Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

solero

Xe hơi
Cụ nên qua 199 Minh Khai, ở đó người ta có sẵn hàng, cài đặt chỉ 10 phút là OK ngay. Còn chìa cơ thì vẫn phải nhờ thợ khóa, hãng cũng có cách làm chìa cơ nhưng tốn kém và mất thời gian lắm.
Cám ơn cụ hardtop đã chỉ chỗ giùm,cụ cho em xin cái tên cửa hàng hay gara 199 Minh Khai luôn đc ko ạ? may quá em lại tưởng gửi mã số sau đấy phải đặt hàng từ HQ gửi về! cụ cho em hỏi thêm là "chìa cơ nhờ thợ khóa", thợ khóa này thợ prồ ạ hay chỉ là thợ khóa bình thường ? vì em tưởng khóa cơ nó cũng có chip chống làm giả để chống trộm phải không ạ? nếu thế thì thợ khóa bình thường có làm đc ko ạ? Thanks cụ lần nữa!

Chỉnh sửa cuối:

dvd

Xe tăng
Đúng là xe cụ bị mất cân bằng động bánh xe, cụ đi làm lại cái này là OK thôi, việc bảo dưỡng thông thường thì cụ làm ở đâu cũng được cụ ạ.

.
Vâng. Cảm ơn cụ.
Mà cụ nhanh như điện ý nhỉ, kêu cái là có ngay.

Cám ơn cụ hardtop đã chỉ chỗ giùm,cụ cho em xin cái tên cửa hàng hay gara 199 Minh Khai luôn đc ko ạ? may quá em lại tưởng gửi mã số sau đấy phải đặt hàng từ HQ gửi về! cụ cho em hỏi thêm là "chìa cơ nhờ thợ khóa", thợ khóa này thợ prồ ạ hay chỉ là thợ khóa bình thường ? vì em tưởng khóa cơ nó cũng có chip chống làm giả để chống trộm phải không ạ? nếu thế thì thợ khóa bình thường có làm đc ko ạ? Thanks cụ lần nữa!
Ở đó người ta sẽ hướng dẫn cụ hoặc họ chịu trách nhiệm về chìa cơ luôn, cụ cứ yêu cầu, em nghĩ họ sẽ chấp nhận, thế cho nó lành, cụ đỡ đau đầu.

trungvna

Xe tải
Cụ Hardtop làm ơn cho em hỏi, em mới đặt xe carens ở chỗ kia giải phóng. tháng 1 lấy xe, em muốn hỏi là sau khi lấy xe em muốn lắp thêm cảm biến trước sau và camera lùi thì không biết chỗ showroom ấy họ có nhận làm luôn không hay em phải mang ra chỗ khác lắp hả cụ? nếu lắp cảm biến tiến lùi với camera thì có sợ có vấn đề khi bảo hành họ lại đổ tại mình lắp thêm cảm biến không cụ? thanks cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Hardtop làm ơn cho em hỏi, em mới đặt xe carens ở chỗ kia giải phóng. tháng 1 lấy xe, em muốn hỏi là sau khi lấy xe em muốn lắp thêm cảm biến trước sau và camera lùi thì không biết chỗ showroom ấy họ có nhận làm luôn không hay em phải mang ra chỗ khác lắp hả cụ? nếu lắp cảm biến tiến lùi với camera thì có sợ có vấn đề khi bảo hành họ lại đổ tại mình lắp thêm cảm biến không cụ? thanks cụ nhiều!
Nếu cụ lắp ở đó thì họ sẽ không làm khó vấn đề bảo hành tuy nhiên giá thì chắc là chát lắm, còn nếu cụ lắp ở ngoài thì phải tìm chỗ uy tín mà làm, vừa an toàn cho mình vừa có cơ sở để cãi lại bổn háng nếu họ làm khó mình việc bảo hành. Nếu họ làm khó, yêu cầu họ chứng minh sự ảnh hưởng của việc lắp thêm đồ dẫn tới hư hỏng bị từ chối bảo hành cụ ạ, chả sợ. không thể có chuyện lắp thêm đồ điện mà làm hỏng ..... lốp xe.

Carens_SX

Xe buýt
Xe em Carens máy xăng, hôm qua em mới phát hiện ra là nếu em nhả phanh tay khi máy tắt thì đèn báo phanh tay vẫn sáng. Nếu nổ máy thì đèn báo phanh tay sẽ tắt.
Em tóm tắt như sau

Máy nổ:

Kéo phanh => đèn sáng
Nhả phanh => đèn tắt

Máy tắt:

Kéo phanh => đèn sáng
Hạ phanh => đèn sáng => nổ máy => đèn tắt.

Xe em số tự động, lúc này tay số đang ở vị trí P cụ ạ.

Cảm ơn cụ....

Xe em Carens máy xăng, hôm qua em mới phát hiện ra là nếu em nhả phanh tay khi máy tắt thì đèn báo phanh tay vẫn sáng. Nếu nổ máy thì đèn báo phanh tay sẽ tắt.
Em tóm tắt như sau

Máy nổ:

Kéo phanh => đèn sáng
Nhả phanh => đèn tắt

Máy tắt:

Kéo phanh => đèn sáng
Hạ phanh => đèn sáng => nổ máy => đèn tắt.

Xe em số tự động, lúc này tay số đang ở vị trí P cụ ạ.

Cảm ơn cụ....
Em chưa nghe thấy điều này bao giờ và cũng chưa rảnh để ngâm lại cái mạch điện nhưng em dự rằng nó không phải là vấn đề nghiêm trọng vì trong mạch thiết kế chung của hầu hết các hãng là cái đèn báo phanh tay sẽ sáng thay cái đèn báo sạc nếu đèn ấy bị cháy, vậy nên sau khi cụ nổ máy thì đèn lại tắt. Có thể đây là lỗi thiết kế mạch điện chứ không có gì nghiêm trọng đâu. Em sẽ ngâm lại tí rồi sẽ có câu trả lời chính thức.

Carens_SX

Xe buýt
#:-s, để em kiểm tra lại cái đèn báo sạc xem nó còn hoạt động không cụ nhé. Quả thực là em cũng không để ý cái đèn báo sạc lắm

quyetthang

Xe tăng
Cụ ơi, hôm trước em có alo hỏi cụ về xe Carens của em, xe em mới lấy để gần 1 tháng mới đi, ngày đầu tiên em nó báo sáng cả 2 đèn ABS và đèn Phanh. Nhưng ngày hôm sau và đên giờ thì 2 đèn đó ko sáng nữa cụ ợ, em kiểm tra lại thì dầu phanh vẫn đầy đủ (giữa min và max). E có cần cho e nó vào hãng check lại cho yên tâm ko hả cụ. E nghi nghi là do xe để lâu không đi nên mới bị thế

trungvna

Xe tải
Cảm ơn cụ Hardtop, chắc em lắp ở hãng cho lành, thà đắt tí còn hơn là có vấn đề gì về điện đóm lại ko được bảo hành :D

ngaydoclap

Xe container
Cụ ơi, hôm trước em có alo hỏi cụ về xe Carens của em, xe em mới lấy để gần 1 tháng mới đi, ngày đầu tiên em nó báo sáng cả 2 đèn ABS và đèn Phanh. Nhưng ngày hôm sau và đên giờ thì 2 đèn đó ko sáng nữa cụ ợ, em kiểm tra lại thì dầu phanh vẫn đầy đủ (giữa min và max). E có cần cho e nó vào hãng check lại cho yên tâm ko hả cụ. E nghi nghi là do xe để lâu không đi nên mới bị thế
Giống như tắt đi khởi động lại máy tính là OK thôi mà cụ :D

xe_còi

Xe đạp
cụ hardtop ơi! quý cụ quá mà chả biết bắt chuyện thế nào.. tiện đây em nhờ cụ con xe còi i30 của em điều hòa nó chuyển sang độ F ko biết làm thế nào chuyển qua 0c cụ ạ! dù em đã vào phần setup chuyển qua nhưng nó vẩn báo vậy.. em cám ơn cụ trước

Để lâu không bao giờ tự nhiên phát sinh lỗi, cụ nên đi kiểm tra, scan lỗi để xem lỗi gì, có cần phải xử lý hay không.

cụ hardtop ơi! quý cụ quá mà chả biết bắt chuyện thế nào.. tiện đây em nhờ cụ con xe còi i30 của em điều hòa nó chuyển sang độ F ko biết làm thế nào chuyển qua 0c cụ ạ! dù em đã vào phần setup chuyển qua nhưng nó vẩn báo vậy.. em cám ơn cụ trước
Cụ ấn và giữ đồng thời hai phím "AUTO" và "OFF" trong 3 giây là nó sẽ chuyển về độ C, lần sau nếu quên cách bấm tôt hợp này thì cứ tháo cự bình, để 30 giây rồi lắp lại, kết quả cũng như thế nhưng nếu ai đó muốn xem độ "F" thì không làm bằng cách tháo cực bình được.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Báo cáo bác em đã ra reset các chế độ đk ga với HDNK.

Tình hình là mấy cậu ở đó nói ga như em: không tải 750v/p, vào D sẽ tự tăng giảm trong khoảng 750 - 1050 là bt, dù mình k động đến chân ga là có đúng k bác? Nhưng họ cũng bổ sung cho em 1 câu: muốn hết thì thay van không tải mới.

E chỉ lo thay cái mới mà k hết thôi, vì xe em cũng mới đc 1v3 chứ mấy, theo bác thì cậu kỹ thuật nói như trên có đúng k ạ?

Em cám ơn bác nhiều :D

xe_còi

Xe đạp
thanks cụ nhé! em đã làm ok.e mòi cụ chén rượu rồi đấy

Báo cáo bác em đã ra reset các chế độ đk ga với HDNK.

Tình hình là mấy cậu ở đó nói ga như em: không tải 750v/p, vào D sẽ tự tăng giảm trong khoảng 750 - 1050 là bt, dù mình k động đến chân ga là có đúng k bác? Nhưng họ cũng bổ sung cho em 1 câu: muốn hết thì thay van không tải mới.

E chỉ lo thay cái mới mà k hết thôi, vì xe em cũng mới đc 1v3 chứ mấy, theo bác thì cậu kỹ thuật nói như trên có đúng k ạ?

Em cám ơn bác nhiều :D
Họ nói đúng đây cụ ạ, tuy nhiên có một cái sai là thay van không tải, theo em là chưa cần thiết.

Trop

Xe tăng
Cụ Top cho em hỏi 2 vấn đề :
Xe em là Get 1.1 , MT , đi được 1,5 vạn .
1. Hiện tại có hiện tượng là khi đi số 1 ở những đoạn tắc đường, em thường không sử dụng đến ga, cứ nhả côn từ từ để tiến.
Nhưng khi cắt hết côn thì tua máy cứ bị òa lên 1500rpm, lúc đầu em tưởng là hiện tượng bù ga khi bật điều hòa nhưng em thử lại ngay cả khi không bật điều hòa cũng có hiện tượng này, xe bị sao thế ạ ?.
2. Em muốn lắp thêm tự động khóa cửa xe khi đi đến tốc độ 20->30kmh , chỗ Cụ có làm cái này không và chi phí thế nào ạ ?

Cụ tư vấn giúp em nhé , cám ơn Cụ .

quyetthang

Xe tăng
Vâng, em cám ơn cụ nhé, em sẽ cho em nó đi scan cho yên tâm.

Tonbo

Xe đạp
Vẹc na thì cụ vào hãng Hyundai, ở đó họ sẽ check lỗi bằng máy Scan chuyên dụng rồi dựa vào đó mà xử chứ có khoảng vài trăm lỗi dẫn đến báo đèn check, nhà cháu không thể nói là nó bị làm sao đâu cụ ơi. Mấy cái lọc với cả bụi bẩn không làm nên lỗi mà có thể báo đèn check được đâu, mà vẹc na 2010 mà cụ chạy được 12 vạn rồi cơ à???? Kinh qué!!!!! Nếu đạp gas hơi hụt như cụ nói thì có thể do vái van không tải nó có vấn đề.
Chi phí, thiệt hại, và tất cả cí gì liên quan đến tiền thì nhà cháu đề chịu, không biết đâu ạ.
Phiền quá cụ ạ,

Hôm rồi, các bác 199 Minh Khai làm cho nhà em mấy thứ này:
- Dầu hộp số
- Xéc măng bơm dầu
- Gioăng sin + keo làm kín
- Lọc dầu
- Dầu máy (bổ sung)

Chạy được 3 hôm, tối qua đi về lại thấy hiện lên đèn báo check lỗi mặc dầu chưa thấy hiện tượng gì.
Mai thì vẫn phải đưa xuống chỗ bác 199 MK rồi.
Nhưng mà thế thì phiền quá. Bác dự hộ nhà em cần phải nâng niu thế nào nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng