Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kangoora

Xe tăng
Có cụ ạ, vấn đề là nó không có định kỳ mà chỉ phát hiện thông qua kiểm tra bằng thiết bị chuyên dụng của hãng thôi, tất cả các loại máy Scan đa năng đều không có chức năng kiểm tra vòi phun.
Dạ vầng! Kụ dả nhời nhanh quá, e cảm ơn Kụ. Vậy e nên đưa Vợ II đến chỗ nào để giải quyết mấy cái bức xúc đó ạ?

Máy bị đơ

Xe điện
Chúc mừng cụ hardtop! Nhớ nạp đủ "đạn" cho súng nhá:41::41::41:
Híc! Nhà cháu ước gì được như cụ!:'(:'(:'(

chemeford

Xe đạp
nhờ bác HT chỉ giùm em cách sử dụng kính chiếu hậu trong xe chống chóa có tích hợp la bàn.khi di ban đêm em thấy rất chói,em liền nhấn công tắc nó lại hiện lên la bàn mà vẩn bị chói,em kô dám vặn gương lên xuống như ford everest vì thấy nó cứng quá.bác HT chỉ em với

Audioto

Xe tăng
Đúng rồi đó Bác, Bác cho em biết chữa chạy ở đâu và hết bao tiền với ah. Chứ cứ vừa chạy vừa đoán tốc độ như thế này thì ghê lắm.

Cảm ơn bác trước
Bác sửa tốt thì rót vodka cho em nhé :21:

nhờ bác HT chỉ giùm em cách sử dụng kính chiếu hậu trong xe chống chóa có tích hợp la bàn.khi di ban đêm em thấy rất chói,em liền nhấn công tắc nó lại hiện lên la bàn mà vẩn bị chói,em kô dám vặn gương lên xuống như ford everest vì thấy nó cứng quá.bác HT chỉ em với
Cái gương chống chói này nó làm việc hoàn toàn tự động, cái nút nhấn đó chỉ dùng để tắt hoặc bật cái la bàn thôi, nếu nó không làm việc thì có thể là bị lối rồi, bác kiểm tra xem nó có đổi màu không, nếu có xe chiếu từ phía sau, gương sẽ chuyển màu xanh lá cây nhạt, lúc nó đang đổi màu như thế mà bác vào số lùi thì nó lại trong ra như cũ.

HorsePower

Xe container
Chào Bác Hard Top.
Em mới mua xe Sonata. Nhờ Bác chi cách đi số Tự động có chế độ + và - sao cho chuẩn nhất. Vì xe mới mà em định lên Tam đảo cuối tuần này liệu có ảnh hưởng đến máy xe trong chế độ chạy rà. (Em hiểu theo kiến thức cũ rích).
Thanks Bác nhiều

Chào Bác Hard Top.
Em mới mua xe Sonata. Nhờ Bác chi cách đi số Tự động có chế độ + và - sao cho chuẩn nhất. Vì xe mới mà em định lên Tam đảo cuối tuần này liệu có ảnh hưởng đến máy xe trong chế độ chạy rà. (Em hiểu theo kiến thức cũ rích).
Thanks Bác nhiều
Cái món sử dụng số thể thao thì có lẽ phải lập thớt riêng mới nói hết được, bác tạm hiểu nôm na là nó chạy gần như số sàn, có điều không có côn và không cần côn, ở chế độ này máy tính cho phép bác chuyển số bằng tay trong một giới hạn nào đó ở thời điểm hiện tại với tải xe, mức độ chân gas.... ví dụ nếu bác để D thì tự động máy tính nó hiểu là phải vào số 1 nhưng nếu chạy số +- bác có thể lên số 2 để khởi hành. Nguyên tắc của số +- là tự động về số nhưng không tự động lên số hộ bác.
Xe hiện đại ngày nay không có chế độ chạy rà nhưng khuyến cáo của nhà SX là trong 2000km đầu tiên bác không nên chạy quá nhanh, quá tải...... và đương nhiên đi Tam Đảo là quá tải rồi.

123abc

[Tịch thu bằng lái]
bác HT cho iem hỏi là STAREX 6 chỗ iem muốn lộn lại vách ngăng cho ca bil rộng có đc ko? có phải chế choác j ko nhẩy?
xe iem khi vào ổ gà nhỏ cứ có tiếng lục cục ở bánh trước ko biết có sao ko bác ?

Chỉnh sửa cuối:
bác HT cho iem hỏi là STAREX 6 chỗ iem muốn lộn lại vách ngăng cho ca bil rộng có đc ko? có phải chế choác j ko nhẩy?
xe iem khi vào ổ gà nhỏ cứ có tiếng lục cục ở bánh trước ko biết có sao ko bác ?
Tất nhiên là làm được nhưng việc phải chế chác là không thể tránh khỏi, theo em thì chỉ phải can thiệp ở phần sàn xe thôi, không quá khó.
Về cái gầm thì cụ phải khai với em là cụ đi STAREX đời nào thì em mới bôc thuốc được.

123abc

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên là làm được nhưng việc phải chế chác là không thể tránh khỏi, theo em thì chỉ phải can thiệp ở phần sàn xe thôi, không quá khó.
Về cái gầm thì cụ phải khai với em là cụ đi STAREX đời nào thì em mới bôc thuốc được.
Iem đi đời 03 ạ. Đắm đò giặt mẹt bác cho iem hỏi là dầu phanh, dầu trục láp sau, dầu hệ thống lái thì khi nào phải thay. Xe iem mua ở bãi LÂM GIA TRANG ctm 9 vạn.

Iem đi đời 03 ạ. Đắm đò giặt mẹt bác cho iem hỏi là dầu phanh, dầu trục láp sau, dầu hệ thống lái thì khi nào phải thay. Xe iem mua ở bãi LÂM GIA TRANG ctm 9 vạn.
Đời 2003 thì thì cụ cứ thay hết lượt dầu mỡ và cả nước làm mát luôn đi. Đời này gầm treo trước rất khỏe, nó kêu thì chắc là cái giảm sóc hoặc cao su giảm chấn mòn, vỡ rồi, gầm đời này kiểm tra bắt bệnh rất dễ, cụ đừng lo.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bác Đầu Bướng xin vui lòng chỉ cho em cách sử dụng những thiết bị sau ở xe Hyundai được không ạ: Vô lăng - Chân côn - Chân phanh - Chân ga

Cảm ơn bác ạ

Bác Đầu Bướng xin vui lòng chỉ cho em cách sử dụng những thiết bị sau ở xe Hyundai được không ạ: Vô lăng - Chân côn - Chân phanh - Chân ga

Cảm ơn bác ạ
Hệch hệch!!!!!!!!! Bản xô-nát nhà cụ đã chạy ngon chưa?

Máy bị đơ

Xe điện
Hóa ra cụ Vịt voi chỉ biết sử dụng mỗi cần số thôi à:21::21::21:

Lammd

Xe tải
Bác sửa tốt thì rót vodka cho em nhé :21:

Báo các các bác xe em đã sửa xong sau 4 ngày không biết mình chạy nhanh hay chậm:102:

Bệnh sổ mũi thông thường thế mà em cứ tưởng cúm H1N1 mới chết chứ, hàng của Hyundai cũng rẻ thật

Cám ơn bác Adioto đã hướng dẫn tận tình(b)

moitoelaixe

Xe buýt
Bữa trước ngồi với bác HardTop thấy bác bảo canh đê, nhanh thế.. Chúc mừng bác có cả dép lẫn súng đồng bộ rồi nhá..

Cái mẹo tháo lắp hôm trước bác bày cho em thế mà hiệu quả phết, tối ấy đi mưa thấy còn đọng tí ti nhưng hôm sau hết ngay, rửa xe xong cũng ko thấy gì nữa. Em đang đợi hôm nào đi gặp mưa như trút nước nữa để xem sao. Tks bác nhé.

Nhân tiện em hỏi thêm bác là con gà con i10 nhà em có thể chỉnh độ nghiêng vô lăng được ko (hình như gọi là tay lái gật gù gì đó hả bác). Em thấy giờ nó nghiêng quá nên nhiều lúc đánh lái ko tiện quá, liệu có chỉnh cho nó đứng hơn lên ko bác, nếu có thì chỉnh ở đâu ợ

Máy bị đơ

Xe điện
Lanh chanh trả lời hộ cụ hardtop!
Cụ nhìn xuống phần dưới của "cổ" volant, thấy có một cái lẫy dạng như cái tay nắm cửa, cụ kéo cái lẫy đó ra là chỉnh được volant, sau đó ấn cái lẫy vào cố định là xong!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hệch hệch!!!!!!!!! Bản xô-nát nhà cụ đã chạy ngon chưa?
Khi nào xong em sẽ viết bài giới thiệu thật hoàng cháng có Credit những người có đóng góp ý kiến tư vấn như kiểu phần mềm mã nguồn mở ấy . . . trong đó có tên bác (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng