Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

c1477

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi sao xe của em nó bị dương thường trực đèn pha. Không thể nào tắt được, em vào gara gần nhà thì bảo hỏng hộp cầu chì phải thay mất nhiều tiền lắm. cụ có phán bệnh tình thế nào được không ạ? Bây giờ thằng cu em chả biết làm gì nên rút cầu chì pha ra bảo em bây giờ đi không có pha hi hi.

longsui

Xe hơi
Con CDX của em mới chạy được 4v7. Hiện phía phần dây cô loa gần góc trái pha phía phụ nó kêu tạch tạch liên tục, thỉnh thoảng lại bình thường, ko biết lý do gì nữa.
Mai Chervolet Thủ đô có làm việc ko nhỉ? E vác xe qua đó xem, hoặc các cụ nào bắt được bệnh kêu của nó ko ạ

Vustar

Xe đạp
Hqua em bắt đầu chạy thì nghe thấy tiếng rít, dừng xe lại ktra không thấy vấn đề j, lên xe chạy tiếp vẫn bị kêu, nghĩ bụng thôi kệ về HN thì cho xe đi ktra, ai ngờ mới xuống khỏi đg cao tốc thấy xe đơ hết cả tay lái, may mà tạt vào đc lề đường. Gọi chú thợ đến ktra chú ấy bảo vỡ bi tăng tổng, nát dây curoa tổng. Sáng nay ra chú thợ kêu phải thay cả cụm tăng tổng lẫn dây curoa. Bác nào biết cho em ít thông tin về nơi bán, giá cả về cái bệnh này với. Xe em là cruze ltz 2010 nhập

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
Hjhj time ít money nó cũng tỷ lệ thuận cụ ạ.cụ tuấn anh ơi xe cruze đi thi thoảng bật điều hòa ko mát chỉ có quạt gió.phải tắt máy khởi động lại nó mới mát là nó bị sao hả cụ
Nó cũng có nhiều bệnh.
Những lúc hiện tượng như vậy, bác tắt máy, ktra cái dàn lạnh xem nó có bị đóng đá ko? or là tắt AC cũng đc. Cru nó chủ yếu bị bệnh này

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
Hqua em bắt đầu chạy thì nghe thấy tiếng rít, dừng xe lại ktra không thấy vấn đề j, lên xe chạy tiếp vẫn bị kêu, nghĩ bụng thôi kệ về HN thì cho xe đi ktra, ai ngờ mới xuống khỏi đg cao tốc thấy xe đơ hết cả tay lái, may mà tạt vào đc lề đường. Gọi chú thợ đến ktra chú ấy bảo vỡ bi tăng tổng, nát dây curoa tổng. Sáng nay ra chú thợ kêu phải thay cả cụm tăng tổng lẫn dây curoa. Bác nào biết cho em ít thông tin về nơi bán, giá cả về cái bệnh này với. Xe em là cruze ltz 2010 nhập
E bán. Những cái này e có đầy đủ....

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
khi bi dut day cam thông thuong co 2 vde: khi dang chay dut day dan den nguy hiem trong giao thong. thu 2 la phan may móc sẽ dan đến các hỏng hóc như day dai. các vong bi. đực biẹt là bị cong xupap, vơ píton neu nhu ta khong biet mà van x cứ cố đề nổ
cụ tuấn anh ơi em mới đọc thấy bảo chạy khoảng 100k km thì phải thay dây đai cam, em không biết nếu sự cố đai cam nó thế nào ạ? và có kiểm tra được không ạ? cụ cho em lời khuyên và giá thay cái này với ạ.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
cái nay f đúng là bênnhj của bảng cầu chì, ngoài ra có cách khác đó là lắp một mạch đèn pha ngoài ah
Cụ chủ cho em hỏi sao xe của em nó bị dương thường trực đèn pha. Không thể nào tắt được, em vào gara gần nhà thì bảo hỏng hộp cầu chì phải thay mất nhiều tiền lắm. cụ có phán bệnh tình thế nào được không ạ? Bây giờ thằng cu em chả biết làm gì nên rút cầu chì pha ra bảo em bây giờ đi không có pha hi hi.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
em nghĩ cái này bị puly trục cơ thì đúng hơn ah

c1477

Xe tải
cái nay f đúng là bênnhj của bảng cầu chì, ngoài ra có cách khác đó là lắp một mạch đèn pha ngoài ah
Cám ơn cụ Tuấn Anh đã rất nhiệt tình tư vấn. Về việc lắp thêm mạch đèn pha ngoài về lâu dài có ảnh hưởng gì đến phần điện của xe không? Chắc chắn chi phí sẽ rẻ hơn thay cả hộp cầu chì? Tóm lại hôm nào phải mang xe qua chỗ cụ xử lý mới được.

kimlong4444

Xe máy
nếu xe cụ bị lỗi p0455 thì cụ thay con evap là hết, khi cụ kô nổ máy thì van hơi xăng này kô mở ra, khi nổ máy đến thời điểm cần làm giàu nhiên liệu thì van này mới mở để đưa hơi xăng từ hộp thu hồi hơi xăng lên vào buồng đốt, cụ thay con evap sau cổ hút là được, nếu bệnh ngày càng trầm trọng thì xe cụ sẽ có hiện tượng là mỗi lầm đổ xăng vào là nó giật dữ lắm, thay càng sớm càng tốt nhé cụ

Captiva8791

Đi bộ
Chả là e đi từ minh khai lên lăng bác thì khói bốc ra từ 4 hốc điều hoà và xe cứng bánh lái sau đó dừng máy luôn, e mở nắp capo thì ko thấy gì, sau đó e lên xe tắt điều hoà đi ko bật nữa và nổ máy đc, đi đến tối thì ko có hiện tượng này nữa, bác giúp e với

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
lắp mạch ngoài chủ yếu là tăng công suất cho mạch đèn pha cũ. không ảnh hưởng gì tới hệ thống điện nhưng thẩm mỹ sẽ kém ah
Cám ơn cụ Tuấn Anh đã rất nhiệt tình tư vấn. Về việc lắp thêm mạch đèn pha ngoài về lâu dài có ảnh hưởng gì đến phần điện của xe không? Chắc chắn chi phí sẽ rẻ hơn thay cả hộp cầu chì? Tóm lại hôm nào phải mang xe qua chỗ cụ xử lý mới được.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
khó có mùi gì hả cụ. cáy bị chết luôn ah. bjo bật có tiến kêu gì không ah
Chả là e đi từ minh khai lên lăng bác thì khói bốc ra từ 4 hốc điều hoà và xe cứng bánh lái sau đó dừng máy luôn, e mở nắp capo thì ko thấy gì, sau đó e lên xe tắt điều hoà đi ko bật nữa và nổ máy đc, đi đến tối thì ko có hiện tượng này nữa, bác giúp e với

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn

DangHoangDe

Xe điện
Vụ khiển âm thanh vô lăng xe Cruze chú vẫn làm chứ?:)