Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Help em với cụ tóp ơi...
Chả là sportage của e sáng nay tự nhiên nó hiện ra cái đèn vàng hình chấm than nằm trong khung tròn (!) kiểu này cụ ạ. Màu vàng. Em ko hiểu sao cả. Cụ dự hộ em với. Em càm ơn cụ nhiều ạ. Cụ chưa có gara nên em em ko qua phiền cụ đc. Cụ giúp em với nhé. Thanks cụ ạ.

Website
www.facebook.com
Help em với cụ tóp ơi...
Chả là sportage của e sáng nay tự nhiên nó hiện ra cái đèn vàng hình chấm than nằm trong khung tròn (!) kiểu này cụ ạ. Màu vàng. Em ko hiểu sao cả. Cụ dự hộ em với. Em càm ơn cụ nhiều ạ. Cụ chưa có gara nên em em ko qua phiền cụ đc. Cụ giúp em với nhé. Thanks cụ ạ.
Cụ hạ hết cái phanh tay hộ em nhé.:D

scopion84

Xe tải
Help em với cụ tóp ơi...
Cái này em nghĩ là đèn cảnh báo áp suất lốp chứ không liên quan đến phanh tay đâu ạ

Website
www.facebook.com
Em kiểm tra rồi, lốp em căng, phanh tay hạ hết rùi ạ :(

Cái đèn đấy là báo phanh tay. Vậy thì có khả năng tiếp điểm báo phanh tay của cụ cái vấn đề.:69: Khám thôi.

Help em với cụ tóp ơi...
Cụ phải đi khám thì mới ra bệnh chứ không phải đơn thuần là tại lốp non đâu, khả năng là chết cái cảm biến áp suất trong lốp xe rồi. Đèn này là đèn cảnh báo áp suất lốp chứ không phải phanh tay đâu cụ ạ.

xedieu

Xe cút kít
Help em với cụ tóp ơi...
Mấy cụ Sor có bẩu em là lốp dính đinh nó cũng báo (giống Mẹc), cụ check xem sao!

Mấy cụ Sor có bẩu em là lốp dính đinh nó cũng báo (giống Mẹc), cụ check xem sao!
Cảm biến áp suất lốp chỉ báo được 2 tiêu chí: Áp suất và nhiệt độ, dính đinh, áp suất bị giảm thì nó báo thôi chứ nó báo thế quái nào được là xe bị ăn đinh.

xedieu

Xe cút kít
Cảm biến áp suất lốp chỉ báo được 2 tiêu chí: Áp suất và nhiệt độ, dính đinh, áp suất bị giảm thì nó báo thôi chứ nó báo thế quái nào được là xe bị ăn đinh.
Khổ, em đã tranh luận 1 hồi với các cụ Sor mà lị, chẳng qua cái thớt đấy spem ác quá em không thể tìm lại được!

xedieu

Xe cút kít
Đây rồi các cụ ạ:
Trước khi mua So tôi đã định ôm em Q7 đã chạy 8.000 km, dính đinh là nó báo mà, 2 con E 250 CGI dưới Cty cũng thế luôn. Thấy nó báo lốp Reset không xong, cân hơi vẫn ngon mọi người còn chưởi miệ Mẹc rởm báo lung tung, dò kỹ thấy chú đinh vít nhổ ra Reset lại thì OK. Em So nhà tôi cũng thế luôn, nhà lốp họ cũng bẩu thế - có cụ Xecutkit 64 làm chứng, vậy mới đám viết chớ nói lung tung mất điểm thi đua bỏ miệ ! Chắc là do Óp sừn thôi !

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Em cảm ơn cụ Tóp nhiều nhiều ^^
Em xử xong rồi cụ ạ. Chả hiểu cái bọn Ngọc Khánh nó làm ăn kiểu gì. Ai đời bơm cho em 2 cái lốp sau hơn 3 cân. Bảo sao nó ko bị non mà là bị quá cân. Em xì bớt ra cái thấy đèn cảnh báo tắt luôn. Mà chả hiểu kiểu gì em bơm lốp cách đây phải hơn 2 tháng mà sao đến bay giờ nó mới báo là sao vậy cụ? Hay là cái thằng khí nito này nó bị nở ra, nếu thế thì sẽ có 1 ngày nó căng lốp quá nổ thì sao cụ nhỉ :D
Túm váy là em cảm ơn cụ thật nhiều. Mong cụ sớm có gara để anh em qua uống trà ạ.
Thanks cụ !

pupil

Xe điện
Bệnh này có thể coi là bệnh ngoài da, thợ điện bình thường là có thể làm được cụ ạ, nhà cháu dự là nó toi cái motor rồi.
Cảm ơn cụ, dưng cụ đừng có xui cháu đưa V2 cho thợ điện nhá. Theo cái chữ ký kia thì bao nhiêu tháng 9 nhà cháu đến được hở cụ?

Website
www.facebook.com
Cụ phải đi khám thì mới ra bệnh chứ không phải đơn thuần là tại lốp non đâu, khả năng là chết cái cảm biến áp suất trong lốp xe rồi. Đèn này là đèn cảnh báo áp suất lốp chứ không phải phanh tay đâu cụ ạ.
Sao xe của em mỗi lần hạ phanh tay ko hết thì nó hiện ra cái này?:102:

DungDuc

Đi bộ
Chào bác hardtop,

Xe Kia Forte EX MT của tôi sau khi đến xưởng bảo dưỡng 1000km về thì có hiện tượng sau:

1. Lúc nhả chân côn từ từ sau khi phanh (gần dừng hẳn) thì đồng hồ vòng tua máy tụt xuống quãng 500 vòng/phút, cảm giác yếu hơn hẳn so với trước (cả số 1 và số 2). Một lúc sau mới lên được quãng 1000v/p.

2. Xe bị hơi giật (khực khực ~2 cái) khi đạp nhẹ chân ga sau khi để xem tự trôi (bỏ cả chân côn lẫn chân ga, số 3/4).

Mong bác bắt bệnh và cho giải pháp khắc phục,

Xin cám ơn bác trước.
DD.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chào bác hardtop,

Xe Kia Forte EX MT của tôi sau khi đến xưởng bảo dưỡng 1000km về thì có hiện tượng sau:

1. Lúc nhả chân côn từ từ sau khi phanh (gần dừng hẳn) thì đồng hồ vòng tua máy tụt xuống quãng 500 vòng/phút, cảm giác yếu hơn hẳn so với trước (cả số 1 và số 2). Một lúc sau mới lên được quãng 1000v/p.

2. Xe bị hơi giật (khực khực ~2 cái) khi đạp nhẹ chân ga sau khi để xem tự trôi (bỏ cả chân côn lẫn chân ga, số 3/4).

Xin cám ơn bác trước.
DD.
Hị hị, quay lại bắt đền thôi cụ :)) Cái chán nhất của Bảo Dưỡng ở VN là như vậy đó cụ :( cũng vì mấy lo ngại đó mà em chả đi bảo dưỡng 1k KM, chờ 5k và bệnh viện cụ Tốp khai trương thì đi thể.

TDK_SONATA

Đi bộ
Chào các bác. Các bác cho em hỏi về Sonata Y20 voi a. Xe của em đi đc 4500km ma rơtuyn trước bên trái khi vào ổ gà đã nghe rõ có tiếng kêu không êm tai cho lắm. Cộng với trần xe khi đi vào mặt đường không bằng phẳng là thêm tiếng cọt kẹt bực quá. Bác nào biết cách khắc phục như thế nào chỉ cho em với ạ. Tks các Bác !

Hama21

Xe hơi
Cụ Top ơi, hôm nay nữa là gần hết tháng 8 rồi đấy, cái BV nhà Cụ thế nào rồi, bao giờ chính thức mở hàng để anh em còn vào làm tý chè thuốc đới?

Chào bác hardtop,

Xin cám ơn bác trước.
DD.
Nhà cháu dự là chỗ mà cụ làm BD đã không có kinh nghiệm hoặc quên không reset lại cái ECU nên nhiều cảm biến và thiết bị làm việc không đúng và dẫn đến bệnh này, thường thì sau vài ngày chạy là nó hết, nếu vẫn chưa hết thì cụ nên quay lại yêu cầu kiểm tra lại và làm "reset adabtive value" cho cái ECU cụ nhé.

Chào các bác. Các bác cho em hỏi về Sonata Y20 voi a. Xe của em đi đc 4500km ma rơtuyn trước bên trái khi vào ổ gà đã nghe rõ có tiếng kêu không êm tai cho lắm. Cộng với trần xe khi đi vào mặt đường không bằng phẳng là thêm tiếng cọt kẹt bực quá. Bác nào biết cách khắc phục như thế nào chỉ cho em với ạ. Tks các Bác !
4500km thì khó có thể chết được rô-tuyn cụ ạ, cụ nên đi viện kiểm tra thực tế xem thế nào cụ nhé, ở đây em không xử được tiếng ồn.

Cụ Top ơi, hôm nay nữa là gần hết tháng 8 rồi đấy, cái BV nhà Cụ thế nào rồi, bao giờ chính thức mở hàng để anh em còn vào làm tý chè thuốc đới?
ÊM đang chuẩn bị sửa chữ ký cụ ạ, tình hình là rất tình hình...................

namcvc

Xe đạp
Chào kụ Top

Nhà cháu lại vào đây kêu cứu kụ ạ
Xe nhà cháu lại bệnh rồi kụ ạ! Tình hình là sau khi rửa xe xong, cháu đề chẳng việc gì cả, đi ngon lành cành đào về đến tận nhà, sáng sớm hôm sau lấy xe đi làm thì ôi thôi đề mãi chẳng được, lại phải gọi trợ giúp = câu bình. Tuy nhiên cháu dự là bình vẫn còn ngon, đi công tác, để xe mấy hôm, về đề lại vưỡn nổ như thường nhưng được 1 lúc tắt đi, đề lại thì lại thế. Ông anh ra ngó nghía và gia cát dự là lỏng đầu bọp. Dùng hết sức bình sinh, xoay xoay mấy cái cọc ắc qui rồi đề lại...nổ ngon lành.
Hôm qua nhà cháu về, tháo đầu bọp ra (tắt máy; tháo rời đầu bọp ra khỏi ắc qui), lót thêm miếng Coca vào đó, vặn lại cho chặt... thì ok. Tuy nhiên, Camera lùi và cảm biến lùi coi như điếc, tịt hẳn kụ ạ. Các chức năng khác vẫn ok, ví dụ chạy trên 40km/h vẫn tự động chốt cửa, bảng taplo vẫn bình thường.
Xe nhà nhà cháu là KM2010-AT kụ ạ. Mong kụ chỉ cho nhà cháu với
P/S: Xe nhà cháu còn bị hiện tượng bật điều hòa lên thì ồn, có vài tiếng kêu leng keng nho nhỏ khi máy nén bắt đầu chạy sau thì hết. Lúc tắt đi cũng vậy. Giờ thì một bên mát (ghế phụ) còn 1 bên chả thấy có tí hơi lạnh nào cả (thằng lái là cháu toàn chịu khổ thoai~X() ------>xử lý sao đây kụ??? Mà gần đến tháng 9 rồi, bao giờ bệnh viện HUYNDAI/KIA của kụ khai trương đấy ạh??? Kụ thông báo chung/riêng cho nhà cháu với nhé, V2 cần đi khám tổng thể rồi ạ!
Ngồi hóng reply của kụ đây ạ.;))

Godfather77

Xe điện
Ô thế cụ Top lại chuẩn bị khai trương Delay Gara à? Làmd anh em cứ háo hức. Cụ cho em hỏi nóng cái: Hôm nay em phát hiện ra i30 nhà em nổ máy bật điều hòa dây cu roa tự nhiên kêo roèn roẹt khác bình thường.Tắt máy kiểm tra thì chưa có hiện tượng nứt gãy gì bất thường. Xe em đi 5 vạn rưỡi rồi, có khi em phải thay dây cu roa cụ nhỉ? Cụ cho hỏi nếu thay dây cu roa thì có cần phải thay thêm thứ gì đi kèm hay không? Em cũng định hỏi là dây cu roa kêu như thế có thể là bị chùng, em chạy từ Quảng Ninh lên HN có được không hay nhất thiết phải đi tăng tạm lên rồi hãy chạy ( Em định lên HDGP thay cho nó " Chính hãng" ạ). Nếu không đảm bảo thì em bắt buộc phải nhờ người qua chỗ cụ Màu lấy hàng rồi gửi xuống thay dưới QN luôn. Mong cụ tư vấn gấp. À mà quên cụ cho em hỏi: Tuần sau em và Gấu đi du lịch hàn Quốc 1 tuần (Pusan, Jeru, Seul) có chỗ nào bán nhiều đồ chơi cho xe mà ngon, bổ, rẻ thì cụ giới thiệu cho em với ạ. Thằng em trai em đang học bên ấy nên chắc nó dẫn đi được ợ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng