[Funland] Hố vôi và những câu chuyện xung quanh

xonline

Xe buýt
Ta ra đường đi đâu đó, nhìn thấy ai đó cầm chiếc máy ảnh chụp choẹt cành cây ngọn cỏ, chụp một ngõ hẹp, một chếc lá trên đường. Ta nhìn vào và thắc mắc là không hiểu thằng kia chụp cái gì ở đấy. Hẳn đó là tên chụp ảnh chuyên nghiệp hoặc một tên đương ở mép hố vôi. Cái ranh giới khó phân biệt. Chỉ có người ở dưới hố vôi lâu rồi thì phân loại đúng hơn, chính xác hơn. Nếu nhìn thấy kẻ dở người đó cứ nâng lên đặt xuống ngắm ngắm nghía nghía mà mãi chả chụp thì tỷ lệ đó là kẻ sĩ chuyên nghiệp cao hơn tên sắp ngã xuống hố. Ngược lại, nếu nhìn thấy kẻ đó bấm bấm liên tục, quay ống kính chụp hết góc này đến góc khác, hẳn đó là kẻ chuẩn bị xuống hố vôi. Tất nhiên trừ các trường hợp đặc biệt vì lý do khác. Những kẻ này thường được các chị em mới lớn chú ý và nếu đủ lãng mạn chụp tặng vài kiểu thì có thể ngày đẹp giời nào đó kẻ a ma tơ kia sẽ hát bài "Con đường mưa".

Một buổi chiều nọ, trên đường đi làm về với chiếc ống kính vừa tậu được, nhìn thấy một dàn em gái xinh tươi nhảy nhót vỉa hè mặc đồng phục thật trẻ trung và sôi động, hắn dừng xe chụp lấy chụp để. Các em promotion cho một tòa nhà thương mại vừa khai trương trên đường Xuân Thủy. Hắn để ý đến một em trong nhóm có đôi mắt thoảng nét buồn. Khuôn mặt thanh tú, thân hình thon thả và mái tóc búi cao lộ gáy làm hắn không thể làm chủ được cái con nghệ thuật. Dù chụp tập thể tất cả các em nhưng hắn vẫn chú tâm chụp lấy bức chân dung cô bé đó. Bằng linh tính hay trực giác của phụ nữ hình như cô bé biết mình đã nằm gọn vài kiểu chân dung trong chiếc máy ảnh mà hắn đang "vờ chụp như không tình ý". Chỉ hơn chục phút sau, em gái đã nhẹ nhàng đến bên cạnh hắn và cất giọng oanh vàng: "Anh à!....."

Continued...

Chỉnh sửa cuối:

XeĐiên

Xe đạp
cụ xóm kể đến đúng đoạn hay nhất thì... nặn mất tăm!
Em ngồi trên miệng hố hóng cụ từ sáng đến giờ...

xonline

Xe buýt
Và kết quả là

OK. Mình chia tay. (Lẩm bẩm: Cứ làm như báu lắm ấy. Đây già rồi nhưng đầy mẫu đẹp nhá)

(Ảnh sưu tầm)

Chỉnh sửa cuối:

danglong

Xe tăng
Cụ chủ viết bài hóm hỉnh ra phết, đọc hết cả mệt!

xonline

Xe buýt
Ông Xón này khô như ngói mà hay để ý gớm, văn tưng tửng đọc thú phết :D
E nhìn thía chứ chả khô tẹo nào. Chưa được uốn diệu với Mót X5 nhỉ. E và cụ giống nhau là đều được gọi là X nhỉ.

xonline

Xe buýt
Em tôi
trôi theo dòng nước
Kéo em về lòng
dù không thể
tắm hai lần trên một dòng sông.

labyrinth

Xe đạp
Em tôi
trôi theo dòng nước
Kéo em về lòng
dù không thể
tắm hai lần trên một dòng sông.
cuối cùng thì em chả hiểu cụ lập thớt này để hút khách hay tự sự nữa cả tuần mà cụ chỉ sưu tầm đc có mấy dòng chữ và ngóng chờ người vào rót rượu hay sao ý. e xin phép cho cụ cục gạch vì thớt này càng ngày càng giống những bộ phim mỳ ăn liền hoặc giống mấy phim " người giàu cũng khóc " của mexico và " sự quyến rũ của người vợ " hàn quốc. xem khá dài tập nhưng xoay quanh 1 chủ đề mãi ko giải quyết được và cuối cùng là sự nhàm chán và mất khách! e té đây:))

Chỉnh sửa cuối:

xonline

Xe buýt
cuối cùng thì em chả hiểu cụ lập thớt này để hút khách hay tự sự nữa cả tuần mà cụ chỉ sưu tầm đc có mấy dòng chữ và ngóng chờ người vào rót rượu hay sao ý. e xin phép cho cụ cục gạch vì thớt này càng ngày càng giống những bộ phim mỳ ăn liền hoặc giống mấy phim " người giàu cũng khóc " của mexico và " sự quyến rũ của người vợ " hàn quốc. xem khá dài tập nhưng xoay quanh 1 chủ đề mãi ko giải quyết được và cuối cùng là sự nhàm chán và mất khách! e té đây:))
Em đã vodka cụ vì comment của cụ rồi nhé.
Cụ đẻ con ra thì đương nhiên cụ phải iu nó phỏng ạ!
Câu hỏi của cụ có lẽ e không cần giả nhời cụ nhỉ. Nội dung của thớt này giả nhời hộ em được không cụ?

N68

Xe điện
Em đã vodka cụ vì comment của cụ rồi nhé.
Cụ đẻ con ra thì đương nhiên cụ phải iu nó phỏng ạ!
Câu hỏi của cụ có lẽ e không cần giả nhời cụ nhỉ. Nội dung của thớt này giả nhời hộ em được không cụ?
Tiếp đi cụ Xón ơi
Bài viết của cụ là câu giả nhời mà :))

xonline

Xe buýt
Tiếp đi cụ Xón ơi
Bài viết của cụ là câu giả nhời mà :))
Tất lẽ dĩ ngẫu là tiếp ạ. Cụ mót cho em cân đối những gì phải dấu nhẹm đi mới phọt được chớ. Hê hê

zacom121

Xe tải
Chời, đọc xong cái thớt này của cụ lại nhớ đến cái Topic của 1 cụ tên là JD bên Vnphoto (các cụ chưa đọc thì nên tham khảo, cụ JD này sống ở bển,người HN, cơ mà văn thì phải nói là...bố khỉ [-O< , thế dưng mà có rất nhiều người theo dõi, thùy link đây ợ : http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=71398).
Nói túm lại là cái hố vôi này đúng là ai nhảy vào cũng khó mà thoát được, kiểu gì cũng bỏng, mà bỏng là phải nhảy rẫy lên ấy chứ, cũng may là em đã nghiền ngẫm cái thớt của hắn JD bên kia nên có nhảy vào hố vôi rồi nhưng đã biết chọn cái hố nó vừa sức, may thế...:D
P/S : em thuộc nhóm 1 "những ông bố trẻ" theo phân loại của thớt JD nhá, keke...

N68

Xe điện
Em cười rung rốn khi đọc bài này =))

Bố khỉ, dư luận cứ đả kích oan mấy ông chơi Golf tốn kém trong khi đối tượng chính cần phải chỉ trích lại chính là mấy ông Ô Phở
Bây h mới biết Z4 khôn - tuyền đi trước thời đại :))

Hai năm chơi golf, ông tiêu tốn như thế nào?

- Tôi chẳng bao giờ tính cả, bởi vì nó không rẻ nhưng đổi lại là tôi không phải chi cho bác sĩ. Tôi nghĩ chi phí cũng tương đương một lần tôi đi xét nghiệm, nhưng tôi không phải đi xét nghiệm, không chi cho bác sĩ.
Để dễ so sánh tôi hỏi bạn một bộ máy ảnh bao nhiêu tiền? Khoảng hơn 30 triệu? Số tiền đó bằng một bộ gậy golf bình thường. Nhưng nhiều người dám bỏ ra để mua thì tại sao lại chê người bỏ tiền mua bộ gậy có khi chỉ 20 triệu đồng? Người chơi ảnh, chụp ảnh thì phải in, chi phí làm ảnh không rẻ, rồi bao nhiêu người chơi ảnh tốn kém tiền đi thực tế, sáng tác...
nhưng không ai so sánh, suốt ngày kêu réo người đi chơi golf, như vậy là không công bằng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

muadem

Xe cút kít
Ôi cái thân em, em chỉ dám làm thân với cm đầu tiên của cụ chủ thớt, không dám dãy mạnh sợ lún sâu quá X_X

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Cụ X không xón tiếp à? A e đang lót dép chờ cụ đây...

Mapu

Xe tăng
Em cười rung rốn khi đọc bài này =))

Bố khỉ, dư luận cứ đả kích oan mấy ông chơi Golf tốn kém trong khi đối tượng chính cần phải chỉ trích lại chính là mấy ông Ô Phở
Bây h mới biết Z4 khôn - tuyền đi trước thời đại :))
Ở cơ quan em, sếp vừa cấm không được đi chụp ảnh để tập trung vào triển khai các dự án đang bị chậm.
Ở nhà em, vợ cũng cấm đi chụp ảnh, để tập trung thời gian vào việc dọn dẹp nhà của.

MIT-ONE

Xe điện
Muốn ai phá sản hay nghèo đói - Hãy tặng cho người đó một chiếc máy ảnh !!!

Câu nói này không được chính xác nguyên văn nhưng là của một nhà nhiếp ảnh ( E không nhớ tên )

Khi trước đây còn sử dụng máy chụp phim thì em thấy câu này có lẽ chính xác đến 95% ( Vì trong 100 người học chụp ảnh thi giỏi lắm có đến 5 người thành nghề ..trong đó không có em .)
Còn bây giờ sử dụng kỹ thuật số thì không rõ câu này còn đúng được bao nhiêu %

Các cụ cao thủ đang chơi máy ảnh có nhận xét gì không a !

isabinh

Xe điện
cũng thế thôi, cái khoản chạy đua vũ trang body và LEN thì cũng dứa. Sau 1 hồi chạy đua vũ trang, bây h em quay lại chụp film ồi. Nói chung là chụp film hay số thì cũng lục tốn lém.
Với cái thân Nikon F801S và Len 35-135, flash SB25 mua cahcs đây 15 năm sao thấy ngon kinh, hôm qua vủa chụp hết 1 cuộn nhưng vẫn chưa đi rửa vì chưa máu lém

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nay làm nhà khảo cổ cái :D