[Funland] Hoang lạnh Parkson, cả ngày không một khách hàng

mi pha

Xe hơi
công nhận là vắng mặc dù về giá cả thì vincom hay parkson thì đều như nhau cả

Sô lếch Mù

Xe điện
Để mua đồ hiệu,ko ai đi xuống mạn Thái Hà,Ngã Tư Sở,Trung Hòa Nhân Chính,Cầu Giấy.Bởi đơn giản những cái tên đó chẳng gợi lên một điều gì về level,đẳng cấp.
Người Pháp là vô địch về ăn chơi trên thế giới và họ đã thiết kế một thành phố với quy hoạch ko thể chuẩn chỉ hơn.Muốn ăn,muốn chơi chỉ có trung tâm thành phố,mà đơn giản là các con đường hướng tâm Nhà Hát Lớn như Tràng Tiền,Ngô Quyền,Hai Bà Trưng,Lý Thường Kiệt...Đó mới chính là những con đường đẳng cấp mà ko một nhãn hiệu cao cấp nào có thể mạo hiểm bỏ qua.100 năm qua vẫn vậy và 100 năm nữa vẫn thế.Liệu bạn có thể khoe 1 chiếc túi LV mua ở dưới Chùa Bộc hoặc ăn một suất bít tết thượng hạng ở phố Trương Định,ko có gì nực cười hơn thế.

lyhuong

Xe điện
Để mua đồ hiệu,ko ai đi xuống mạn Thái Hà,Ngã Tư Sở,Trung Hòa Nhân Chính,Cầu Giấy.Bởi đơn giản những cái tên đó chẳng gợi lên một điều gì về level,đẳng cấp.
Người Pháp là vô địch về ăn chơi trên thế giới và họ đã thiết kế một thành phố với quy hoạch ko thể chuẩn chỉ hơn.Muốn ăn,muốn chơi chỉ có trung tâm thành phố,mà đơn giản là các con đường hướng tâm Nhà Hát Lớn như Tràng Tiền,Ngô Quyền,Hai Bà Trưng,Lý Thường Kiệt...Đó mới chính là những con đường đẳng cấp mà ko một nhãn hiệu cao cấp nào có thể mạo hiểm bỏ qua.100 năm qua vẫn vậy và 100 năm nữa vẫn thế.Liệu bạn có thể khoe 1 chiếc túi LV mua ở dưới Chùa Bộc hoặc ăn một suất bít tết thượng hạng ở phố Trương Định,ko có gì nực cười hơn thế.
Hy hy, cụ viết hay thế.~o)

zonet

Xe tăng
Chỗ gửi xe của Parkson Thái hà rất khó chịu là chỉ 1 chiều. Nếu chú nào ra thì chú vào phải đợi. Em chưa thấy nơi nào thiết kế bãi xe tồi như vậy.

Bây h đi Royal cách đấy vài trăm m, tha hồ

ChuyenDaQua

Xe tăng
Hóa ra cũng có Vh phết nhỉ.

resdul

Xe tải
Thực ra thì mấy cái hàng gọi là hiệu kiểu the body shop hay Nike, Adidas, H&M đấy ở bển nó cũng chỉ là hàng bình dân thôi, so về giá tiền nguyên gốc thì cũng không phải quá đắt so với dân việt ta, 1 đôi giầy thể thao Nike tầm trung khoàng 1M, quần áo cũng thế, tầm 5,600k cũng chẳng hơn hàng Việt tiên mấy.
Dừng mà về mấy cái shop này đầm ra giá 1 gấp 2 gấp 3, cháu vào xem giầy toàn đôi tầm 3M quần áo cũng rứa.
Thế nên vắng khach cũng không lạ

tom_chua

Xe hơi
Chỗ gửi xe của Parkson Thái hà rất khó chịu là chỉ 1 chiều. Nếu chú nào ra thì chú vào phải đợi. Em chưa thấy nơi nào thiết kế bãi xe tồi như vậy.

Giờ ra cửa khác rồi cụ.

donfx

Xe buýt
Đã chán lại còn thu tiền nữa. Cách đây khoảng 1 tháng, cháu dẫn người nhà lên tầng Parkson ăn trưa, trên này mới vắng làm sao, chỉ có 1 vài bàn ăn. Lúc xuống lấy xe lại trả thêm 60K tiền gửi. Vãi Parkson....

COROLA ALTIS

Xe buýt
Pakson là thương hiệu nổi tiếng ở các nước, nhưng khi vào vietnam quản lý ko tốt, nên để hàng fake kém chất lượng trà trộn vào gây mất lòng tin của người tiêu dùng, chứ ko phải người tiêu dùng hết tiền. Em bị dính mua cái thắt lưng hàng fake gần 3 Tr cách đây mấy năm, dùng mấy tháng bị rách, bà chị dính cái đồng hồ ở đó cũng lên làm um lên nhưng cũng chả giải quyết được, nói chung mua hàng hiệu ở Vietnam khó tin lắm, em vào orchal ở sin hay pavilion ở Kualalumpur phong cách bán hàng với chất lượng hàng hóa khác hẳn, tuy giá cả cũng ko phải là rẻ, bao giờ các packson tạo được lòng tin người tiêu dùng thì may ra mới tồn tại được, phải định vị rõ ràng hàng hóa mình bán ra phục vụ đối tượng khách hàng nào? Đừng bán kiểu tiền thì xịn còn hàng là fake!

29S2929

Xe tăng
Em co khoảng chục cái áo phông lascote riêng cái mua ở parkson keagnam là bị bay màu , những cái kia mua ở nước ngoài giặt rất nhiều lần mà không sao , nói chung ko tin được [-X

4X4=16

Xe điện
Em có khoác lên ngừoi hàng hiệu thì vẫn giống hàng shop xe đẩy, nên em toàn ra chợ đầu nhà mua cho nhanh. Đến con wave Thái xịn của em mà thằng rửa xe nó còn bảo uây tàu, em mà có đi Sh thì chắc ka vê nó cũng dell' thèm ngồi vì nó bảo mình đi sh tầu.

Lavande

Xe điện
Pakson là thương hiệu nổi tiếng ở các nước
Parkson đâu phải nổi tiếng ở các nước đâu cụ, quê hương nó ở Mã và nó chỉ có thêm ở TQ với VN mà thôi, xét về thương hiệu các mặt hàng ở đó thì cũng chả phải là cao cấp đúng nghĩa nhưng cái giá bán thì trên trời, chắc 1 phần cũng do chi phí mặt bằng, nhân công, điện nước nó cũng cao.

nhim070904

Xe đạp
Cụ chuẩn. Khi Ro mở ra thì tất cả các TTTM xung quanh đều gần như vắng khách và đóng cửa. Điển hình ông Mipec. Đóng cửa luôn vì chả có khách vào (để lại mỗi thằng ăn uống để phục vụ văn phòng và xem phim). Theo em cái ô Ro này có cái hay ở chỗ là biết mở khu vui chơi để hút người. Ai vào chơi thì cũng phải mua sắm và ngắm nghía. Thế nên đánh vào tâm lý lạ và hay hóng nhà mềnh nên hút khác. Các bố kia vắng hoe là phải. Em rất ghét thằng VC, nhưng riêng cái này em thấy nó hơn mấy thằng kia :D

Chém ít thôi. đã vào Picomega malll chưa? đóng cửa rồi. Đổi tên là Mipec mega mall với dàn diễn viên hoành tráng và cuộc PR tung trời, mời đủ các ca sỹ nổi tiếng đến hát, xôm lắm. Sau khi Ro mở được 2 tuần. Đóng cửa luôn. Em lên tưởng biểu tình vì tăng giá thuê. Ai dè được thằng bạn nó bảu là đóng cửa. Chuyển làm công tác khác... :D
Vụ Mipec đóng cửa k Phải do Bản Royal cụ Cu ợ, mà cái này họ đã có KH từ trước rùi để cho Lotte thuê. Thời gian đàm phán thương thảo HĐ cũng lâu và thời gian chờ NH phát hành BL cũng mất khá thời gian cụ Cu à:))

Ô La La

Xe buýt
người khôn của khó , haizzz

butstre

Xe tải
từ lâu lắm rồi, em gửi xe bên ngoài có 2k mà gửi xe ở PS nó thu 4k nên em ghét từ đó ko thèm vào :D

Ani

Xe hơi
Cái kết của cách làm ăn chụp giựt kiểu Vịt thôi mà.

Anhnv1311

Xe đạp
Bán thì đắt lại gặp thời buổi ktế suy thoái mà cụ

Muon_biet

Xe cút kít
Giá trên Giời thì để Giời mua.