Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cái lọc gió là nó lọc khí cho động cơ và khí ngoài cho điểu hòa không hả bác , hôm qua tình cờ em mở cái lọc gió đập xuống sân thấy nó bay ra hàng đống bụi , còn nhiều hơn cả lấy máy thổi .

Lắp xong đi nhiên liệu ăm ít hơn hẳn các bác ạ .

Em định mua thêm một cái để thay đổi hoặc giặt bằng nước phơi khô dùng lại có khi lại hay và nên thay hàng tuần
Lọc gió điều hòa là một cái lọc khác hẳn bác ạ, nó nằm ở trong xe, sau cái cốp phụ.
Lọc gió động cơ xe của cụ hoàn toàn có thể giặt được và nếu nó quá bẩn sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến hoạt động của động cơ.

Civic2306

Xe điện
Hôm nay em đi rủa xe, do sơ ý nên tiến vào cái rãnh nước, kết quả là 2 bánh trước của em xuống rãnh còn cái mũi em SF thì đập bộp xuống bờ bên kia của rãnh (Rãnh nước rộng khoảng 50cm)
Kết quả là cái tấm chắn bùn cho gầm máy bị nứt xung quanh chỗ 2 cái ốc giữ nó. Em vội lùi lại thì vẫn lùi được, chứng tỏ mới chỉ bị dập một phát chứ không bị treo đơ xe lên.

Bác Hardtop cho em hỏi là như vậy có phải thay cái tấm chắn ấy chưa? và nếu phải thay thì chỗ 199 MK có sẵn không hay phải đặt hàng? và bác có biết giá của cái tấm đó bao nhiêu tiền ạ?
Xe bị dập thế thì có ảnh hưởng gì đến khung gầm hay máy móc không bác? (Cái này là em băn khoăn nhất ạ)

botom

Xe tăng
Sơn xe SF

Bác Hardtop làm ơn cho em hỏi chỗ 199 MK có sơn tút tát xe SF không bác nhỉ. Em dang định hôm nào đi bảo dưỡng xe, thi sơn tút lại mấy chỗ xước luôn thể.

Cảm ơn bác!

tienpham1102

Xe tăng
Hôm nay em đi rủa xe, do sơ ý nên tiến vào cái rãnh nước, kết quả là 2 bánh trước của em xuống rãnh còn cái mũi em SF thì đập bộp xuống bờ bên kia của rãnh (Rãnh nước rộng khoảng 50cm)
Kết quả là cái tấm chắn bùn cho gầm máy bị nứt xung quanh chỗ 2 cái ốc giữ nó. Em vội lùi lại thì vẫn lùi được, chứng tỏ mới chỉ bị dập một phát chứ không bị treo đơ xe lên.

Bác Hardtop cho em hỏi là như vậy có phải thay cái tấm chắn ấy chưa? và nếu phải thay thì chỗ 199 MK có sẵn không hay phải đặt hàng? và bác có biết giá của cái tấm đó bao nhiêu tiền ạ?
Xe bị dập thế thì có ảnh hưởng gì đến khung gầm hay máy móc không bác? (Cái này là em băn khoăn nhất ạ)
Cái xe của em giống của cụ roài, bi giờ tấm chắn nó bay như diều ý vì em chẹt nhiều chó quá:P:P

namquang

Xe buýt
Cái chắn bùn gầm này làm bằng nhựa nên rất dễ vỡ, em đã thay 1 lần bằng tấm nhựa nhưng sau lại vỡ, bây giờ gò lại cái mới bằng tôn rồi.

Civic2306

Xe điện
Cái chắn bùn gầm này làm bằng nhựa nên rất dễ vỡ
Cái này cửa hàng có sẵn không bác, hàng chính hãng hay là hàng tung của vậy? giá cả thế nào ạ

em đã thay 1 lần bằng tấm nhựa nhưng sau lại vỡ, bây giờ gò lại cái mới bằng tôn rồi.
Bác làm ở đâu vậy? cho em xin tý tổng thiệt hại

@tienpham1102: Chiều nay phải nằm sát đất để xem phần gầm phía sau bánh trước có bị sao không, chỉ sợ nó gãy mất ống xả, may quá là không bị gì, thấy mọi thứ vẫn nguyên bản. Chỉ bị nứt nhựa xung quanh ốc của cái tấm chắn máy thôi, không biết cái vụ này bảo hiểm có làm không.

tienpham1102

Xe tăng
@tienpham1102: Chiều nay phải nằm sát đất để xem phần gầm phía sau bánh trước có bị sao không, chỉ sợ nó gãy mất ống xả, may quá là không bị gì, thấy mọi thứ vẫn nguyên bản. Chỉ bị nứt nhựa xung quanh ốc của cái tấm chắn máy thôi, không biết cái vụ này bảo hiểm có làm không.
Nhà em kệ thoai, không đả động giề, cái đấy nó chỉ là phụ kiện bảo vệ thôi:^)

Theo em thì với một va chạm như vậy thì không đủ đẻ gây ra biến dạng cho hệ thống chịu lực của khung giá đỡ máy và khung xe. Có lẽ bác chỉ cần thay cái tấm ốp gầm là OK, tấm này giá chừng hơn 1 triệu, là loại hàng hay hỏng nên có sẵn!!!!!!!!

Civic2306

Xe điện
Vâng, cảm ơn bác Hardtop nhé, ra giêng em lên 199 thay cho nó củ chắc, cũng may là em đã mua bảo hiểm thân vỏ rồi :21:

phutungoto_hc

Xe hơi
cụ nào xe cộ hỏng hóc, nhu cầu gì đồ của santafe, veracruz thì a lô cho em ạ! Đó là nghề của em & quan trọng em được giao lưu làm quen các cụ!
0917.874.935

Vietroad111

Xe buýt
Cái chắn bùn gầm này làm bằng nhựa nên rất dễ vỡ, em đã thay 1 lần bằng tấm nhựa nhưng sau lại vỡ, bây giờ gò lại cái mới bằng tôn rồi.
Bác gò ở đâu, rổ rá thế nào, mất bao thời gian mác giúp em cái. của em rách bươm ra rồi. Thanh Bác nhiều (b)(b)(b)

namquang

Xe buýt
Em gò ở gara Thành Tâm nhưng nó làm ẩu và xấu quá trời. Muốn nhanh bác lên huyndai ngọc khánh đường Phạm Văn Đồng nó gò sẵn chỉ việc lắp hết 2,2tr mà còn có cả chống ồn (thực chât cái này để khi va đập nó đỡ kêu lenh keng).

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
cụ nào xe cộ hỏng hóc, nhu cầu gì đồ của santafe, veracruz thì a lô cho em ạ! Đó là nghề của em & quan trọng em được giao lưu làm quen các cụ!
0917.874.935
Bác phutungoto_hc thiên vị các cụ santafe và veracruz thế??? Thế còn chúng em đi i30 thì cụ không có gì cho chúng em à???

Bác cho em hỏi chỗ bác có nhận nhập những thứ như ốp bảo vệ trước, sườn, sau như của bác lovebmw này không, giá cả, chi phí như thế nào bác cho em cái báo giá để em đặt bác nhập về hộ em cái. Hôm giao thừa vừa rồi vợ 2 em bị thương em xót quá, đến giờ vẫn chưa đưa vào gara đc, vì các bác ấy vẫn đang ăn tết, đau quá cơ bác ạ.

Civic2306

Xe điện
Em gò ở gara Thành Tâm nhưng nó làm ẩu và xấu quá trời. Muốn nhanh bác lên huyndai ngọc khánh đường Phạm Văn Đồng nó gò sẵn chỉ việc lắp hết 2,2tr mà còn có cả chống ồn (thực chât cái này để khi va đập nó đỡ kêu lenh keng).
Cái giá này cũng chat cụ nhỉ :ohmy: Tuy nhiên, nếu không bảo vệ cẩn thận, có viên đá nào nó văng vào máy, hỏng mất cái gì gì thì có khi còn lục tốn hơn. Em chờ khi nào cái miếng nhựa ấy nó vỡ hẳn ra thì lên ngọc khánh làm miếng tôn ấy về gia cố cho nó chắc. Giờ của em mới bị nứt 2 chỗ có con ốc thôi, còn lại đâu 3 con nữa chưa xi nhê gì :21:

Phú Ông

Xe container
0917.874.935
Em đương muốn tháo bỏ cái bậc lên xuống của con vợ 2 Santa Fe Gold nhà em, chuyển nó về như cũ, cái cũ để chuyển cho cụ nào rồi quy ra bia đây!:6: Mai em sẽ ĐT cho cụ, cụ có nhà không hay đi du xuân ợ?

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Bác Hardtop ơi, cho em hỏi lại câu nữa, lại là vấn đề số VIN ấy mà. Hôm trc em tìm đc số VIN của em rồi, dưng mà toàn tiếng hàn nên chả bit đâu mới là VIN chuẩn vì có 2 dẫy số cùng 17 chữ số. Em cứ đưa cả lên đây có gì bác check hộ em cái xem nguồn gốc xuất xứ em nó thế nào hộ em cái nhé:
KMHDC51PD8U105619 em đoán là số này
A081-00075-0003-1207
bác xem check hộ em cái nhé, chúc bác mạnh khoẻ và bắt đầu tuần mới vui vẻ.

TÔM

Xe buýt
Bác Hardtop cho em hỏi:

Em đi SF MLX 2008. Hôm vừa rồi em đi Mộc Châu, khi đến đoạn leo dốc Cun Hòa Bình thì xe em gặp sự cố:

Xe em đủ tải 7 người, lúc lên gần hết dốc thấy có vẻ hơi đuối, lúc này em đang để số tự động. Thấy có vẻ yếu nên em gạt sang số thể thao rồi dồn về số 1 ngay lập tức. Chạy khoảng 5m em thấy xe khựng lại, ga ko đi nữa hay nói chính xác là hơi tiến lên 1 tí. Em nghĩ hay là tụt ống TUBO. Tắt máy mở ca bô lên xe thì đúng là bị tụt ống TUBO thật, đoạn tụt là đầu ống phía dưới ngay chính diện chỗ cái lẫy mở nắp cabo. Em lắp lại rồi lấy tô vít vặn chặt lại dây đai, sau đó đi tiếp. Chạy ngang dọc Mộc Châu 2 ngày nhưng ko thấy có vấn đề gì, duy nhất mà em cảm nhận được là độ vọt kém. Khi chưa bị tụt ống TUBO thì khi ấn mạnh chân ga thì thấy xe vọt rất mạnh nhưng sau khi bị tụt ống TUBO thì đạp hết chân ga ko hề thấy vọt.

Bác Hardtop cho hỏi bị tụt ông TUBO như vậy có làm sao ko ???

Hướng xử lý bây giờ thế nào ???

Đa tạ bác !!!

Xe em đủ tải 7 người, lúc lên gần hết dốc thấy có vẻ hơi đuối, lúc này em đang để số tự động. Thấy có vẻ yếu nên em gạt sang số thể thao rồi dồn về số 1 ngay lập tức. Chạy khoảng 5m em thấy xe khựng lại, ga ko đi nữa hay nói chính xác là hơi tiến lên 1 tí. Em nghĩ hay là tụt ống TUBO. Tắt máy mở ca bô lên xe thì đúng là bị tụt ống TUBO thật, đoạn tụt là đầu ống phía dưới ngay chính diện chỗ cái lẫy mở nắp cabo. Em lắp lại rồi lấy tô vít vặn chặt lại dây đai, sau đó đi tiếp. Chạy ngang dọc Mộc Châu 2 ngày nhưng ko thấy có vấn đề gì, duy nhất mà em cảm nhận được là độ vọt kém. Khi chưa bị tụt ống TUBO thì khi ấn mạnh chân ga thì thấy xe vọt rất mạnh nhưng sau khi bị tụt ống TUBO thì đạp hết chân ga ko hề thấy vọt.

Bác Hardtop cho hỏi bị tụt ông TUBO như vậy có làm sao ko ???

Hướng xử lý bây giờ thế nào ???
Bị tụt ống như vậy có thể có 2 vấn đề xảy ra, 1 là hệ thống điều khiển VGT của cụ có vấn đề, hai là cái cô-liê kẹp ống lỏng quá, cả 2 trường hợp nếu đột ngột tụt ống thì ECU đều báo lỗi và chạy ở chế độ an toàn, lỗi này không phải lỗi nghiêm trọng nên đèn check không sáng, chỉ dùng máy scan thì mới ra bệnh, do vậy bác thấy xe không bốc như mọi khi. Nếu do kẹp ống lỏng thì chỉ cần xóa lỗi là xong, nếu do HT điều khiển VGT thì phải xử lý bác à, việc xử lý cũng không tốn tiền và thời gian nếu bác vào đúng viện.

TÔM

Xe buýt
Bị tụt ống như vậy có thể có 2 vấn đề xảy ra, 1 là hệ thống điều khiển VGT của cụ có vấn đề, hai là cái cô-liê kẹp ống lỏng quá, cả 2 trường hợp nếu đột ngột tụt ống thì ECU đều báo lỗi và chạy ở chế độ an toàn, lỗi này không phải lỗi nghiêm trọng nên đèn check không sáng, chỉ dùng máy scan thì mới ra bệnh, do vậy bác thấy xe không bốc như mọi khi. Nếu do kẹp ống lỏng thì chỉ cần xóa lỗi là xong, nếu do HT điều khiển VGT thì phải xử lý bác à, việc xử lý cũng không tốn tiền và thời gian nếu bác vào đúng viện.

Lần trước em ra Phạm Văn Đồng thấy có 1 bác MLX cũng đang điều trị VGT. Thấy bác ý nói bị tụt liên tục, thay cả đai sắt, bắt vít khá chặt mà vẫn tụt. Thợ bó tay. Thợ ở PVĐ tháo TUBO ra điều trị nhiều lần nhưng ko được. Họ nói VGT bị hỏng, phải thay VGT mới.

Bác cho biết em nên mang vào viện nào ạ ???

Xe em mới chạy được 5.000 km.

Tks bác!!!

sunnyhanoi

Xe điện
Em chào bác hardtop! Chúc bác và gia đình 1 năm mới Kỷ Sửu tốt lành và nhiều niềm vui. Đầu năm em muốn nhờ bác tư vấn 1 chút về em I30 của em. Hiện tại cửa sau bên phụ của xe em không mở được từ bên trong (mặc dù em đã bấm nút unlock cả 4 cửa) mà chỉ mở được từ phía ngoài. Theo bác thi vấn đề là gì và cách giải quyêt thế nào ah? Em cám ơn bác trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng