Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

babyangelhp

Xe hơi
Các cụ và cụ Hard cho e hỏi chút ạ. Hnay e đi thay dầu hộp số tự động e Santafe 2008 của e. Thay xong nó tính 10 lít liệu có đúng ko ạh

Tien bach

Xe hơi
Các cụ và cụ Hard cho e hỏi chút ạ. Hnay e đi thay dầu hộp số tự động e Santafe 2008 của e. Thay xong nó tính 10 lít liệu có đúng ko ạh
Oh , cho e hỏi là thay xong cụ có thấy khác gì ko ? Quan trọng nhất là thay xong phải khác , mà phải sướng hơn .

Cụ cho e hỏi , e morning của e , mới mua lại bị hiện tượng kêu lọc cọc ,và có tiếng dội lại uỳnh uỳnh khi đi qua chỗ sóc và đường bê tông , thì khả năng cao bị lỗi nhưng gì ạ , e mới thay 4 quả rotuyn lái trong và lái ngoài nhưng chưa hết ,

Tiện thể e hỏi chút cái đèn Eco trên taplo k sáng , mới bị mất và e thấy xe hao xăng ăn khoảng 7,5l/100 hoặc hơn , e muốn hỏi xưởng nào ở HN có thể làm ngon dòng này và giá cả hợp lý ạ . Thank cụ trước
Tiếng ồn em không bốc online được cụ ạ, còn câu hỏi còn lại thì em không có ý kiến.

10 lít là chuẩn số lượng cụ ạ, vấn đề là họ thay ra sao, dầu có đúng loại không, chất lượng ra sao mới quan trọng.

Cụ Top cho em hỏi: xe em starex 2005 mỗi khi tắt máy nó giật hơi mạnh vậy có phải là cao su chân máy kém ko cụ nhỉ? Thank cụ...
Tùy loại động cơ mà nó giật nhiều hay ít, bình thường hay không cụ ạ, 2005 cũng có 3 loại động cơ, 1 xăng, hai dầu. Xe này máy dọc, cầu sau, nếu đứt chân máy thì cụ tiến/lùi sẽ thấy nó lịch kịch, biết ngay.

sock_ker

Xe hơi
10 lít là chuẩn số lượng cụ ạ, vấn đề là họ thay ra sao, dầu có đúng loại không, chất lượng ra sao mới quan trọng.
Tiện thể e hỏi cụ , e mới thay dầu hộp số at kiamorning 2010 . Thợ đổ 5 lít . Còn dầu máy là 3,5l k biết đúng chưa ạ

Phờ Râu

Xe điện
cụ hardtop ơi, cụ có manual bản mềm của Santa Fe 2007 không cho em xin với ạ? Em tìm mấy link trên OF mà bị xóa hết rồi thì phải. Em cảm ơn cụ :)

Tiện thể e hỏi cụ , e mới thay dầu hộp số at kiamorning 2010 . Thợ đổ 5 lít . Còn dầu máy là 3,5l k biết đúng chưa ạ
Dầu số thì cụ sang đọc bên thớt "Lưu ý khi thay dầu hộp số AT" bên box Bảo dưỡng, dầy máy thế là Ok đó cụ nếu thay cả lọc mặc dù hơi thừa một chút.

pimbim

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi: mùa lạnh em tắt A/C chỉ để quạt gió nóng thì trong xe có bị thiếu ôxi không ah?

hoangnguyen2210

Xe máy
Cụ Hard ới, xe em I30-Pre 2008 mới thay lốc điều hòa được 1 thời gian. Dạo này trời mưa thi thoảng khi nổ máy thường có tiếng kêu rít chói tai từ khoang máy vọng lên. Nhất là khi bật A/C rất khó chịu, đi một tý thì hết, mà thi thoảng mới bị thôi. Mới đầu em nghĩ là do dây đai tổng trùng, mang ra thợ kiểm tra thì họ bảo không phải.
Ra sửa thì nó lại không kêu, chỉ bị khi trời mơ ướt em có ghi âm lại 1 đoạn, bác tư vấn xem nó bị sao với.
https://www.dropbox.com/s/f49p5b5f3beouqx/Bản ghi Mới.m4a?dl=0

Các cụ cho em hỏi: mùa lạnh em tắt A/C chỉ để quạt gió nóng thì trong xe có bị thiếu ôxi không ah?
Điều hòa ô tô cũng như điều hòa nhà, A/C on hay off không có ý nghĩa gì trong việc bù khí tươi từ bên ngoài. Khí tươi được lưu chuyển tự động khi xe chạy thông qua hai lỗ thông hơi ở hai bên hông phía sau.

Cụ Hard ới, xe em I30-Pre 2008 mới thay lốc điều hòa được 1 thời gian. Dạo này trời mưa thi thoảng khi nổ máy thường có tiếng kêu rít chói tai từ khoang máy vọng lên. Nhất là khi bật A/C rất khó chịu, đi một tý thì hết, mà thi thoảng mới bị thôi. Mới đầu em nghĩ là do dây đai tổng trùng, mang ra thợ kiểm tra thì họ bảo không phải.
Ra sửa thì nó lại không kêu, chỉ bị khi trời mơ ướt em có ghi âm lại 1 đoạn, bác tư vấn xem nó bị sao với.
https://www.dropbox.com/s/f49p5b5f3beouqx/Bản ghi Mới.m4a?dl=0
Em không load được file, nhưng em dự là dây cu-roa bị chai nếu không chùng, hoặc bình ắc quy của bác kém rồi, nếu bác đã dùng bình này trên 2,5 năm rồi thì nên thay mới.

hoangnguyen2210

Xe máy
Em không load được file, nhưng em dự là dây cu-roa bị chai nếu không chùng, hoặc bình ắc quy của bác kém rồi, nếu bác đã dùng bình này trên 2,5 năm rồi thì nên thay mới.
Cám ơn bác. Đúng là acquy e nó hơi kém. Hôm trc đỗ dọc đường bật đèn khẩn cấp 1 lúc mà ra ko đề được. Dây cu-roa thì e mới thay. Thợ họ bảo xe em căng dây tự động. E nghĩ chắc do acquy như bác phán rồi. Để e hn ktra xem. Cám ơn bác nhiều

Sent from my iPhone using Tapatalk

pimbim

Xe tăng
Điều hòa ô tô cũng như điều hòa nhà, A/C on hay off không có ý nghĩa gì trong việc bù khí tươi từ bên ngoài. Khí tươi được lưu chuyển tự động khi xe chạy thông qua hai lỗ thông hơi ở hai bên hông phía sau.
OK cụ, nếu em lấy gió trong xe hoặc tắt quạt gió đi thì bịt lỗ thông hơi cụ nhỉ?

bibo2010

Xe hơi
Em xe getz, đang đi dừng đèn đỏ chết máy không đề lại được thì có phải hỏng acquy(khô) không ạ, nếu thay thì loại nào ok ạ

quantm

Xe đạp
Chào cụ Hardtop.
Bạn Accent Blue của em hôm nay cho đi khám vì bị tiếng kêu lách tách khi e bật A/C. Tiếng kêu không rõ, chỉ khi nào e đi đường vắng, yên tĩnh mới nghe được. Nhưng nếu nhấn ga mạnh thì bên lái cảm nhận róc róc khá rõ. Tắt A/C thì hết. Ở gara quen e hay sửa các cụ í bảo là do phải thay bi lốc. Nhưng thay rồi mà vẫn không hết. Các cụ í bảo là khả năng do lốc điều hoà kêu, nói e cứ đi đến khi kêu to quá thay luôn cả lốc.
Cụ cho em xin í kiến chỉ giáo, đi bình thường ngoài đường không để í thì ko nghe được, nhưng cứ đi về nhà doan yên tĩnh thì nghe như suối chảy khso chịu cụ ạ.
Với lại cứ để thế đi có sao không ạ?
Cảm ơn cụ!

Chào cụ Hardtop.
Bạn Accent Blue của em hôm nay cho đi khám vì bị tiếng kêu lách tách khi e bật A/C. Tiếng kêu không rõ, chỉ khi nào e đi đường vắng, yên tĩnh mới nghe được. Nhưng nếu nhấn ga mạnh thì bên lái cảm nhận róc róc khá rõ. Tắt A/C thì hết. Ở gara quen e hay sửa các cụ í bảo là do phải thay bi lốc. Nhưng thay rồi mà vẫn không hết. Các cụ í bảo là khả năng do lốc điều hoà kêu, nói e cứ đi đến khi kêu to quá thay luôn cả lốc.
Cụ cho em xin í kiến chỉ giáo, đi bình thường ngoài đường không để í thì ko nghe được, nhưng cứ đi về nhà doan yên tĩnh thì nghe như suối chảy khso chịu cụ ạ.
Với lại cứ để thế đi có sao không ạ?
Cảm ơn cụ!
Em không nghe thấy gì nên không dám tư véo gì đâu ạ.

Em xe getz, đang đi dừng đèn đỏ chết máy không đề lại được thì có phải hỏng acquy(khô) không ạ, nếu thay thì loại nào ok ạ
Nếu bình bác đã dùng trên 2,5 năm thì nên thay đi thôi, cả nhà em dùng bình CENE của Hàn Quốc.