[Funland] Hỗ trợ về sử dụng ,cài đặt ,sửa chữa iphone-ipad-ipod-macbook cho các cụ.

nvquyet

Xe tải
Với kinh nghiệm gần 4 năm làm việc trong lĩnh vực service các sản phẩm của apple và hiện tại cũng có 1 cửa hàng là Apple's service nho nhỏ , em mạo muội lập thread này với mục đích hỗ trợ cho các cụ có cùng niềm đam mê. có vấn đề gì các bác cứ hỏi hoặc alo cho em ( 0982108416 ) . tư vấn hoàn toàn free thôi nhé, em nghiện rượu nặng nên các bác cứ cho mấy ly vokka là ngon rồi.

DH_Altis07

Xe tải
Cụ cho em hỏi, máy Ipad 2 e mới cài lại, ngoài một số phần mềm cửa hàng cài em hok Update được thì không nói, nhưng một số phần mềm E tự cài, khi cần update thì nó vẫn yêu cầu nhập pass của cái ID của cửa hàng, bây giờ E muốn khi update những phần mềm do em cài chẳng hạn thì phải cài đặt thế nào để dùng ID củ mình không ạ. E trình bày lủng củng, nhưng mong cụ thông cảm và giúp E với ạ. Mời Cụ ly rượu nhạt ạ

keomutvuive

Xe điện
e chẳng có đồ gì của táo. chúc cụ làm ăn tốt và là địa chỉ uy tín cho anh em OF nhé

nvquyet

Xe tải
Cụ cho em hỏi, máy Ipad 2 e mới cài lại, ngoài một số phần mềm cửa hàng cài em hok Update được thì không nói, nhưng một số phần mềm E tự cài, khi cần update thì nó vẫn yêu cầu nhập pass của cái ID của cửa hàng, bây giờ E muốn khi update những phần mềm do em cài chẳng hạn thì phải cài đặt thế nào để dùng ID củ mình không ạ. E trình bày lủng củng, nhưng mong cụ thông cảm và giúp E với ạ. Mời Cụ ly rượu nhạt ạ
nếu các phần mềm bác cài bằng acc của bác và cài trực tiếp trên máy thì bác cứ vào phần update của app store rồi chọn update ở các ứng dụng bác đã tự cài ( bác chú ý là click update ở tên các ứng dụng của bác cài chứ không phải là update all nhé ) .

minhcuong400

Xe tăng
Iphone4 của em mua lại, muốn bỏ những cài đặt của chủ cũ va thiết lập cho riêng mình tự làm được không hay phải mang tới chỗ cụ ợ! Bực mình nhất là có mấy cái ảnh chẳng biết ở đâu mà mỗi khi mở Wifi cứ tự nhiên ào ào đổ vào máy mà không sao xóa được, bực hết cả mềnh! Giúp em cách xóa ảnh trên icloud với ợ! Kính cụ 1 ly ợ!

TungNguyenMD

Xe container
Máy Macbook air đời đầu của em bị liệt phím 1 và phím del.
Có phải thay bàn phím không? Nếu thay thì thay ở đâu? Rổ giá thế nào? Cụcho em biết nhé.
Voted!

khoibeo

Xe tải
Với kinh nghiệm gần 4 năm làm việc trong lĩnh vực service các sản phẩm của apple và hiện tại cũng có 1 cửa hàng là Apple's service nho nhỏ , em mạo muội lập thread này với mục đích hỗ trợ cho các cụ có cùng niềm đam mê. có vấn đề gì các bác cứ hỏi hoặc alo cho em ( 0982108416 ) . tư vấn hoàn toàn free thôi nhé, em nghiện rượu nặng nên các bác cứ cho mấy ly vokka là ngon rồi.
Cụ cho cháu hỏi , cháu muốn thay màn hình IP 4 nhưng cháu thấy bảo không có màn hình Zin chỉ có màn hình lô của Khựa thôi,. Mong cụ tư vấn cho cháu và cho cháu biết giá cả ntn

nhnghanh

Xe tải
Cháu có Ipad 2 bị vỡ màn cảm ứng, vẫn dùng bình thường nhưng nhìn hơi khó chịu. Chỗ cụ có thay đc ko. Cụ PM cháu rá rổ luôn nhá.

nvquyet

Xe tải
Iphone4 của em mua lại, muốn bỏ những cài đặt của chủ cũ va thiết lập cho riêng mình tự làm được không hay phải mang tới chỗ cụ ợ! Bực mình nhất là có mấy cái ảnh chẳng biết ở đâu mà mỗi khi mở Wifi cứ tự nhiên ào ào đổ vào máy mà không sao xóa được, bực hết cả mềnh! Giúp em cách xóa ảnh trên icloud với ợ! Kính cụ 1 ly ợ!
muốn xoá hết cài đặt và dữ liệu cũ thì với máy chưa jailbreak cụ và setting- general-reset - erase all content and settings (dòng thứ 2) là xong. nhưng nếu máy đã jailbreak(có cydia )thì cụ nên restore lại vì làm như trên khả năng bị treo táo là rất lớn .
còn mấy cái ảnh tự nhảy vào máy khi có wifi là do người dùng trước sử dụng chức năng photo stream của icloud . cụ muốn xoá cái icloud cũ ấy thì vào setting -icloud- delete account là xong thôi ạ.

nvquyet

Xe tải
Cháu có Ipad 2 bị vỡ màn cảm ứng, vẫn dùng bình thường nhưng nhìn hơi khó chịu. Chỗ cụ có thay đc ko. Cụ PM cháu rá rổ luôn nhá.
bên cháu có thay cụ ạ . giá thay cảm ứng của ipad 2 là 1tr2 cụ ạ . bảo đảm cảm ứng xịn .

nvquyet

Xe tải
Cụ cho cháu hỏi , cháu muốn thay màn hình IP 4 nhưng cháu thấy bảo không có màn hình Zin chỉ có màn hình lô của Khựa thôi,. Mong cụ tư vấn cho cháu và cho cháu biết giá cả ntn
Đúng là nếu thay màn hình linh kiện thì không có màn hình chính hãng mà là của Khựa . nhưng hàng Khựa cũng có loại màn hính chất lượng như màn theo máy ( cảm ứng tốt , hiển thị tốt , có cảm biến ánh sáng ....). thay màn Khựa loai lôm côm thì tầm 800k , loại tốt thì 1tr4. cụ muốn màn bóc máy cũng có , giá tầm 1tr8-2tr cụ ạ.

nvquyet

Xe tải
Máy Macbook air đời đầu của em bị liệt phím 1 và phím del.
Có phải thay bàn phím không? Nếu thay thì thay ở đâu? Rổ giá thế nào? Cụcho em biết nhé.
Voted!
Bệnh đấy 90% là do cáp bàn phím . (do bị dính nước , hoặc tháo ra vệ sinh không cẩn thận bị đứt cáp , .....)bác có thể mang qua trung tâm bảo hàng của apple ở VN để thay hoặc trung tâm bảo hàng của FPT . nhưng nói thật với bác là qua mấy chỗ đấy nó chém đẹp lắm. bác cũng có thể mang qua Lý Nam Đế , ở đấy có mấy cửa hàng chuyên làm , nhưng bác cẩn thận vì bọn này cũng lôm côm. còn nếu bác tin tưởng thì có thể qua chỗ em cũng được ạ.

DH_Altis07

Xe tải
nếu các phần mềm bác cài bằng acc của bác và cài trực tiếp trên máy thì bác cứ vào phần update của app store rồi chọn update ở các ứng dụng bác đã tự cài ( bác chú ý là click update ở tên các ứng dụng của bác cài chứ không phải là update all nhé ) .
Thì e chọn từng cái một do em cài nhưng nó vẫn hiện ra ID của cửa hàng, thế e mới thắc mắc cụ ạ. Có cáh nào không Cụ giúp e nhé.

PháGiaChiTử

Xe máy
Thì e chọn từng cái một do em cài nhưng nó vẫn hiện ra ID của cửa hàng, thế e mới thắc mắc cụ ạ. Có cáh nào không Cụ giúp e nhé.
Cụ vào Settings - Store rồi đăng xuất account itunes trong đó rồi đăng nhập account của cụ là oke :D

nvquyet

Xe tải
thế thì đơn giản nhất là với các app cụ đã mua bằng acc của mình thì cụ xoá đi rồi down lại là okie. sau đó vào phần setting-store xem nó đang đăng nhập bằng acc nào. nếu chưa phải của cụ thì cụ sign out ra rôif sign in lại bằng acc của cụ .

quatmo212

Xe điện
Cụ vào Settings - Store rồi đăng xuất account itunes trong đó rồi đăng nhập account của cụ là oke :D
cách này em làm ko được :D, cách tốt nhất là gỡ ra cài lại bằng acc của mềnh về sau update sẽ bằng acc của mềnh nuôn :D

nvquyet

Xe tải
cụ nào có iphone 5 , cần cài app bản quyền thì cứ ới em nhé.