Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

magnus03148

Xe đạp
các bac có thể tư vấn cho em tý được hok ah.hiện tại em đang sở hửu con mugnus 2.0 số sàn 2004 .nó bị hiện tượng đề dài,có khi tự dưng dề hok được,khi ấn đề toàn bộ đèn táp lô mất điện..đẩy nố phát tắt máy đề lại nổ như thường..và hiện tượng òa ga có ai chữa được hok a? tiện thẻ cho em hỏi luôn xe em đi chậm hoang đi qua chỗ gập ghềng có tiéng ku êot ét cực kỳ khó chịu,ra cho gara gần nha họ bảo bỉ hỏng cục ngổng lái bánh sau.hok biết có phải hok va ai biết cái đó bán ở đâu chỉ giúp em với ah.em xin cảm ơn

BMW_X7

Xe điện
các cụ tư vấn en cái, em lac ex 205 mấy hôm nay cư vào số ga nên là nó cứ lừ đừ mà giật giật, phải đi đến tốc độ trên 40km thì mới thấy đều, nhưng giảm tốc và ra nên lại bị giựt giựt, em mang ra gara nó thay lọc xăng, thay cả 4 bugi mà vẫn không hết? em không biết bệnh gì nhờ các cụ tư vấn cho ạ
không cụ nào giúp em phát ạ

mobilee84

Xe tải
Các cụ cho e nhờ chút
Trả là e đang chạy lac ex 2011 hôm cho thằng e mượn xe nó tay to vặn cái núm chỉnh hướng gió kiểu gì mà gẫy hết bánh răng hiccc hiện tại e phải chỉnh cố định 1 hướng ,lúc trời mưa hoặc lạnh quá thì bó tay
E có hỏi qua thợ thì bảo phải thay toàn bộ chứ nó k bán lẻ cái bánh răng đấy hixx
Cụ nào giúp e chỗ bán lẻ hoặc thay thế sửa chữa kiểu gì giúp e với
Phone 0982198486

suvival198

Xe buýt
CDX nhà em dao này bị bênh lạ, bình thường hay dùng AUX để nghe nhạc bluetooth qua điện thoại hoặc nghe nhạc từ USB nhưng tư nhiên hôm trước nó cứ bị nhảy lung tung, nghe nhạc được tầm 1phut nó lại tự nhảy sang CD rồi nhảy sang USB, như kiểu bị loạn. sau đấy mình tắt máy đi bật lại thì mất luôn chức năng AUX, cắm usb vào ko nhân nữa. bây giờ chỉ nghe được FM AM với CD. Bệnh này là thế nào ạ
có cụ nào bị bênh này chưa a

adela

Xe hơi
bác chủ thớt lâu rồi không vào bàn luận với AE nhỉ

man_crsb

Xe đạp
Xin ý kiến tư vấn của các bác có kinh nghiệm về vấn đề như sau: Xe của e Lacetti CDX 2011, cách đầy nửa năm có hiện tượng đề nổ thì bị rung giật khoảng 30s mới hết, thi thoảng đề 3,4 lần mới nổ, có khả năng ăn rất nhiều xăng. Ra hãng,sau khi check đủ kiểu thì thợ tư vấn là bị hỏng cảm ứng j trong bơm xăng, mình cũng ko rành về vấn đề này nhưng chốt lại là phải thay bơm xăng, báo giá bơm xăng của chevolet là hơn 9 củ. E vẫn đang lăn tăn vì ở hp ko có hãng mà phải lên hà nội nên e chưa có thời gian. Mong nhận được sự tư vấn của các bác về hiện tượng rung giật khi đề máy là ntn, có nặng lắm ko, vv...

mobilee84

Xe tải
Các cụ cho e nhờ chút
Trả là e đang chạy lac ex 2011 hôm cho thằng e mượn xe nó tay to vặn cái núm chỉnh hướng gió kiểu gì mà gẫy hết bánh răng hiccc hiện tại e phải chỉnh cố định 1 hướng ,lúc trời mưa hoặc lạnh quá thì bó tay
E có hỏi qua thợ thì bảo phải thay toàn bộ chứ nó k bán lẻ cái bánh răng đấy hixx
Cụ nào giúp e chỗ bán lẻ hoặc thay thế sửa chữa kiểu gì giúp e với
Phone 0982198486
Các cụ giúp giùm

sonyLTH 28

Xe tải
EX nhà e đi hay bị kêu lọc cọc phía bánh sau phụ, cụ chủ phán hộ e với.:-bd

hunterA

Đi bộ
Em chạy xe gentra 2009, tự nhiên xe em mất đèn trần + đèn táp lô vẫn sáng nhưng đồng hồ đo km bằng điện tử không lên, kim xăng, kim vòng tua máy, kim chỉ tốc độ không hoạt động. Trong khi mọi đèn, mọi thứ đều bình thường, Các pro chỉ giáo giúp em với ạ.

haisoncn

Xe máy
e cũng là mem mới.heheh. vào học hỏi kinh nghiệm để sang năm kiếm e vợ 2 về chở con đi học. các bác có gì chỉ baỏ e với nhé.
thanks all.

Rob Tran

Xe điện
Cụ Tuấn Anh lại bận rồi. E chờ cụ trả lời cho các cụ trên trước rồi sẽ hỏi ạ!

Minh Châu

Đi bộ
Chào cụ E có con Lacitti CVX đêm qua trên đường đi từ Phủ Lý Về HN tự dưng thấy xe cứ giật giật như bị bó số cụ ah. Ga thi xe cứ ì ra, e tắt máy khởi động lại đi bình thường nhưng một lúc lại bị Cụ ah. Hôm nay định cho vào gara nhưng họ làm e mất lòng tin quá nên hôm nay lên diễn đàn gặp đc Cụ, E nhờ Cụ tư vấn giúp đc ko ah

Minh Châu

Đi bộ
Mai e đi công tác rồi mà xe chưa biết thế nào các Cụ Giúp e với. E tự tay pha Cafe thay Ruou mời các Cụ ah

Minh Châu

Đi bộ
Chào các Cụ E có con Lacitti CVX đêm qua trên đường đi từ Phủ Lý Về HN tự dưng thấy xe cứ giật giật như bị bó số các Cụ ah. Ga thi xe cứ ì ra, e tắt máy khởi động lại đi bình thường nhưng một lúc lại bị các Cụ ah. Hôm nay định cho vào gara nhưng họ làm e mất lòng tin quá nên hôm nay lên diễn đàn gặp đc các Cụ, E nhờ các Cụ tư vấn giúp đc ko ah

Rob Tran

Xe điện
Chào các Cụ E có con Lacitti CVX đêm qua trên đường đi từ Phủ Lý Về HN tự dưng thấy xe cứ giật giật như bị bó số các Cụ ah. Ga thi xe cứ ì ra, e tắt máy khởi động lại đi bình thường nhưng một lúc lại bị các Cụ ah. Hôm nay định cho vào gara nhưng họ làm e mất lòng tin quá nên hôm nay lên diễn đàn gặp đc các Cụ, E nhờ các Cụ tư vấn giúp đc ko ah
Xe cụ đi được bao nhiêu km, đã thay nhớt hộp số chưa?

BMW_X7

Xe điện
em sợ xe cụ đang có vấn đề về bơm xăng, bơm đang yếu

tuthang

Xe tăng
Cho e hỏi đi bảo dưỡng e CAP thì ở gần Ngã Tư Sở có gara nào ko các cụ nhỉ?

Beluscoli

Đi bộ
Chào các cụ!
Em có con Lac ex 2011 bị hao nước mát :((, cứ 3 ngày mức nước trên bình phụ lại xuống khoảng 2cm. Em mang ra xưởng, thợ kiểm tra bảo không thấy vấn đề gì: két ngon, VHN ngon, ống và đầu nối các ống đều kín, nước không bị sôi hay dính dầu còn nắp bình nước phụ em mới thay, chỉ nghi là bơm nước có vấn đề :confused:, bảo phải thay. Không biết có cụ nào thay bơm nước bao giờ chưa? Có phức tạp, có ảnh hưởng đến xe không ạ (vì xe em nguyên bản)? Còn khoản $ nữa, có tốn kém không ạ? Kính mong các cụ giúp em. Em xin Vodka các cụ.

contauma0211

Xe máy
em chưa có xe, em đang cố để làm 1 em rẻ rẻ như matiz, spark, tobe m'car. Các cụ cho em hỏi nhờ chi phí bảo trì bảo dưỡng hàng tháng có nhiều ko ạ ? :-o

thoyeunghe

Xe hơi
CDX nhà em dao này bị bênh lạ, bình thường hay dùng AUX để nghe nhạc bluetooth qua điện thoại hoặc nghe nhạc từ USB nhưng tư nhiên hôm trước nó cứ bị nhảy lung tung, nghe nhạc được tầm 1phut nó lại tự nhảy sang CD rồi nhảy sang USB, như kiểu bị loạn. sau đấy mình tắt máy đi bật lại thì mất luôn chức năng AUX, cắm usb vào ko nhân nữa. bây giờ chỉ nghe được FM AM với CD. Bệnh này là thế nào ạ
Lâu không thấy cụ Tuấn anh lên trên này thôi thì em đi ngang qua thớt này , em xin chém qua loa thế này.
Trước tiên cụ thử reset lại đầu bằng cách vào setting và chọn Restore factory.
không được thì cụ kiểm tra lại các giắc cắm vệ sinh và cắm lại cho chặt chẽ ( cũng cần tý chuyên môn).
không được nữa thì mang ra cửa hàng cụ tuấn anh và nhờ cụ ấy.
Chúc cụ mau khỏi bệnh!