[Funland] Hoa hậu Thu Thủy, Vĩnh biệt em!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Loe_hờ lú

Xe điện
Cái vụ đột quỵ này chả ai nói trước được gì đâu ạ.
Trước 30-4 khoảng 2 tuần em đưa bà cụ nhà em vào cấp cứu Tai biến não (đột quỵ não) ở Viện 103. Bà cụ bị méo miệng, tay chân liệt nhẹ, nói khó khăn.
Vào thì bác sĩ cho chụp CT xong kết luận tai biến, xuất huyết não. Cho vào khoa A14 điều trị. Lúc đó khoảng 12h đêm.
Trong đang đợi ngoài hành lang của khoa A14 để chờ cấp tư trang, phân phòng điều trị thì cả kíp trực của khoa hôm đó nháo nhào lên lao vào 1 phòng, e vào ngó thấy các bác sĩ đang ép tim lồng ngực, hô hấp nhân tạo cho 1 bà cụ tầm hơn 60 tí.

Một lúc lâu sau thấy cho xe đẩy đẩy đi xuống khoa hồi sức tích cực. Nhưng mà hôm sau bác sĩ kể là cụ đó ko qua khỏi.
Mà cụ đấy lại là bà vợ đang chăm chồng bị đột quỵ não tại khoa đó. Ngày mai ông chồng về thì đêm đó bà này đang yên lành tự nhiên lăn đùng ra và chết. Chả có con cái nào ở bên cả. Đến khổ.
Nên cái món đó khó nói trước lắm. Chỉ phòng các nguyên nhân được thôi ạ

xedichvuxpander

Xe máy
Vĩnh biệt em,đúng là hồng nhan bạc mệnh

xichhoptau

Xe tăng
Nhìn khoa học nhưng chưa chắc đã khoa học. Sợ nhất là say mê thực dưỡng, các liệu pháp (có vẻ) thiên nhiên... mà lại trở nên anti tây y (thậm chí cực đoan), nên không biết cơ thể mình có những dấu hiệu ko ổn đã ẩn chứa từ lâu, mặc dù vẫn có thể làm được những điều ghê gớm như chạy FM. Trên thế giới ko hiếm những vụ cầu thủ, vận động viên chuyên nghiệp, ăn tập khoa học, theo dõi y tế đầy đủ, vẫn tự nhiên đột quị và ra đi ngay trên sân đấu. Em có 2 ví dụ cụ thể của người quen:
- bà chị hơn 50, ăn uống điều độ, ngày bơi mấy chục vòng, ko bệnh tật gì. tự nhiên lăn quay trong phòng tắm bể bơi, hóa ra chảy máu não do bị dị dạng phình mạch máu não (kiểu như xăm xe đạp bị chửa, do cơ địa, ko có nguyên nhân, chỉ có thể phát hiện nếu chụp mạch máu cộng hưởng từ). May cứu được bằng đặt stent kịp thời.
- ông bác hơn 70, ko bia rịu thuốc lá, cân nặng rất ổn, sống cực lành mạnh, hiền lành nho nhã, tập tành đi bộ nhẹ nhàng hàng ngày, khá chủ quan không kiểm tra sức khỏe định kỳ. tự nhiên thấy mệt trong người (có vẻ giống ca của hoa hậu), vào bv vẫn tự đi được, nhưng chỉ 30p sau hôn mê luôn, sốc tim tùm lum xong bác sỹ ra báo chết lâm sàng rồi, gia đình chuẩn bị tinh thần. hóa ra sơ vữa mạch vành, nhồi máu cơ tim. may các cụ cũng phù hộ, đặt 3 cái stent liền.
thế nên tự rút kinh nghiệm cho mình và người thân, khoa học là phải hài hòa, không cực đoan, tiếp thu kiến thức có chọn lọc và tỉnh táo.

Thực sự vô cùng thương tiếc cho một nàng hậu mà mình thấy là xinh đẹp, thông minh, cá tính.
và vẫn phải khám bệnh định kỳ cụ nhỉ

NNS

Xe ngựa
RIP em, một hoa hậu hiếm hoi có trình độ học vấn cao.
cơ mà chứng tỏ chết chủ yếu do số, chứ chế độ ăn tập, thể dục thể thao như em hoa hậu này mà vẫn ngắn số vì tai biến, đột quỵ nhỉ, thật đáng tiếc

Susu77

Xe tăng
RIP em, một hoa hậu hiếm hoi có trình độ học vấn cao.
cơ mà chứng tỏ chết chủ yếu do số, chứ chế độ ăn tập, thể dục thể thao như em hoa hậu này mà vẫn ngắn số vì tai biến, đột quỵ nhỉ, thật đáng tiếc
Tập luyện hợp lý giúp sức khoẻ tốt hơn rất đúng đắn. Còn chuyện sống chết đôi khi chỉ ngẫu nhiên, duy tâm do số phận.
Cuộc đời chị ấy không dài nhưng chị ấy cảm thấy sống có ý nghĩa là được.
Em trước có biết một bác ngành công an, khoẻ mạnh không bệnh tật gì. Hai vc ngủ cùng phòng nhưng khác giường.
Nửa đêm ck gọi bảo “ lấy cho anh lọ dầu, anh thấy hơi đau đầu”.
Vk ra ngoài lấy được lọ dầu vào thì ck đã đi rồi, lúc đó cũng mới ngoài 40 tuổi.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Chào cụ. Giai đoạn 1 em học 19N (Mr Đức người Đắc Lắc làm Lớp trưởng), Giai đoạn 2 em học Tư pháp 19C anh Bài làm lớp trưởng cụ à. Cụ cũng học ĐH Luật ạ.
Ko, bạn e học 19K. Tuần nào e chả lượn ở đó.

TPS

Xe điện
Sao ốm mấy hôm mà ko chịu đi Bệnh viện nhỉ!
Cũng có khi là ngại covid. Với cả chủ quan vì khoẻ
'Thông tin Hoa hậu Thu Thủy qua đời vì đột quỵ sau chạy bộ là không đúng' Nguyên nhân chính là do ăn uống thôi nhé các cụ... ăn kiêng, ăn chay rồi tập yoga, cơ thể thiếu chất...

Em trai nói chị không bị tim (hoặc là dấu nên anh không biết).
Kiểu này có khi là vì đường huyết xuống thấp quá do không ăn được dài ngày. Kiêng khen giữ dáng cơ thể không có mỡ dự trữ để dự phòng khi ốm.
Em biết 1 bác cũng thế, bị ngã gãy chân, sẽ chả sao nếu bác ý không chán và bỏ ăn mấy bữa, cơ thể không xử lý được, lúc vào viện bác ý đường huyết gần về 0, không thể cứu.

phuonganh01

Xe đạp
Cũng có khi là ngại covid. Với cả chủ quan vì khoẻ

Em trai nói chị không bị tim (hoặc là dấu nên anh không biết).
Kiểu này có khi là vì đường huyết xuống thấp quá do không ăn được dài ngày. Kiêng khen giữ dáng cơ thể không có mỡ dự trữ để dự phòng khi ốm.
Em biết 1 bác cũng thế, bị ngã gãy chân, sẽ chả sao nếu bác ý không chán và bỏ ăn mấy bữa, cơ thể không xử lý được, lúc vào viện bác ý đường huyết gần về 0, không thể cứu.
bạn cứ vào fb cô ấy thì rõ mà, cổ bị hen suyễn nhưng theo trường phái không dùng thuốc mà đi theo thực dưỡng

TPS

Xe điện
bạn cứ vào fb cô ấy thì rõ mà, cổ bị hen suyễn nhưng theo trường phái không dùng thuốc mà đi theo thực dưỡng
Hen suyễn đâu có thuốc chữa, khi nào lên cơn thì tây y cụ ơi.
Hen nếu mà lên cơn mà chả may không ai biết, chưa kịp sờ vào thuốc là tử vong ngay.
Thể dục thì càng khoẻ thôi, em quen người bị hen. Có khi ngất mấy tháng 1 lần, có khi không dở giời thì được 1-2 năm ngon lành không bị sao.

Hiendai

Xe tăng
Trước 30-4 khoảng 2 tuần em đưa bà cụ nhà em vào cấp cứu Tai biến não (đột quỵ não) ở Viện 103. Bà cụ bị méo miệng, tay chân liệt nhẹ, nói khó khăn.
Vào thì bác sĩ cho chụp CT xong kết luận tai biến, xuất huyết não. Cho vào khoa A14 điều trị. Lúc đó khoảng 12h đêm.
Trong đang đợi ngoài hành lang của khoa A14 để chờ cấp tư trang, phân phòng điều trị thì cả kíp trực của khoa hôm đó nháo nhào lên lao vào 1 phòng, e vào ngó thấy các bác sĩ đang ép tim lồng ngực, hô hấp nhân tạo cho 1 bà cụ tầm hơn 60 tí.

Một lúc lâu sau thấy cho xe đẩy đẩy đi xuống khoa hồi sức tích cực. Nhưng mà hôm sau bác sĩ kể là cụ đó ko qua khỏi.
Mà cụ đấy lại là bà vợ đang chăm chồng bị đột quỵ não tại khoa đó. Ngày mai ông chồng về thì đêm đó bà này đang yên lành tự nhiên lăn đùng ra và chết. Chả có con cái nào ở bên cả. Đến khổ.
Cụ có người nhà bị đột quỵ (tai biến) mà vẫn nhầm lẫn đột quỵ thế à?
Cụ có thấy bác sĩ cho mẫu thân bị tai biến bằng cách ép tim không?

fanmu12345

Xe điện
và vẫn phải khám bệnh định kỳ cụ nhỉ
Đột quỵ thường liên quan đến xơ vữa, mạch vàng, huyết áp cao, dị dạng mạch máu.

Vậy nếu các cụ có điều kiện, thì đến năm 50 tuổi trở lên nên bỏ 1-2 chục củ tầm soát tim mạch, siêu âm tim, MRI mạch máu cho yên tâm, trước khi tập luyện thể thao

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ có người nhà bị đột quỵ (tai biến) mà vẫn nhầm lẫn đột quỵ thế à?
Cụ có thấy bác sĩ cho mẫu thân bị tai biến bằng cách ép tim không?
Cụ đọc kỹ e viết ạ.
e kể về câu chuyện tại khoa đột quỵ ký hiệu a14 viện 103.
Người bị đột tử tại phòng bệnh là người nhà đến chăm 1 ông chồng đang điều trị ở đó. Và e được chứng kiến cảnh cấp cứu đó. Và e thấy bác sĩ ép tim ngoài lồng ngực.
sau đó bà ấy k qua khỏi.
e k kết luận bà ấy bị chết vì gì. Còn kiến thức bình thường e gọi đó là đột quỵ

gameover1107

Xe tăng

Cái viện 103 chất lượng bh như cái bv huyện. Đột quỵ vào 103 là đi vào chỗ chết. Em chứng kiến bn case r

Chỉnh sửa cuối:

Loe_hờ lú

Xe điện
Cái viện 103 chất lượng bh như cái bv huyện. Đột quỵ vào 103 là đi vào chỗ chết. Em chứng kiến bn case e
Công nhận chán cụ ạ. Mẹ em vào đó mà gần như ko điều trị gì, muốn dùng thuốc sẽ phải xin bác sĩ kê 1 đơn riêng, ra nhà thuốc chỉ định mua dịch truyền, thuốc tiêm. Còn nếu ko có thuốc ngoài đó thì thuốc bệnh viện điều trị hình như có vài chai truyền muối hay gì đó. Ko có thuốc gì thêm.
Được cái phòng ốc mới xây lại đẹp, khang trang. Chứ trước vợ em đẻ đứa thứ nhất ở đấy đến khổ, phòng ốc bẩn thỉu, khu điều trị bừa bộn như bệnh viện huyện thật.
Đứa thứ 2 sợ quá em cho lên Phụ sản hà nội

gameover1107

Xe tăng

Cái viện 103 chất lượng bh như cái bv huyện. Đột quỵ vào 103 là đi vào chỗ chết. Em chứng kiến bn case e

Lacet_ti

Xe container
Công nhận chán cụ ạ. Mẹ em vào đó mà gần như ko điều trị gì, muốn dùng thuốc sẽ phải xin bác sĩ kê 1 đơn riêng, ra nhà thuốc chỉ định mua dịch truyền, thuốc tiêm. Còn nếu ko có thuốc ngoài đó thì thuốc bệnh viện điều trị hình như có vài chai truyền muối hay gì đó. Ko có thuốc gì thêm.
Được cái phòng ốc mới xây lại đẹp, khang trang. Chứ trước vợ em đẻ đứa thứ nhất ở đấy đến khổ, phòng ốc bẩn thỉu, khu điều trị bừa bộn như bệnh viện huyện thật.
Đứa thứ 2 sợ quá em cho lên Phụ sản hà nội
Vợ em hồi chửa, men gan cao- nốt mẩn ở người. Mà vào nó dọa được mẹ mất con, giữ con mất mẹ- tsb chúng nó. Bắt nằm viện rồi bảo người nhà phải ăn uống riêng này nọ.. Em điên tiết bảo về, uống đồ mát, chả sao cả
Th2: Anh họ vợ bị tai biến, bên đó bảo gd về lo hậu sự, gì đâu, ra Việt Pháp đưa trước 200tr, mổ xong giả lại 20tr. Sống nguyên. :)

gameover1107

Xe tăng
Vợ em hồi chửa, men gan cao- nốt mẩn ở người. Mà vào nó dọa được mẹ mất con, giữ con mất mẹ- tsb chúng nó. Bắt nằm viện rồi bảo người nhà phải ăn uống riêng này nọ.. Em điên tiết bảo về, uống đồ mát, chả sao cả
Th2: Anh họ vợ bị tai biến, bên đó bảo gd về lo hậu sự, gì đâu, ra Việt Pháp đưa trước 200tr, mổ xong giả lại 20tr. Sống nguyên. :)
Đúng r cụ. K hiểu nhân tài thế hệ trc đi đâu hết mà thế hệ sau nát hết đường nát. Trưởng khoa răng mở pk thì đc mệnh danh là vua phá răng để cấy răng giả vào

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Đúng r cụ. K hiểu nhân tài thế hệ trc đi đâu hết mà thế hệ sau nát hết đường nát. Trưởng khoa răng mở pk thì đc mệnh danh là vua phá răng để cấy răng giả vào
Tệ thế hả cụ, nhà e gần đây nên bó mẹ e hay qua đây khám

Trạng thái
Thớt đang đóng