Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Công Nông

Xe điện
Xe của bác là hàng nội địa nên em không không rõ, tuy nhiên bác chụp cho em cái ảnh cận cảnh, em có thể giúp bác được.
Bác ơi xem giúp em với nhé, em chụp cái quyển sách đi theo xe thì nó như thế này:

Em tìm toét mắt mà chả thấy cái model này trên net, bác xem giúp em nó có CD changer control 8 pin hay 16 pin không nhé để em mua cái USB interface adaptor. Em thank you bác!(b)

Ducnamnd

Xe buýt
Hình như chỉ có 1 cửa sau là không mở được thì phải, đó là cửa đặt cái ghế cho trẻ con ngồi. Trẻ con nhà em ngồi cả 3 cửa (trừ cửa lái) nên muốn chốt cả 3 cửa luôn. Em nghĩ đây chỉ là phần mềm chứ chẳng phải đấu điện. Nếu phần mềm có lựa chọn này nhờ bác thông báo luôn nhé.
Cụ nhầm rồi, cái vụ không mở cửa từ bên trong là do cái lẫy ở cạnh cửa ấy, theo em thì nó là phần cứng, chứ không phải mềm

Nhờ bác Hardtop tý: Xe em STF số sàn, bây giờ muốn đấu lại điện để khi tắt chìa khóa thì chốt cửa tự động mở, và khi xe đang chạy thì cửa trước bên phụ không mở được giống như các cửa sau. Cái đấy ở 199 MK có làm được không và giá cả thế nào?
Reply With Quote
Tắt khóa cửa tự mở là phần mềm, tuy nhiên vẫn có thể chế được còn phần mềm chuẩn hãng thì chưa có, cửa trước không dành cho trẻ dưới 12 tuổi nên phần cứng nó thiết kế như thế rồi, thay đổi cái này khơi khó đấy cụ ạ. Em có gắng tì thì cũng làm được còn 199MK thì chắc là bó tay.
@congnong: Model đó của bác không có CD changer, chỉ có đường vào audio thông thường, hai cái giắc phía sau máy thì 1 là antenna, 1 là điều khiển trên vô-lăng.

Công Nông

Xe điện
@congnong: Model đó của bác không có CD changer, chỉ có đường vào audio thông thường, hai cái giắc phía sau máy thì 1 là antenna, 1 là điều khiển trên vô-lăng.
Em cám ơn bác thế là lại phải tốn xèng nâng cấp cái CD rồi :'(

Bác cho em hỏi là giờ nếu em mua cái CD player (or DVD player) có Steering wheel remote ready thì cứ cắm cái điều khiển trên vô lăng vào là được hay lại phải mua thêm cái adaptor nữa ạ?

Bác cho em hỏi là giờ nếu em mua cái CD player (or DVD player) có Steering wheel remote ready thì cứ cắm cái điều khiển trên vô lăng vào là được hay lại phải mua thêm cái adaptor nữa ạ?
Mỗi hãng nó dùng một tần khác nhau nên bác chỉ mua hàng của Hyundai hoặc các vendor của nó thì mới mỳ ăn liền được.

Chaien

Xe tăng
cụ top ơi ...với điều kiện chất lượng Diesel ở Việt Nam như thế này thì bao lâu nên thay lọc nhiên liệu hả cụ ....

caisua

Xe lăn
Cụ nhầm rồi, cái vụ không mở cửa từ bên trong là do cái lẫy ở cạnh cửa ấy, theo em thì nó là phần cứng, chứ không phải mềm
Em tưởng điều khiển đóng mở của mấy cãi lẫy này phần mềm can thiệp được chứ nhỉ. Em chỉ muốn khi xe chạy thì việc mở hay đóng lẫy là do người lái quyết định, tránh việc xe đang đi trẻ con dùng tay tự mở cửa, cực nguy hiểm đối với các loại em bé nghịch ngợm

caisua

Xe lăn
cụ top ơi ...với điều kiện chất lượng Diesel ở Việt Nam như thế này thì bao lâu nên thay lọc nhiên liệu hả cụ ....
Em thấy mọi người toàn thay lọc nhiên liệu ở mức dưới 12,000km
Trích dẫn:
Ducnamnd viết

Em tưởng điều khiển đóng mở của mấy cãi lẫy này phần mềm can thiệp được chứ nhỉ. Em chỉ muốn khi xe chạy thì việc mở hay đóng lẫy là do người lái quyết định, tránh việc xe đang đi trẻ con dùng tay tự mở cửa, cực nguy hiểm đối với các loại em bé nghịch ngợm

Em thấy mọi người toàn thay lọc nhiên liệu ở mức dưới 12,000km
Trích dẫn:
Ducnamnd viết

Lọc nhiên liệu Diesel nên thay ở tầm 15.000km, cũng trùng luôn bảo dưỡng lần 3.

Cái lẫy mở cửa phần mềm can thiệp được nhưng không áp dụng cho SF, hơn nữa người ta tính rồi, cấm để trẻ em dưới 12 tuổi ngồi ở ghế trước.

danglong

Xe tăng
Bác cho em hỏi tý về Santa Fe MLX 2.0 2008 với điều kiện chất lượng dầu, nhớt như ở Vietnam mình thì (Bác đã nói ở trên):

- Bảo dưỡng, thay dầu nhớt: Cứ 5,000km/lần
- Thay lọc diesel: Cứ 15,000km/lần

Vậy đối với lọc dầu nhớt thì bao lâu thì nên thay hả bác? Có phải 10,000km/lần không bác?

Chỉnh sửa cuối:
Bác cho em hỏi tý về Santa Fe MLX 2.0 2008 với điều kiện chất lượng dầu, nhớt như ở Vietnam mình thì (Bác đã nói ở trên):

- Bảo dưỡng, thay dầu nhớt: Cứ 5,000km/lần
- Thay lọc diesel: Cứ 15,000km/lần

Vậy đối với lọc dầu nhớt thì bao lâu thì nên thay hả bác? Có phải 10,000km/lần không bác?
Theo ngu ý của em thì đúng thế đấy ạ!

Vietroad111

Xe buýt
Bác Hard top ới ời ơi. Bác hỏi giúp em rá rổ cái vi sai trượt LSD chưa ạ. Thời gian xe em nằm viện là bi nhiêu ngày ạ. (l)

Fiat_ELX

Xe điện
Theo em biết thì dầu nhớt cho xe xăng ( phẩm cấp cao nhất là SM) khác với nhớt cho xe dầu (phẩm cấp cao nhất hiện nay là CI). Không biết tài liệu chính thức của SF về chu kỳ thay dầu nhớt là bao nhiêu km? chứ 5000km thì nhanh lắm.

Bác Hard top ới ời ơi. Bác hỏi giúp em rá rổ cái vi sai trượt LSD chưa ạ. Thời gian xe em nằm viện là bi nhiêu ngày ạ.
Cụ chịu khó chờ tí, hàng chưa ra đến chợ ạ, cụ cứ chạy tạm đi không sao đâu mà.
Theo em biết thì dầu nhớt cho xe xăng ( phẩm cấp cao nhất là SM) khác với nhớt cho xe dầu (phẩm cấp cao nhất hiện nay là CI). Không biết tài liệu chính thức của SF về chu kỳ thay dầu nhớt là bao nhiêu km? chứ 5000km thì nhanh lắm.
Dầu dùng cho SF máy dầu theo háng khuyến cáo nên dùng là CH ạ, thấp hơn CI 1 tí nhỉ.

Chaien

Xe tăng
Hỏi cụ Hardtop tý

Trước em có dùng 1 em Adapter chuyển từ 12V lên 220V dùng cho các loại sạc với công suất 25A ....Dùng qua châm thuốc của Premacy mãi chả sao, đem cắm vào cả 3 ổ điện 12V của STF đều nổ hết cầu chì...em tưởng bị chập nên đem sửa nhưng thợ kiểm tra bảo chả sao cả. Em có thấy các cầu chì tối đa chỉ là 25A nên sợ quá tải nhưng cắm vào lại nổ tiếp....Có khi nào STF nó khó tính đến mức không cho dùng thiết bị ngoài không cụ?Giải quyết sao đây ?

caisua

Xe lăn
Hỏi cụ Hardtop tý

Trước em có dùng 1 em Adapter chuyển từ 12V lên 220V dùng cho các loại sạc với công suất 25A ....Dùng qua châm thuốc của Premacy mãi chả sao, đem cắm vào cả 3 ổ điện 12V của STF đều nổ hết cầu chì...em tưởng bị chập nên đem sửa nhưng thợ kiểm tra bảo chả sao cả. Em có thấy các cầu chì tối đa chỉ là 25A nên sợ quá tải nhưng cắm vào lại nổ tiếp....Có khi nào STF nó khó tính đến mức không cho dùng thiết bị ngoài không cụ?Giải quyết sao đây ?
Nếu không đợi được bác hardtop trả lời thì có bác CAPAT (số báo danh 180) rành vụ này, bác hỏi thử xem, hình như chỉ vài ổ chịu dòng lớn thì phải

Hỏi cụ Hardtop tý

Theo thiết kế thì nếu bác lấy nguồn đúng chỗ (Power outlet) thì công suất max là 120W nghĩa là có 10A thôi, nếu bác dùng quá tải thì đứt chì là đương nhiên. Còn bác lấy từ châm thuốc thì nó chỉ được chừng 10W thôi.

nnson_56

Xe tải
Theo thiết kế thì nếu bác lấy nguồn đúng chỗ (Power outlet) thì công suất max là 120W nghĩa là có 10A thôi, nếu bác dùng quá tải thì đứt chì là đương nhiên. Còn bác lấy từ châm thuốc thì nó chỉ được chừng 10W thôi.
Vậy máy tính của mình có adater 90w thì lấy điện ra ở chỗ nào (Santa Fe 2007, MLX) thank

Ducnamnd

Xe buýt
Đã có cụ nào làm sơn tút và bảo hiểm ở 199 Minh khai chưa ạ, cho em xin tý kinh nghiệm với

Xe hơi
Đọc thớt này em nể phục cụ hardtop bao nhiêu, em lại buồn cho mấy offer bên VIDAMCO bấy nhiêu. Hình như họ tham gia diễn đàn chỉ để bán hàng thôi :mad:

Trạng thái
Thớt đang đóng