Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Godfather77

Xe điện
Cụ Hardtop ơi !em vừa đọc thớt cụ dạy mấy bác cerato bị tai biến smartkey. Tiện thể em hỏi bác luôn, i30 của em chìa thường, chỉ có nút khóa mở xe trên chìa ạ, không phải smk.Ví dụ em bị mất chìa chính ( có đk trên chìa) hoặc chìa chính bị hết pin đột xuất, luc đó phải dùng chìa sơ cua or mở bằng cơ ( còi báo động hú ầm lên) thì làm sao đề nổ để đi cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Hardtop ơi, em muốn có 1 cái camera gắn trong xe như cụ Nhà chùa! Em phải làm gì bây giờ ạ? (Cụ đừng xui em ném vỡ kính xe nhà chùa rồi thó nhé :D)
Có cầu là ắt có cung, hàng bây giờ sẵn lắm, lại rẻ hơn thời cụ Bụp chơi nhiều!

Cụ Hardtop ơi !em vừa đọc thớt cụ dạy mấy bác cerato bị tai biến smartkey. Tiện thể em hỏi bác luôn, i30 của em chìa thường, chỉ có nút khóa mở xe trên chìa ạ, không phải smk.Ví dụ em bị mất chìa chính ( có đk trên chìa) hoặc chìa chính bị hết pin đột xuất, luc đó phải dùng chìa sơ cua or mở bằng cơ ( còi báo động hú ầm lên) thì làm sao đề nổ để đi cụ nhỉ?
Nếu chìa phụ của cụ cũng là chìa Zin hoặc chìa 30 nghìn cho xe không có chìa từ thì cụ cũng làm gần như thế: dùng chìa cơ mở cửa, cắm chìa vào ổ xoay lên nắc "ON" mặc kệ cho báo động nó kêu chán thì thôi, sau ba phút cụ xoay chìa đề máy bình thường.

xedieu

Xe cút kít
Có cầu là ắt có cung, hàng bây giờ sẵn lắm, lại rẻ hơn thời cụ Bụp chơi nhiều!
Cụ ơi cho em xin cái thông tin để chuyển tiền ạ? Hay em qua chỗ cụ gửi trực tiếp được không (em gần đấy lắm, ngay chỗ Bộ Nội vụ mới ấy mà)!

TrinhMaiHa

Xe hơi
Cảm ơn thông tin bổ ích của các bác =D>

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nhân tiện nhà cụ xedieu đang cần mua, cụ Top cho em hỏi giá em xdriven giờ khoảng bao nhiêu ạ? Bữa trước có thợt cụ bẩu HD GP nhập về 100 chiếc, giá lúc đó độ >200$ thì phải ạ, nhưng em vẫn lăn tăn vụ đi dây cho em nó :(

meoluoi

Xe điện
Nếu chìa phụ của cụ cũng là chìa Zin hoặc chìa 30 nghìn cho xe không có chìa từ thì cụ cũng làm gần như thế: dùng chìa cơ mở cửa, cắm chìa vào ổ xoay lên nắc "ON" mặc kệ cho báo động nó kêu chán thì thôi, sau ba phút cụ xoay chìa đề máy bình thường.[/QUOTE]
Thế này thì tốt quá, Con Click của em có mỗi 1 cái chìa điều khiển theo xe lâu nay cứ lo đi xa HN rơi mất thì không biết làm thế nào, thế này thì em cũng đánh 1 cái chìa dắt vào ví cho yên tâm. Lâu nay nghĩ đánh chìa cũng chẳng có ích gì khi mở nó cứ kêu và không đề nổ được

Website
www.facebook.com
Nhân tiện nhà cụ xedieu đang cần mua, cụ Top cho em hỏi giá em xdriven giờ khoảng bao nhiêu ạ? Bữa trước có thợt cụ bẩu HD GP nhập về 100 chiếc, giá lúc đó độ >200$ thì phải ạ, nhưng em vẫn lăn tăn vụ đi dây cho em nó :(

hIC hic. Hồi nhà chùa oánh con camera giá cả em nó vưỡn ở trên giời mới đau.:102:

Dây nhợ thì cụ lo gì, kín bưng. Để nhà chùa chộp cái ảnh con cam trước kính xe là cụ nhòm thấy ngay.

xedieu

Xe cút kít
Em vừa qua chỗ cụ Hardtop lấy hàng về đây! Phải nói là hàng cực đẹp, chất lượng gia công rất tốt, giá quá hạt rẻ (chưa bằng 2/3 cái loại quảng cáo trên PCWorld mà tý nữa em gửi mua trong SG).

Cam này có GPS build-in nên xem lại lộ trình trên Google Earth được. Có hiển thị tốc độ trong clip nên cãi nhau với xxx được. Có cảm biến gia tốc nữa... Nói chung tính năng quá ổn. Chất lượng hình thì clip nhà chùa đã show rồi, em chưa test được!

Phương án đi dây nguồn đã có (chờ dịp rảnh rỗi đi làm), nói chung kẹp sát nẹp kính rất kín đáo! Chung kết lại là em rất hài lòng! Cảm ơn cụ Bụp và cụ Hardtop!

Tam mao

Xe máy
Cụ cho em hỏi ngu tý: cái xdriven của cụ là cái gì vậy

xedieu

Xe cút kít
Cụ cho em hỏi ngu tý: cái xdriven của cụ là cái gì vậy
Camera ghi hình gắn trên kính lái, dùng để tranh cãi khi bị xxx vẫy hoặc có va chạm... cụ ạ! Có cái này yên tâm lắm, nhất là ... cho mượn xe! :D

Website
www.facebook.com
Camera ghi hình gắn trên kính lái, dùng để tranh cãi khi bị xxx vẫy hoặc có va chạm... cụ ạ! Có cái này yên tâm lắm, nhất là ... cho mượn xe! :D

he he, đứa nào mượn xe ông đi những đâu, nói xấu gì ông trên xe, ông là ông biết hết.:D

Với điều kiện đừng để nghĩa lộ cái cam trên xe.:D

68086

Xe đạp
cái này có vẻ hay đấy nhỉ? Cụ pm cho em cái giá vừa mua nhé, nếu hợp lý em cũng chơi luôn. Khoái nhất là quả xxx bắt đè vạch mồm và vượt phải cho nó hết cãi luôn

xedieu

Xe cút kít
cái này có vẻ hay đấy nhỉ? Cụ pm cho em cái giá vừa mua nhé, nếu hợp lý em cũng chơi luôn. Khoái nhất là quả xxx bắt đè vạch mồm và vượt phải cho nó hết cãi luôn
Em pm cụ rồi đấy!

STF6718

Đi bộ
Em vừa qua chỗ cụ Hardtop lấy hàng về đây! Phải nói là hàng cực đẹp, chất lượng gia công rất tốt, giá quá hạt rẻ (chưa bằng 2/3 cái loại quảng cáo trên PCWorld mà tý nữa em gửi mua trong SG).

Cam này có GPS build-in nên xem lại lộ trình trên Google Earth được. Có hiển thị tốc độ trong clip nên cãi nhau với xxx được. Có cảm biến gia tốc nữa... Nói chung tính năng quá ổn. Chất lượng hình thì clip nhà chùa đã show rồi, em chưa test được!

Phương án đi dây nguồn đã có (chờ dịp rảnh rỗi đi làm), nói chung kẹp sát nẹp kính rất kín đáo! Chung kết lại là em rất hài lòng! Cảm ơn cụ Bụp và cụ Hardtop!
Bác ơi giá cả ntn ? và mua ở đâu ạh, E cũng muốn lắp 1 cái , bác cho E xin cái p/m !
Cám ơn !

xedieu

Xe cút kít
Bác ơi giá cả ntn ? và mua ở đâu ạh, E cũng muốn lắp 1 cái , bác cho E xin cái p/m !
Cám ơn !
Giá thì em cứ mạn phép cụ Hardtop PM cho cụ cho nó lành. Còn mua thì nhanh nhất là qua VP cụ Hardtop ở Vinaconex 9 Building (đối diện KeangNam) cụ nhá!

xedieu

Xe cút kít
Em vừa đi 1 vòng test em Xdriven này từ lúc tan làm đến giờ (bây giờ đang lên mạng up phần mềm của nó). Phải nói là cực hay! Nhất là cái quả nó chạy trên bản đồ Google Earth chế độ Hybrid phê quá! :D

Tuy nhiên nhất định phải qua 199MK đấu điện vào IG1 trên khóa điện để nó được "nuôi" 24/24 chứ không là mỗi lần bật lên nó tìm vệ tinh hơi lâu (như GPS dẫn đường vậy, mất 5-10 phút tùy thời tiết)! Thử luồn dây theo mép kính thì thấy rất đẹp, không hề lộ ra chút nào!

Hây già hay là chúng ta nhóm lại với nhau thành lập OF-X driven club đê, chia sẻ hình ảnh thu lượm tình huống trên đường, có vẻ hay đấy!

xedieu

Xe cút kít
Em vào web của nó www.ub1.co.kr download bản X-driven 1.0.7.6 mới nhất, có cái chỗ Save as file UB1 ra file AVI rồi ạ!

xedieu

Xe cút kít
Hây già hay là chúng ta nhóm lại với nhau thành lập OF-X driven club đê, chia sẻ hình ảnh thu lượm tình huống trên đường, có vẻ hay đấy!
Cụ Nhà chùa hay online lại rành cái món này, hay là đề cử cụ ấy là Chủ tịch OF-X driven club cụ nhỉ?

trienchieu12

Xe tăng
Các cụ làm quả ảnh cho anh em chiêm ngưỡng đi

Trạng thái
Thớt đang đóng