Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Vâng bên em có làm cả chủ nhật cụ ah.
Vâng, vậy hôm nào e cho xe qua bác kiểm tra thêm mấy thứ khác nữa. Xe em mua lại từ đầu năm ngoái, giờ đi tổng 8 v rồi. Cam và cu roa cam chủ cũ mới thay rồi nhưng chắc là cũng sắp đến kỳ phải khám lớn rồi bác nhỉ.
Bí cái là em ở Hải Dương, cuối tuần mới lên đó học cơ. Nhưng được cái chỗ e học cũng gần chỗ bác (em học ngay Khuất Duy Tiến thôi).

catlo

Xe hơi
Cụ chủ cho hỏi, điều hòa xe em (Lac EX) bị rỏ nước trong xe bên ghế phụ. Em đã vào An Hưng rồi, thợ phán bị tắc đường thoát nước, chọc ngoáy một lúc, chẳng biết có đúng bệnh hay không. Nhưng chạy mấy hôm sau lại thấy bị. Không biết có cách nào để kiểm tra và chữa dứt điểm cái bệnh này không hả cụ?

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
cụ có thấy khi thổi khí ra ngoài khí điều hòa có dạng sương mù không ah. nếu có thì đây là bệnh dân gian gọi là toát mồ hôi của đièu hà. thực chất ra là diều hòa đang gặp trục chặc cụ mang xe tới bên em sẽ tư vấn kỹ hơn được ag
Cụ chủ cho hỏi, điều hòa xe em (Lac EX) bị rỏ nước trong xe bên ghế phụ. Em đã vào An Hưng rồi, thợ phán bị tắc đường thoát nước, chọc ngoáy một lúc, chẳng biết có đúng bệnh hay không. Nhưng chạy mấy hôm sau lại thấy bị. Không biết có cách nào để kiểm tra và chữa dứt điểm cái bệnh này không hả cụ?

Con Vit Quay 9

Xe hơi
bên em xử lý tốt nhưng cụ phải cho em thời gian chứ riêng việc kiểm tra hoa nước và xử lý nhẹ thì mất mấy chục phút, nặng nhất là giàn sấy là mất nguyên 1 ngày mặc dù phụ tùng thay thế không hề đắt. còn mấy cái khác thì xử lý nhanh ah
Thôi cái vấn đề nước làm mát với van hằng nhiệt với cái giàn sấy mất nhiều thời gian thì để em nhờ cụ Tân ở gần nhà em,
còn vấn đề thay vòng bi ở đuôi lốc điều hòa thì em nhờ bác, chứ không thì thay cả cái lốc thì oan ức quá vì nó chỉ hỏng mỗi cái vòng bi mà lốc lại zin của xe nên em mới tiếc đó ạ, bác nhắm thử xem có ok giúp em được thì báo em câu đề hôm nào em ghé vào chỗ bác.
tks!

hoangmit

Xe tải
Cụ tuấn anh ơi cho em hỏi nhờ chút con cruze ls của em hôm trc đi check lỗi thấy báo lỗi p080a xóa đi nó lại xuât hiện.cái này là bị sao hả cụ mà xe em thi thoảng thấy hơi hóc số có phải là đến lúc xe em phải thay dầu hộp sô rùi ko ạ

ym9972

Xe buýt
LAC Ex 1.6 của em bị hở gioăng nắp giàn cò, em nghe thấy mấy bác thợ trong GM Cầu diễn phán đó là bệnh của lô xe này, Cụ Tuấn Anh cho tí ý kiến tư vấn (phương án, chi phí) để xử lý vụ này với nhé, ra ko nhiều nhưng nhìn trông lem nhem thấy ghét
Cảm ơn cụ!

thaontl

Đi bộ
Bác Tuấn Anh giúp em với!!!! Xe cruze ls mới mua, báo code89. Em ấn vào nút menu trên cần gạt trái voolang thì hết. Tắt máy bật lên lại báo code 89 lại. HELP!!!

catlo

Xe hơi
cụ có thấy khi thổi khí ra ngoài khí điều hòa có dạng sương mù không ah. nếu có thì đây là bệnh dân gian gọi là toát mồ hôi của đièu hà. thực chất ra là diều hòa đang gặp trục chặc cụ mang xe tới bên em sẽ tư vấn kỹ hơn được ag
Em không để ý lắm, nhưng chắc là không bị sương mù, vì nếu có thì em đã thấy rồi.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Thôi cái vấn đề nước làm mát với van hằng nhiệt với cái giàn sấy mất nhiều thời gian thì để em nhờ cụ Tân ở gần nhà em,
còn vấn đề thay vòng bi ở đuôi lốc điều hòa thì em nhờ bác, chứ không thì thay cả cái lốc thì oan ức quá vì nó chỉ hỏng mỗi cái vòng bi mà lốc lại zin của xe nên em mới tiếc đó ạ, bác nhắm thử xem có ok giúp em được thì báo em câu đề hôm nào em ghé vào chỗ bác.
tks!
Cái này bên em không làm đâu cụ ah! cụ thông cảm. cụ mua lốcbaixi hoặc lốc chế rẻ mà mát hơn nhiều

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
đây là cảm biến vị trí chân côn chưa đươck Learn. cái này learn lại sẽ được. bệnh này hay gây ra hiện tượng chết máy khi đạp côn ah
Cụ tuấn anh ơi cho em hỏi nhờ chút con cruze ls của em hôm trc đi check lỗi thấy báo lỗi p080a xóa đi nó lại xuât hiện.cái này là bị sao hả cụ mà xe em thi thoảng thấy hơi hóc số có phải là đến lúc xe em phải thay dầu hộp sô rùi ko ạ

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
nguyên nhân của cái này là do giăong cao su kém + độ giãn nở nhiệtgiwuax mặt máy ( kim loại ) + nắp giàn cam ( nhựa ) là khác nhau dẫn đến co giãn khác nhau. cái này xủa lý được nhừn cũng chỉ được 1 tời gian thôi lại phải thay ah. chứ không dứt điểm được ah. chi phi khaongr 400k ah
LAC Ex 1.6 của em bị hở gioăng nắp giàn cò, em nghe thấy mấy bác thợ trong GM Cầu diễn phán đó là bệnh của lô xe này, Cụ Tuấn Anh cho tí ý kiến tư vấn (phương án, chi phí) để xử lý vụ này với nhé, ra ko nhiều nhưng nhìn trông lem nhem thấy ghét
Cảm ơn cụ!

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Bác Tuấn Anh giúp em với!!!! Xe cruze ls mới mua, báo code89. Em ấn vào nút menu trên cần gạt trái voolang thì hết. Tắt máy bật lên lại báo code 89 lại. HELP!!!
Đây không pahir lỗi thông thường. mai cụ mang qua em quyét lỗi, tư vấn và xử lý cho cụ ah