Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

cojemontuisoa

Xe đạp
Cụ Top cho em hỏi xe Click 1.4 AT (SX 2008) dùng lọc xăng cổ to hay cổ nhỏ?
Em ra chỗ mợ Minh hỏi mua để chuẩn bị thay lọc khi bảo dưỡng 3 vạn, mợ ấy hỏi cổ to hay cổ nhỏ em chả biết trả lời thế nào cả.
Cám ơn cụ nhiều.

k15tb

Xe đạp
Bac Top cho hoi ty. Xe KIA của tôi mọi khi vặn chìa bật khóa đều có giọng 1 nàng Hàn thánh thót 1 tràng tôi không hiểu đc ( vì o biêt tiêng). Mấy hôm nay vặn chìa khóa Bật công tăc không thây nàng o-e gi -im thit thit luôn Vậy có vấn đề gì không Bác giup tôi với..

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Bac Top cho hoi ty. Xe KIA của tôi mọi khi vặn chìa bật khóa đều có giọng 1 nàng Hàn thánh thót 1 tràng tôi không hiểu đc ( vì o biêt tiêng). Mấy hôm nay vặn chìa khóa Bật công tăc không thây nàng o-e gi -im thit thit luôn Vậy có vấn đề gì không Bác giup tôi với..
Cụ này mê gái hàn quá rồi :x. Có cái nút điều chỉnh âm lượng trên gương ấy, cụ cứ ấn đại đi, kiểu gì cũng được nghe tiếng em nó.

Vega.91

Xe hơi
Hic em hỏi cái này chắc hơi xai luồng nhưng em mới có con Forte 2011 ( A.Hải ) không biết phải làm những gì để tân trang cho em nó hả các cụ?
Bảo hiểm? V-Kool? rồi linh sờ tinh. Các cụ từ vấn luôn cho e cái giá càng tốt.

Tks cụ mợ nhớ :|.

duongtm

Xe tăng
En chạy Carens 2008 được 2.5 vạn km rồi, bác xem giúp em xem là đã phải thay dầu hộp số AT chưa ah

tuanha2106

Xe hơi
Bác Top cho em hỏi Đèn Pha Xe Getz của e rửa xe bị hấp Hơi Nước thì bị làm sao hả bác.

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop khi nào rảnh rỗi thì xem lại hệ thống điện & nghiên cứu giúp em cái vụ "dập xung" cho Tucson giống Mẹc Miếc ấy với (chiều nay em gọi phiền cụ ấy ạ)! :)

tqppmpc

Xe buýt
cụ Top ơi, e hỏi nhờ tí tẹo, e chạy Carens AT , e tắt điều hòa thì màn hình vẫn hiển thị luồng gió và đèn lấy gió ngoài vẫn sáng, co lẽ đèn đó chỉ tắt khi tắt máy phải ko ạ ? trứoc e chạy Vios thì dễ hơn, chỉ cần tắt AC và gió là tắt hết.

alucard07

Xe hơi
các bác giúp em về cái vi. trí đổ thêm nước rửa kính cho con morning với a.,mọi lần toàn để gara làm,h muốn tự đổ lại ko tìm ra,đổ nhầm chỗ thì teo,các bác giúp em tí

beobu

Xe đạp
Xin chào các Bác chuyên gia nhiệt tình, tốt bụng.
Các Bác làm ơn chỉ giúp em cách giải quyết vấn đề này với. Tự nhiên sáng nay cái gương hậu bên phải của em MLX 2009 chỉ em ko chịu cụp và xòe theo điều khiển nữa ạ. Trước có một lần như thế em nhớ là chỉ kéo ra một cái, rồi nó lại hoạt động bình thường, nhưng giờ thì đơ luôn, hoàn toàn ko phản ứng gì với nút điều khiển cả, nên em đang phải dùng tay.
Vậy bệnh này là như thế nào ạ? Có phải hỏng moto quay như em từng nghe ko ạ? Và nếu vậy thì xử lý ở đâu là ngon lành nhất ạ vì em mới vỡ ra là vào hãng toàn đắt gấp đôi, hihi.
Cảm ơn các BÁc nhiều nhiều. Chúc các Bác luôn mạnh khỏe hạnh phúc để làm phúc cho đời ạ.

trienchieu12

Xe tăng
Cụ Top cho em hỏi với, xe em i30, dạo này đi đường cảm giác xe hơi lắc lư, có phải do mòn bạc cao su cân bằng trước ko hả cụ?
Em định chế một cái dây câu bình thì chọn dây đường kính lõi bao nhiêu hả cụ, lúc đầu định mua mấy chỗ như Metro nhưng có topic chụp ảnh dây ở đó to nhưng lõi bé tẹo.
Cám ơn cụ nhiều.

tamdiep_pro

Xe máy
Chào các cụ!
Các cụ cho em hỏi một chút, trả là hôm qua em đi thay dầu máy nhưng thợ rửa xe lại tháo nhầm dầu hộp số em đã đổ lại dầu cũ rồi nhưng vẫn băn khoăn vì khi đổi lại cái hộp dầu thay có chút dầu nhớt không biết có việc gì không? Còn nếu em thay dầu hộp số mới thì thay loại nào? xem em KM 2010 số AT. Mong các cụ giúp đỡ.

36nct

Xe đạp
Anh Top có thể làm ơn cho tôi xin sách hướng dẫn sử dụng xe Avante 2011 được không?
Xin chân thành cảm ơn anh.

Công Nông

Xe điện
Cụ Top và các cụ cho em hỏi là cái rơle nháy đèn xi nhan (flasher unit) của Getz nó nằm chỗ nào ạ, em tìm cả hộp cầu chì khoang máy và trong xe đều không thấy.

Mạn phép cụ Top,
Lắp được cụ nhé, xe em hôm vừa rồi cũng phải chạy vào Toyota Hải Phòng để tháo ra xem thế nào, thấy đúng thiếu đèn ở chỗ "Check Engine", thế là rút tạm cái đèn chiếu sáng đồng hồ xăng cắm sang, lắp vào sáng ngay, đề nổ 3s tắt như xe xịn, hi. Mỗi tội chưa mua được cái đèn khác để thay vào chỗ đồng hồ xăng, có cụ nào biết mua ở đâu tư vấn hộ với, không biết mợ Minh có bán không nhỉ.
Cụ Top có thể bật mí tại sao một loạt Getz không được lắp đèn "Check Engine" không?
Các cụ tập trung nhau lại đi rồi qua em, em bán cho một thể, đâu có 2000VND một chiếc thôi.

Cụ Top cho em hỏi xe Click 1.4 AT (SX 2008) dùng lọc xăng cổ to hay cổ nhỏ?
Em ra chỗ mợ Minh hỏi mua để chuẩn bị thay lọc khi bảo dưỡng 3 vạn, mợ ấy hỏi cổ to hay cổ nhỏ em chả biết trả lời thế nào cả.
Cám ơn cụ nhiều.
Thứ nhất là cụ không nên tự mua rồi mang đến xưởng thuê dịch vụ, chả xưởng nào thích như thế cả, hơn nữa cái món này không phải là đồ đắt tiền mà sợ bị thuốc, loại lọc cỏ to hay cổ nhỏ chỉ là cách gọi của dân gian, em không quen dùng, cụ đưa số VIN lên đây thì em sẽ cho cụ cái mã hàng, như thế là chuẩn nhất.

Sumaco

Xe máy
Bác Top cho em hỏi tý, con i30 nhà em đang có tý rắc rồi. Dạo này xăng cứ dọa tăng giá nên xe cứ đi vơi tý mà tiện đi qua cây xăng là em lại rẽ vào đổ thêm 200k. Một tuần nay em đều như thế, cứ 2 đến 3 ngày là em lại đổ thêm. Nhưng cũng vì đó mà xảy ra hiện tượng kim đồng hồ chỉ mức xăng thì vẫn bình thường nhưng cái đồng hồ chỉ số km còn đi được với lượng xăng trong bình nó ko chịu điều chỉnh theo mức xăng đổ thêm mà vẫn giữ nguyên và mức trừ số km đó vẫn bình thường theo quãng đường đi. Em ko hiểu sao nó lại bị như vậy và làm thế nào để nó được như cũ ạ( có nghĩa là đổ thêm xăng nó phải cộng thêm số km còn đi được với lượng xăng trong bình ấy ạ)

Bác Top cho em hỏi Đèn Pha Xe Getz của e rửa xe bị hấp Hơi Nước thì bị làm sao hả bác.
Bác phải nói rõ mức độ thì em mới bốc thuộc được, nếu bị ít thôi, không ngưng thành giọt thì là bình thường, kệ nó rồi sẽ hết chứ không có thuốc chữa, hơn nữa chỉ ít thế thì vô hại.

Cụ Hardtop khi nào rảnh rỗi thì xem lại hệ thống điện & nghiên cứu giúp em cái vụ "dập xung" cho Tucson giống Mẹc Miếc ấy với (chiều nay em gọi phiền cụ ấy ạ)! :)
Tối qua xử như vậu đã được chưa cụ ơi, em chả thấy cụ report lại.

Trạng thái
Thớt đang đóng