Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ Tóp cụ Tóp! Hum trước anh em nó có kiểm tra cao su chân máy không cụ nhể! Bên Box kia có cụ bị rung máy do cao su chân máy:6::6::6:
Em đang đau đầu vụ này mà chưa có thuốc đây, chân máy chính em kiểm tra rồi cụ ạ, mà chân máy thì lúc nào cũng rung chứ chả nóng lạnh gì sất!

honda

Xe buýt
Em đang đau đầu vụ này mà chưa có thuốc đây, chân máy chính em kiểm tra rồi cụ ạ, mà chân máy thì lúc nào cũng rung chứ chả nóng lạnh gì sất!
Thế thì em cũng phải chờ rùi bác Huy ơi. Xe Getz 1.4 AT em cũng đã thay Bugi, lọc xăng, lọc gió mới chính hãng. Em đang tính hay lại phải vệ sinh toàn bộ cổ hút, mua chai xúc béc đổ vào bình xăng. Mùa lạnh đi khó chịu lắm

wahackvn

Xe tải
Cháu thấy thớt của cụ 65 trang mà không có thời gian đọc được. Cháu xin hỏi cụ một vài câu hỏi ngắn vì cháu mới mua xe i30cw

1. Xe có hai chìa khóa smartkey, cháu đang dùng 1 chìa, còn một chìa cất đi, cho cháu hỏi chìa cất đi có phải tháo pin ra không? Hay vẫn cất đi bình thường (vì cháu không thấu chỗ nào tháo pin ra cả)

2. Xe mới mua có phải thay dầu, thay nước rửa kính... hay không? hay là cứ chạy đến 5, 6000 km rồi mới thay cả thể?

3. Xe mới mua thế này có phải mang đi kiểm tra cái gì không? Cháu mới lấy được 1 tuần, đi lại thì bình thường.

Xin cám ơn.

Cháu thấy thớt của cụ 65 trang mà không có thời gian đọc được. Cháu xin hỏi cụ một vài câu hỏi ngắn vì cháu mới mua xe i30cw

1. Xe có hai chìa khóa smartkey, cháu đang dùng 1 chìa, còn một chìa cất đi, cho cháu hỏi chìa cất đi có phải tháo pin ra không? Hay vẫn cất đi bình thường (vì cháu không thấu chỗ nào tháo pin ra cả)

2. Xe mới mua có phải thay dầu, thay nước rửa kính... hay không? hay là cứ chạy đến 5, 6000 km rồi mới thay cả thể?

3. Xe mới mua thế này có phải mang đi kiểm tra cái gì không? Cháu mới lấy được 1 tuần, đi lại thì bình thường.

Xin cám ơn.
Chúc mừng cụ mới mua xe!!!! Xe mới mua thì cụ cứ thoải mái mà cưỡi đi, đừng bận tâm điều gì ngoài chuyện đổ xăng cho đến 6000 km. Chìa khóa cũng thế, có chỗ tháo pin nhưng mặc, cụ cứ kệ nó. Hãng có bán Pin xịn, 30.000VNĐ 1 viên.

carem2008

Xe đạp
Trước hết cụ chạy chương trình tự chẩn đoán rồi báo lại em kết quả, thao tác: Bấm và giữ nút "OFF" + bấm nhanh 4 lần nút "MODE" xem nàn hình nó báo cái gì. Nếu không có vụ báo -40 độ C mà chỉ báo 20 độ thì là hỏng cảm biến nhiệt độn ngoài trời ở mũi xe nhưng nếu nó báo cả -40 thì có thể hỏng cả cái cụm điều khiển điều hoà cụ ạ. Cái cảm biến thif có thể mua của Hyundai lắp vào được, có chăm mấy thôi mà.
Em mời cụ ly (c) buổi sáng .
Em làm theo hướng dẫn của cụ thì trên màn hình nó chi hiện duy nhất một sô 13 và nó cứ nháy hoài.

Em mời cụ ly (c) buổi sáng .
Em làm theo hướng dẫn của cụ thì trên màn hình nó chi hiện duy nhất một sô 13 và nó cứ nháy hoài.
Thế là chuẫn rồi đấy, xe cụ bị lỗi số 13, để em giở sách ra xem nó là nỗi gì nhá!!!!

Em nó bị lỗi ở cảm biến nhiệt độ ngoài trời (mũi xe) trong tình trạng bị hở mạch, nghĩa là đứt dây, tuột giắc hoặc chết cảm biến. Cụ có thể nhờ ai đó hoặc chính cụ dùng đồng hồ đo cái giắc điện đó, khi chìa khóa bật ON mà nó có điện áp 5v DC thì đích thịlaf cái cảm biến chết, ngược lại thì kiểm tra dây xe có em chuột nào cắn không.

Chỉnh sửa cuối:

carem2008

Xe đạp
Thế là chuẫn rồi đấy, xe cụ bị lỗi số 13, để em giở sách ra xem nó là nỗi gì nhá!!!!

Em nó bị lỗi ở cảm biến nhiệt độ ngoài trời (mũi xe) trong tình trạng bị hở mạch, nghĩa là đứt dây, tuột giắc hoặc chết cảm biến. Cụ có thể nhờ ai đó hoặc chính cụ dùng đồng hồ đo cái giắc điện đó, khi chìa khóa bật ON mà nó có điện áp 5v DC thì đích thịlaf cái cảm biến chết, ngược lại thì kiểm tra dây xe có em chuột nào cắn không.
Cảm ơn cụ rất nhiều ! Cụ đúng là từ điển bách khoa

Em tự kiểm tra xem, có gì em lại ới cụ nhe

carem2008

Xe đạp

Cụ hardtop phán bệnh như thần, em phong bác là thần y.
em tháo nắp ca bo ra xem thì chẳng thấy con cảm biến nhiệt ngoài trời đâu cả chỉ còn lại 2 cái ngoe. Chẳng biết thàng nào cắt pheng mất của em từ bao giờ.
Em vừa lắp con cảm biến nhiệt vào phát con vợ em cười với em ngay, em kiểm tra lại theo cách cụ chỉ dẫn ban đầu thấy báo "00" như thế là OK cụ nhệ.
Tổng thiệt hại mất 2 chăm thôi cụ ạ.
Em đãi cụ (b)

mazda626

Xe buýt
Cụ Hát cho nhà cháu hỏi vơi ạ....
Nhà cháu đi I30 CW. Khi mới lấy xe, nhà cháu đeo chìa khóa đi ra ngoài thì xe nó có tiếng Bíp bíp kêu cảnh báo KeyOUT, nhưng dạo này ko thấy tiếng bíp bíp cảnh báo nữa (đèn báo trên táp Lô vẫn sáng), xe nhà cháu có sao ko ạ??cháu sợ bị đứt hay hỏng cái gì đấy mà ko biết (hôm qua nhà cháu mở nắp cabô để bổ sung nước rửa kính, thấy có tổ chuột bên trong ạ)..

lai xe lu

Xe buýt
bác HT cho em hỏi vợ 2 em I30 pre trên nắp tapo ( em không biết gọi thế có đúng không) bên ghế phụ có chữ ABS airbag nhưng không thấy cái lỗ để túi khí bung ra ( em thấy các xe hãng khác có cái nắp) không lẽ để túi khí bung ra thì phải bật nguyên cái nắp tapo lên à hay vợ 2 em không có túi khí bên phụ

Cụ Hát cho nhà cháu hỏi vơi ạ....
Nhà cháu đi I30 CW. Khi mới lấy xe, nhà cháu đeo chìa khóa đi ra ngoài thì xe nó có tiếng Bíp bíp kêu cảnh báo KeyOUT, nhưng dạo này ko thấy tiếng bíp bíp cảnh báo nữa (đèn báo trên táp Lô vẫn sáng), xe nhà cháu có sao ko ạ??cháu sợ bị đứt hay hỏng cái gì đấy mà ko biết (hôm qua nhà cháu mở nắp cabô để bổ sung nước rửa kính, thấy có tổ chuột bên trong ạ)..
Có thể chuột nó xơi mất cái dây điện ở cái còi báo động nằm trong tai xe bên trái, phía sau cái đèn pha rồi cụ ạ.

bác HT cho em hỏi vợ 2 em I30 pre trên nắp tapo ( em không biết gọi thế có đúng không) bên ghế phụ có chữ ABS airbag nhưng không thấy cái lỗ để túi khí bung ra ( em thấy các xe hãng khác có cái nắp) không lẽ để túi khí bung ra thì phải bật nguyên cái nắp tapo lên à hay vợ 2 em không có túi khí bên phụ
Cụ có thấy con gà con nó sẽ chui ra ở chỗ nào của quả trứng không???? Cái xe của cụ cũng thế, cái chữ SRS AIRBAG là nó cảnh báo cụ đừng có gắn cái gì lên khu vực đó, khi túi khí nổ nó sẽ đập vỡ mẹt người ngồi ghế phụ (mà thường là gấu):)):)):)), ngoài ra nó cũng cảnh báo cụ nên hạn chế đâm xe vì thiệt hại cao hơn loại khác, cụ sẽ phải thay nguyên cả cái mặt táp lô to tướng cộng với vô số thứ đắt tiền khác.:21::21::21:

Cuabien

Xe điện
Cụ có thấy con gà con nó sẽ chui ra ở chỗ nào của quả trứng không???? Cái xe của cụ cũng thế, cái chữ SRS AIRBAG là nó cảnh báo cụ đừng có gắn cái gì lên khu vực đó, khi túi khí nổ nó sẽ đập vỡ mẹt người ngồi ghế phụ (mà thường là gấu):)):)):)), ngoài ra nó cũng cảnh báo cụ nên hạn chế đâm xe vì thiệt hại cao hơn loại khác, cụ sẽ phải thay nguyên cả cái mặt táp lô to tướng cộng với vô số thứ đắt tiền khác.:21::21::21:
Em bình chọn câu này là câu trả lời hay nhất trong 3 thớt tư vấn của cụ ! :)):)):))

mazda626

Xe buýt
Có thể chuột nó xơi mất cái dây điện ở cái còi báo động nằm trong tai xe bên trái, phía sau cái đèn pha rồi cụ ạ.
Thank cụ, hôm nào cụ rảnh, cháu mang vợ qua cụ xem giúp nhà cháu được ko ợ??Để điện hở thế có ảnh hưởng tới hệ thống ko cụ??:^):^)

Thần Tài

Xe điện
Lắp được và đương nhiên cụ phải dùng thêm rơ le + cầu chì, không cần công tắc thêm, cụ có thể lấy đường điều khiển từ đèn sương mù cho nó lành. Vấn đề ở chỗ là cụ lựa chọn loại đèn nào để có khả năng chiếu xa 40~50 mét. Tuyệt đối không nên dùng HID.
Cám ơn cụ, vụ HID thì đọc nhiều bài của cụ nên thấm nhuần rồi. Nhưng có điều nếu đấu vào công tắc Sương mù thì khi muốn dùng sương mùa thì phải bật cả nó cũng bất tiện cụ nhỉ, nhiều khi vào ngõ chỉ bật mỗi đèn sương mù mà.

saphia1115

Xe buýt
Bác tóp ơi, cái Choách choách là cái gì thế? cả cái self gì gì đó nữa, tác dụng thế nào vậy, KF có xài đc không ạ? em ngu ngơ mấy món này quá!

lai xe lu

Xe buýt
Cụ có thấy con gà con nó sẽ chui ra ở chỗ nào của quả trứng không???? Cái xe của cụ cũng thế, cái chữ SRS AIRBAG là nó cảnh báo cụ đừng có gắn cái gì lên khu vực đó, khi túi khí nổ nó sẽ đập vỡ mẹt người ngồi ghế phụ (mà thường là gấu):)):)):)), ngoài ra nó cũng cảnh báo cụ nên hạn chế đâm xe vì thiệt hại cao hơn loại khác, cụ sẽ phải thay nguyên cả cái mặt táp lô to tướng cộng với vô số thứ đắt tiền khác.:21::21::21:[/quote]

Hì Hì :):) bác HT trình độ chuyên môn cao lại còn hóm hỉnh nữa , bác mà đẹp zai nữa là khối cô lăn xả vào đòi bác khám bệnh đấy..:21::21::21: có dịp nào em phải diện kiến bác HT mới được

wahackvn

Xe tải
Chúc mừng cụ mới mua xe!!!! Xe mới mua thì cụ cứ thoải mái mà cưỡi đi, đừng bận tâm điều gì ngoài chuyện đổ xăng cho đến 6000 km. Chìa khóa cũng thế, có chỗ tháo pin nhưng mặc, cụ cứ kệ nó. Hãng có bán Pin xịn, 30.000VNĐ 1 viên.
Cụ HardTop nói thế này nhà cháu yên tâm bon bon trên đường rồi . xin cám ơn cu. Đã vote cụ rồi

luongtk

Xe tải
Đèn cảnh báo áp suất lốp!

Bác Hát ơi!!!

Bác làm ơn cho em hỏi là cái đèn cảnh bảo áp suất lốp của em hôm nay đột nhiên nó sáng (hình mặt cắt ngang của cái lốp, có cái dấu ! ở giữa - không hiểu có phải nó là cảnh báo áp suất lốp không nữa - vì sách HD của em toàn tiếng xẻng ạ!)

Em tưởng là lốp non, đi bơm thì thấy cả 4 lốp đều là 3kg. Xả đều xuống còn 2.3kg thì đèn vẫn sáng.

Em hỏi bên bán xe nó bẩu là hơi cả 4 lốp không đều thì đèn cảnh bảo cũng sáng.

Bác cho em lời tư vấn với ạ!
Thanks bác trước!

mazda626

Xe buýt
Bác Hát ơi!!!

Bác làm ơn cho em hỏi là cái đèn cảnh bảo áp suất lốp của em hôm nay đột nhiên nó sáng (hình mặt cắt ngang của cái lốp, có cái dấu ! ở giữa - không hiểu có phải nó là cảnh báo áp suất lốp không nữa - vì sách HD của em toàn tiếng xẻng ạ!)

Em tưởng là lốp non, đi bơm thì thấy cả 4 lốp đều là 3kg. Xả đều xuống còn 2.3kg thì đèn vẫn sáng.

Thanks bác trước!
Cụ kiểm tra lốp dự phòng xem, em một lần cũng bị, kiểm tra lốp dự phòng, bơm 2.2 lốp dự phòng là Okie

Thank cụ, hôm nào cụ rảnh, cháu mang vợ qua cụ xem giúp nhà cháu được ko ợ??Để điện hở thế có ảnh hưởng tới hệ thống ko cụ??:^):^)
Điện nào mà chả nguy hiểm cụ ơi!!! Cụ đi làm sớm đi!

Bác tóp ơi, cái Choách choách là cái gì thế? cả cái self gì gì đó nữa, tác dụng thế nào vậy, KF có xài đc không ạ? em ngu ngơ mấy món này quá!
Cái choách choách là cái cài đặt để bấm khóa cửa 2 phát thì nó kêu lên một tiếng báo là cửa đã khóa của một số loại xe KIA và Hyundai. Selfleverlize là cái giảm sóc tự nâng gầm của xe Santafe cụ ạ.

Hì Hì :):) bác HT trình độ chuyên môn cao lại còn hóm hỉnh nữa , bác mà đẹp zai nữa là khối cô lăn xả vào đòi bác khám bệnh đấy..:21::21::21: có dịp nào em phải diện kiến bác HT mới được[/QUOTE]

Trên OF em có ảnh đới, cụ sợt ra xem em có đẹp zai không.

Bác Hát ơi!!!

Thanks bác trước!
Họ nói đúng nhưng chưa đủ cụ ạ, có thể do lỗi của một trong các cảm biến nó cũng báo lỗi hoặc thậm chí hỏng hộp Đk trung tâm hoặc đứt cầu chì nó cũng sáng cái đèn đó. Mà xe cụ là xe gì thế??? Cụ mang vào hãng người ta cắm máy Scan vào là ra bệnh ngay, khỏi phải bói nhầm sinh ra bói bù......:21::21::21::21:

Trạng thái
Thớt đang đóng