Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

kick

Xe hơi
X_X em xin lỗi em nhẩm nhầm cụ ah. vậy là rất là tốn. cái này có nhiều vấn đề đây ah. ví dụ như bugi kém, lọc xăng bẩn, chế độ không tải lớn quá, có cảm biến nào đấy hoạt động không chuẩn . . . Xe cụ chạy được bao nhiêu km rồi ah!
xe em 6 vạn cụ ạ,mới bảo dưỡng dc 2 tuần mà vẫn thế

Chỉnh sửa cuối:

hoagvc3

Xe tăng
Thay bơm nước thì cụ phải tháo dỡ phần cam của động cơ ra. sau khi thay bơm nước thì đặt lại cam. công lắp khá công phu. nhưng em nghĩ chưa hẳn bơm nước rò rỉ ở đâu thôi. cụ có thể mang qua chỗ em em kiểm tra và tư vấn cụ thể cho cụ ah. em làm việc tại Chevrolet Hà nội- Do lộ, Yên Nghĩa, Hà Đông
Xe em ko hao nước làm mát nhưng nổ máy tiếng kêu to, kiểm tra bơm thì bi bị rơ, thay mới tiền công hết 4 trăm, máy giờ im thít

Lacetti xám

Xe hơi
Cụ tư vấn cho e nên bảo dưỡng toàn bộ Lac cdx ở đâu thì tốt nhất với nhé.
Xe e đang bị hiện tượng là mở khoá buổi tối thì đèn ko sáng và khoá cửa đền cũng ko nháy nữa là bị hỏng gì hả cụ ???

leanhtuan1671

Xe buýt
sau khi lắp cam lùi thì dvd của em không cảm ứng được, nghe nhạc, xem phim vẫn bt bác chỉ giúp em cái với

vinh khanh

Xe tải
Cái này cụ phải mạnh tay cụ ah nếu cóng là không ra được. cách an toàn nhất là cụ dùng kìm kẹp vào đuôi bóng đèn và nhổ thẳng ra là được. cách 2 cụ túm 2 dây diện của bóng đèn và kéo thẳng ra là được ah
Em cám ơn CỤ trước. TỐi em về mạnh tay thử với em nó xem sao? Bóng này mua ở đâu cũng đựợc hả Cụ. MÌnh nói thế nào với người bán để có được sản phẩm đúng chủng loại của e nó nhỉ. Cụ thấy em có làm phiền Cụ không nhể hehe. Em đa tạ cụ

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
xe em 6 vạn cụ ạ,mới bảo dưỡng dc 2 tuần mà vẫn thế
như vậy xe cụ mới bảo dưỡng 6 vạn và chỉ làm phần côn cảu hộp số. Cụ cho em hỏi cấp 4 vạn xe cụ đã bảo dưỡng chưa ah?
Phần bảo dưỡng này có phần thay phớt cam. khi thay phớt cam thì phải đạt lại cam ( pha phân phối khí của động cơ) cái này đạt sai thì gây yêu máy rung giật và tốn xăng. Cu có thể mang qua em kiểm tra lại toàn bộ cho cụ một cách rõ nhất và lên phương án bảo dưỡng và sửa chữa cần thiết

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cụ tư vấn cho e nên bảo dưỡng toàn bộ Lac cdx ở đâu thì tốt nhất với nhé.
Xe e đang bị hiện tượng là mở khoá buổi tối thì đèn ko sáng và khoá cửa đền cũng ko nháy nữa là bị hỏng gì hả cụ ???
bảo dưỡng cụ mang qua hãng bảo dưỡng là tốt nhất cụ ah. Còn về phần đèn khi đống của ra khỏi xe và khóa của thì cụ có thể vào confix trên mà hình radio điều chỉnh thử xem ah. Còn nếu điều khiển từ xa mà của không khoa mở được thì phải mang qua cho em kiểm tra cụ thể ah

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cụ đã có chưa ? Cho e xin với. Xe e cũng gần 4 vạn rồi.
Em xin lỗi ah. Phần bài viết này em chưa tìm ra đượcah. Xe cụ chạy được 4 vạn và đang cần bảo dưỡng phải không ah.? bảo dưỡng 4 vạn thì có thay các loại dầu máy, dầu hộp số, dầu trợ lực lái, dầu phanh, các loại lọc : lọc dầu, lọc xăng, lọc gió ( nếu cần), bảo dưỡng phanh, họng hút . . . kiểm tra các chi tiết khác nếu hỏng hoc thì lên phương án sửa chữa ah

Lacetti xám

Xe hơi
bảo dưỡng cụ mang qua hãng bảo dưỡng là tốt nhất cụ ah. Còn về phần đèn khi đống của ra khỏi xe và khóa của thì cụ có thể vào confix trên mà hình radio điều chỉnh thử xem ah. Còn nếu điều khiển từ xa mà của không khoa mở được thì phải mang qua cho em kiểm tra cụ thể ah
Cảm ơn cụ nhiều. E cũng định mang ra hãng cho nó lành. Cụ còn làm trong GMTL ko ?
Cho e hỏi là GMTL có nâng cấp phần mêm acu/tmc cho xe ngon hơn ko cụ ?

Lacetti xám

Xe hơi
Xe e đã thay màn dvd rồi nên cài thế nào cụ aj

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
sau khi lắp cam lùi thì dvd của em không cảm ứng được, nghe nhạc, xem phim vẫn bt bác chỉ giúp em cái với
thông thường trên đầu DVD có một nút reset nhỏ bằng đầu bút bi. cu dùng đàu bút chọc vào đấy reset lại xem sao ah.

leanhtuan1671

Xe buýt
Cám ơn bác đã để ý đến câu hỏi của em , nhưng em đã reset rồi mà hổng ăn thua gì bác ạ? liẹu còn cách gì khác không ạ, có phải tháo cả dvd ra không bác ?:(

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cám ơn bác đã để ý đến câu hỏi của em , nhưng em đã reset rồi mà hổng ăn thua gì bác ạ? liẹu còn cách gì khác không ạ, có phải tháo cả dvd ra không bác ?:(
Nếu tháo cam lùi ra thì có vấn đề gì không ah! em sợ cái tấm nền cảm ứng có vấn đề rồi ah. Cái này cụ mang qua hàng nội thất họ sửa xem sao

kick

Xe hơi
như vậy xe cụ mới bảo dưỡng 6 vạn và chỉ làm phần côn cảu hộp số. Cụ cho em hỏi cấp 4 vạn xe cụ đã bảo dưỡng chưa ah?
Phần bảo dưỡng này có phần thay phớt cam. khi thay phớt cam thì phải đạt lại cam ( pha phân phối khí của động cơ) cái này đạt sai thì gây yêu máy rung giật và tốn xăng. Cu có thể mang qua em kiểm tra lại toàn bộ cho cụ một cách rõ nhất và lên phương án bảo dưỡng và sửa chữa cần thiết
em mới mua xe cũ nên ko rõ, mua về em bảo dưỡng như thế luôn, từ hôm mua về đến giờ xăng đã như vậy rồi. cụ ở đâu ạ?

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
em mới mua xe cũ nên ko rõ, mua về em bảo dưỡng như thế luôn, từ hôm mua về đến giờ xăng đã như vậy rồi. cụ ở đâu ạ?
em ở chevrolet hà nội. Địa chỉ: Do lộ , Yên nghĩa, Hà Đông. khi nào cụ có thời gian em mời cụ qua kiểm tra ah!