Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

luongtk

Xe tải
Họ nói đúng nhưng chưa đủ cụ ạ, có thể do lỗi của một trong các cảm biến nó cũng báo lỗi hoặc thậm chí hỏng hộp Đk trung tâm hoặc đứt cầu chì nó cũng sáng cái đèn đó. Mà xe cụ là xe gì thế??? Cụ mang vào hãng người ta cắm máy Scan vào là ra bệnh ngay, khỏi phải bói nhầm sinh ra bói bù......:21::21::21::21:[/QUOTE]

Xe em là Hyundai Tucson 2010 bác ạ! Bây giờ mang vào đâu được bác? mang qua chỗ bác ở GP được không? em cũng hay đi qua đường đó ạ!

duongtm

Xe tăng
Cụ hardtop phán bệnh như thần, em phong bác là thần y.
em tháo nắp ca bo ra xem thì chẳng thấy con cảm biến nhiệt ngoài trời đâu cả chỉ còn lại 2 cái ngoe. Chẳng biết thàng nào cắt pheng mất của em từ bao giờ.
Em vừa lắp con cảm biến nhiệt vào phát con vợ em cười với em ngay, em kiểm tra lại theo cách cụ chỉ dẫn ban đầu thấy báo "00" như thế là OK cụ nhệ.
Tổng thiệt hại mất 2 chăm thôi cụ ạ.
Em đãi cụ (b)
Hợ, carem nịnh kinh.

Tiện thể bác top cho em hỏi là bấm bấm cái OFF với mode là khi đi hay đỗ ạ. Hôm trước đang tắc đường trên Chùa Bộc chợt nhớ ra thớt này quay xuống bấm bấm thì chẳng thấy mã lỗi gì cả. Quê thế :21: :21: :21:

duongtm

Xe tăng
Xe em là Hyundai Tucson 2010 bác ạ! Bây giờ mang vào đâu được bác? mang qua chỗ bác ở GP được không? em cũng hay đi qua đường đó ạ!
Em dự là bác mang qua Viglacera tiện hơn, vỉa hè rộng hơn mà :21: :21: :21:

Tucson 2010 chưa có phần mềm để SC, tuy nhiên cụ cứ đến đó cũng được, em sẽ kêu anh em dùng phần mềm của mác xe khác để check, em nghĩ là làm được.

Hợ, carem nịnh kinh.

Tiện thể bác top cho em hỏi là bấm bấm cái OFF với mode là khi đi hay đỗ ạ. Hôm trước đang tắc đường trên Chùa Bộc chợt nhớ ra thớt này quay xuống bấm bấm thì chẳng thấy mã lỗi gì cả. Quê thế :21: :21: :21:
Chạy hay dừng đều được, có điều bác nên dừng vì phải dùng cả hai tay, một tay giữ, một tay bóp thì tay đâu mà lái xe nữa :21::21::21:

duongtm

Xe tăng
Chạy hay dừng đều được, có điều bác nên dừng vì phải dùng cả hai tay, một tay giữ, một tay bóp thì tay đâu mà lái xe nữa :21::21::21:
Thế thì không ổn lắm bác ợ, em chẳng thấy nó phản ứng gì, chỉ thấy chuyển mode như thường lệ thôi.

Em thử lúc tắc đường mà bác, có phải lái gì đâu :6:

WinAuto

Xe hơi
Chúc mừng cụ mới mua xe!!!! Xe mới mua thì cụ cứ thoải mái mà cưỡi đi, đừng bận tâm điều gì ngoài chuyện đổ xăng cho đến 6000 km. Chìa khóa cũng thế, có chỗ tháo pin nhưng mặc, cụ cứ kệ nó. Hãng có bán Pin xịn, 30.000VNĐ 1 viên.
Nhưng nếu để pin trong chìa khóa dự phòng để lâu không dùng đến thì có bị ảnh hưởng đến chìa khóa không cụ, vì ở VN độ ẩm lớn lắm ah.

Thế thì không ổn lắm bác ợ, em chẳng thấy nó phản ứng gì, chỉ thấy chuyển mode như thường lệ thôi.

Em thử lúc tắc đường mà bác, có phải lái gì đâu :6:
Chắc tại cụ thao tác chưa đúng thôi chứ đã nhấn và giữ nút "OFF" rồi thì "MODE" làm sao mà chạy được nữa, nó chỉ chạy chương trình test vài giây rồi đưa ra màn hình trống với 2 con số nhấp nháy, nếu "00" là phình phường.

Nhưng nếu để pin trong chìa khóa dự phòng để lâu không dùng đến thì có bị ảnh hưởng đến chìa khóa không cụ, vì ở VN độ ẩm lớn lắm ah.
Cụ bỏ pin ra em e rằng nó còn chết nhanh hơn đấy.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
:21: Cụ WinAuto lại cứ nghĩ Pin SMK nó như pin con thỏ bị chảy nước khi không dùng ấy nhể :)). Như kiểu ác quy khô và nước ấy cụ:21:, cụ cẩn thận thì dùng luân phiên nhau cụ ạ!!!

duongtm

Xe tăng
Chắc tại cụ thao tác chưa đúng thôi chứ đã nhấn và giữ nút "OFF" rồi thì "MODE" làm sao mà chạy được nữa, nó chỉ chạy chương trình test vài giây rồi đưa ra màn hình trống với 2 con số nhấp nháy, nếu "00" là phình phường.
Em làm được rồi bác ah :) :) :)

Máy nó báo là "Điều hòa của anh không có vấn đề gì ạ". Cảm ơn bác nha

wahackvn

Xe tải
Bác Hardtop cho em hỏi: xe em i30cw có phím bấm nghe điện thoại trên vô lăng. Làm thế nào để kết nối bluetooth cho hệ thống điện thoại trên xe ạ ?

Em cám ơn,.

wahackvn

Xe tải

mauxehoi

Xe máy
Cái đó để sử dụng chế độ handfree với cái jack đi kèm theo xe đó cụ ạ.
i30 không có bluetooth ạ

chipper

Xe đạp
Bác HT cho e hỏi, con getz 1.1 của em có khoá điện liền với chìa theo xe. em thử bấm khoá cửa điện, sau đó cắm chìa cơ vào ổ trên cánh để mở thì còi báo động nó kêu um lên, muốn tắt phải bấm vào chìa điện. Mà chỉ có 01 chìa điện và 01 chìa thường theo xe. Nếu zun zủi hôm nào đel mất chìa điện, mở cửa bằng chìa cơ thì nó kêu đến hết Acquy hả bác... :^)

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Bác HT cho e hỏi, con getz 1.1 của em có khoá điện liền với chìa theo xe. em thử bấm khoá cửa điện, sau đó cắm chìa cơ vào ổ trên cánh để mở thì còi báo động nó kêu um lên, muốn tắt phải bấm vào chìa điện. Mà chỉ có 01 chìa điện và 01 chìa thường theo xe. Nếu zun zủi hôm nào đel mất chìa điện, mở cửa bằng chìa cơ thì nó kêu đến hết Acquy hả bác... :^)
Nếu chìa khóa điều khiển phải có 02 cái giống nhau chứ cụ, em dự rằng cụ bị xơi mất một rồi, vì xe em có 02 chìa khóa điện điều khiển giống nhau

chipper

Xe đạp
Nếu chìa khóa điều khiển phải có 02 cái giống nhau chứ cụ, em dự rằng cụ bị xơi mất một rồi, vì xe em có 02 chìa khóa điện điều khiển giống nhau
chìa của cụ nút bấm liền thân chìa hay rời ra hả cụ, nó lấy cái chìa để làm jì nhỉ, định nhảy xe của e ợ!!!!

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Chào bác Hardtop, em cũng hay quên nên chỉ ngại đến hẹn bảo dưỡng 6000Km gì đó không nhớ ra để đi làm, có thể cài được phần nhắc nhở này k bác? Vì 2B nhà em cũng có chức năng này, đến hạn thay dầu là nó nháy.
Cái vụ lắp kích điện của cụ thế nào rồi? Có gì hay bác chỉ giáo anh em với nhá, Tks bác!

Hà Tít

Xe buýt
Bác Tốp cho em hỏi với: xe chạy khoảng gần 2 vạn thì đã ảnh hưởng đến giàn cò chưa? Vì mấy hôm nay xe em nghe có tiếng lách tách, mà lúc đó máy đã nóng và em đã tắt điều hòa, ko biết có phải do giàn cò ko?

thinn

Xe máy
Em mạo muội hóng hớt tí nhé
Em nhận xe mới cũng chỉ có một chìa điền và một cơ (chìa điện chuẩn có nút bấm bên cạnh chìa) khi đã khoá cửa bằng khoá điện (chìa điện) nếu cụ dùng chìa cơ mở nó kêu dinh lên sau 30 giây sẽ tắt, ứ đợi hết ắc quy đâu. Khi ấy có cắm chìa cơ vào cũng không đề được ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng