[Funland] Hoa Lan và câu trả lời về giá trị

STElectrics

Xe lăn
Cụ cứ an tâm đi. Chơi giống này thì của thằng nào thằng ấy phát giá thôi chứ chúng nó cũng đủ khôn để không bán nhà bán cửa đi vì một khúc cây giỏi thì tồn tại được dăm bẩy năm đâu.

long.spc

Xe container
Em thích hoa nhưng cứ cái nào rẻ, hoa nhiều em thích chứ mấy cây tiền trăm tiền chục em chả thấy hoa nó ntnao

mrleedk

Xe hơi
em thấy bây giờ "sốt" phi điệp, nhất là hàng Var, tuy nhiên em biết loài này nhân giống dễ hơn gà đẻ, vây nguyên nhân do đâu giá vẫn cứ tăng liên tục được cccm nhỉ?

Xe_om_day

Xe buýt
Hài mình khó trồng và chăm lắm, em đã thử trên sân thượng mà chịu.
Hài mới bắt đầu thì nên trồng hài lai hoặc hài mà lá có đốm vằn vện, là loài chịu được nóng. Hài cơ bản khó trồng hơn các loài khác vì nó ưa ẩm, mát, ánh sáng yếu.

Hài của em ra được 2 bông, chơi dài cả tháng chưa tàn. Giờ đang đẻ nhánh :D

s63 AGM

Xe tăng

jazzzzz

Xe lăn
Em cũng chơi lan nhưng thích trồng loại khó: kèn lai châu, kiều dẹt, u lồi, trúc phật bà...

fromantoan

Xe tăng
Vần hai hả cụ? Cùng dang lá màu hoa thế này em thích hài thiết Paph. purpuratum hơn, màu tươi, 2 cánh vai vươn ngang, ngồng hoa thẳng.

Hài mới bắt đầu thì nên trồng hài lai hoặc hài mà lá có đốm vằn vện, là loài chịu được nóng. Hài cơ bản khó trồng hơn các loài khác vì nó ưa ẩm, mát, ánh sáng yếu.

Hài của em ra được 2 bông, chơi dài cả tháng chưa tàn. Giờ đang đẻ nhánh :D

fromantoan

Xe tăng
Kiều dẹt với hoàng thảo trần tuấn thân dẹt dẹt vui nhỉ? Trúc phật bà cũng khó trồng dưới phố phết đấy. Được 2 mùa sang mùa thứ 3 tự nhiên cứ lụn, cây con còi đẹn không lớn nổi, khô và nắng quá mà.
Em cũng chơi lan nhưng thích trồng loại khó: kèn lai châu, kiều dẹt, u lồi, trúc phật bà...

jazzzzz

Xe lăn
Kiều dẹt với hoàng thảo trần tuấn thân dẹt dẹt vui nhỉ? Trúc phật bà cũng khó trồng dưới phố phết đấy. Được 2 mùa sang mùa thứ 3 tự nhiên cứ lụn, cây con còi đẹn không lớn nổi, khô và nắng quá mà.
Em ở HN, nhà phố.
Hiện kiều dẹt nhà em đã khá thuần, đã cho kie và phát triển bình thường.
Trúc phật bà cũng ổn, tầm này mầm gốc phải nổi u mới coi như thoát và có hoa, nêu cứ thẳng đuột thì xác định là tèo.
Kèn lai châu đc 3 năm và kie cũng cho hoa. Hiện có đồng chí hoàng thảo lông trắng là em chưa trị đc thôi.
Khi lan đã thuần vườn rồi chăm rất dễ, mấy đám phi điệp, trầm nhà em kie lên ầm ầm. Em để thân tơ ra hoa chán mua sau cắt xuống nhân kie, thân già cụ kị cũng gỡ ra, nếu còn mắt ngủ treo lên là bật mầm gốc:

Chỉnh sửa cuối:

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
"Mua vui cũng được một vài trống canh".

Em đợi lúc các cụ chán vứt đi em mua về chơi. Quê em mua được ít bonsai sanh, si, sung,.. siêu rẻ

Inocent

Xe buýt
Tình yêu ư, đam mê ư. 100 ông chơi mạnh tay thì chắc khoảng 99 ông có ý đồ bán kiếm lời.

tuongcap

Xe buýt
Cụ nào có cây mẫu đơn to, hoa mộc trắng to để em nếu có giá tốt nhé. Em đang đặt hài về trồng r. Cảm ơn các cụ đã chia sẻ

Xe_om_day

Xe buýt
Vần hai hả cụ? Cùng dang lá màu hoa thế này em thích hài thiết Paph. purpuratum hơn, màu tươi, 2 cánh vai vươn ngang, ngồng hoa thẳng.
Hài lai maudie cụ ah (tên nghe ghê vãi :D). Em cũng đang trồng cả Râu, Hồng, Vệ nữ, Henry...nhưng chưa có hoa. Chắc phải sắm cái tủ mát to to lâu lâu cho chúng nó nghỉ mát may ra :D

TungThoc

Xe điện
em thấy bây giờ "sốt" phi điệp, nhất là hàng Var, tuy nhiên em biết loài này nhân giống dễ hơn gà đẻ, vây nguyên nhân do đâu giá vẫn cứ tăng liên tục được cccm nhỉ?
Phi điệp đi Phi cơ giá Phi mã, chuyện thật đấy

Xe_om_day

Xe buýt
Ơ sao em gõ 1 loạt mà đăng ko được :(

fromantoan

Xe tăng
Ông anh em ở HP đã trị được senile lông trắng rồi, cây con còn lớn hơn cây cũ. Sau nhiều lần thử bó gỗ, bảng dớn, trồng chậu không ổn, ông ấy bó vào thân ngũ gia bì treo, kết quả rất ổn. Để lúc nào em chụp để cụ xem.

Em ở HN, nhà phố.
Hiện kiều dẹt nhà em đã khá thuần, đã cho kie và phát triển bình thường.
Trúc phật bà cũng ổn, tầm này mầm gốc phải nổi u mới coi như thoát và có hoa, nêu cứ thẳng đuột thì xác định là tèo.
Kèn lai châu đc 3 năm và kie cũng cho hoa. Hiện có đồng chí hoàng thảo lông trắng là em chưa trị đc thôi.
Khi lan đã thuần vườn rồi chăm rất dễ, mấy đám phi điệp, trầm nhà em kie lên ầm ầm. Em để thân tơ ra hoa chán mua sau cắt xuống nhân kie, thân già cụ kị cũng gỡ ra, nếu còn mắt ngủ treo lên là bật mầm gốc:

TungThoc

Xe điện
Ông anh em ở HP đã trị được senile lông trắng rồi, cây con còn lớn hơn cây cũ. Sau nhiều lần thử bó gỗ, bảng dớn, trồng chậu không ổn, ông ấy bó vào thân ngũ gia bì treo, kết quả rất ổn. Để lúc nào em chụp để cụ xem.
Loại semi loing trắng này em trồng được 3 năm trong dớn và chùm rễ cây tổ quạ, sống khoẻ nhưng giờ... chết rồi