Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Carens_SX

Xe buýt
Hi bác Tóp, cho e hỏi chút ạ, về nhận diện âm thanh e biết phải nghe trưc tiếp mới phán được nhưg bác cố gắng chuẩn đoán giúp em để em mang vào bảo hành bên kia long biên bác nhé.
Tình hình là dạo này Kia Carens nhà em khi đi chậm mà đạp ga nghe tiếng máy cứ rò rò rất khó chịu,cộng với tiếng của máy điều hòa nữa ạ, và có tiếng hú hay rít gì đấy rất nhẹ từ động cơ, nói chung là khó chịu lắm ạ. Nhưng khi đủ tốc độ rồi thì máy lại êm. Kia Long Biên đã vệ sinh bướm ga cho e rồi ạ. Bác xem phán giúp e cái bệnh cụ thể để em nhờ bảo hành với ạ. E xin cảm ơn ạ.
Carens nhà em cũng bị tình trạng tương tự Beck ah, em thấy tiếng máy rò rò ở khoảng tốc độ 40km/h thôi, nếu cao hơn hay thấp hơn đều không bị, nếu tắt điều hòa đi thì cũng không bị.

Hay cái giống Carens này nó thế cụ HTop nhỉ?

Beck

Xe điện
Thế ạ, chả nhẽ bệnh này vô phương cứu chữa sao? Bác Tóp kê đơn bốc thuốc cho anh em Carens với ạ.

hunglt

Xe hơi
Bác top ơi, cho em hỏi chút: xe em forte mới chạy được 7500km nhưng đã bị dính lỗi mà sotana y20 bị thu hồi rồi (chắc do tụi nhỏ ngồi sau hay mở cửa khi em chưa mở ở trên nên bây giờ các cánh cửa sau ko mở được từ bên trong (em đã bỏ child lock ra rồi) mà vẫn chỉ mở được từ bên ngoài).
Bác cho em hỏi có cách xử lý bệnh này sao ạ có tốn kém lắm ko ạ

linhnm

Xe tải
Nếu cụ bố trí được thì ngày mai, buổi chiều cụ đưa xuống đi, em trực tiếp làm một lần cho ngon, khổ thân cụ, xe thì mới thế mà sao đen quá, hết tội này đến tình nọ.
Bẩm cụ em đợt này đang tuyển sinh nên hơi bận chút nên chiều mai chắc em lỗi hẹn với cụ rùi tiếc quá, mùi xăng xe em để ý là nó ở đằng sau xe bên lái cụ à. Nếu được thì cụ có lên HDGP vào chiều T7 không thì em vác qua luôn ạ. Em cũng chả hiểu số em đen thía lào nữa :(( hay tại em phụ tình nhiều quá =))

Thế ạ, chả nhẽ bệnh này vô phương cứu chữa sao? Bác Tóp kê đơn bốc thuốc cho anh em Carens với ạ.
Tiếng kêu thì phải làm offline các cụ nhé, mà nóng nôi thế này thì phải làm mát bằng bia. Các cụ khai tiếp đi xem xe các cụ ôố sàn hay số tự động?

Bác top ơi, cho em hỏi chút: xe em forte mới chạy được 7500km nhưng đã bị dính lỗi mà sotana y20 bị thu hồi rồi (chắc do tụi nhỏ ngồi sau hay mở cửa khi em chưa mở ở trên nên bây giờ các cánh cửa sau ko mở được từ bên trong (em đã bỏ child lock ra rồi) mà vẫn chỉ mở được từ bên ngoài).
Bác cho em hỏi có cách xử lý bệnh này sao ạ có tốn kém lắm ko ạ
Chắc trẻ nó dựt mạnh tay nên bung cái chốt nhựa thôi cụ ạ chứ bệnh này không liên quan đến việc thu hồi Y20 đâu, cùng lắm là thay cái cụm ổ khóa vài trăm cái ảnh Bác thôi mà.

Bẩm cụ em đợt này đang tuyển sinh nên hơi bận chút nên chiều mai chắc em lỗi hẹn với cụ rùi tiếc quá, mùi xăng xe em để ý là nó ở đằng sau xe bên lái cụ à. Nếu được thì cụ có lên HDGP vào chiều T7 không thì em vác qua luôn ạ. Em cũng chả hiểu số em đen thía lào nữa :(( hay tại em phụ tình nhiều quá =))
Cái vụ mùi xăng nó liên quan nhiều đến bệnh của máy đấy Linh ạ, chắc là do vụ hôn trộm vào mông xử chưa triệt để rồi. Cụ cứ lo tuyển sinh xong đi cũng được, nhân tiện em trả nợ luôn.

linhnm

Xe tải
Cái vụ mùi xăng nó liên quan nhiều đến bệnh của máy đấy Linh ạ, chắc là do vụ hôn trộm vào mông xử chưa triệt để rồi. Cụ cứ lo tuyển sinh xong đi cũng được, nhân tiện em trả nợ luôn.
Dạ vâng thế để T7 tới em lại phiền cụ vậy, cụ nhắc nợ nần giờ em mới nhớ :-" kính cụ ~o)

tusportage

Xe tải
sáng nay em có việc đi gấp ra đề xe mất hết cả điện đóm cuống cuồng chả biết cầu cứu ai nữa mồ hôi nhễ nhại ... con gái em nó bảo bố gọi cho các chú trên otofun ý .lúc đó mới nghĩ ra gọi ngay cho cụ HARDTOP cụ phán cho 1 câu sau 20 phút lại chạy rầm rầm cả ngày . CẢM ƠN CỤ HARDTOP NHIỀU NHIỀU NHÁ trong lúc mụ mẫm ăn nói có gì bất kính mong cụ bỏ qua cho nhà cháu nhé . cụ hardtop : em để quên cái đèn trần mất 3-4 ngày nên ăc quy ko còn tý điện nào giờ có nên đi xạc lại ko ạh & tất cả các phần liên quan đến điện đóm có cần phải cho đi viện kiểm tra ko ahj .cụ cho em tý ý kiến nhé

Maicon Phang

Xe hơi
Lâu rồi sau vụ xăng A95 ở Hà Nội, em lại phải nhờ đến cụ HardTop.
Xem em Kia Morning, từ trước đến nay điều hòa rất mát, hôm qua và hôm nay trời Hà Nội toàn 48-49 oC (xe báo thế), buổi sáng em đi thì điều hòa vẫn bình thường, nhưng đến trưa xe để nắng, rất nóng, thì khi em vào xe bật điều hòa thì chỉ mát được độ 2 phút thôi em để 25 oC, sau đó thổi khí không mát (giống như tắt AC), em cho hạ nhiệt độ xuống 18 cũng ko ăn thua gì. Sau đó em tắt AC chỉ để gió và hạ kính, khoảng 3 phút sau thì bật lại AC thì nó cũng chỉ mát được 2-3 phút rồi lại nóng. Em cứ để kệ nó thì đi được khoảng 25 phút thì nó lại mát trở lại bình thường.
Hiện tượng này bị 2 hôm liên tiếp rồi, cứ buổi sáng thì không sao nhưng cứ để xe ngoài nắng nóng buổi trưa như 2 hôm vừa rồi là bị.
Em không hiểu hiện tượng này xe có bị bệnh gì không? Mong cụ tư vấn và cho giải pháp khác phục.
Thank cụ!

Chỉnh sửa cuối:
Lâu rồi sau vụ xăng A95 ở Hà Nội, em lại phải nhờ đến cụ HardTop.
Xem em Kia Morning, từ trước đến nay điều hòa rất mát, hôm qua và hôm nay trời Hà Nội toàn 48-49 oC (xe báo thế), buổi sáng em đi thì điều hòa vẫn bình thường, nhưng đến trưa xe để nắng, rất nóng, thì khi em vào xe bật điều hòa thì chỉ mát được độ 2 phút thôi em để 25 oC, sau đó thổi khí không mát (giống như tắt AC), em cho hạ nhiệt độ xuống 18 cũng ko ăn thua gì. Sau đó em tắt AC chỉ để gió và hạ kính, khoảng 3 phút sau thì bật lại AC thì nó cũng chỉ mát được 2-3 phút rồi lại nóng. Em cứ để kệ nó thì đi được khoảng 25 phút thì nó lại mát trở lại bình thường.
Hiện tượng này bị 2 hôm liên tiếp rồi, cứ buổi sáng thì không sao nhưng cứ để xe ngoài nắng nóng buổi trưa như 2 hôm vừa rồi là bị.
Em không hiểu hiện tượng này xe có bị bệnh gì không? Mong cụ tư vấn và cho giải pháp khác phục.
Thank cụ!
Xăng cộ không liên quan đến việc này cụ nhé, nhà cháu dự là xe cụ bị nạp gas điều hòa nó hơi quá tay nên áp suất cao quá ngưỡng cho phép khi gặp nhiệt độ cao và ECU ngắt điều hòa cho đến khi áp suất trở lại bình thường. Ngoài ra có thể xe cụ bị hỏng cái "cầu chì nhiệt" nằm ở lốc điều hòa, nếu nóng quá cái cầu chì này cũng tự ngắt nhưng nó ngắt sớm quá do bị lỗi SX. Online nhà cháu chỉ phán được có như vậy, muốn cụ thể thì phải đi viện cụ nhé. Nếu cụ lọ mọ một tí thì cụ có thể thử bằng cách xả bớt gas ở cái nút mà danh da trời hình tròn có chữ "L" trong khoang máy phía bên phải.

Carens của e là AT 2.0 bác ạ. Ah, bác Hartop cho em xin cái cục sắt của cụ với ạ.em cảm ơn.
Em đã đọc kỹ lại mô tả của cụ về hiện tượng nhưng em đành phải nói "bó tay" vì tiếng ồn như thế em không thể làm online thế này được, có quá nhiều nguyên nhân có thể gây ồn như thế.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Xăng cộ không liên quan đến việc này cụ nhé, nhà cháu dự là xe cụ bị nạp gas điều hòa nó hơi quá tay nên áp suất cao quá ngưỡng cho phép khi gặp nhiệt độ cao và ECU ngắt điều hòa cho đến khi áp suất trở lại bình thường. Ngoài ra có thể xe cụ bị hỏng cái "cầu chì nhiệt" nằm ở lốc điều hòa, nếu nóng quá cái cầu chì này cũng tự ngắt nhưng nó ngắt sớm quá do bị lỗi SX. Online nhà cháu chỉ phán được có như vậy, muốn cụ thể thì phải đi viện cụ nhé. Nếu cụ lọ mọ một tí thì cụ có thể thử bằng cách xả bớt gas ở cái nút mà danh da trời hình tròn có chữ "L" trong khoang máy phía bên phải.
.
Em chào anh họ: Em đang xử lý xe của bác Mãi Còn Phang đây, tí nữa em bá cáo tình hình

@ 9h35 phút: Gas nạp thừa hơn tiêu chuẩn một chút, vừa xả bới (cụ đầu bướng phán rất chuổn)

Chỉnh sửa cuối:

HoangDM

Xe đạp
Tối qua, đang đi đoạn ngã 3 Pháp Vân thì xe của em bị đứt dây curoa tổng - xe Huyndai Starex. May quá khi xem theat này thấy hay nên lưu lại số của bác Hardtop, gọi ngay cho bác ấy để xin ý kiến. Được bac Top cho ý kiến nên em mạnh dạn "cưỡi" vợ 2 - mặc dù hơi mệt vì không còn trợ lực lái, phanh và cả điều hòa nữa - vào gửi tại Huyndai Giai Phóng. Lúc đầu định gọi cứu hộ vì sợ không dám lái!. Sáng nay, vợ 2 em đã được các bác bên Huyndai Giải Phóng sửa xong rồi. Cảm ơn bác Hardtop nhiều nhiều.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
@ Bác Đầu Bướng: Bây giờ là 15h00 bác Mãi Còn Phang vừa đi test xe chán chê về: đã khỏi bệnh :D xả bớt gas ra là xong (em hoàn thành nhiệm vụ xả gas Free rồi ạ :D)

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
@ Bác Đầu Bướng: Bây giờ là 15h00 bác Mãi Còn Phang vừa đi test xe chán chê về: đã khỏi bệnh :D xả bớt gas ra là xong (em hoàn thành nhiệm vụ xả gas Free rồi ạ :D)
Hơ, xe nhà chùa bị y chang. Hiện tại đang xả bớt gas ở HD GP.:102: Chả biết khi lốc chạy, áp suất hút là 5kg/cm2 thì là ít hay nhiều hử lão Vòi?

Mình phục mình quá cơ!!!!!!!! Phán mấy câu vớ vẩn têế mà đúng mới tai chứ! Nhà cháu ưự tiếp là sau khi chạy thử, thế nào cũng có vài chai bia bị khai tử.

Maicon Phang

Xe hơi
Mình phục mình quá cơ!!!!!!!! Phán mấy câu vớ vẩn têế mà đúng mới tai chứ! Nhà cháu ưự tiếp là sau khi chạy thử, thế nào cũng có vài chai bia bị khai tử.
Bây h em mới vào báo cáo tình hình! Tình hình nó là OK! he he chẳng biết nói gì hơn là cảm ơn cụ HardTop rất rất nhiều! Sáng em gặp được cụ Vietvoiz thấy cái máy Laptop của cụ ấy là vào xem cụ Hard trả lời em thế nào, thế là em bảo cụ Vietvoiz thử xem bài trả lời của cụ và thế là Correct.
Lần đầu gặp cụ thì đã thấy 2 chữ "dễ tính" in trên trán của cụ rồi!
Tiếp xúc thêm 1 lúc thì thấy đúng thế thật. Cụ Free quả đo và xả gas làm em ngại quá!
Thank cụ và anh em bên đó nhiều nhiều. Hi vọng Gara của cụ sẽ giữ gin và phát huy như hiện tại, sẽ làm chỗ dựa cho a e

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bây h em mới vào báo cáo tình hình! Tình hình nó là OK! he he chẳng biết nói gì hơn là cảm ơn cụ HardTop rất rất nhiều! Sáng em gặp được cụ Vietvoiz thấy cái máy Laptop của cụ ấy là vào xem cụ Hard trả lời em thế nào, thế là em bảo cụ Vietvoiz thử xem bài trả lời của cụ và thế là Correct.

Lần đầu gặp cụ thì đã thấy 2 chữ "dễ tính" in trên trán của cụ rồi!
Tiếp xúc thêm 1 lúc thì thấy đúng thế thật. Cụ Free quả đo và xả gas làm em ngại quá!
Thank cụ và anh em bên đó nhiều nhiều. Hi vọng Gara của cụ sẽ giữ gin và phát huy như hiện tại, sẽ làm chỗ dựa cho a e
Em kiến nghĩ là cụ đứng ra tổ chức bữa Beeer mời cụ Đầu Bướng đi (em chả tiền :D), em với cụ ấy là anh em họ mà chưa gặp nhau bao giờ mới chán chứ

Maicon Phang

Xe hơi
Em kiến nghĩ là cụ đứng ra tổ chức bữa Beeer mời cụ Đầu Bướng đi (em chả tiền :D), em với cụ ấy là anh em họ mà chưa gặp nhau bao giờ mới chán chứ
He he E thì em dạo này cũng có nhiều thời gian rất han hanh được mời 2 cụ, quan trọng là thời gian của các cụ. Cụ HardTop thì thấy nay đây mai đó suốt, còn cụ Vietvoiz thì chắc ko dám bỏ Gara cho các chú đc

He he E thì em dạo này cũng có nhiều thời gian rất han hanh được mời 2 cụ, quan trọng là thời gian của các cụ. Cụ HardTop thì thấy nay đây mai đó suốt, còn cụ Vietvoiz thì chắc ko dám bỏ Gara cho các chú đc
Cái gì chứ bia thì nhá cháu kiểu gì cũng chơi được một quai mà không hề hấn gì, chỉ đỏ mặt thôi.
Nhà cháu lại dự chuẩn rồi đấy nhẩy!!!!

minhconspq

Xì hơi lốp
Thưa cụ HT xe của em là KiaMorning muốn cài đặt lại chế độ tự động khóa cửa xe.
Xe của em chỉ tự động khóa cửa khi đạt tốc độ 40km/h giờ em muốn thay đổi xuống chỉ còn 15-20 km/h và có tự thể cài được tự động mở cửa khi dừng lại được không ạ và làm ở đâu ạ?
Cảm ơn cụ trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng