Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop cho em hỏi chút ạ: Con cam hành trình Lukas Korea 5 tuổi của em vẫn tốt lắm nhưng vừa rồi em nâng đời Full HD nên định chuyển nó ra đằng sau (vị trí như trong ảnh). Nếu cụ nhớ thì hình như con này dùng điện 12V, không cần qua châm tẩu, nên em muốn luồn vào trong rồi trích dây đấu thẳng vào nguồn của mấy thứ ở ngay phía trên cốp sau như nguồn cấp cho gạt mưa chẳng hạn (em thấy 1 ống gen nhựa chỗ khoanh đỏ chắc là gen dây điện). Theo cụ như vậy có ổn không ạ? Liệu thợ nội thất cạy ra đấu ngon lành không hay là nên vào hãng cụ nhỉ?

xedieu

Xe cút kít
Cụ cho em hỏi chút với: Con kia new sorento máy dầu 2015 vừa đăng kí đầu năm của nhà em gần 1 tháng nay sáng đèn check engine. Xuống Giải phóng xóa lỗi về lại bị. trong 10 ngày qua xuống đó 3 lần mà ko xong. Thợ thì loanh quanh báo ko ra lỗi. Vậy cụ cho em hỏi đó là bệnh gì và hướng xử lý dứt điểm ạ.

Cảm ơn cụ Top :)
Cụ vừa đi Sapa về đúng không ạ? ;)

cụ thể nó là bệnh gì vậy cụ? nguyên nhân dẫn đến thay thế là gì ạ?
Đơn giản là nó hỏng thôi, cóctheer do cũ, có thể do lỗi sx, ko phải do sử dụng. Nếu độ audio thì có thể do độ.

Cụ Hardtop cho e hỏi: xe Kia Soul có hiện tượng 4 cửa gió dhkk ra 4 nhiệt độ khác nhau là làm sao ạ. Để khắc phục thì phải làm những gì và chi phí ra sao?
Nếu xe cụ là ĐH Auto thì cụ làm như em hướng dẫn cụ ở trên để tự chẩn. Ngoài ra xe cụ có thể bị thiếu gas điều hoà.

Cụ hardtop cho em hỏi: xe e getz 1.4at ,đời 2008
đi được 90000km. E mới thay 4 giảm xóc . các loại cao su ở gầm.bu gi. Dây cao áp. Thay xong xe đi bị ù. Lúc tăng ga chuyển số xe bị ù . đến số cuối lên 80km/h vòng tua lên 3000 mà phải 1 lúc mới lên. E ra hang chương dương hỏi kiểm tra. Bảo phải thay chân máy thủy lực 1 cái bên phụ. Mở hộp số kiểm tra. Em hoang mang quá. Kỹ thuật viên bảo em sờ vào thành xe rồi nhấc chân máy em thấy thành xe không rung. Cụ chỉ cho em có phải thay chân máy không. Mà vụ hộp số em sợ nhất cụ ạ. Em giúp em với. Em cảm ơn cụ
Xe em cũng 2008, thay cả 4 cái chân máy rồi. Hao mòn tự nhiên thôi. Vụ chuyển số chậm chắc ko phải do hộp số đâu, mà là do động cơ, có thể cụ thay bugi không đúng loại.

Cụ cho em hỏi chút với: Con kia new sorento máy dầu 2015 vừa đăng kí đầu năm của nhà em gần 1 tháng nay sáng đèn check engine. Xuống Giải phóng xóa lỗi về lại bị. trong 10 ngày qua xuống đó 3 lần mà ko xong. Thợ thì loanh quanh báo ko ra lỗi. Vậy cụ cho em hỏi đó là bệnh gì và hướng xử lý dứt điểm ạ.

Cảm ơn cụ Top :)
Cụ xuống đó kêu hãng nó test rồi cấp cho em mã lỗi rồi em hướng dẫn cách xử, chứ xuống chỉ xía lỗi rồi về thì cụ tự làm lấy cũng được. Chứ mỗi cái đèn check thì gần trăm nguyên nhân.

Cụ Hardtop cho em hỏi chút ạ: Con cam hành trình Lukas Korea 5 tuổi của em vẫn tốt lắm nhưng vừa rồi em nâng đời Full HD nên định chuyển nó ra đằng sau (vị trí như trong ảnh). Nếu cụ nhớ thì hình như con này dùng điện 12V, không cần qua châm tẩu, nên em muốn luồn vào trong rồi trích dây đấu thẳng vào nguồn của mấy thứ ở ngay phía trên cốp sau như nguồn cấp cho gạt mưa chẳng hạn (em thấy 1 ống gen nhựa chỗ khoanh đỏ chắc là gen dây điện). Theo cụ như vậy có ổn không ạ? Liệu thợ nội thất cạy ra đấu ngon lành không hay là nên vào hãng cụ nhỉ?

Cụ nên qua hãng vì hai điều: 1- hãng tháo có thể bảo toàn đc các lẫy nhựa vì họ biết tháo hơn, 2- hãng có sơ đồ điện nên họ chọc phát ăn ngay, ko phải dò.
Con Cam này bền kinh điển, cả em và Gấu cũng vẫn đang dùng.

xedieu

Xe cút kít
Cụ nên qua hãng vì hai điều: 1- hãng tháo có thể bảo toàn đc các lẫy nhựa vì họ biết tháo hơn, 2- hãng có sơ đồ điện nên họ chọc phát ăn ngay, ko phải dò.
Vâng, em cảm ơn cụ! (B)

xedieu

Xe cút kít
À quên mất em không hỏi kỹ cụ là nên đấu vào đường của thiết bị nào để xe nổ máy là nó ghi hình ạ? (Trên đó chắc chỉ có đèn phanh, gạt mưa?)

À quên mất em không hỏi kỹ cụ là nên đấu vào đường của thiết bị nào để xe nổ máy là nó ghi hình ạ? (Trên đó chắc chỉ có đèn phanh, gạt mưa?)
Gạt mưa cụ ạ, dây màu xanh nước biển.

xedieu

Xe cút kít
Ko cụ ạ ! Xe em toàn chạy hà Nội !
Hôm trước có cụ đổ nhiên liệu trên Sapa vì cũng bị lỗi CE, hãng scan xử lý các kiểu vẫn tái phát xong xả hết đi mua bình mới ok thì phải.

kutibanda2

Xe đạp
Xe em cũng 2008, thay cả 4 cái chân máy rồi. Hao mòn tự nhiên thôi. Vụ chuyển số chậm chắc ko phải do hộp số đâu, mà là do động cơ, có thể cụ thay bugi không đúng loại.
Em thay bugi ở hãng mà cụ. Em có thay ở ngoài đâu. Xe getz dùng bugi gì vậy cụ để em tháo ra xem hãng thay thế nào?

xedieu

Xe cút kít
Xe em cũng 2008, thay cả 4 cái chân máy rồi. Hao mòn tự nhiên thôi.
Nhân cái quả tiện này cụ Hardtop cho em hỏi là cao su chân máy phảu thay khi nào ạ? Xe em cũng 2009, 14 vạn km rồi mà vào hãng thì không thấy nhắc gì đến vụ cao su chân máy này!

Nhân cái quả tiện này cụ Hardtop cho em hỏi là cao su chân máy phảu thay khi nào ạ? Xe em cũng 2009, 14 vạn km rồi mà vào hãng thì không thấy nhắc gì đến vụ cao su chân máy này!
Phải kiểm tra thì mới biết là có cần phải thay hay không, thường chân máy chết thì khi nổ không tải, ca bin bị ù.

TÔM

Xe buýt
Cụ xuống đó kêu hãng nó test rồi cấp cho em mã lỗi rồi em hướng dẫn cách xử, chứ xuống chỉ xía lỗi rồi về thì cụ tự làm lấy cũng được. Chứ mỗi cái đèn check thì gần trăm nguyên nhân.
Mã là P 0299 cụ ạ !
Gửi cụ cái anh em chụp màn hình.
Mong tin cụ !

Mã là P 0299 cụ ạ !
Gửi cụ cái anh em chụp màn hình.
Mong tin cụ !
Có mấy khả năng thế này: 1- xấu nhất là chết cảm biến áp khí quyển bên trong ECU, thay cả ECU. 2- đỡ xấu hơn tí là chết turbo. 3- nhẹ nhất và khả năng cao nhất là chết cảm biến áp suất turbo. Ngoài ra còn một số lỗi hiếm gặp khác.
Bệnh này ko khó xử mà sao bác phải đi lại nhiều lần thế!