Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuột 74

Xe điện
:102:bác ht ! e voka cho bác nhưng không được,bác cho e nợ nhé

VietHongHoang

Xe hơi
Bác Hard Top cho em hỏi nhờ 1 chút: Xe em mấy hôm nay, khi đạp phanh có tiếng kêu cạch nhỏ, trước kia thì không bị. Không biết nó có vấn đề gì không hả bác. Bác giúp em với. Xe em KM AT.
Thanks bác.

Chào bác Hardtop,Em lang thang trên OS và OF đã lâu, nhưng thực sự kiến thức về xe không có nên chỉ ngó coi các bác bình luận và lấy làm thao khảo cho mình. Trước em đi Focus nhưng giờ thằng em nó xài, còn em mới được giao chú Forte để nhận trách nhiệm đưa đón vợ con Nghe bác giải thích và khám bệnh cho bà 2 của các anh em khác, em cũng thấu nhiều điều, và rất ngưỡng mộ bác. Nhân tiện lần chào hỏi đầu tiên, em cũng có 1 vấn đề nhờ bác trả lời giúp, đó là xe em tắt điều hòa, tắt quạt gió và mở cửa trời, làm sao mà vẫn có hơi nóng ở cửa gió điều hòa thổi ra? Cái này em cũng mới phát hiện, liệu xe em có sao không bác?Chúc bác sức khỏe để còn giúp được anh em nhiều.Và chắc chắn là tụi em sẽ còn phiền bác nhiều đóCảm ơn bác ạ.Cu cai
Bác cucai hỏi em điều này, em thấy hay hay nên đưa về đây cho xôm.
Bác mở cửa trời thì không khí trong xe sẽ bị hút ra ở đây khi xe chạy, không khí bị hút ra mà không có đường vào thì nó sẽ phải đi tìm, nhân tiện xe bác đang để chế độ lấy gió ngoài nên nó hút luôn không khí ở ngoài vào thông qua đường này. Muốn hết hiện tượng này, bác hãy luôn giữ ở chế độ lấy gió trong.

Bác Hard Top cho em hỏi nhờ 1 chút: Xe em mấy hôm nay, khi đạp phanh có tiếng kêu cạch nhỏ, trước kia thì không bị. Không biết nó có vấn đề gì không hả bác. Bác giúp em với. Xe em KM AT.
Thanks bác.
Tiếng kêu nó đa dạng lắm cụ ạ, kêu ở đâu, kêu như thế nào nó lại là bệnh khác mà ở đây thì em điếc luôn, chẳng nghe thấy gì nên cũng chẳng biết nói sao với bác nữa.

VietHongHoang

Xe hơi
Cảm ơn bác đã trả lời. EM mô tả kỹ hơn 1 chút xem bác có giúp xem được không:
Khi đạp phanh xuống, nó có tiếng kêu trong lúc đạp, tiếng cạch nho nhỏ thôi, (kể cả lúc dừng xe nổ máy hoặc mới khởi động xe chưa lăn bánh), cách đây mấy tháng em đã đi kiểm tra dầu phanh ở Kia Long Biên, họ chỉ đổ thêm dầu.
Có cần phải mang đi kiểm tra không bác, hay cứ để thế đi đến lúc thay dầu kiểm tra 1 thể vì em không biết gì về xe cộ cả. Có mấy lần em mang đi kiểm tra xe và đánh vết xước tại 87 Láng Hạ nhưng các bác ý không lấy tiền nên nếu không phải bệnh mang ra kiểm tra thấy ngại ngại.
Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bác đã trả lời. EM mô tả kỹ hơn 1 chút xem bác có giúp xem được không:
Khi đạp phanh xuống, nó có tiếng kêu trong lúc đạp, tiếng cạch nho nhỏ thôi, (kể cả lúc dừng xe nổ máy hoặc mới khởi động xe chưa lăn bánh), cách đây mấy tháng em đã đi kiểm tra dầu phanh ở Kia Long Biên, họ chỉ đổ thêm dầu.
Có cần phải mang đi kiểm tra không bác, hay cứ để thế đi đến lúc thay dầu kiểm tra 1 thể vì em không biết gì về xe cộ cả. Có mấy lần em mang đi kiểm tra xe và đánh vết xước tại 87 Láng Hạ nhưng các bác ý không lấy tiền nên nếu không phải bệnh mang ra kiểm tra thấy ngại ngại.
Thanks bác
Nghe bác tả thì em đoán là nó bị khô dầu hoặc gãy 1 trong 2 cái càng của lò xo hồi chân phanh nếu tiếng kêu ấy ở ngay chân phanh.

Geter

Xe đạp
Thớt này hay quá, em phục bác Hardtop, khi nào cưới em Getz chắc chắn sẽ có nhiều điều nhờ bác!

vnsalut

Xe đạp
bác Top ơi em mới lấy con i30cw nhưng không thấy hiển thị EBD, EBA, ESP trên bảng hiển thị taplo mà chỉ thấy có ABS thôi. Liệu như vậy có phải là bị cắt bớt không ạ? xe này là của công ty BMV nhập bác ạ. Ngoài ra bác cho em hỏi có cái nút bấm phía bên trái vôlăng, trên bảng táplô bên cạnh cái nút điều chỉnh độ sáng tối màn hình hiển thị dùng để làm gì hả bác? mong bác giúp đỡ! cảm ơn bác nhiều.

VietHongHoang

Xe hơi
Nghe bác tả thì em đoán là nó bị khô dầu hoặc gãy 1 trong 2 cái càng của lò xo hồi chân phanh nếu tiếng kêu ấy ở ngay chân phanh.
Như đã trình bầy ở trên, em đổ thêm dầu phanh cách đây vài tháng như vậy khả năng khô dầu phanh là thấp đúng không bác???
Có nghĩa là khả năng xe em bị gãy 1 trong 2 cái càng của lò xo hồi chân phanh.
Thế có cần phải sửa ngay không bác, hay để từ từ cũng được.
Thanks bác nhiều
Em đã vodka bác

Chỉnh sửa cuối:
bác Top ơi em mới lấy con i30cw nhưng không thấy hiển thị EBD, EBA, ESP trên bảng hiển thị taplo mà chỉ thấy có ABS thôi. Liệu như vậy có phải là bị cắt bớt không ạ? xe này là của công ty BMV nhập bác ạ. Ngoài ra bác cho em hỏi có cái nút bấm phía bên trái vôlăng, trên bảng táplô bên cạnh cái nút điều chỉnh độ sáng tối màn hình hiển thị dùng để làm gì hả bác? mong bác giúp đỡ! cảm ơn bác nhiều.
Nếu nó chỉ hiện ABS thì có nghĩa là chỉ có ABS và EBD thôi bác ạ, còn cái công tắc ấy là công tắc gì thì bác phải gọi tên nó ra đây em mới trả lời được, ở đó nó lắm công tắc cho nhiều option lắm.

Như đã trình bầy ở trên, em đổ thêm dầu phanh cách đây vài tháng như vậy khả năng khô dầu phanh là thấp đúng không bác???
Có nghĩa là khả năng xe em bị gãy 1 trong 2 cái càng của lò xo hồi chân phanh.
Thế có cần phải sửa ngay không bác, hay để từ từ cũng được.
Thanks bác nhiều
Em đã vodka bác
Không phải khô dầu phanh mà là dầu, hoặc mỡ bôi trợ bác ạ. Vấn đề ở đây là phỏng đoán nên nó có nghiêm trọng hay không thì không thể nói được mà phải khám trực tiếp, bác không nên lười, nên đưa em nó đi viện đi.

mio17h8

Xe hơi
Bác Hardtop cho em hỏi chút với, xe Hàn quốc, code màu sơn có như code màu chuẩn quốc tế không bác, chẳng là em có đội xe Du lịch, trong đó có mấy em starex, Innovation, đợt vừa rồi xe bị xước chút chút, có qua một gara để sơn thấy các bác thợ sơn bảo là xe Hàn Quốc, code màu sơn của nó theo chuẩn riêng của bọn sơn KCC, nên rất khó pha màu, nếu cứ căn cứ theo code màu của Dupont mà pha lên, ko so kỹ với màu theo xe là dễ bị lệch màu lắm, có đúng thế không bác......

Chỉnh sửa cuối:

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Hi bác .

Bác có sơ đồ hệ thống cầu chì của xe Hyundai Getz cho em xin với, không có thì làm ơn chỉ giúp cho em vị trí chính xác cái cầu chì của động cơ gạt mưa kính sau ở đâu với . Em loay hoay mò mẫm từng cái 1 thì toi mất . :((

redarcher

Xe buýt
Cụ hardtop ơi, em hỏi nếu hơi ngố cụ đừng kêu nhá.
Xe Click W 1.4 AT ăn xăng vì nó thiết kế vòng tua máy cao mới chuyển số. Vậy việc setup sẵn vòng tua ở mức nào là xe tự chuyển số có do hệ thống điện tử điều khiển (kiểu cài đặt sẵn) không? Nếu đúng vậy thì có thể điều chỉnh (setup) lại cho về vòng tua thấp hơn chút mới chuyển số cho đỡ tốn xăng được không?

Cuabien

Xe điện
Cụ TOP xem có phương án nào gỡ cho em vụ này cái. Cái khóa thong manh của cốp sau KF bị cậy trộm, hiện giờ không biết nó mất cái gì ở đó nhưng toàn bộ các nút bấm ở cửa lái, phụ đều không sử dụng được. Liệu có sử dụng khóa cốp sau của I30 thay thế được không ạ ???

HorsePower

Xe container
Cốp sau bị cậy trộm thì cũng nghe lần đầu. Chia buồn Bác. Cho hỏi Bọn trộm có cậy được không? Bác có cảnh báo gì cho anh em rut kinh nghiệm không? Cám ơn.

Cuabien

Xe điện
Cốp sau của KF là cái lẫy bấm được bọc trong 1 cái úp cao su bắt bằng 2 con vít thôi mà, chắc tưởng cậy cái đó ra thì mở được cốp nên trộm nó mới cậy để định mở cốp xem chôm được gì không nhưng có tháo ra cũng không cậy được vì còn bộ khóa dùng tín hiệu.

Cụ TOP xem ngâm cứu hộ em cái, em thấy I30 cũng dùng bộ khóa này cho cửa hậu mà, liệu có thể chế sang không ạ ?

Cốp sau của KF là cái lẫy bấm được bọc trong 1 cái úp cao su bắt bằng 2 con vít thôi mà, chắc tưởng cậy cái đó ra thì mở được cốp nên trộm nó mới cậy để định mở cốp xem chôm được gì không nhưng có tháo ra cũng không cậy được vì còn bộ khóa dùng tín hiệu.

Cụ TOP xem ngâm cứu hộ em cái, em thấy I30 cũng dùng bộ khóa này cho cửa hậu mà, liệu có thể chế sang không ạ ?
Em bận quá nên chưa ngâm được nhưng theo hiểu biết của em thì lắp được vì nó chỉ là cái công tắc thôi, antenna nằm ở chỗ khác, hiện các nút khác không điều khiển được thì có thể do dây bị giật đứt nên chạm mát, báo lỗi thôi. Để em có thời gian ngâm tí rồi em sẽ trả lời cụ sau.

Em đã kiểm tra và xác nhận, cái cục đen đen có 2 con vít ấy có thể lắp lẫn của I30, nó chỉ là cái công tắc với 2 dây điện thôi ạ.

Máy bị đơ

Xe điện
Hôm nay chính thức tặng thơ
Anh Huy chỗ dựa Óp phơ xe Hàn
Riêng anh thì khỏi phải bàn
Dù xe hỏng nặng cũng giàn xếp xong
Tình anh chẳng cách nào đong
Óp phơ anh giúp không công chẳng nề
Phương châm quả thật khỏi chê
Những người anh giúp thật mê tấm lòng
U pà Huy có biết không
Mình vui khi giúp không công cho người
Bởi vậy cuộc sống đẹp tươi
E rằng xã hội ít người như anh
Riêng em, nói gọn cho nhanh
O ép hiệp sỹ, phong anh xong rồi
Ngày tháng cứ thế dần trôi
Em chúc anh chẳng đơn côi bao giờ
(l)(l)(l)(l)(k)(k)(k)(k)

Chỉnh sửa cuối:

vnsalut

Xe đạp
Nếu nó chỉ hiện ABS thì có nghĩa là chỉ có ABS và EBD thôi bác ạ, còn cái công tắc ấy là công tắc gì thì bác phải gọi tên nó ra đây em mới trả lời được, ở đó nó lắm công tắc cho nhiều option lắm.

Em cảm ơn bác Top nhiều! vậy là em bị bên bán hàng lừa rồi bác ạ! họ bảo em là có cả EBA và ESP nữa! thảo nào bán cho em có 31ngàn obama! còn cái nút bấm mà em hỏi bác em xin mô tả thế này ạ! vì em cũng không biết gọi tên nó là gì nữa: hình vẽ trên nút có hình dẻ quạt bên trong là cái hình như biểu tượng phóng điện i ạ! ko biết em mô tả thế có tối nghĩa quá không? mong bác giúp đỡ.

Trạng thái
Thớt đang đóng