[Thảo luận] Hoa mắt với biển báo trên đường Thanh Hóa

tuan_hust

Xe hơi
đoạn Thanh Hóa cực kỳ gây ức chế nhất là khi có việc cần. Em hay phải chạy vào Hoàng Mai rất may là cũng cẩn thận rùa bò nên chưa bị bắt lần nào

trau keo

Xe tăng
cái này nó gọi là "nhà nghèo mà chó dữ" :D

czechonline

Xe điện
*** mợ cái bọn cắm biển ngu vãi, qua vùng này em toàn phải lò dò mà mò đi, biển cắm loạn xạ linh tinh, vạch kẻ đường thì loạn xì ngầu. GT mà cứ như Hoa Thanh Quế này thì éo biết bao giờ đất nước này mới phát triển đc
Ấy chết ko phải chúng nó ngu mà là cố tình giả ngu thì mới có cớ vịn các cụ chớ

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cháu cũng hớt góp với Kụ chuyện văn hóa giao thông ở Hoa Thanh Quế.
Cháu đi công tác qua đây, đèn đỏ lái xe nhà cháu dừng, có chú công nông độ đỗ đằng sau còi inh ỏi, vỗ thùng ầm ầm, lái xe hạ kính xuống ngó ra, chú công nông mắng rõ to "m..ịa thằng Hà Nội nhé, ai cho mày dừng đèn đỏ" :-??
Cụ cho Em hỏi thế ở Thanh Hóa đèn đỏ được đi à?. Hay phết

mai.thanh10

Xe container
Qua Thanh Hóa bực nhất là biển Hạn Chế nằm ở bên Trái, ai không đi quen thì khó biết được. Cái này Trái Luật hoàn toàn mà sao vẫn để ?
Hạn Chế tốc độ cũng là 1 nhân tố Hạn Chế Tăng Trưởng về Kinh Tế.
Cho tiết kiệm cụ ợ, với lại các LX lạ chỉ nhìn bên phải theo thói quen thì xxx mới có cơ hội thịt những ae có thần kinh chưa vững trước xxx.

gia doi

Xe điện
Cái bọn xxx ở HTQ thì quá nổi tiếng cả nước này biết rùi. E cững ủng hộ đề xuất với min mod làm cầu vượt qua HTQ do anh em trên off đóng tiền đầu tư với hình thức BOT để cho bọn xxx trong đó nó chít đi hết cơ hội ăn bẩn.

TS306

Đi bộ
Bổ sung thêm:
- Có nhiều đoạn báo tối đa 40Km, nhưng không báo đã hết tối đa 40Km. nhiều lần cũng bực mình giống cụ
- Đường cao tốc tránh TH các cụ lưu ý:
+ Đoạn bùng binh (có cái tháp mới dụng lên), Hạn chế tốc độ 30Km/h (ở đấy có bắn tốc độ nhiều lắm),
+ Đi từ N.An ra có báo giới hạn 30Km, nhưng khi qua bùng binh này ko thấy hết 30Km. Nếu các cụ đi thì cách bùng bình 1Km là hết tối đa 30Km rôi (Đợt trước có cái biển báo bên phải, nhưng bây giờ mất biển rồi, chỉ còn mỗi cái cọc)
Mệt với mấy Anh HTQ lắm

Carro

Xe máy
Cháu mới đi qua Thanh Hóa phải nộp lộ phí 200 k vì mấy chú áo vàng bẩu là cháu chạy sai làn. Cháu nghĩ mãi không ra sai là chỗ nào nên trình bày lại thì các chú ấy bẩu là đè vạch liền. Trước khi tới Thanh Hóa anh hùng cháu đã nghe nhiều chuyện nên đi rất cẩn thận, chỗ nào cho đi 40km cháu chỉ chạy 35km, chưa thấy biển hết hạn chế thì kiên quyết không tăng tốc. Thế mà vẫn bị bắt lỗi này, hic. Chú áo vàng béo mặt đen đen còn bẩu cháu là có ảnh đấy muốn xem thì chờ sau 5g. Cháu thì nghĩ là chú ấy dọa thôi chứ cháu đi đúng lắm. Nhưng mà chờ thì còn hơn 3 tiếng nữa với lại nhìn đoàn xe bị dừng khoảng 2 chục chiếc đang làm việc nên cháu cũng nhanh tay dúi 200k vào sổ đăng kiểm để đi cho lẹ, hic hic.

NguyenChiVan

Xe tăng
*** mợ cái bọn cắm biển ngu vãi, qua vùng này em toàn phải lò dò mà mò đi, biển cắm loạn xạ linh tinh, vạch kẻ đường thì loạn xì ngầu. GT mà cứ như Hoa Thanh Quế này thì éo biết bao giờ đất nước này mới phát triển đc
đó là sự liên minh ma quỷ như kiểu ma phi a chính trị nhằm tăng ngân sách , làm giầu cho gì làng , trưởng bản và xxx.

mezzo forte

Xe buýt
Có biển hết 40 đấy cụ ạ, nhưng mà nó nằm ở bên trái: 1 là hết 40 hoặc là biển 80
Em lần đầu cũng thế, đi lò dò mãi không thấy biển hết 40 sau ông anh chỉ biển 80 bên trái đường mời dám vọt.
Chuối cả nải

nguyenviet

Xe tải
Greeno;5175984[COLOR=red nói:
]*** mợ cái bọn cắm biển ngu vãi[/COLOR], qua vùng này em toàn phải lò dò mà mò đi, biển cắm loạn xạ linh tinh, vạch kẻ đường thì loạn xì ngầu. GT mà cứ như Hoa Thanh Quế này thì éo biết bao giờ đất nước này mới phát triển đc
Nó không ngu đâu cụ ạ.

Tribute

Xe container
Biển báo QL1 Thanh Hóa cũng hoa mắt đấy, nhưng không hoa mắt bằng nhìn cái Avatar của cụ chủ.:-q
Công nhận GTCC ở đó họ "thông minh" vãi, biển báo hết hạn chế tốc độ, hết khu đông dân cư toàn sơn mặt sau của biển báo bên trái đường. Lần đầu em đi cũng bị như cụ chủ, cứ lò dò tìm biển hết hạn chế mãi ko thấy, lúc sau thấy các xe khác vượt mình ầm ầm thì đành bám theo nghĩ bụng (chết thì chết cả làng). Ức chế nhất là vạch liền và cấm vượt, cứ vài trăm mét lại cấm vượt, trót vớ phải chú Tải nào bò trước mặt thì thôi rồi, cái đoạn vạch đứt và hết cấm vượt nó ngắn tũn, xe nào yếu tí thì vượt xong phạm lỗi đè vạch liền + vượt nơi cấm vượt là vừa. Đường này muốn vượt xe em toàn phải rình gần tới biển hết cấm vượt, thấy ko vướng gì phía ngược chiều là ép số (OD/Off) tăng ga, vọt thật nhanh thì mới kịp vượt trước khi tới biển cấm vượt tiếp theo, kinh vãi lái.

Được cái cũng hên (hay mình đi đúng luật quá) là chưa bao giờ em bị xxx vẫy trên đường này.

pham ngoc chau

Xe buýt
các cụ ơi đấy là một Cuốc gia riêng đấy. nhập gia tùy tuc ạ. tỷ dụ các cụ qua kênh đào Xú ếu, cũng phải nộp phí, cái Cuốc Ra ấy nó cũng tưởng có kênh đào xú uế mà

khoibeo

Xe tải
Xin loi bac que o dau vay.Em chua biet go dau o day . nho BQT giup do

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
em cũng dính một lần ợ ghét cái bển 40 thế cơ chứ . cứ phải căng mắt ra mà nhìn ý. hiểm ở chỗ nó đặt bên trái

VanPhuc1107

Xe tải
Cháu cũng hớt góp với Kụ chuyện văn hóa giao thông ở Hoa Thanh Quế.
Cháu đi công tác qua đây, đèn đỏ lái xe nhà cháu dừng, có chú công nông độ đỗ đằng sau còi inh ỏi, vỗ thùng ầm ầm, lái xe hạ kính xuống ngó ra, chú công nông mắng rõ to "m..ịa thằng Hà Nội nhé, ai cho mày dừng đèn đỏ" :-??
một mình nhà nó 1 kiểu :-W

bim_vip

Xe tải
Biển báo QL1 Thanh Hóa cũng hoa mắt đấy, nhưng không hoa mắt bằng nhìn cái Avatar của cụ chủ.:-q
Công nhận GTCC ở đó họ "thông minh" vãi, biển báo hết hạn chế tốc độ, hết khu đông dân cư toàn sơn mặt sau của biển báo bên trái đường. Lần đầu em đi cũng bị như cụ chủ, cứ lò dò tìm biển hết hạn chế mãi ko thấy, lúc sau thấy các xe khác vượt mình ầm ầm thì đành bám theo nghĩ bụng (chết thì chết cả làng). Ức chế nhất là vạch liền và cấm vượt, cứ vài trăm mét lại cấm vượt, trót vớ phải chú Tải nào bò trước mặt thì thôi rồi, cái đoạn vạch đứt và hết cấm vượt nó ngắn tũn, xe nào yếu tí thì vượt xong phạm lỗi đè vạch liền + vượt nơi cấm vượt là vừa. Đường này muốn vượt xe em toàn phải rình gần tới biển hết cấm vượt, thấy ko vướng gì phía ngược chiều là ép số (OD/Off) tăng ga, vọt thật nhanh thì mới kịp vượt trước khi tới biển cấm vượt tiếp theo, kinh vãi lái.

Được cái cũng hên (hay mình đi đúng luật quá) là chưa bao giờ em bị xxx vẫy trên đường này.
Em cũng có lần vượt liền tù tì khoảng hơn chục xe, phi cả qua trạm xxx nên ko bị tóm. Nói chung đi qua Hoa Thanh Táo căng thẳng lắm!