[Thảo luận] Họa vô đơn chí ,nhưng vẫn còn may

thuanduc

Xe máy
Ngày nào mình cũng đi qua đường này, công nhận sinh viên đông và xe cộ chen chúc thật

lukhach142002

Xe tăng
Các cụ cứ bảo không lạm dụng còi, nhưng em mà gặp 2b hoặc xe đạp lờ đờ hoặc có các biểu hiện của sự cười đùa cợt nhả trước mũi xe là phải còi ngay, ít ra là cũng cảnh báo: xe tao đang ở sau đấy, đừng có loạng quạng!. Trường hợp cụ chủ thế là may rồi, gần tết, mấy đứa chẳng may phải vào viện là mình phải chăm nom đấy !
Em tán thành với ý kiến của bác đấy nhiều khi người ta có để ý là có xe mình đi sau đâu nên nếu thấy trường hợp như thế em cứ còi cho chắc.

hle3personal

Xe hơi
Chính xác, không cần còi mạnh, chỉ ấn còi nhẹ và nhanh thôi là đủ để cảnh báo rồi. Quả đấy mà rơi trước đầu xe bus thì giời đỡ!!!

captivaltz

Xe điện
Hơi fí Cụ nhể?

Tribute

Xe container
Được SV hôn má, sướng quá nên về khoe đây mà.:P

noname281

Xe tải
Sao cụ không bảo mấy cháu đó gán cái xe đền cho cụ :))

quangdieu05

Xe buýt
Thôi thì thế cũng may rồi. Chứ nói dại... thì mệt lắm.

Chiều nay, cháu đi trên Đê La Thành, cũng tý nữa đo đường vì cụ 4B mở cửa không ngó ra đằng sau. Thấy nó đỗ từ xa rồi, chả thấy đỏ ít nên mới lò dò vượt. Thế mà ngoằng một phát, cửa bên lái mở ra. hix.

depalendoc

Xe tải
Cụ thông cảm với các E nó, chắc các E nó thử tay lái Cụ tý đó mà...

TONGIA

Xe lừa
Ha ha.

bmw1226

Xe tải
Ôi, may thật đấy! Tết nhất rồi không ăn bánh chưng mà lại ăn ...ở trong nhà đá thì khổ!

QUOTE=quanfgv35;4847254]Chả là hôm nay nhà cháu có chút việc tạt qua Hồ Tùng Mậu , đang thong thả với tộc độ <35km/h .Bỗng đâu có 2 em chắc sinh viên các trường loanh quanh đó ,chả hiểu phởn cái gì cấu chí nhau cười ré lên ,Ketsssssssssssssssssssssssssss ....... Xoẹt............................... :42:(cháu nghĩ bụng thôi bỏ mịe roài .chắc chắn là xước xe rồi X_X) cháu phanh dúi dụi may không đâm vào 2 em í .em cầm lái chắc hoảng quá lạng ra ngoài .đập cả người vào thành phía sau xe buýt ,rất may xe buýt phóng vượt qua ,điểm và chạm lại ở phía sau lốp ( chứ ở trước lốp mà em í nằm vào thì cũng chết cháu)
Hung thần đi rồi nhà cháu mới kéo kính ( cháu ko xuống vì 2 lí do : Cháu chưa đâm + 2 em í chưa ngã .Chứ vớ vẩn mò xuống dân làm ầm lên hóa mình sai ====>>> Kinh nghiệm nhá )
Cháu hỏi : đi đứng kiểu gì thế em .em bé cầm lái vội lắp bắp em xin lỗi....
Cháu bảo hôm nay anh dễ tính đấy nhá .chứ không là anh bắt đền cả 2 em đấy .thôi đi đi ,đi cẩn thận ( trường hợp này thì đền cái gì ??? 2 em sv đi xe đạp;;) )
Chúa ơi quả í mà đền chắc giờ này cháu phải bò về :)):)):)) .Long thể cháu hôm nay bất an .mũi thì xụt xịt thành ra khó đánh hơi .Kể cũng tiếc vụ ăn vạ .Nhưng thôi để Đức cho con cháu:)):)):))
Đến Mĩ Đình nhà cháu mới đủ dũng cảm tìm chỗ vắng ,oánh xe vào thì ôi thôi ,cái xe đạp nó hôn má vợ cháu sâu hoắm dài gần 40cm :((:((:((
Cũng rất may cho cháu 2 em í không làm sao .Phúc tổ 70 đời |-)
Cháu đã tai qua nạn khỏi ,giờ đã yên vị trên giường ;;) cháu mới ngẫm lại đúng là mìn quá may
Lăn tăn mãi phát cuối trong đầu : Chả hiểu cô ngồi sau ấn vào đâu cô đèo mà cô í lại vống lên thế ~X(Chứ nhà cháu mà ấn á ,chỉ có cứng đờ ra chứ vống vào mắt :P[/QUOTE]

tazzan_man

Xe tăng
Các cụ cứ bảo không lạm dụng còi, nhưng em mà gặp 2b hoặc xe đạp lờ đờ hoặc có các biểu hiện của sự cười đùa cợt nhả trước mũi xe là phải còi ngay, ít ra là cũng cảnh báo: xe tao đang ở sau đấy, đừng có loạng quạng!. Trường hợp cụ chủ thế là may rồi, gần tết, mấy đứa chẳng may phải vào viện là mình phải chăm nom đấy !
em đồng ý với cụ/mợ.

fuzzyAI

Xe đạp
Em mà cứ thấy bác 2B nào loạng quạng hoặc lờ đờ trước mũi/ chếch mũi 1 tí là còi luôn. Ko lúc đang fi lên các bác ý làm cho 1 nhát tạt đầu rẽ trái thì hỏng :-ss

trungnc

Xe điện
Em dự là cái xe đạp bị tụt yên xuống tận cọc nên mới ré lên như vậy:))

trungnn

Xe tăng
Em cũng bị 1 quả như cụ ah! Hôm đấy đưa mẹ vợ về nhà ở trong Xốm, lúc đang đi đường làng thấy 2 em đi xe đạp ngược chiều mình không để ý, bỗng nhiên 1 em vỗ mông thanh niên làng rồi cười hô hô và tiếp theo là đánh lái ra giữa đường để tránh bị đánh lại là nhằm thẳng đầu xe em lao vào. Em chỉ kịp phản xạ bằng cách phanh và đánh lái sang phải, tý đâm vào người đứng bên phải đường!
Còn hôm qua ở ngã tư bát sứ thì em gặp 1 chị đứng giữa ngã tư cứ alo alo, em dừng hẳn lại còi liên tục mà vẫn điếc em phải lách mãi mới qua được, tý ủi 1 chú Altis đậu ở lề đường!

master753

Xe tải
các bác đã găp trường hợp nào 2e đi xe đạp giữa đường mình còi phát 2e rẽ sang 2 bên chưa.em choáng quá.