[Funland] Hoang lạnh Parkson, cả ngày không một khách hàng

joyride

Xe điện
Kinh tế khó khăn, làm co khi chả đủ ăn lấy đâu ra mà parkson với parkinson

căngthẳng

Xe tăng
ngại, chẳng vào bao giờ, đi qua nhìn như bảo tàng Kách mệnh

tuanquang105

Xe tải
Em cũng chẳng hiểu được cái royal sẽ sống bằng gì nữa. Hqua mới đi về thì sân băng không 1 bóng người (mặc dù là CN) trong khi hồi mới khai trương đông nghịt, mỗi người kèm 1 cái xe đẩy sthị để tập trượt =))
Người thì đông đấy, chen nhau chật cứng đấy nhưng ai cũng đi người không, chẳng thấy tay xách nách mang gì cả. Quán ăn thì chỗ đông chỗ vắng như kiểu tâm lý ấy, nhiều góc vắng như tp chết.
Hy vọng có gì đó khác khác. Còn về cơ bản, để đi mua 1 cái áo thì e sẽ ko chọn royal. Gửi xe, đi thang, tìm cửa hiệu tất cả đều rất mất thời gian.

sakai_yo

Xe lăn
Em cũng chẳng hiểu được cái royal sẽ sống bằng gì nữa. Hqua mới đi về thì sân băng không 1 bóng người (mặc dù là CN) trong khi hồi mới khai trương đông nghịt, mỗi người kèm 1 cái xe đẩy sthị để tập trượt =))
Người thì đông đấy, chen nhau chật cứng đấy nhưng ai cũng đi người không, chẳng thấy tay xách nách mang gì cả. Quán ăn thì chỗ đông chỗ vắng như kiểu tâm lý ấy, nhiều góc vắng như tp chết.
Hy vọng có gì đó khác khác. Còn về cơ bản, để đi mua 1 cái áo thì e sẽ ko chọn royal. Gửi xe, đi thang, tìm cửa hiệu tất cả đều rất mất thời gian.
Cảm ơn cm của cụ. E chờ mãi mới thấy nó vắng vắng tí để e đưa F1 đến đó chơi, chủ yếu là đi chơi thôi chứ em cũng không có nhu cầu mua sắm gì ạ

dvh2806

Xe tăng
Em nghĩ họ cũng chả cần ngày nào cũng có khách. Vài ngày gặp một cụ là vẫn quá ổn rồi. Giá toàn trên giời cả. Cần gì bán nhiều. Có mặt hàng em nói thật, chỉ cần 1 tháng có một chú mua là sống ổn.
e lượn khắp Parkson rồi , chẳng có mặt hàng nào như vậy đâu cụ ah

dvh2806

Xe tăng
Em co khoảng chục cái áo phông lascote riêng cái mua ở parkson keagnam là bị bay màu , những cái kia mua ở nước ngoài giặt rất nhiều lần mà không sao , nói chung ko tin được [-X
e cg vừa ngắm cái áo khoác Lacoste ở Royal , giá 7.2tr
mấy shop trên Hàng Bông chỉ 4.5tr , sure chất lượng tương đương .
mấy shop chặt chém ác quá

thichlexus

Xe điện
e cg vừa ngắm cái áo khoác Lacoste ở Royal , giá 7.2tr
mấy shop trên Hàng Bông chỉ 4.5tr , sure chất lượng tương đương .
mấy shop chặt chém ác quá
Em nghĩ thế là bình thường cụ mà cụ, vì họ phải hạch toán cả chi phí thuê địa điểm vào giá bán cái áo. Thuê trên Hàng Bông rẻ hơn thuê ở Royal thì giá thấp hơn là đương nhiên thôi.

khanhpd18

Xe hơi
Website
proone.vn
Kinh tế đi xuống nên tình cảnh này khó tránh đc :(

qlevis

Xe điện
Theo e thì vđ nằm ở 2 nguyên nhân: Thứ nhất là kinh tế đi xuống. Thứ 2 là chất lượng hàng hóa. Lòng tin của người tiêu dùng vào các cửa hàng bán đồ hiệu ở vn đi xuống rất nhiều khi có những vụ việc tuồn hàng nhái từ bên ngoài vào. E thì ko thích mua đồ hiệu ở vn, thứ nhất là thái độ bán hàng khó chịu, thứ 2 chất lượng hàng hóa ko biết đường nào mà lần vầ cuối cùng là đắt hơn so với mình đặt ở bển:P

sakai_yo

Xe lăn
Kinh tế đi xuống nên tình cảnh này khó tránh đc :(
E có đứa em dâu hay đưa con đi các TTTM để chơi và mua sắm nhỏ. Nó bảo tuần nào cũng đi Royal nhưng chưa bao giờ mua vé vào mấy khu vực chơi vì nếu mua vé cho con thì cũng phải mua cho cả mẹ nữa, như vậy 2mc đi tong 500K - hơi nhiều đối với nó. Mà nó dân công sở thu nhập trung bình - giống như phần lớn các vị khách đến Royal hàng ngày

thuviet

Xe buýt
VIP quá nên em cũng chưa vào bao giờ ợ ;))

chieuvang

Xe buýt
Parkson Thái Hà giờ chỉ còn mỗi khu hàng ăn thì có vẻ còn nhộn nhịp, mua sắm thì mấy nhãn có thương hiệu vẫn túc tắc bán đc. Trông vắng thế thôi chứ về mặt mỹ phẩm, hàng thời trang thì Parkson Thái Hà vẫn khá là tốt và vị trí trung tâm nên cũng có bán đc chỉ là ko đc như trước do nhu cầu của dân giờ cũng giảm nhiều vì suy thoái.