Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Impact_Wrench

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi: Xe em NewCarens 2011AT có cài chế độ autolock được không ạ?

Thôi thì trên OF nó ảo nên mợ cứ gọi bằng gì cũng được, quan trọng là khi OFF gọi bằng gì thôi. Thôi thì riêng mợ em cứ ưu tiên cái đã nhưng mà mợ nhớ là mợ cứ nhè cái lúc nó kêu rồi mợ chạy thẳng ra tòa nhà Keang Nam, em sẽ bốc thuốc tại đó.

Chú ơi, cho cháu xin cái contact với
Thỏa mãn chưa cháu?

Cụ Top cho em hỏi: Xe em NewCarens 2011AT có cài chế độ autolock được không ạ?
Không cài được đâu bác ạ.

Korea parts

Xe buýt
Em chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bác Hardtop, trưa nay dù đã muộn nhưng bác vẫn rất nhiệt tình tìm mọi cách điều trị bệnh roóc máy cho Vợ 2 của em. Hiện tại tình trạng roóc máy đã giảm đến 90% rồi bác ah, chiều nay em chạy đủ tải , bật điều hòa và chạy chậm khi lên dốc đôi khi vẫn còn hơi gõ nhưng không nhiều.

Mấy hôm tới sau khi lắp lại cái dây tuyo mà bác đã hướng dẫn em, em sẽ báo cáo rõ hơn tình hình bệnh tật của chú chuột bạch này bác nhé!
Em chân thành cảm ơn bác rất nhiều !

michau83

Xe hơi
em biết là tiếng động cụ không chẩn đoán online được, nhưng em ở trong SG nên cũng xin trình bày, may ra cụ biết trước khi em cho nó đi viện. cụ cho em hỏi, xe em cerato, trợ lực điện, khi em đánh lái nhanh để quay đầu, hay de (nói chung là xoay vô lăng nhanh về trái hoặc phải) khi gần đủ 1 vòng quay thì hay nghe tiếng cụp (nhỏ, k to) theo từng vòng xoay, tiếng kêu phát ra ngay trong vô lăng. còn cũng xoay như thế, mà xoay với tốc độ chậm thì k có gì hết. vậy nó bị sao hả cụ? em cám ơn cụ
cụ top xem dùm em đây là trả lời từ KIA Phú Mỹ Hưng ở sài gòn nè: Nhẹ thì chỉnh lại thước lái, nặng thì có khả năng láp bị mòn cả trái và phải. Nếu tiếng nhỏ thì ko đáng ngại, nếu lớn thì bác nên thay láp cho an toàn. <-- thế có đúng k? xe em mới đi 1200km mà bị ghê thế hả

Chỉnh sửa cuối:

Tam mao

Xe máy
Cụ Top ơi, xe em KM2010 đi được 6 tháng rồi nhưng dạo này khi em đi đường xấu hay vào chỗ xóc mạnh cú có tiếng cọt kẹt, lạch cạch phát ra từ bên trong cột B bên tài. Cụ đoán xem nó lỏng cái gì bên trong mà lại bị kêu như thế ạ? Bệnh này thì xử lý thế nào ạ?
Cám ơn cụ nhiều!
Kính cụ Top, xe em dạo này cũng có hiện tượng như vậy, nhất là đi vào những chỗ mấp mô. Có vẻ như có con ốc nào ở trong bị lỏng. E cũng ngại mang ra gara vì việc nhỏ quá sợ họ cũng ko muốn làm. Cụ chỉ dẫn hộ em 1 tý có khi em tự tháo cột B ở nhà xem thế nào. Em cám ơn cụ nhiều. Xe em Sorento 2010

Em chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bác Hardtop, trưa nay dù đã muộn nhưng bác vẫn rất nhiệt tình tìm mọi cách điều trị bệnh roóc máy cho Vợ 2 của em. Hiện tại tình trạng roóc máy đã giảm đến 90% rồi bác ah, chiều nay em chạy đủ tải , bật điều hòa và chạy chậm khi lên dốc đôi khi vẫn còn hơi gõ nhưng không nhiều.

Mấy hôm tới sau khi lắp lại cái dây tuyo mà bác đã hướng dẫn em, em sẽ báo cáo rõ hơn tình hình bệnh tật của chú chuột bạch này bác nhé!
Em chân thành cảm ơn bác rất nhiều !
Em sẽ cố gắng tận dụng con chuột bạch của cụ để làm cho nó ra ngô ra khoai, rất mong nhận được sự hợp tác của cụ.

cụ top xem dùm em đây là trả lời từ KIA Phú Mỹ Hưng ở sài gòn nè: Nhẹ thì chỉnh lại thước lái, nặng thì có khả năng láp bị mòn cả trái và phải. Nếu tiếng nhỏ thì ko đáng ngại, nếu lớn thì bác nên thay láp cho an toàn. <-- thế có đúng k? xe em mới đi 1200km mà bị ghê thế hả
EM cũng đến chịu cái cách trả lời vô trách nhiệm của họ, bôi nhọ danh tiếng của hãng, cũng như em đây, biết thì thưa thớ, không biết thì dựa cột mà nghe. Cụ đã thông cảm cho em, em xin ghi nhận, tiếng kêu nó có trăm nghìn kiểu và mức độ, vậy nên em có dám phán gì đâu, câu trả lời của KIA Phú Mỹ Hưng là không thể chấp nhận được.
Em có vài gợi ý cho cụ nhưng có lẽ là không phù hợp vì cái lời khuyên này là dành cho thợ: Tiếng kêu có thể phát ra từ bộ liên kết không đồng trục (Các đăng lái), có thể từ cố tật của bánh răng thứ cấp trong bộ trợ lực lái, có thể từ cuộn dây liên kết động (nối điện lên túi khí, điều khiển vô lăng, còi....). Hy vọng cụ có thể truyền đạt lại cho thợ và họ có thể giúp cụ khắc phục sự cố.

Kính cụ Top, xe em dạo này cũng có hiện tượng như vậy, nhất là đi vào những chỗ mấp mô. Có vẻ như có con ốc nào ở trong bị lỏng. E cũng ngại mang ra gara vì việc nhỏ quá sợ họ cũng ko muốn làm. Cụ chỉ dẫn hộ em 1 tý có khi em tự tháo cột B ở nhà xem thế nào. Em cám ơn cụ nhiều. Xe em Sorento 2010
Cụ không nên tự làm vì cái này đến thợ tháo ra mà tỷ lệ gãy, hỏng còn lên đến 70%, hơn nữa có thể còn có túi khí ở bên trong nếu xe cụ có túi khí rèm.

michau83

Xe hơi
EM cũng đến chịu cái cách trả lời vô trách nhiệm của họ, bôi nhọ danh tiếng của hãng, cũng như em đây, biết thì thưa thớ, không biết thì dựa cột mà nghe. Cụ đã thông cảm cho em, em xin ghi nhận, tiếng kêu nó có trăm nghìn kiểu và mức độ, vậy nên em có dám phán gì đâu, câu trả lời của KIA Phú Mỹ Hưng là không thể chấp nhận được.
Em có vài gợi ý cho cụ nhưng có lẽ là không phù hợp vì cái lời khuyên này là dành cho thợ: Tiếng kêu có thể phát ra từ bộ liên kết không đồng trục (Các đăng lái), có thể từ cố tật của bánh răng thứ cấp trong bộ trợ lực lái, có thể từ cuộn dây liên kết động (nối điện lên túi khí, điều khiển vô lăng, còi....). Hy vọng cụ có thể truyền đạt lại cho thợ và họ có thể giúp cụ khắc phục sự cố.
cụ top ơi, chắc là em sẽ đưa xe vô hãng, nhưng khi em đưa vào, em có thể gọi điện cho cụ để cụ truyền đạt cho thợ được không?bí quá cụ ạ, trong đây k có ai như cụ cả, phải chi cụ phân thân được thì anh em trong này đỡ quá. cụ có chân truyền nào trong SG không ạ

cụ top ơi, chắc là em sẽ đưa xe vô hãng, nhưng khi em đưa vào, em có thể gọi điện cho cụ để cụ truyền đạt cho thợ được không?bí quá cụ ạ, trong đây k có ai như cụ cả, phải chi cụ phân thân được thì anh em trong này đỡ quá. cụ có chân truyền nào trong SG không ạ
EM nghĩ là không nên vì như vậy thợ sẽ tự ái, mà như vậy thì cụ sẽ không có lợi, em có thể giúp như thế trong trường hợp thợ đã bó tay và đồng ý phương án "gọi điện thoại cho người thân".

ASDFDUNG

Xe máy
Bác top ơi cho e hỏi chút. Xe em là kia forte sli 2009 gần đây e để ý kỹ e thấy tiếng máy nó cứ kêu cạch cạch nhưng nhỏ thui nghe kỹ mới thấy bác bắt bệnh dùm em. Mà nó còn bệnh nữa là khi nghe nhạc nếu nghe tiếng bass mà kéo dài thì xuất hiện tiếng là lạ ở cánh cửa sau bên phải nghe như kính cửa chạm phải cái gì đó vậy, e đã ngó nghiên mãi mà ko bít nguyên nhân tại sao. Bác giúp em với

Tam mao

Xe máy
Cụ không nên tự làm vì cái này đến thợ tháo ra mà tỷ lệ gãy, hỏng còn lên đến 70%, hơn nữa có thể còn có túi khí ở bên trong nếu xe cụ có túi khí rèm.[/QUOTE]

Vậy em mang ra 199 MK có ổn không cụ. Xe e có túi khí rèm thưa cụ. Chứ để tiếng lọc xọc nghe khó chịu lắm cụ ạ.

Bác top ơi cho e hỏi chút. Xe em là kia forte sli 2009 gần đây e để ý kỹ e thấy tiếng máy nó cứ kêu cạch cạch nhưng nhỏ thui nghe kỹ mới thấy bác bắt bệnh dùm em. Mà nó còn bệnh nữa là khi nghe nhạc nếu nghe tiếng bass mà kéo dài thì xuất hiện tiếng là lạ ở cánh cửa sau bên phải nghe như kính cửa chạm phải cái gì đó vậy, e đã ngó nghiên mãi mà ko bít nguyên nhân tại sao. Bác giúp em với
Cụ lói thía lào ấy chứ, em ngồi đây em chả nghe thấy gì!!!

Cụ không nên tự làm vì cái này đến thợ tháo ra mà tỷ lệ gãy, hỏng còn lên đến 70%, hơn nữa có thể còn có túi khí ở bên trong nếu xe cụ có túi khí rèm.
Vậy em mang ra 199 MK có ổn không cụ. Xe e có túi khí rèm thưa cụ. Chứ để tiếng lọc xọc nghe khó chịu lắm cụ ạ.[/QUOTE]

Qua đó thì em e rằng khâu vệ sinh hơi kém, sợ bẩn nội thất của cụ, các chỗ khác của Hyundai thì việc này khá hơn.

Mr Getz

Xe tải
Chào cụ top cụ cho e hỏi chút. Xe em getz 1.1 dạo này có hiện tượng: khi đánh lái hết sang trái hoặc phải thì có tiếng ken két, nhưng nếu đánh trả lại một chút thì không bị nữa (lúc này xe bật điều hoà), cụ xem giúp có phải hỏng hóc gì không ạ và cách khắc phục. Xe em đã chạy được 2,7 vạn, em vẫn thường làm bảo dưỡng tại HD Phạm Văn Đồng.
Cám ơn cụ

Audioto

Xe tăng
Xe cụ bị ù bass, kính bị cộng hưởng nên kêu, giảm bass là hết :)

Chào cụ top cụ cho e hỏi chút. Xe em getz 1.1 dạo này có hiện tượng: khi đánh lái hết sang trái hoặc phải thì có tiếng ken két, nhưng nếu đánh trả lại một chút thì không bị nữa (lúc này xe bật điều hoà), cụ xem giúp có phải hỏng hóc gì không ạ và cách khắc phục. Xe em đã chạy được 2,7 vạn, em vẫn thường làm bảo dưỡng tại HD Phạm Văn Đồng.
Cám ơn cụ
Xe cụ bị chùng dây cu-roa máy phát thôi mà, tăng lên tí là hết, nếu không hết thì thay dây mới.

Tam mao

Xe máy
Em cám ơn cụ nhiều ạ.

Vậy em mang ra 199 MK có ổn không cụ. Xe e có túi khí rèm thưa cụ. Chứ để tiếng lọc xọc nghe khó chịu lắm cụ ạ.[/QUOTE]

Qua đó thì em e rằng khâu vệ sinh hơi kém, sợ bẩn nội thất của cụ, các chỗ khác của Hyundai thì việc này khá hơn.[/QUOTE]

Thần Tài

Xe điện
Cụ Top ơi thế Getz 1.1. có lắp được đèn check engine đó không hả cụ? nếu phải lắp thì lắp ở đâu ạ? em gọi 199 MK họ không lắp.
Mạn phép cụ Top,
Lắp được cụ nhé, xe em hôm vừa rồi cũng phải chạy vào Toyota Hải Phòng để tháo ra xem thế nào, thấy đúng thiếu đèn ở chỗ "Check Engine", thế là rút tạm cái đèn chiếu sáng đồng hồ xăng cắm sang, lắp vào sáng ngay, đề nổ 3s tắt như xe xịn, hi. Mỗi tội chưa mua được cái đèn khác để thay vào chỗ đồng hồ xăng, có cụ nào biết mua ở đâu tư vấn hộ với, không biết mợ Minh có bán không nhỉ.
Cụ Top có thể bật mí tại sao một loạt Getz không được lắp đèn "Check Engine" không?

Trạng thái
Thớt đang đóng