Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cảm ơn cụ.
Cái Clip đốt pháo của cụ ở đây ợ.
Lúc đó em cứ mải chụp cụ với cái túi, F1 sau khi nghe cụ dọa lúc trước giờ thấy cụ bảo chuẩn bị đốt sợ quá chạy tít lên cạnh cụ quay cam và đứng trên đó gọi em toáng cả lên.:))
http://www.otofun.net/threads/250566-cac-video-clip-cua-snof5-khong-phat-offline-chi-trinh-chieu-online/page11
Thanks cụ, em xem được rồi.

Phong kham cua Bac hartop o dau de em mang xe qua kham voi a
Nhà em "sắp có" thôi ạ, tháng 9 nhà cháu mới có thể phục vụ cụ được.

[
Bác Hardtop bắt bệnh giúp em Santa Fe MLX 2008 với ạ: hiện tượng xe của em là khi đạp ga ở dưới tốc độ 80km/h thì bình thường nhưng khi đạp sâu ga hơn nữa để vượt xe gác thì ga không lên được nữa và vòng tua máy cũng không nhíc thêm ạ. Cụ giúp em bắt bệnh với ạ. Em cũng xin cái địa chỉ phóng khám của cụ để cũng đem xe qua kiểm tra ạ.
Cái này nhiều nguyên nhân lắm cụ ơi! Cụ phải tả kỹ hơn các hiện tượng khác thì may ra em mới bốc thuốc được, VD như vòng tua, tiếng máy, màu khói, lúc khởi hành có bị ỳ không...................... vậy nên túm lại là nếu cụ đến trực tiếp thì khả năng trong vòng 10 phút nhà cháu bốc được thuốc ngay, chứ làm online cho bệnh này thì không khả thi cụ ạ.

solero

Xe hơi
[

Cái này nhiều nguyên nhân lắm cụ ơi! Cụ phải tả kỹ hơn các hiện tượng khác thì may ra em mới bốc thuốc được, VD như vòng tua, tiếng máy, màu khói, lúc khởi hành có bị ỳ không...................... vậy nên túm lại là nếu cụ đến trực tiếp thì khả năng trong vòng 10 phút nhà cháu bốc được thuốc ngay, chứ làm online cho bệnh này thì không khả thi cụ ạ.
Dạ vâng, thế phiền cụ pm cho em cái contact để em trăm sự nhờ cụ vậy! Thanks cụ!

Dạ vâng, thế phiền cụ pm cho em cái contact để em trăm sự nhờ cụ vậy! Thanks cụ!
Em ở tòa nhà VINACONEX9, đối diện Keang Nam trên Phạm Hùng, trước khi đến cụ alo trước cho em theo số: 098-715-9999

batdauhoclai

Xe buýt
Bác Hardtop có gara không? Địa chỉ ở đâu ạ?

goldsunhn

Xe buýt
cụ Hardtop cho em hỏi xe tự động đang chạy D, muốn về D1,D2,D3 hoặc ngược lại có cần nhấn phanh không cụ? nếu nhấn phanh em thấy mất đà, cụ chỉ cho em cách vượt xe khác với. Xe em KM sport 2011 cụ ạ!

Godfather77

Xe điện
cụ Hardtop cho em hỏi xe tự động đang chạy D, muốn về D1,D2,D3 hoặc ngược lại có cần nhấn phanh không cụ? nếu nhấn phanh em thấy mất đà, cụ chỉ cho em cách vượt xe khác với. Xe em KM sport 2011 cụ ạ!
Không biết cụ Top tư vấn cho cụ thế nào chứ em đi đường dài mà muốn vượt xe thì chỉ cần chuyển D sabf D3 là đủ, thường thì chuyển giữa 2 số này không cần phải phanh, D1,D2 chủ yếu dùng để ghìm máy khi xuống dốc thôi và thông thường khi đang đi tốc đọ cao muốn về D1, D2 thì phải phanh lại cụ ạ, cho nó đồng tốc với vòng tua máy

khanhnguyen09

Xe container
Cụ Top cho em hỏi cái? Em mới lấy I30 Pre đăng ký cuối năm 2008, đi được 2,7 vạn. Đợt rồi chạy thử vào Nghệ An thì Xóc kinh khủng, xóc hơn cả GetZ cũ của em, qua ổ gà cứ bịch bịch lộn hết cả ruột, ngoài ra khi đi tốc độ 40 đánh lái nghe rõ tiếng lục cục, chẳng hiểu ra làm sao. E đã cho xe vào hãng để thay giảm xóc trước, nhưng tháo ra thợ bảo không sao, kiểm tra cả rotuyn cũng không sao. Cụ gíp em vụ này với?

Thần Tài

Xe điện
Không biết cụ Top tư vấn cho cụ thế nào chứ em đi đường dài mà muốn vượt xe thì chỉ cần chuyển D sabf D3 là đủ, thường thì chuyển giữa 2 số này không cần phải phanh, D1,D2 chủ yếu dùng để ghìm máy khi xuống dốc thôi và thông thường khi đang đi tốc đọ cao muốn về D1, D2 thì phải phanh lại cụ ạ, cho nó đồng tốc với vòng tua máy
Theo em nhà sản xuất cũng tính hết rồi, những số nào bắt buộc phanh thì không phanh không chuyển được: P >< R; R >< N
Còn lại N >< D >< D3 >< 2 >< 1 cứ thoải con gà mái chả hại máy móc gì đâu, có điều sẽ liên quan đến việc điều khiển xe, an toàn chạy xe thôi.

goldsunhn

Xe buýt
@Thần Tài
thanks 2 cụ, em vod mỗi cụ 1 ly ạ, em mới lấy xe cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

tuanbac

Xe tăng
Bác Hardtop làm ơn khám giúp em trường hợp này với ạ: Xe em là Sorento máy dầu, đã chạy được 2,5vạn Km. Hôm nay nó bị bệnh cứ vào số( cả D lẫn R) là có tiếng khục mạnh rồi mới chuyển động bình thường; khi em chuyển cần số về chế độ bằng tay thì không có tác dụng và trên màn hình cũng không thể hiện chế độ này. Bác làm ơn giúp em nhé. Đa tạ.

tuanbac

Xe tăng
À, mà quên, bác đã có bệnh viện chưa để em đưa em nó tới khám trực tiếp ạ?

Boing767

Xe điện
Thanks cụ Hardtop nhiều ạ ! hôm nay cụ cấp cứu e quả bơm nhầm xăng vào xe dầu e sợ quá may mà có cụ help :)] hỗ trợ nên vợ 2 e sao khi sử lý rất nhanh khoảng 30 phút lại ok vận hành rồi ạ =D> e Thanks cụ nhiều (b) .

minhhon212

Xe hơi
Website
hondatayho.com.vn
Bác Top cho em hỏi chút con San New của ông bạn em vừa thay dầu thay cốc lọc mà khi đi thi thoảng lại xả ra khói đen xì. Liệu dầu có lọt vào buồng đốt không hả bác mà con này ông bạn em mới sắm được không lâu. Em cũng nghi là do bộ xúc tác khí xả nhưng chỉ là đoán mò lên hỏi bác cho chắc? Bác giúp em với và bác cứ liệt kê các khả năng mà Bác cho là có lý nhé!

minhhon212

Xe hơi
Website
hondatayho.com.vn
Kinh quá thấy các cụ cứ nhầm ăn nước ngọt mà dùng nước muối như thế có ngày ruột mòn hết có khi phải thay lòng mất thôi!

Bác Hardtop làm ơn khám giúp em trường hợp này với ạ: Xe em là Sorento máy dầu, đã chạy được 2,5vạn Km. Hôm nay nó bị bệnh cứ vào số( cả D lẫn R) là có tiếng khục mạnh rồi mới chuyển động bình thường; khi em chuyển cần số về chế độ bằng tay thì không có tác dụng và trên màn hình cũng không thể hiện chế độ này. Bác làm ơn giúp em nhé. Đa tạ.
Xe bác đang bị lỗi phần hộp số, hiện nó đang chạy ở chế độ "cấp cứu" nên nó như vậy, bác nên đi viện càng sớm càng tốt để khám bác nhé, với HSTĐ thì thiết bị tận răng mà nhiều khi còn toát mồ hôi, vậy nên ở đây nhà cháu chỉ phán bừa được có thế thôi.

Bác Top cho em hỏi chút con San New của ông bạn em vừa thay dầu thay cốc lọc mà khi đi thi thoảng lại xả ra khói đen xì. Liệu dầu có lọt vào buồng đốt không hả bác mà con này ông bạn em mới sắm được không lâu. Em cũng nghi là do bộ xúc tác khí xả nhưng chỉ là đoán mò lên hỏi bác cho chắc? Bác giúp em với và bác cứ liệt kê các khả năng mà Bác cho là có lý nhé!
Bác cũng phải đi viện càng sớm càng tốt bác ạ, nếu không muốn dán 2 chữ "đại tu" máy lên trán. Việc thay dầu và cốc lọc không liên quan gì đến bệnh khói đen, nếu dầu máy lọt vào buồn đốt thì khói sẽ là khói trắng. Bộ xúc tác xe nào cũng có nhưng nó không gây ra khói, riền với bộ xúc tác chuẩn EURO4 (5) thì sẽ có khói nhưng chỉ là khói trắng có mùi đặc trưng của lưu huỳnh cháy.
Khả năng xe bác bị kẹt van tuần hoàn khí xả.

Thanks cụ Hardtop nhiều ạ ! hôm nay cụ cấp cứu e quả bơm nhầm xăng vào xe dầu e sợ quá may mà có cụ help :)] hỗ trợ nên vợ 2 e sao khi sử lý rất nhanh khoảng 30 phút lại ok vận hành rồi ạ =D> e Thanks cụ nhiều (b) .
Hề hề!!!!!! Không biết thì sợ, chứ biết rồi thì bình thường thôi. Chú thợ có vẻ không tin tưởng cái ông a-lô ở đẩu ở đâu ấy nên chú ấy nhắc đi nhắc lại cái ý là làm theo yêu cầu, không chịu trách nhiệm. May cho bác là chú thợ có vẻ có nghề nên nói cái là hiểu ngay.

Boing767

Xe điện
Hề hề!!!!!! Không biết thì sợ, chứ biết rồi thì bình thường thôi. Chú thợ có vẻ không tin tưởng cái ông a-lô ở đẩu ở đâu ấy nên chú ấy nhắc đi nhắc lại cái ý là làm theo yêu cầu, không chịu trách nhiệm. May cho bác là chú thợ có vẻ có nghề nên nói cái là hiểu ngay.
Vâng cụ ơi số e cũng may cụ ạ ! chú thợ biết nghề nhưng thấy e bảo cứ làm theo cụ hướng dẫn mà chú cứ sợ ...chú thợ còn bảo nếu làm thế này về sau làm sao e ko chịu trách nhiệm ...hehehe .
Cụ ơi e chạy từ hôm qua đến hôm nay thấy máy móc cũng ổn ko hiên tượng gì , chắc là ok cụ nhỉ !
(hôm trước e đọc thớt hướng dẫn Satafe của cụ khi bị đổ nhầm xăng vào dầu e thấy có thêm phần phải hút nốt phần nhiên liệu tại bình phụ dưới ghế ra , xe Sorento của e ko cần hả cụ ? ).
Thanks cụ .

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng