Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Digicams

Xe máy
Website
www.facebook.com
Bác có khám offline ko ợ ? Con SF 2004 Gold nhà em đi đường xóc 1 tý, lúc thốc ga cứ nghe "rột rột" 1 tràng từ bộ phận chuyển động nào đó phát ra, xe ì ra mất 1 lúc, sau đó hết tiếng ồn thì mới vọt lên được. E đã mang đi khám ở Huyndai gì chỗ cuối Minh Khai, nhưng không biêt bệnh gì. Họ nâng xe lên nổ máy thử thì nó lại không kêu nữa.

Bác tư vấn cho em khám ở đâu với.
Xe cụ 1 cầu hay 2 cầu???????????
Xe nhà e 2 cầu cụ ợ.

Xe nhà e 2 cầu cụ ợ.
Vậy thì cụ quay lại viện đi, bệnh đã được cập nhật, chết cái "bộ cài cầu", cụ nên đi viện ngay, nếu nhẹ thì có thể thay dầu là hết, nặng thì cụ chuẩn bị sẵn 2000 Obama nhá!!!!!!!!!

HBO

Xe máy
Bây giờ em mới biết 4R có cái thớt này. Thật là bổ ích. Thanks bác Hard top nhé

Hà Tít

Xe buýt
Dạ không ạ, cháu chả dám, chắc chắn mọi người trên OF đều gọi nó là V2, V3, V......nhưng với nó em gọi nó là CON ạ, vì em sinh ra nó, em đã bảo rồi, nó là xe hoa của em và là năm bờ one trên thế giới đấy!!!!!
Cho em hỏi thăm cái: em hardtop của bác Hardtop đã ngon lành chưa ạ.

Máy bị đơ

Xe điện
Đừng nghe mồm thèng cha này cụ Top ới, cụ đưa lên khoe là hắn ném đá cho thủng cái Top của con cụ đới:21::))!

moitoelaixe

Xe buýt
Bác làm thử kiểu này nhé: Sau khi tháo bóng đèn xi-nhan, chạy nóng cho ra hết hơi nước rồi lắp lại - cái này thì như cũ rồi nha - sau đó dùng băng dính loại tốt bịt kín lần lượt từ trên xuống dưới hai cái lỗ thở của nó lại xem lỗi tại lỗ nào.
Vâng, em hiểu ý bác. Để em sẽ làm thử nhé. 2 cái lỗ thở của em hình như là được bịt bởi 2 ống cao su mà hôm ở Ngọc Hồi bác chỉ em phải không ợ.

Ahh, từ cái vụ điện đóm em mới nhớ ra hình như xe của em bị tụi showroom để lưu kho quan ngoại lâu quá, rồi lấy về lại để lâu lâu trong showroom nên có thể tụi sale nó thao tác vậy để giữ xe. Bực cái là lúc giao xe nó chả dặn gì lại mình. Bác chỉ dẫn giúp em xem xe nó để lưu mấy tháng như thế mình phải kiểm tra lại những gì với để tránh trục trặc lặt vặt như vừa rồi. Em mới chỉ vặn chặt lại cực điện và cân lại hơi bánh xe thôi bác ạ.

Vụ cái xe hoa của bác em có được nghe giai thoại rồi, em ngưỡng mộ vụ đó lắm. Hôm nào có thời gian bác đánh Number One ra đâu đó cho tụi em thưởng lãm với nhé (b)

Bác Hardtop có thể cho ảnh chi tiết đứa con bác sinh ra lên đây được không ạ? kiểu như "khoe con" ý ạ:6:
Đừng nghe mồm thèng cha này cụ Top ới, cụ đưa lên khoe là hắn ném đá cho thủng cái Top của con cụ đới:21::))!
Vâng, em hiểu ý bác. Để em sẽ làm thử nhé. 2 cái lỗ thở của em hình như là được bịt bởi 2 ống cao su mà hôm ở Ngọc Hồi bác chỉ em phải không ợ.

Ahh, từ cái vụ điện đóm em mới nhớ ra hình như xe của em bị tụi showroom để lưu kho quan ngoại lâu quá, rồi lấy về lại để lâu lâu trong showroom nên có thể tụi sale nó thao tác vậy để giữ xe. Bực cái là lúc giao xe nó chả dặn gì lại mình. Bác chỉ dẫn giúp em xem xe nó để lưu mấy tháng như thế mình phải kiểm tra lại những gì với để tránh trục trặc lặt vặt như vừa rồi. Em mới chỉ vặn chặt lại cực điện và cân lại hơi bánh xe thôi bác ạ.
Vụ cái xe hoa của bác em có được nghe giai thoại rồi, em ngưỡng mộ vụ đó lắm. Hôm nào có thời gian bác đánh Number One ra đâu đó cho tụi em thưởng lãm với nhé (b)
Nhà cháu sẽ bốt lên mục "KHOE XE" khi cháu nó hoàn thiện ạ!!!!! Cháu chả sợ thủng tóp đâu vì nhà cháu là Hardtop mà!!!!!!!!!!!hè hè hè!!!!!

Cụ mới toe cứ thế mà chạy thôi, lưu xe thế chưa ăn thua thì đâu.

HobbyDriver viết
Em hỏi câu này khí không phải. Nguyên là xe em SF 2009 nhập Hàn xẻng, thế nên bảng cầu chì toàn chữ Hàn, không đọc được nên cũng không tự thay được. Bác HT có cách nào giúp anh em được không ạ. Chắc là nhiều bác trên OF cũng cần, ví dụ như một sơ đồ tiếng A hoặc V để sẵn trong xe (khi cần) chẳng hạn.
Mời cụ vô thớt " quà tặng cho V2=SF" nhá!!!!!!Nó ở đây ạ : http://otofun.net/showthread.php?t=106895

Chỉnh sửa cuối:

Sara

Xe máy
Bác Hardtop ơi cho em hỏi tí, xe em mới đi được 1700km, i30. Em mang ra hãng hyundai để thay dầu lần đầu tiên, thì một bác của hyundai service có bảo là để đến 5000km hẵng thay, vì dầu theo xe khi xuất xưởng rất tốt, không phải thay đâu. Bác cho em hỏi như thế có đúng không? cám ơn bác nhiều!

Bác Hardtop ơi cho em hỏi tí, xe em mới đi được 1700km, i30. Em mang ra hãng hyundai để thay dầu lần đầu tiên, thì một bác của hyundai service có bảo là để đến 5000km hẵng thay, vì dầu theo xe khi xuất xưởng rất tốt, không phải thay đâu. Bác cho em hỏi như thế có đúng không? cám ơn bác nhiều!
Cụ là gà mới nên hỏi như vậy cũng phải thôi, garage nào nói với cụ như thế thì có nghĩa là họ hiểu biết, không tham tiền và có lương tâm nghề nghiệp, cụ nên lấy nó làm garage ruột cho V2 nhà mình.
Cụ vô đây chăm chỉ vào, đọc lại những bài cũ thì chắc sẽ không phải hỏi em câu hỏi vừa rồi.

Chaien

Xe tăng
Cụ là gà mới nên hỏi như vậy cũng phải thôi, garage nào nói với cụ như thế thì có nghĩa là họ hiểu biết, không tham tiền và có lương tâm nghề nghiệp, cụ nên lấy nó làm garage ruột cho V2 nhà mình.
Cụ vô đây chăm chỉ vào, đọc lại những bài cũ thì chắc sẽ không phải hỏi em câu hỏi vừa rồi.
Thế này gọi là em đẹp dần lên trong mắt anh đấy!

Đến giờ không hiểu sao một số người vẫn không thích xe Hàn Quốc, trong khi thực tế thì sao các cụ chắc đều rõ, cán bộ tư vấn nhiệt tình...xe chất lượng tốt...kiểu dáng đẹp, khỏe khoắn, hiện đại...nội thất xịn (cứ nhìn Kia Sorento 2010 hoặc Hyundai Tucson 2010 thì rõ) ....Gara tận tình không tham tiền ....

Còn gì để nói nữa đâu nhể hê hê

thangcar

Xe hơi
Bác Hardtop cho em hỏi chút, xe getz 1.1 của em cứ đánh hết lái có tiếng kêu ken két, đặc biệt khi bắt đầu đánh lại ra khỏi chỗ đỗ, nhất là lúc mới mưa xong. Đứng ngoài xe nghe rất rõ xe em mới chạy có 1 vạn, thấy xe thằng bạn mới mua cũng bị thế. Bác cho hỏi bị sao vậy. Cám ơn bác nhiều

Bác Hardtop cho em hỏi chút, xe getz 1.1 của em cứ đánh hết lái có tiếng kêu ken két, đặc biệt khi bắt đầu đánh lại ra khỏi chỗ đỗ, nhất là lúc mới mưa xong. Đứng ngoài xe nghe rất rõ xe em mới chạy có 1 vạn, thấy xe thằng bạn mới mua cũng bị thế. Bác cho hỏi bị sao vậy. Cám ơn bác nhiều
Rất có thể chỉ là do chùng dây cu-roa bơm trợ lực tay lái, chỉ cần tăng lên là được, không phải thay, khéo mồm một tí thì không mất tiền.

Hà Tít

Xe buýt
Bác Hardtop nhớ lưu ý hộ em vụ giảm xóc cho I30 nhé. Có hàng ngoài Hyundai thì càng tốt, ko thì bác cho em xin P/N để em tự tìm cũng đc.

Bác hardtop cứu e vụ này gấp với ợ :
Getz 1.1 của em đi đc 2,3 vạn, giờ đi qua chớn, vạch giảm tốc cứ kêu phành phạch ở phía cốp sau, đi tức tưởi lắm ạ, e đã xem hết các nguyên nhân như và miếng che lốp sơ cua.... :102:
Bác xem em phải làm sao bây giờ, hay phải xuống thăm nhà bác ạ !

Sara

Xe máy
Cụ nói chí phải ạ, em quả là gà mà. Không rành nên phải hỏi cho yên tâm vì em thấy một số bác trong forums lâu rồi khuyên nên thay, vậy em mới lăn tăn hỏi cụ. Giờ em cứ chạy đến 5000 mới thay thôi. Cảm ơn cụ nhiều!

Digicams

Xe máy
Website
www.facebook.com
Bác có khám offline ko ợ ? Con SF 2004 Gold nhà em đi đường xóc 1 tý, lúc thốc ga cứ nghe "rột rột" 1 tràng từ bộ phận chuyển động nào đó phát ra, xe ì ra mất 1 lúc, sau đó hết tiếng ồn thì mới vọt lên được. E đã mang đi khám ở Huyndai gì chỗ cuối Minh Khai, nhưng không biêt bệnh gì. Họ nâng xe lên nổ máy thử thì nó lại không kêu nữa.

Bác tư vấn cho em khám ở đâu với.
Xe cụ 1 cầu hay 2 cầu???????????
Xe nhà e 2 cầu cụ ợ.
Cụ HT ơi, cụ làm ơn trả lời hộ nhà cháu trường hợp này cái :(

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ top cụ top ơi, getz 1.1 nhà cháu mới mua mà có hiện tượng này cụ ạ: Khi cắt côn chuyển số (cả lên & xuống) thì nó bị oà ga (máy đang tầm 1000vòngphút nhảy lên 1500-1800 vòng/phút mấy giây mới về 800-1000vòng phút) chẳng hiểu thế nào? Đấy là lỗi hay tất cả các xe đều thế hoặc trường hợp là cháu mới đi chưa quen ga, côn hả cụ, có nguy hiểm không/ cháu lo quá. cụ chẩn bệnh giúp cháu nhé để còn cứu kịp. Thanks cụ nhìu!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng