Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

duybui1980

Đi bộ
Website
www.poohhouse.vn
Chào các bác. Em thành viên mới. Hôm nay lên hỏi các bác về lỗi P0722 xe Morning 2012. Nó có phải lỗi cảm biến đầu ra tốc độ phải không các bác. Em mang xe vào KIA TRƯỜNG HẢI kiểm tra mất cả ngày họ báo thay hộp đen. Có ai lỗi giống e không

Cụ Hardtop cho em hỏi chút. Xe em Kia Sportage đi được 1,5 vạn. ứ buổi sáng khi nổ máy nghe tiếng lóc cóc ở máy, khi nào nóng máy thì hết. Chú lái xe ở qua quan nói chỉ là do lúc máy nguội nổ dầu cưa bơm lên kịp nên mới có tiếng kêu đó thôi, khi bơm đủ dầu thì hết. Không biết có phải vậy không ạ. ừ lúc mua xe đến giờ em bảo dưỡng định kì thường xuyên, dầu mỡ đủ, xăng toàn đổ 95 thôi cụ ạ.
Tiếng kêu thì ở đây em bó tay.

Chào các bác. Em thành viên mới. Hôm nay lên hỏi các bác về lỗi P0722 xe Morning 2012. Nó có phải lỗi cảm biến đầu ra tốc độ phải không các bác. Em mang xe vào KIA TRƯỜNG HẢI kiểm tra mất cả ngày họ báo thay hộp đen. Có ai lỗi giống e không
Lỗi này cũng có thể phải thay hộp điều khiển nếu tín hiệu từ CB ra được xác định là bình thường.

Ho Cong

Xe buýt
Cho em hỏi cụ Top cái còi chít xe I20 khi khoá xe nó hét lên 1 cái, khi mở xe nó hét lên 2 cái làm mỗi lần em mở xe là cứ giật hết cả mình, nhất là lúc khuya về hoặc sáng đi sớm, toàn bị người nhà cằn nhằn... Nay em muốn biết nó giấu ở đâu để em bịt bớt *** nó lại cụ ơi. Em để ý thì hình như tiếng kêu phát ra đâu đó ở khu vực ghế sau mà chưa định vị được, cụ giúp em phát...

Cho em hỏi cụ Top cái còi chít xe I20 khi khoá xe nó hét lên 1 cái, khi mở xe nó hét lên 2 cái làm mỗi lần em mở xe là cứ giật hết cả mình, nhất là lúc khuya về hoặc sáng đi sớm, toàn bị người nhà cằn nhằn... Nay em muốn biết nó giấu ở đâu để em bịt bớt *** nó lại cụ ơi. Em để ý thì hình như tiếng kêu phát ra đâu đó ở khu vực ghế sau mà chưa định vị được, cụ giúp em phát...
Cái đó là ai đó lắp thêm vào chứ nguyên bản xe nó không có đâu, vậy nên cụ phải tự định vị hoặc nhờ ai đó rồi tháo bỏ hoặc bịt bang băng dính vào cho nó đỡ kêu.

duybui1980

Đi bộ
Website
www.poohhouse.vn
Lỗi này cũng có thể phải thay hộp điều khiển nếu tín hiệu từ CB ra được xác định là bình thường.
Thank Bác, hôm nay em mang ra đúng chỗ sửa chuyên hộp số tự động và hộp đen. Xe em đi tròn 1 năm lên xuống số tự động toàn bằng tay hôm nay lại ngon lành rùi thích quá. Tổng cộng thiệt hại 3 triệu. Anh Thành gara THÀNH CÔNG ở ngõ 233 Xuân Thuỷ, Cầu Giấy sửa. Không phải thay hộp chỉ tháo bo mạch ra và thay tụ điện. Theo em hiểu bị chuột cắn dây cảm biến đầu ra hộp số gây xung điện lên hộp đen cháy tụ điện. Viết bài này bác nào mà lỗi giống em thì trao đổi kinh nghiệm.

Oris

Xe tải
Các cụ đi dùng trước chỉ em với.

khi đóng sunroof của xe santafe 2008 thì của che nắng có tự đóng ko ạ.

em chỉ mở và đóng đựoc phần của kính còn tấm che nắng thì mở tự động còn khi muốn đóng thì phải kéo bằng tay.

em xin cám ơn ạ.

thichxeoto

Xe điện
Các cụ đi dùng trước chỉ em với.

khi đóng sunroof của xe santafe 2008 thì của che nắng có tự đóng ko ạ.

em chỉ mở và đóng đựoc phần của kính còn tấm che nắng thì mở tự động còn khi muốn đóng thì phải kéo bằng tay.

em xin cám ơn ạ.
Phần nhiều là kéo bằng tay cụ ạ, còn xe sang thì em không rõ.

wildcat74

Xe điện
Cụ Hardtop cho em hỏi chút: Chiều nay sau 1 cú vượt xe tải, con SF 2008 của em nổi đèn vàng. Tấp vào lề kiểm tra thấy nó báo lỗi "P0234- Turbo overboot condition"".Theo cụ nên xử lý ca này như thế nào ạ?

Cụ Hardtop cho em hỏi chút: Chiều nay sau 1 cú vượt xe tải, con SF 2008 của em nổi đèn vàng. Tấp vào lề kiểm tra thấy nó báo lỗi "P0234- Turbo overboot condition"".Theo cụ nên xử lý ca này như thế nào ạ?
5 xu RP7 làm sạch cái van VGT đi là hết bệnh.

tuanphamduy

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ Hardtop có số Vin xe Hyundai Tuscani đời 2005 không cho tôi xin với, tình hình là có anh bạn có con xe này bị tai nạn muốn mua đồ nhưng lại không lấy được số Vin do xe và giấy tờ CA đang giữ. Mà lại phải kiểm tra giá phụ tùng để làm cái dự toán để bồi thường xin mấy anh CA ko cho bảo xe đang tạm giữ khó thế đấy.

wildcat74

Xe điện
Kính cụ!. Có phải là cái van nho nhỏ nối vào 2 cái ống cao su ở phía trên dàn làm mát ko ạ?. Tự làm được hay phải vào hãng hả cụ?
5 xu RP7 làm sạch cái van VGT đi là hết bệnh.

Tucson cuối 2011 của em bị lỗi phanh là xe nó kêu rột rột e chả biết từ đâu ra, làm tnao bây h ạ,xe mới đi có 1 vạn :((

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Kính cụ Huy, cụ Vỹ. Con Sportage của em hôm qua nó lại tái phát bệnh cũ: Đề nổ cái xong bị chết máy luôn, lúc đề máy nổ tiếng không tròn, ko khỏe, hơi rung. Để 1 lúc lâu lâu sau đề lại thì được chứ đề ngay thì nổ cái xong lại chết máy. Đợt trước cũng bị và cụ Huy đã chỉ cách xử lý là vệ sinh bướm, bugi, phun... và em đã xử lý chỗ cụ Vỹ rồi. Giờ nó lại bị lại có cách gì xử lý tiệt nọc đc không cụ ơi!

hyundaiLB

Xe đạp
Kính cụ Huy, cụ Vỹ. Con Sportage của em hôm qua nó lại tái phát bệnh cũ: Đề nổ cái xong bị chết máy luôn, lúc đề máy nổ tiếng không tròn, ko khỏe, hơi rung. Để 1 lúc lâu lâu sau đề lại thì được chứ đề ngay thì nổ cái xong lại chết máy. Đợt trước cũng bị và cụ Huy đã chỉ cách xử lý là vệ sinh bướm, bugi, phun... và em đã xử lý chỗ cụ Vỹ rồi. Giờ nó lại bị lại có cách gì xử lý tiệt nọc đc không cụ ơi!
Bác mang qua chỗ cầu Chuong Duong xem em hay sửa ở chỗ đấy thấy cũng ổn lắm. cây xăng bồ đề rẽ phải bác ạ . bác thử gọi số này nhé . 0947360786

datlekima

Xe tải
Báo cáo các cụ và cụ TOP, nhà cháu xin các cụ và cụ TOP tư vấn cho một vấn đề sau- Xe cháu là FORTE 2011 SX-AT
Khi cháu chuyển cần số sang chế độ Bán tự động ( +, - ) thì lên số lúc được lúc không,còn về số thì vẫn ngon,( nhà cháu đảm bảo là đã sử dụng nhuần nhuyễn chức năng này, tốc độ lên xuống chuyển số rất hợp lý, ( Lẫy chuyển số trên Vô lăng thì vẫn chuyển lên xuống bình thường ạ). Nhờ các cụ và cụ Top tư vấn xem xe của cháu tình trạng thế là như thế nào ạ. Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

quyluong_3bánh

Xe điện
Báo cáo các cụ và cụ TOP, nhà cháu xin các cụ và cụ TOP tư vấn cho một vấn đề sau- Xe cháu là FORTE 2011 SX-AT
Khi cháu chuyển cần số sang chế độ Bán tự động ( +, - ) thì lên số lúc được lúc không,còn về số thì vẫn ngon,( nhà cháu đảm bảo là đã sử dụng nhuần nhuyễn chức năng này, tốc độ lên xuống chuyển số rất hợp lý, ( Lẫy chuyển số trên Vô lăng thì vẫn chuyển lên xuống bình thường ạ). Nhờ các cụ và cụ Top tư vấn xem xe của cháu tình trạng thế là như thế nào ạ. Cảm ơn các cụ.
Cháu dự là xe cụ bình thường đấy ạh.vì cháu thấy đang đi 100km/h có thể về số vô tư nhưng đang lăn 10km/h thì không lên số 3 được đâu ạh

datlekima

Xe tải
Em thử tối hôm qua lòng vòng mãi mà không tài nào đẩy lên được, từ 1 lên 2, rồi không được, lại gẩy bằng vô lăng, từ 2-3 cũng không được rồi 3-4-5-6 đều không được, Đường rộng lắm, đoạn đường đó em cũng đã từng dùng số bán tự động, vẫn nghịch mỗi khi đi quan đoạn đường này, Số 2 em đạp ga gằn cả máy vẫn không đẩy lên số 3 được, nhưng vô lăng thì vẫn gẩy lên số ngon,Sáng nay em lấy xe đi làm thì lại làm được ở đoạn đường nhỏ hẹp nhưng đông người, đi đoạn ra cao tốc gẩy lại không lên, Kiểu nó cứ chập chờn ấy cụ ạ. EM chắc chắn xe em có vấn đề. và em đang nhờ các cụ tìm nguyên nhân ạ

CHuyện nhỏ như con thỏ, xe cụ nó trục trặc ở cái tiếp điểm ngay chỗ cần số, làm sạch đi là OK, nếu bí quá, nó hỏng rồi thì ra chợ giời mua 5000VNĐ/1 cái.

datlekima

Xe tải
Vâng, Rất cảm ơn cụ ạ, Cụ nói thế em nhẹ cả cái thằng người.