[Thảo luận] Họa vô đơn chí ,nhưng vẫn còn may

Accent1110

Xe tăng
Nhà cháu thích nhất lối kể chuyện của cụ

Voka cụ vì đã tai qua nạn khỏi

xanha78

Xe buýt
May nhỉ cụ! E voka mà ko được! SV không có tiền thì đền tình cụ ợ :)>-

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Các cụ cứ bảo không lạm dụng còi, nhưng em mà gặp 2b hoặc xe đạp lờ đờ hoặc có các biểu hiện của sự cười đùa cợt nhả trước mũi xe là phải còi ngay, ít ra là cũng cảnh báo: xe tao đang ở sau đấy, đừng có loạng quạng!. Trường hợp cụ chủ thế là may rồi, gần tết, mấy đứa chẳng may phải vào viện là mình phải chăm nom đấy !
Không còi đi trong HN sao được, trong trường hợp này phải còi !

Alexandre

Xe tải
Cụ đi thế nào mà để 2 ẻm đó vuốt má vợ 2 cụ vậy, trông thấy phải tránh ngay vọt lên trước hoặc nhường luôn. Mừng cụ thoát nạn nhé.
Em nói thật mấy ngày Tết không nói tài được cụ ạ. Nhường mãi thì ko tiến lên được==>>bị ông đằng sau chửi. Mà tiến thì kiểu gì cũng cọ quẹt với 2B.Hôm qua e đi làm về ko quệt vào đâu mà về nhà vẫn thấy 1 vết xước dài bên cửa, ko hiểu nổi luôn.
Mà kể ra cũng tiếc cho cụ chủ thớt vụ đền 2 bé đi xe đạp, gặp e thì...hơ

anzure

Xe hơi
Em cũng bị 1 quả như cụ ah! Hôm đấy đưa mẹ vợ về nhà ở trong Xốm, lúc đang đi đường làng thấy 2 em đi xe đạp ngược chiều mình không để ý, bỗng nhiên 1 em vỗ mông thanh niên làng rồi cười hô hô và tiếp theo là đánh lái ra giữa đường để tránh bị đánh lại là nhằm thẳng đầu xe em lao vào. Em chỉ kịp phản xạ bằng cách phanh và đánh lái sang phải, tý đâm vào người đứng bên phải đường!
Còn hôm qua ở ngã tư bát sứ thì em gặp 1 chị đứng giữa ngã tư cứ alo alo, em dừng hẳn lại còi liên tục mà vẫn điếc em phải lách mãi mới qua được, tý ủi 1 chú Altis đậu ở lề đường!
Nhà bác ở đâu mà sao các em nó lại hung hãn thế này? :105: