Hoàn thiện nhà

xe dột nóc

Xe tăng
với mỗi sàn 60m2x 4 tầng là 250m2 sàn + mặt tiền chưa hoàn thiện thì em rất khó có thể tính sao cho dưới 350tr,trừ khi dùng loại vật liệu bình thường + giá nhân công thấp mới có thể
riêng công tác trát tường đã hết khá nhiều,rồi sơn,lắp đặt cửa đi lại,cửa trong nhà,cửa sổ,thiết bị điện nước... rồi cả ốp lát đến hơn 200m2 sàn,vài chục m2 cầu thang,nhà vệ sinh...
Đúng rồi chỉ là cùng loại vật liệu bt cho nhà ống kiểu phổ biến này thôi chứ cao hơn thì là cho biệt thự rồi mà biệt thự lk tầm 110-150m² người ta sửa tổng cộng đã cả tỷ thậm chí 2 tỷ nếu còn cảnh quan vườn ngoài và công thiết kế riêng công thợ chưa kể vl đã gần 40%
Thợ bt trả 300k/ngày cho thợ chính làm 8 tiếng, thợ phụ 180, kỹ sư xd tổng thể ăn khoán 500k đã là cao đấy là ở HN cty có tên, có pháp nhân đấy nhé còn đâu chủ cũng ăn 150 trong đấy...cứ thế tính ra 1 mức tham khảo x 5 thợ xông xênh 1,5tr/ngày công thợ tính tạm tổng tiền công ra chứ đâu ra mà ăn dày thế.
Giá nhiều chỗ rất ảo mà người có nhu cầu xây sửa nhà cũng không biết nên mình mới nói tốt nhất nên tìm thợ quen hoặc cty có tư cách pháp nhân sẽ có lên barem giá tổng thể hợp lý. Ốp lát các kiểu có chỗ chỉ tính hơn 80 nhưng có chỗ tới 150/m² thế mới ảo.
Công thợ đắt lên mỗi hạng mục 1 tí, rồi vật liệu những cái nhỏ nhỏ lấy không nhiều hoặc giá trị cao như đồ gỗ cũng thêm 20-50% nữa mỗi thứ cộng vào 1 tí là bị lỗ ít phải 50% rồi vd gạch mua không quen cửa hàng đại trà nó bán 80k/viên to ốp tường có hoa văn nhưng xuống kho nó có 70 thôi còn giảm giá 50% keo xi trắng dán. vì thế chủ nhà mà có mối thợ quen, thầu có đạo đức nói đúng hơn là tính giá cả hợp lý không thiệt ai cả thì giá sẽ vừa vừa thừa trả công thợ chủ ăn kha khá không bị đội giá do"công 1 nén" lên thành quá "vài chục nén"

Chỉnh sửa cuối:

xe dột nóc

Xe tăng
Tôi vd thêm nhà tôi 200m² mua 10 năm trước dt trong nhà hơn 100 1 tí lát gỗ hương năm 2007 là 235k/m², cầu thang gỗ lên tầng 4 40 triệu lúc ấy gỗ còn rẻ
Bây giờ giá gấp ít phải 8 lần chưa chắc đã đủ gỗ dùng nhưng có chỗ quen họ chỉ lấy 1,5 triệu vừa cho họ có lãi, gỗ chất lượng đảm bảo

Chỉnh sửa cuối:

Dang ba

Xe máy
Website
www.nhomkinhcuacuon.com
Khoảng tháng sau em định hoàn thiện đơn giản nhà đã xây thô như hình 1 với diện tích sàn 60m2 x 4 tầng giống như mẫu nhà ở hình 2. CCCM có ai làm trong lĩnh vực này thì báo giá giúp nhé

Cụ cho e đăng cai phần cửa cuốn cửa kính nhé

trantuan1101

Xe tăng
Đúng rồi chỉ là cùng loại vật liệu bt cho nhà ống kiểu phổ biến này thôi chứ cao hơn thì là cho biệt thự rồi mà biệt thự lk tầm 110-150m² người ta sửa tổng cộng đã cả tỷ thậm chí 2 tỷ nếu còn cảnh quan vườn ngoài và công thiết kế riêng công thợ chưa kể vl đã gần 40%
Thợ bt trả 300k/ngày cho thợ chính làm 8 tiếng, thợ phụ 180, kỹ sư xd tổng thể ăn khoán 500k đã là cao đấy là ở HN cty có tên, có pháp nhân đấy nhé còn đâu chủ cũng ăn 150 trong đấy...cứ thế tính ra 1 mức tham khảo x 5 thợ xông xênh 1,5tr/ngày công thợ tính tạm tổng tiền công ra chứ đâu ra mà ăn dày thế.
Giá nhiều chỗ rất ảo mà người có nhu cầu xây sửa nhà cũng không biết nên mình mới nói tốt nhất nên tìm thợ quen hoặc cty có tư cách pháp nhân sẽ có lên barem giá tổng thể hợp lý. Ốp lát các kiểu có chỗ chỉ tính hơn 80 nhưng có chỗ tới 150/m² thế mới ảo.
Công thợ đắt lên mỗi hạng mục 1 tí, rồi vật liệu những cái nhỏ nhỏ lấy không nhiều hoặc giá trị cao như đồ gỗ cũng thêm 20-50% nữa mỗi thứ cộng vào 1 tí là bị lỗ ít phải 50% rồi vd gạch mua không quen cửa hàng đại trà nó bán 80k/viên to ốp tường có hoa văn nhưng xuống kho nó có 70 thôi còn giảm giá 50% keo xi trắng dán. vì thế chủ nhà mà có mối thợ quen, thầu có đạo đức nói đúng hơn là tính giá cả hợp lý không thiệt ai cả thì giá sẽ vừa vừa thừa trả công thợ chủ ăn kha khá không bị đội giá do"công 1 nén" lên thành quá "vài chục nén"
ốp lát giá 80 và giá 150 là khác nhau hoàn toàn ở chất lượng cụ à ,em ví dụ : lát nền 80k/m2 là chỉ san phẳng cát,tưới lớp hồ dầu mỏng dính khoảng 1-2mm rồi lát gạch - cực nhanh,dễ phẳng nhưng rất dễ bong tróc,bộp; giá 150k/m2 là phải cán vữa xi măng 2-5cm,lót hồ dầu đặc dày 0,5 cm nên rất lâu,cách thi công này tốn công gấp 2 lần so với cách trên nhưng gạch cực chắc(nếu lỡ 1,2 viên ko đạt chuẩn phải lột lên làm lại thì khóc luôn)

North America

Xe hơi
Thanks cụ đã tư vấn, chính vì vậy em mới nói nhu cầu của em là càng thấp càng tốt & kết hợp với tư vấn của các cụ nữa sẽ ra được 1 con số hợp lý để hoàn thiện nhà
Với tổng mức đầu tư như vậy em nghĩ cũng sẽ hơi khó làm nhưng để cố gắng cắt giảm bớt đi 1 số hạng mục không quá quan trọng thì cũng vẫn sẽ làm được em cũng tính sơ bộ rồi, có thể chất lượng với 1 số hạng mục quan trọng sẽ giảm đi nhưng vẫn đảm bảo được yếu tố thẩm mỹ và công năng thì đơn giá công trình sẽ bớt được. À cụ có hình ảnh mặt bằng không, nếu chưa cụ cho e xin địa chỉ công trình và số điện thoại, em cho chuyên viên qua tư vấn và đo đạc sơ cho cụ ạ, bên em chuyên thiết kế phong cách Scandinavian và Tropical.
Công ty CP kiến trúc OneDecor rất mong được hợp tác cùng cụ. Có gì cụ alo em: 0936 881105 - Nam

baokhang2014

Xe buýt
ốp lát giá 80 và giá 150 là khác nhau hoàn toàn ở chất lượng cụ à ,em ví dụ : lát nền 80k/m2 là chỉ san phẳng cát,tưới lớp hồ dầu mỏng dính khoảng 1-2mm rồi lát gạch - cực nhanh,dễ phẳng nhưng rất dễ bong tróc,bộp; giá 150k/m2 là phải cán vữa xi măng 2-5cm,lót hồ dầu đặc dày 0,5 cm nên rất lâu,cách thi công này tốn công gấp 2 lần so với cách trên nhưng gạch cực chắc(nếu lỡ 1,2 viên ko đạt chuẩn phải lột lên làm lại thì khóc luôn)
Lát nền nếu tính lm nhân công không thì giá dao động chỉ từ 70-120 thoi cụ ạ! Tuỳ từng tính chất từng ctrinh.

xe dột nóc

Xe tăng
Giá công 80k thi công nền vữa xi măng 2 lớp trước nền đổ bột dầu chống thấm shell, lăn sika trước 1 ngày chủ nhà giám sát hẳn hoi nhà ngay trong văn quán hà nội tất nhiên giá trên là tiền công vật liệu chủ nhà trả riêng với giá tự đi mua ngoài không để thợ thầu lấy ăn lãi quá nhiều. Tất nhiên tùy chất lượng thợ mà xấu hay đẹp, thi công cẩn thận sạch sẽ, không rơi vỡ phí phạm gạch thừa hay ngược lại. Tiền nền, nề, xd thì tính vào công thợ/ngày tùy theo độ nặng nhọc và kỹ thuật thường trung bình 300 cao điểm 400/ngày/công thợ chủ ăn 100 còn 80k là riêng công ốp gạch thế là thấp hơn giá thị trường 1 chút nhưng cũng không phải là trả bèo vì có 1m² đặt phát lên là xong được 80k rồi 3 người làm 1 ngày trời thừa sức ốp xong 1 cái nhà vệ sinh 6m². chỉ có thi công gạch đắt tiền vài 3 triệu/m² sàn thì mới cao hơn gấp gần rưỡi vì đòi hỏi tỉ mỉ hơn

Tính giá theo kiểu thị trường bát nháo hay là thi công cho cơ quan nhà nước vào nhà dân thì có mà móm may ra đại gia nào xây sửa biệt thự chịu được nhiệt. Mà những công trình nhà nước thì chúng nó cứ trộn vữa bừa 1 xi 9,10 cát hơn năm sau là hỏng bong hết để chúng nó còn có việc làm ăn tiền tiếp chứ

Giá công 80k thi công nền vữa xi măng 2 lớp trước nền đổ bột dầu chống thấm shell, lăn sika trước 1 ngày chủ nhà giám sát hẳn hoi nhà ngay trong văn quán hà nội tất nhiên giá trên là tiền công vật liệu chủ nhà trả riêng với giá tự đi mua ngoài không để thợ thầu lấy ăn lãi quá nhiều. Tất nhiên tùy chất lượng thợ mà xấu hay đẹp, thi công cẩn thận sạch sẽ, không rơi vỡ phí phạm gạch thừa hay ngược lại. Tiền nền, nề, xd thì tính vào công thợ/ngày tùy theo độ nặng nhọc và kỹ thuật thường trung bình 300 cao điểm 400/ngày/công thợ chủ ăn 100 còn 80k là riêng công ốp gạch thế là thấp hơn giá thị trường 1 chút nhưng cũng không phải là trả bèo vì có 1m² đặt phát lên là xong được 80k rồi 3 người làm 1 ngày trời thừa sức ốp xong 1 cái nhà vệ sinh 6m². chỉ có thi công gạch đắt tiền vài 3 triệu/m² sàn thì mới cao hơn gấp gần rưỡi vì đòi hỏi tỉ mỉ hơn

Tính giá theo kiểu thị trường bát nháo hay là thi công cho cơ quan nhà nước vào nhà dân thì có mà móm may ra đại gia nào xây sửa biệt thự chịu được nhiệt. Mà những công trình nhà nước thì chúng nó cứ trộn vữa bừa 1 xi 9,10 cát hơn năm sau là hỏng bong hết để chúng nó còn có việc làm ăn tiền tiếp chứ
như cụ tính 3 người 1 ngày được có 1 nhà vệ sinh 6m2,giá thợ nhận dc là 80k/m2 nghĩa là trung bình 1 người có 160k/ngày. cái này khó nha.
chưa tính công vệ sinh nền,đục đẽo vữa rơi...
nếu giá thợ nhận về có 80k/m2 thì rất khó tỉ mỉ,đẹp dc

xe dột nóc

Xe tăng
như cụ tính 3 người 1 ngày được có 1 nhà vệ sinh 6m2,giá thợ nhận dc là 80k/m2 nghĩa là trung bình 1 người có 160k/ngày. cái này khó nha.
chưa tính công vệ sinh nền,đục đẽo vữa rơi...
nếu giá thợ nhận về có 80k/m2 thì rất khó tỉ mỉ,đẹp dc
Cậu không đọc kỹ à mình tính riêng cả từng hạng mục và nề riêng như bình thường. nề không thôi cho 300k/ngày/thợ bất kể thợ nào quá lắm cũng chỉ 2 triệu tiền công/6 công thợ 1 ngày là kịch mà nhà này làm làm gì đến quá 40 ngày công thợ

Thợ họ có thể nhận là họ phải tính rồi chủ thầu cứ trả đủ lương tháng cho thợ chính 300k, thợ phụ không dưới 150k/ngày là cũng đầy người làm duy chỉ có thợ chất lượng cao tay quen, từng học cdđh thì phải 500 mà anh này chỉ giám sát chỉ đạo là chính không cần cũng không sao vì chủ nhà và thầu khoán cũng làm được. Chẳng thiếu nhà đẹp với giá thợ như vậy quan trọng chủ nhà quen làm việc với chủ thầu thế nào thôi và chọn vật liệu nào chứ so với biệt thự người ta bỏ ra 2,3 tỷ để sửa hoàn thiện thì nói làm gì.

khanhthien85

Xe tải
Website
www.facebook.com
Có cụ nào chuyên về mảng cầu thang ko ạ?

xe dột nóc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, e có mảnh đất 46,5 (3,1x15) muốn xây 3 tầng 1 tum:
- Tầng 1 nhà để xe+p.khách+bếp
- Tầng 2+3: 2 pn + 2 vs mỗi tầng
- 1 tầng tum phơi đồ
Thì xây dựng + hoàn thiện nội thất sẽ mất khoảng bn hả các cụ? Để e lên tinh thần đi tích thóc :)))
Tính cho vui theo giá thị trường ở trung tâm HN nhé
Công xây thô lên tận nóc khoảng 900k/m², lên tầng trên cùng chỉ phải đổ mái thì có thể giảm giá còn 80%
Trả công cho thợ khoán từ 200-350k/ngày bao hết các công việc trong ngày
Trà thuốc điện đóm nước nôi sh nếu thợ ngủ lại 50-70k/ngày
Xây tường gạch đặc/rỗng, tường mỏng 10 hay 20 thì tùy giá nhưng vào chung giá xây thô thì thường không chênh lệch nhiều so với mức 900k/m²
Các hạng mục nhà vệ sinh, thoát nước, đi đường nước, điện: khoán hay bóc tách tùy thương thảo hợp đồng nếu khoán thì 1 nvs 6m² tầm 8 triệu tiền công trở lên trong đó 5,5 triệu tiền thợ nề, 2,5tr thợ điện nước, khoán tầng thì rẻ hơn dt như này thợ điện nước lấy không đến 5tr/tầng, thợ nề tính khoán công nhật thì tính xông xênh 300/ngày/công thợ cả thợ chính lẫn phụ như nhau

Vật liệu 2 chục tấn xi măng đi mỗi bao 40k 50kg nhân lên. Gạch ốp tường+sàn nhà vệ sinh thêm 4 triệu nữa
Nói chung vật liệu bình thường thì giá vật liệu cao lắm khoảng gấp 1,5 lần công thợ mà công trình thế này 5 thợ làm nhoay nhoáy thì qua 40 ngày là xong (trừ ngày đổ mái, chờ nền móng khô).
Nội thất không cầu kỳ kiểu cách tí giường tủ tv thì chi thêm 150 triệu là đẹp hoàn chỉnh
Sơn bả 10k/m² trong ngoài như nhau là mức thấp nhất thường thì người ta làm mức giá 10k với 12,5k. Tiền sơn cả nhà chọn loại tốt cũng phải hết 12,13 triệu tiền sơn tự mua

Tạm tính:
- Nhân công thợ nề tất tật từ móng lên nóc đến hoàn thiện: 1tr/1m² x 46 x 4 = 184 triệu mức này = 1/2 xây thô 1 biệt thự sân vườn gần 200m²
- Điện nước: khoán tầng 6 triệu x 3=18 triệu
- Vật liệu các loại: max 184 triệu x 1,5
- Nội thất 150 triệu
- Sơn các kiểu tầm 22 triệu cả công lẫn vật liệu sơn

Chỉnh sửa cuối:

dragong

Xe hơi
Cụ chủ cho em nhận mục Điều hoà nhé!
Hoàn thiện thì em đẩy ạ.
Tháng 10 này em và 1 số bạn nhận nhà ở Mon City Mỹ Đình, mỗi nhà cần mua 3 cái điều hòa daikin tổng gần 40 cái cụ có giá tốt không?

Trục

Xe ba gác
Tháng 10 này em và 1 số bạn nhận nhà ở Mon City Mỹ Đình, mỗi nhà cần mua 3 cái điều hòa daikin tổng gần 40 cái cụ có giá tốt không?
Em sẽ lấy được giá tốt cho cccm ạ.
Giá đến giá bán buôn, thì không giảm thêm được nữa cụ nhé.
Cụ lưu số của em vào, rồi pm em số của cụ, đến lúc đó em sẽ chào giá ạ.

thichlaimaybay

Xe tải
Cái này Hình như Liền Kề Tổng Cục 5 Yên Xá . Gần nhà e thì phải :))
cụ ơi, cho em hỏi, liền kề khu yên xá, mặt tiền mấy mét, sâu bao nhiêu, và giá giờ xây thô tầm khoảng bao nhiêu ạ, em cám ơn cụ.

thichlaimaybay

Xe tải

khanhthien85

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi giá sơn hoàn thiện thì bao xiền một mét ạ :D