[Funland] Hỗ trợ về sử dụng ,cài đặt ,sửa chữa iphone-ipad-ipod-macbook cho các cụ.

minhcuong400

Xe tăng
muốn xoá hết cài đặt và dữ liệu cũ thì với máy chưa jailbreak cụ và setting- general-reset - erase all content and settings (dòng thứ 2) là xong. nhưng nếu máy đã jailbreak(có cydia )thì cụ nên restore lại vì làm như trên khả năng bị treo táo là rất lớn .
còn mấy cái ảnh tự nhảy vào máy khi có wifi là do người dùng trước sử dụng chức năng photo stream của icloud . cụ muốn xoá cái icloud cũ ấy thì vào setting -icloud- delete account là xong thôi ạ.
Thanks cụ! Máy của em đã jailbreak ợ! Có vãn đề nữa mong cụ chỉ giáo ợ! Một số ứng dụng cứ đòi update, em được chủ cũ cho pass của tài khoản acc, update được mấy lần, bây giờ mỗi lần update nhập pass thì máy báo là tài khoản đã bị VÔ HIỆU HÓA.E phải làm sao ợ? Chỉ cho em cách lập tài khoản mới được không ợ! Em vote cụ nhá!

S320

Xe điện
em có em 3g ip bị hỏng cáp màn hình nên ko lên hình. vậy có thay đc màn hình ko cụ?

nvquyet

Xe tải
Thanks cụ! Máy của em đã jailbreak ợ! Có vãn đề nữa mong cụ chỉ giáo ợ! Một số ứng dụng cứ đòi update, em được chủ cũ cho pass của tài khoản acc, update được mấy lần, bây giờ mỗi lần update nhập pass thì máy báo là tài khoản đã bị VÔ HIỆU HÓA.E phải làm sao ợ? Chỉ cho em cách lập tài khoản mới được không ợ! Em vote cụ nhá!
tài khoản bị vô hiệu hoá ( disable ) thì tức là cái acc đó bị die rồi bác ạ. không update được nữa đâu . bác muốn tạo tài khoản mới là free hay có trả phí ạ ? nếu tài khoản free thì đơn giản là bác vào iTunes chọn creat new account thôi. còn nếu tạo tài khoản trả phí thì ở bước chọn Payment thì bác điền thông tin thẻ VISA hoặc Master của bác vào thôi ạ.

S320

Xe điện
thay màn hình được cụ ạ . thay màn 3g là 500k cụ ạ.
thanks cụ. cụ bảo tỏi cho cái màn tung của ấy chứ? và cảm ứng của nó có ổn ko ạ? để tối nay em đến cụ thay cho em?

nvquyet

Xe tải
thanks cụ. cụ bảo tỏi cho cái màn tung của ấy chứ? và cảm ứng của nó có ổn ko ạ? để tối nay em đến cụ thay cho em?
Thường thì với màn hình điện thoại và máy tính không bảo hành. nhưng em bảo hành cho cụ 1 tuần. máy 3g thì màn hình hiển thị và cảm ứng tách rời nhau nên thay màn hình hiển thị hay màn hình cảm ứng đều không ảnh hưởng đến cái còn lại cụ ạ. chiều nay em có việc nên tầm 5rưỡi nghỉ cụ ạ.

nvquyet

Xe tải
trôi xa quá. ủn lên cho các cụ nào.

Mr.Alo

Xe lăn
em có cái ipod gen 4 bị mất phần nút bên cạnh cụ có thay ko vậy :D

minhcuong400

Xe tăng
tài khoản bị vô hiệu hoá ( disable ) thì tức là cái acc đó bị die rồi bác ạ. không update được nữa đâu . bác muốn tạo tài khoản mới là free hay có trả phí ạ ? nếu tài khoản free thì đơn giản là bác vào iTunes chọn creat new account thôi. còn nếu tạo tài khoản trả phí thì ở bước chọn Payment thì bác điền thông tin thẻ VISA hoặc Master của bác vào thôi ạ.
Úi giời ơi! Cụ chỉ cho em cách tạo account free đi ợ, em không có Ví da với lại cái Mặt có lông Tơ đâu cụ chủ ơi! Em Kờ rít niu ặc cao ló toàn bắt em phải nhập số thẻ mới đau em nè cụ chủ! Hay cụ có cái ặc cao phờ di nào thì cho em xin được không ợ? Em lại mời cụ 1 ly nữa cho mát ruột nhóe!=D>

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác cho e hỏi chút, máy e là ip4 5.0.1 đã jailbreak, bây giờ e muốn update lên 5.1.1 nhưng toàn bị lỗi 3194 thì làm thế nào ạ?

nvquyet

Xe tải
Úi giời ơi! Cụ chỉ cho em cách tạo account free đi ợ, em không có Ví da với lại cái Mặt có lông Tơ đâu cụ chủ ơi! Em Kờ rít niu ặc cao ló toàn bắt em phải nhập số thẻ mới đau em nè cụ chủ! Hay cụ có cái ặc cao phờ di nào thì cho em xin được không ợ? Em lại mời cụ 1 ly nữa cho mát ruột nhóe!=D>
Nếu nó hỏi như thế thì cụ cứ vào phần top free , chọn 1 ứng dụng nào đó rồi click để tải ứng dụng , nó sẽ hỏi nhập acc hiện có hoặc là tạo acc mới. cụ chọn tạo acc mới thì nó sẽ có phần none ở bước điền payment info.

nvquyet

Xe tải
Bác cho e hỏi chút, máy e là ip4 5.0.1 đã jailbreak, bây giờ e muốn update lên 5.1.1 nhưng toàn bị lỗi 3194 thì làm thế nào ạ?
lỗi 3194 là do máy tính không liên kết được với server của apple ( có thể cụ đã đổi host của máy tính hoặc dùng tinyumbrella) .cụ xem đã nó thay đổi do cái gì thì chỉnh sửa lại đúng nguyên bản là xong, hoặc dễ nhất là cụ mang sang máy tính khác làm.

adidaphat

Xe tăng
em muốn cài mac osx 10.8 cho cái máy macbook pro đời mid 2009 và cài ít phần mềm ứng dụng và vệ sinh máy tý cho sạch sẽ, chỗ cụ có làm ko ạ?

nvquyet

Xe tải
em muốn cài mac osx 10.8 cho cái máy macbook pro đời mid 2009 và cài ít phần mềm ứng dụng và vệ sinh máy tý cho sạch sẽ, chỗ cụ có làm ko ạ?
có làm cụ ạ. mời cụ bố trí thời gian qua. tiênj thể nếu rảnh cụ gửi cho cháu cái list phần mền cụ muốn cài để cháu chuẩn bị trước cho nhanh.

nvquyet

Xe tải
Cụ chủ thớt cho em hỏi với. Con Mac AiR của em nó bị vệt giống như dấu vân tay trên màn hình...Nhìn màn hình như kiểu bị mốc ý...Cái này có được bảo hành không hả cụ ơi :(
Cái này rất khó nói, vì theo cụ tả thì cháu dự là nó bị vào nước hoặc bị ẩm . mang ra bảo hành nếu cụ gặp thằng nào tử tế thì có thể nó vẫn đồng ý. nhưng có lẽ là chúng nó sẽ từ chối để chém cụ cái màn.

Godfather77

Xe điện
Cụ cho e hỏi e đang dùng IP4, máy e hôm nay thông báo có về việc cập nhật iOS6, em ko muốn nâng cấp lên 6.0 nhưng làm thế nào để tắt cái thông báo cập nhật phần mềm ở phần seting đi ạ (biểu tượng số 1 ý). Thank cụ.

nvquyet

Xe tải
Cụ cho e hỏi e đang dùng IP4, máy e hôm nay thông báo có về việc cập nhật iOS6, em ko muốn nâng cấp lên 6.0 nhưng làm thế nào để tắt cái thông báo cập nhật phần mềm ở phần seting đi ạ (biểu tượng số 1 ý). Thank cụ.
Tắt cái đấy được cụ à. nhưng máy cụ phải được Jailbreack rồi , cài iFile , rồi dùng iFile để sửa 1 số thông số trong System/Library/CoreServices/SystemVersion.plist . nhưng theo em thì cụ không nên chỉnh sửa vì nó là file hệ thống của máy ,bị chỉnh sửa rồi nó sẽ hoạt động không ổn định.

limy

Xe tải
Cụ chỉ giúp em với:
Em cài phần mềm IcaugghU nhưng nó chẳng chịu gửi về cái mail của em. mặc dù em đã xem cách cài trên youtobe roài và đặt đúng như thế
(b)
Cám ơn cụ