[Funland] Hóa ra là không phải các cụ/ mợ ạ

Vie.ABC

Xe điện
19h tối nghe đt từ 1 số máy lạ. À hóa ra là chú em ca hộ khẩu. Qua trao đổi, được biết là gia đình báo là anh đang kẹt ở sg. Em đt hỏi thăm.và thông báo chủ trương đăng ký về Hà Nội vì khả năng sẽ có chương trình đón công dân có hk ở Hà Nội đang mắc kẹt ở các tỉnh thành có dịch trong đó có tp Hcm nếu muốn về. Hạn hoàn thành đăng ký trước 12h trưa mai. Mừng lắm, nhưng chưa biết tính sao. Hẹn chú em cs khu vưc nhiệt tình đó sẽ sớm báo lại. 21h30, chú em gọi lại báo anh ơi bình tĩnh. Chủ trương có thể thay đổi. Có gì em báo lại anh sau.
Thoáng buồn 1 chút rồi cũng thôi. Những lúc như thế này nhớ Hà Nội quá. Nhờ cái cảm giác cuộc sống bình yên trước đây. Giờ ở đây, có lẽ áp lực cơm áo gạo tiền không còn là tất cả. Lên mạng đọc báo thì là đây.
Sai Đâu thì Sửa Đấy ... Nhưng Sai Một Ly Là Đi Một Dặm .

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Thôi các cụ cứ đâu ngồi đấy hộ em. Chạy lung tung mất kiểm soát thì chết cả nút.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

hamcuare!

Xe container
Rà soát để nắm tình hình trong việc chống dịch thôi cụ ạ. Chứ k phải là sẽ đưa người về hn hay k. Vtv cuối ngày vừa repeat.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
19h tối nghe đt từ 1 số máy lạ. À hóa ra là chú em ca hộ khẩu. Qua trao đổi, được biết là gia đình báo là anh đang kẹt ở sg. Em đt hỏi thăm.và thông báo chủ trương đăng ký về Hà Nội vì khả năng sẽ có chương trình đón công dân có hk ở Hà Nội đang mắc kẹt ở các tỉnh thành có dịch trong đó có tp Hcm nếu muốn về. Hạn hoàn thành đăng ký trước 12h trưa mai. Mừng lắm, nhưng chưa biết tính sao. Hẹn chú em cs khu vưc nhiệt tình đó sẽ sớm báo lại. 21h30, chú em gọi lại báo anh ơi bình tĩnh. Chủ trương có thể thay đổi. Có gì em báo lại anh sau.
Thoáng buồn 1 chút rồi cũng thôi. Những lúc như thế này nhớ Hà Nội quá. Nhờ cái cảm giác cuộc sống bình yên trước đây. Giờ ở đây, có lẽ áp lực cơm áo gạo tiền không còn là tất cả. Lên mạng đọc báo thì là đây.
A e làm cùng em cũng đang mắc kẹt ở Thủ Đức, đã xin nghỉ rút ra HN mà đúng lúc CT16 vào guồng thế là ở lại trong đó từ giữa tháng 7 đến giờ rồi...nhưng chả được CSKV quan tâm như cụ đâu :))

otothanglong

Xe điện
thôi cũng mong các ông nghiên cứu thật kỹ rồi hãy thông báo triển khai cho dân được nhờ, giờ thời dịch dã bệnh truyền nhiễm kinh khủng, nên đại kỵ nghĩ ra các việc dẫn tới tập trung đông người, sáng xem tin trong SG ông nào lại nghĩ ra bắt khai " di biến động dân cư " lại ùn tắc người ken người chẳng hiểu ra làm sao, xong đến chiều lại bỏ, 1 nhát buổi sáng không biết lại phát sinh ra bao nhiêu F0 nữa.

LeeNMC

Xe tải
Em chẳng có ý gì cả.Hoàn toàn rất vô tư. Mong cụ đừng đem suy nghĩ của mình ra bẻ lái. Xh quá thừa hạng đó rồi.
Em nghĩ cụ cũng giống cụ gì ban sáng hỏi em thôi.
Chỉ là thông tin rà soát bình thường, e cũng bảo người nhà khai báo và chờ.
Em thấy ko vấn đề gì cả.

Pumzen

Xe ba gác
Ông nói gà bà nói vịt, trống đánh xuôi kèn thổi ngược nhỉ. :D

Pumzen

Xe ba gác
Cách đây 2 hôm, group về ANTT trên zalo của nhà cháu cũng đc đ/c CA hộ khẩu thông báo nội dung, nếu gđ có ng từ các tỉnh đang tạm trú ở nhà, nếu có nhu cầu trở về quê thì đ/k với CA Phường.
Nhà cháu thì đã có bước đi trước với tình huống HN bị cách li lâu, nên đã cho nv về quê từ lúc HN bắt đầu có CT 15.

hoanang123

Đi bộ
E cũng buồn giống cụ chủ thớt☹. Tối qua và đến tận tối nay đang hi vọng đón f1 ở quê lên thì bg lại thế này, ko biết tính sao.

toxic82

Xe điện
CSKV HN nắm địa bàn cực tốt.
Em chưa bao giờ có vấn đề gì với CSKV, họ lúc nào cũng rất sẵn lòng phục vụ.
Những lúc như thế này chủ trương bị tuýt còi là chuyện thường, ta cũng nên thông cảm.
E cũng thấy CSKV ở khu e rất ổn, nhã nhặn và nhiệt tình :)

otoormoto

Xe tải
Em hôm nay chủ động gọi cho cskv hỏi, cũng được trả lời là cứ đăng ký để thống kê chứ trên chưa có chủ trương cụ thể gì. Vì em hỏi kế hoạch về như thế nào. Nếu tự đưa đón và không phải cách ly tập trung thì em đón F1 về, chứ đi chung và cách ly tập trung thì thà để nó ở quê còn hơn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Có thể là chỉ có đi, ko có về nhé. Riêng Hà nội và sài gòn là vậy đó.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Sg là không ra, không vào luôn rồi cụ ạ. Ai ở đâu thì ở yên đó thôi.
Ra thì ra mấy hôm trước rồi. Chứ cái đám xe máy hôm nay đòi ra mà túa đi thì cả cái nước Việt Nam ngày chắc ko hót hết xác chết vì covid. Còn Hà Nội đang có trủ trương đưa người về tỉnh, mà người tỉnh về hà nội thì còn phải xem tình hình ntn. Sau 3 tuần cách ly vânz chưa có gì yên tâm lắm về đám F0 trong cộng đồng nên sẽ còn nhiều trủ trương khác nữa để hà nội đảm bảo đc an toàn.

dracula_bg

Xe điện
Thực sự chán các cụ ạ, toàn các đầu não mà thấy ko có một kế hoạch một kịch bản cụ thể nào, đưa ra cái chủ trương nhưng hỏi gì các đc ca khu vực cũng ko rõ, chưa biết thế nào.

kites1

Xe điện
Thôi, ráng chờ cho làn sóng dịch đi qua, rồi về nhà cụ ạ.