[Funland] Hóa ra là không phải các cụ/ mợ ạ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

kites1

Xe điện
Một tháng nữa đấy mợ ạ, chưa biết ăn bằng gì.
Với tình hình dịch hiện nay, 1 tháng nữa là nhanh rồi cụ ạ. Đó là nhận xét khả quan, còn thực tế thì e rằng, có thể lâu hơn nữa .

noname-1

Xe tải
Thì mới khảo sát lên phương án dự phòng cho các tình huống thôi mà. Chưa gì các ông cứ nhoắng lên rồi lại chửi họ!

The Silent

Xe tăng
Một tháng nữa đấy mợ ạ, chưa biết ăn bằng gì.
Em kẹt cứng ở đây 4,5 tháng rồi. Nên trụ thêm chắc không vấn đề gi. Em thuộc loại cũng khá lì nhưng cũng không tránh được có lúc stress cụ ạ. Trong này tình hình thật sự nhiêm trọng. Chết nhiều lắm, hàng ngày, hàng giờ và xung quanh luôn. Phải ở đây, các cụ mới chứng kiến, mới hiểu nổi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Với tình hình dịch hiện nay, 1 tháng nữa là nhanh rồi cụ ạ. Đó là nhận xét khả quan, còn thực tế thì e rằng, có thể lâu hơn nữa .
Em kẹt cứng ở đây 4,5 tháng rồi. Nên trụ thêm chắc không vấn đề gi. Em thuộc loại cũng khá lì nhưng cũng không tránh được có lúc stress cụ ạ. Trong này tình hình thật sự nhiêm trọng. Chết nhiều lắm, hàng ngày, hàng giờ và xung quanh luôn. Phải ở đây, các cụ mới chứng kiến, mới hiểu nổi.
Nhiều cảnh khó khăn thấy tội lắm ạ. Người chắt bóp dành dụm thì có đồng tiết kiệm cho những lúc thế này, còn lại thì khó khăn lắm, em hiểu ạ.

wildcat74

Xe điện
Bây giờ cũng khó, các lao động mùa vụ ở HN phải cả triệu người. Giờ ko làm là ko có tiền, ko có tiền thì giữ họ sao được; nếu trợ cấp mỗi tháng 1 triệu/ người là chi ngay nghìn tỷ/ tháng- thành phố gánh nổi ko?

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cũng không khó hiểu, có nhiều lý do để dưa người từ HN về quê và ngược lại nhưng cũng có nhiều lý do để việc này khó hoặc không nên thực hiện vào lúc này, cho nên định làm nhưng lại tạm dừng cũng là bình thường.

kites1

Xe điện
Nhiều cảnh khó khăn thấy tội lắm ạ. Người chắt bóp dành dụm thì có đồng tiết kiệm cho những lúc thế này, còn lại thì khó khăn lắm, em hiểu ạ.
Có câu nói " Kim chích vào thịt ai, người đó mới đau". Những người trải qua nỗi đau mất mát, khi sống trong tâm dịch, suốt đời khó quên.

Dịch dã xảy ra nặng , không ai muốn thấy, ở nơi nào, người dân cũng khổ đau như nhau. Không ai có thể cưu mang 1 số lượng lớn người dân, lâu dài được .

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Có câu nói " Kim chích vào thịt ai, người đó mới đau". Những người trải qua nỗi đau mất mát, khi sống trong tâm dịch, suốt đời khó quên.

Dịch dã xảy ra nặng , không ai muốn thấy, ở nơi nào, người dân cũng khổ đau như nhau. Không ai có thể cưu mang 1 số lượng lớn người dân, lâu dài được .
Giờ biết sao, đành chấp nhận theo chủ trương chung thôi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ cố gắng giữ bình an cho cả gia đình, rồi dịch sẽ đi qua. Còn người, còn của cụ ạ.
Cảm ơn mợ, mợ cũng vậy nhé.
Em ở Hà Nội lại không trong tâm dịch nên cũng may hơn nhiều gia đình khác ạ.

Roman

Xe điện
Giả vờ lấy thông tin àh.

kites1

Xe điện
Cảm ơn mợ, mợ cũng vậy nhé.
Em ở Hà Nội lại không trong tâm dịch nên cũng may hơn nhiều gia đình khác ạ.
Cám ơn cụ. Em cũng làm hết sức mình, bảo vệ gia đình, và được may mắn trong hơn năm rưởi qua. Hy vọng mùa Đông năm nay luôn được như vậy.

phihanhgia

Xe container
Bây giờ cũng khó, các lao động mùa vụ ở HN phải cả triệu người. Giờ ko làm là ko có tiền, ko có tiền thì giữ họ sao được; nếu trợ cấp mỗi tháng 1 triệu/ người là chi ngay nghìn tỷ/ tháng- thành phố gánh nổi ko?
Trợ cấp gạo (đang thừa) và trứng chống đói thôi cụ nhé, vd. 10kg gạo giá 120k + 30 trứng giá 90k; tổng cộng 210k/người/tháng.
Ra chỉ thị thì dễ, nhưng xuống tiền là cực kỳ khó khăn. Tiền không có thì ...

xegiacmo

Xe container
Quá nhiều chi phí , muốn di chuyển thì phải xét nghiệm , phương tiện , ăn uống dọc đường , cách ly :(
HN làm được thì người dân tỉnh khác cũng muốn ….

TieuFu

Xe container
Ra thì ra mấy hôm trước rồi. Chứ cái đám xe máy hôm nay đòi ra mà túa đi thì cả cái nước Việt Nam ngày chắc ko hót hết xác chết vì covid. Còn Hà Nội đang có trủ trương đưa người về tỉnh, mà người tỉnh về hà nội thì còn phải xem tình hình ntn. Sau 3 tuần cách ly vânz chưa có gì yên tâm lắm về đám F0 trong cộng đồng nên sẽ còn nhiều trủ trương khác nữa để hà nội đảm bảo đc an toàn.
Thống kê, thông báo số lượng, để các tỉnh chuẩn bị chỗ cách ly, hậu cần trước. Đến lúc phải giảm tải cho HN các tỉnh cho xe đón về ! Không phải động tác thừa đâu !

TieuFu

Xe container
Em thấy cũng không khó hiểu, có nhiều lý do để dưa người từ HN về quê và ngược lại nhưng cũng có nhiều lý do để việc này khó hoặc không nên thực hiện vào lúc này, cho nên định làm nhưng lại tạm dừng cũng là bình thường.
Chỉ là đônhj tác kê khai, thống kê trước để trù liệu phương án ! Nhẽ bọn báo chí láu táu iật gân nên phải đính chính lại khỏi rối loạn dân chúng !

samoclan

Xe điện
19h tối nghe đt từ 1 số máy lạ. À hóa ra là chú em ca hộ khẩu. Qua trao đổi, được biết là gia đình báo là anh đang kẹt ở sg. Em đt hỏi thăm.và thông báo chủ trương đăng ký về Hà Nội vì khả năng sẽ có chương trình đón công dân có hk ở Hà Nội đang mắc kẹt ở các tỉnh thành có dịch trong đó có tp Hcm nếu muốn về. Hạn hoàn thành đăng ký trước 12h trưa mai. Mừng lắm, nhưng chưa biết tính sao. Hẹn chú em cs khu vưc nhiệt tình đó sẽ sớm báo lại. 21h30, chú em gọi lại báo anh ơi bình tĩnh. Chủ trương có thể thay đổi. Có gì em báo lại anh sau.
Thoáng buồn 1 chút rồi cũng thôi. Những lúc như thế này nhớ Hà Nội quá. Nhờ cái cảm giác cuộc sống bình yên trước đây. Giờ ở đây, có lẽ áp lực cơm áo gạo tiền không còn là tất cả. Lên mạng đọc báo thì là đây.
Ơ sao không bi phạt vì đưa tin sai cụ nhỉ? Dân thường thi ăn đòn mười mấy củ rồi.

butchikim

Xe ba gác
Toang chủ tịch có vẻ nhiều đòn rung, đòn gió phết ;))