[Funland] Hoang lạnh Parkson, cả ngày không một khách hàng

smarterp.vn

Xe tải
Royal các cụ đánh giá khả năng tồn tại thế nào? Theo cháu thì bọn này cũng bựa có tổ chức nên chắc trụ được lâu. Đơn cử là hôm nọ nhỡ lộ cái thông tin cá nhân cho 1 thằng mà sau đó lũ lượt bọn khác gọi cho cháu, vãi hàng luôn =))

haivanphe

Xe container
Tiền gửi xe còn ko có lấy đâu ra tiền shopping

ORIJEANS

Xe container
:D :D :D Vì shop e mở ở Khâm Thiên và Nghĩa Tân chứ k mở ở Parkson ạ. :))

Dan du an

Xe ba gác
Hóa ra nhiều kụ hay vào The Garden giống nhà em nhể. Một lần nhà em đi sớm quá. Phải đợi đúng 9h mở cửa. Em vừa đi vào, các nhân viên bán hàng ở tầng một đứng sẵn ở các gian hàng cứ thấy em đến là cúi xuống chào làm em xấu hổ quá.
Em thì chả cần đứa nào chào, miễn là bán cho đúng giá và chất lượng. Em cay nhất là SN em, được gấu tặng cái ba lô, xem hóa đơn đâu những hơn củ. Đến lúc vào Vũng Tầu, vào tt mua sắm ở đấy, thấy nó bán đúng cái đấy, lại đề là đang khuyến mại có 300k. Tức nổ mắt.

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Em chưa vào Parkson bao giờ kể từ ngày nó khai trương, thi thoảng vào Vincom Em còn đá được ít đồ của Em với F1 vì nó có đủ loại đắt có, rẻ có, lại có game chơi, khu ăn uống, quan trọng là nó gần nhà Em. Nhìn thế này thì cũng đau ruột các cụ nhỉ, Em mà hôm nào mưa mưa vắng khách là mặt đã dài như Bơm rồi, thế này chắc Em tự kỷ mất :)).

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Em thì chả cần đứa nào chào, miễn là bán cho đúng giá và chất lượng. Em cay nhất là SN em, được gấu tặng cái ba lô, xem hóa đơn đâu những hơn củ. Đến lúc vào Vũng Tầu, vào tt mua sắm ở đấy, thấy nó bán đúng cái đấy, lại đề là đang khuyến mại có 300k. Tức nổ mắt.
Sinh nhật sau cụ bẩu Gấu sang nhà Em mua balo cho ngon bổ rẻ nhé :))

ThanCui

Xe tăng
Nhìn bọn Vincom mỗi ngày có 2 - 5 xe du lịch to đùng chở đầy khách chạy vào mà thấy tội cho bọn Parkson này nhỉ , thấy nhiều bên bán tour có thêm dòng thăm quan vincom rồi đấy

tuanzs

Xe container
Em tuyền vào Packson TH để gửi xe chứ chả dám mò lên trên. :(

matizdo

Xe tăng
Em thì cứ vào The Garden, gửi xe,ăn uống,mua sắm đều thoải mái

seeyou

Xe điện
Đến hơn năm nay em chưa vào Bắc Sơn Thái Hà mà cũng chẳng có ý dịnh vào vì toàn hàng hiệu mình có dùng đâu. Em toàn đi BigC.

T91

Xe container
Pắc Sừn bác 1 cái lãi mười cái. lo giề

Madam X

Xe đạp
Cái này giống với Tràng Tiền, tự nhiên nhận mình là hàng thượng cấp nên chẳng ai dám vào. Mà đã không ai dám vào thì ai dám mua. Em chưa kịp tìm hiểu thì ai cũng bảo "đắt lắm", thế thôi em vác tiền lên Vincom hay các shop khác cho lành. Làm lại marketing với định vị lại sản phẩm đi, đắc địa thế kéo khách nhanh thôi.
Đúng là cụ chưa đi Tràng tiền , nên mới nghĩ nó cũng giống Parkson. Bẩm cụ là Tràng Tiền đông kinh khủng luôn ạ, nhất là buổi tối. Đấy cái vị trí nó quan trọng và nó tạo sự khác biệt như vậy đấy. Cháu chỉ nói về chuyện đông người vào thôi nhé, còn có mua hàng hay không thì cháu không biết.

fantasy0178

Xe tăng
Lâu e k vào nên k biết chứ cách đây vào tháng vẫn đông đấy chứ, nhà e hay cho F1 ra ăn KFC tiện thể lượn lờ thấy đâu đến nỗi, hay bây h thằng Royal city mở ra hút mất khách thì k biết, để cuối tuần tạt qua biết đâu ế nhiều lại sales 70% thì ngon

VIT2000

Xe tăng
Cái quan trọng là hàng thương hiệu nhưng có đảm bảo được là hàng chuẩn không, chứ cứ trộn hàng fake vào thì bố ai dám mua. Tại làm sao, dân mình sẵn sàng bỏ tiền đi Sing, Mã, Thái, Hồng Kông để mua hàng vào mỗi dịp sale, vì chính phủ họ cũng như các ông chủ siêu thị có kế hoạch, cách giám sát và quản lý nhân viên cũng như sản phẩm của mình, chính vì thế người tiêu dùng VN trung bình dân vẫn sẵn sàng bỏ tiền để đi sang các nước nói trên mua đồ (bao gồm cả chi phí ăn, ở, đi lại mua sắm chả hơn gấp nhiều lần mua cùng loại sản phẩm ở VN à). Như em, tuy nghèo nhưng có dịp đi Sing, Mã, Thái, hay HK em vẫn cố gắng khuân, chủ yếu vẫn là quần áo, giầy dép....Chứ mua ở VN, nhất là các trung tâm thương mại lớn, giá thì cao mà vẫn sợ mua phải hàng fake. Hy vọng hai chuỗi đại siêu thị Royal và Times MegaMall không bị đi vào vết xe đổ đó.

tranvuhoang2005

Xe điện
Cái chính là do Táo Kinh tế X thôi, tất cả đều lên, mỗi lương là xuống thì ế còn dài

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hóa ra nhiều kụ hay vào The Garden giống nhà em nhể. Một lần nhà em đi sớm quá. Phải đợi đúng 9h mở cửa. Em vừa đi vào, các nhân viên bán hàng ở tầng một đứng sẵn ở các gian hàng cứ thấy em đến là cúi xuống chào làm em xấu hổ quá.
Cái thủ tục chào khách này là bắt buộc vào buổi sáng mở cửa hàng mà The Garden lập thành quy định mà gian hàng nào cũng phải thực hiện, em đến 1 lần buổi sớm cũng được VIP như cụ, hehe

Cúc cù cu

Xe điện
Nhà em ngay đối diện, đúng thật là đợt này vắng khách thật. Khả năng Royal hút hết khách của mấy TTTM quanh đấy rồi
Cụ chuẩn. Khi Ro mở ra thì tất cả các TTTM xung quanh đều gần như vắng khách và đóng cửa. Điển hình ông Mipec. Đóng cửa luôn vì chả có khách vào (để lại mỗi thằng ăn uống để phục vụ văn phòng và xem phim). Theo em cái ô Ro này có cái hay ở chỗ là biết mở khu vui chơi để hút người. Ai vào chơi thì cũng phải mua sắm và ngắm nghía. Thế nên đánh vào tâm lý lạ và hay hóng nhà mềnh nên hút khác. Các bố kia vắng hoe là phải. Em rất ghét thằng VC, nhưng riêng cái này em thấy nó hơn mấy thằng kia :D
Một ví dụ khách quan là Pico Mega Mall cách đó có 500m mới mở 2 năm nhưng đông khách (không đến mức tấp nập). Nó có lợi thế là rạp chiếu phim. Nhưng cách nó làm quảng cáo làm người tiêu dùng cảm giác rằng họ có thể tiêu tiền ở đó, cảm giác không quá bình dân xuồng xã nhưng không phải là quá sang trọng nên ai cũng muốn đến. Parkson này ngay từ lúc đã khai trương đã vỗ ngực khẳng định là thánh đường đồ hiệu với cả sang trọng này nọ. Thế thì đợi khách VIP thôi, mà VIP giờ thay sim đổi số, ngồi khám với ra nước ngoài định cư cả rồi :))
Chém ít thôi. đã vào Picomega malll chưa? đóng cửa rồi. Đổi tên là Mipec mega mall với dàn diễn viên hoành tráng và cuộc PR tung trời, mời đủ các ca sỹ nổi tiếng đến hát, xôm lắm. Sau khi Ro mở được 2 tuần. Đóng cửa luôn. Em lên tưởng biểu tình vì tăng giá thuê. Ai dè được thằng bạn nó bảu là đóng cửa. Chuyển làm công tác khác... :D

Chỉnh sửa cuối:

i.m.u.s.m

Xe tăng
em thật, em thì toàn đi chợ, chả bao giờ dám đến mấy chỗ đấy ạ :((

vuanhanghi

Xe điện
Nếu là Vip hẳn, họ đủ tầm để sang bển du licj và mua sắm, ko fải mua hàng hiệu nửa vời, thật giả lẫn lộn trong ParkSon, còn ít tiền như e, nếu có nhu cầu cũng biết nên tìm trên mạng order ở bển về, gặp lúc sale rẻ bằng vạn lần mua ở vn, mà hàng cũng thế.

Thietkein

Xe hơi
Website
www.thietkeinhanoi.net
Thấy Parkson khai trương quảng cáo toàn bán hàng hiệu em cũng hãi - dành cho tầng lớp thượng nưu - hic nhà gần mùa hè chống nóng cũng lượn ở chỗ khác ko dám vào đấy, thế mà bây giờ lạnh lẽo quá nhỉ.