Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Báo cáo Cụ Top là ngoài lỗi trên thì thêm lỗi là máy xe đang nổ, em cầm chìa khóa ra ngoài nó không kêu tít tít như mọi khi nữa. liệu có phải do chuột cắn không ạ, vì hôm thứ 3 vừa rồi em phải vào chỗ cụ Vĩ để nối dây ABS bánh trước bên lái do chuột nó chui vào trên hốc lốp cắn đứt, và kẹt đầu ngẻo trong đó luôn. ĐC Tuấn chỗ cụ Vĩ báo là sẽ nghiên cứu là lỗi gì rồi gọi cho em nhưng chắc chưa tìm ra được, Cụ giúp em cái nhá. Thanks Cụ
Có thể ạ, vì cái còi ấy nó nằm ngay gần đèn pha bên lái.

nqh7

Xe đạp
nhờ cụ Top cho ý kiến khi xe i30cw khi đi qua chỗ xóc thì 1 bánh bên phụ có tiếng kêu "bịch bịch" không chắc xe. Khi kiểm tra bằng cách dùng chân đá vào bánh trước thì đúng là bánh bên phụ có phát ra tiếng kêu, bánh bên lái không bị thế.
Như vậy khả năng xe bị hỏng bộ phận nào, thay thế gì thì hết bị vậy. TKS

GANHO

Xe buýt
Có thể ạ, vì cái còi ấy nó nằm ngay gần đèn pha bên lái.
Báo cáo Cụ Top là giờ em mới vào đọc tư vấn của Cụ, nên chiều nay Kia Giải phóng đánh vật với cái xe của em từ 14-16h vẫn không tìm ra lỗi dù trước đó em đã báo mấy đồng chí kỹ thuật là vừa xử lý chuột cắn hôm thứ 3 ở bên hông lái, DC kỹ thuật đi thử hết các xe kiaforte ở trong xưởng nhưng không có cái nào có còi như xe em cả. đang định trả lại xe cho em thì em bảo thêm lần nữa nên cậu thợ quyết định tháo ra, đúng là con chuột cắn đứt cả 2 dây đến còi luôn. Thợ nối vào cái là OK liền.
Thanks Cụ nhiều nhá

nqh7

Xe đạp
Bệnh này là do con IC điều khiển màn hình nền của LCD trong đồng hồ có vấn đề, nhẹ hơn là nó chỉ nháy một phần màn hình, cái này thường do LED hỏng, nhẹ hơn nữa là do ắc quy của cụ kém rồi, mới nổ máy thì do phải đề nên ắc quy bị sụt áp, chạy một lúc, máy phát gồng mình nạp cho bình tương đối là đèn sang bình thường. Lỗi này sẽ phát sinh và lâu ổn định nếu cụ để xe vài ngày không đi.
Cụ thử mượn ai đó cái bình ắc quy thay thử xem sao, mà nếu ắc quy trên 2,5 năm rồi thì nên thay luôn, đề phòng nằm đường.
Xe em cũng bị rứa.

nqh7

Xe đạp
Cái màn hình của em nó nháy tất cụ ợ, acquy thì vẫn nguyên của xe em chưa thay, nhưng em thấy đề đóm vẫn tốt lắm, em để nhà cả tuần đi công tác về vẫn đề xèo phát nổ luôn. Để em thử kiểm tra theo các ý kiến của cụ xem sao ạ. Em cảm ơn cụ Tốp.
Cụ đã tìm ra nguyên nhân chưa, up tí thông tin để e theo với. Xe e mới thay ắc quy 1 tháng vẫn bị nháy

hoangnguyen2210

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút. Xe em đi lên tốc độ cao tầm 70-80 thì có tiếng ồn kiểu u u u khó chịu. Hôm qua đi cân bằng động ở chỗ gara Tirefun thì đc mấy bác bảo của e nó liên quan đến cái gì ở chỗ bánh xe bị nước vào phải tháo ra thay. Em quên mất tên hình như là láp hay moay ơ gì ý.
Với lại cân bằng bánh thì một mâm cuả vợ hai e hơi méo tý. Đi cũng ko thấy ảnh hưởng lắm. Không biết có phải đi nắn lại không.
Cám ơn các cụ

Nam_pham

Xe hơi
cụ Top cho em hỏi nhờ, xe em SF 2009, em mới độ nút Starstop cho V2, sau khi độ thấy đèn báo ABS lúc báo lúc không, đã vào check trong hãng Huyndai Hà đông thấy bảo hỏng 02 cảm biến ABS và theo dõi thêm ( vì lúc đèn báo, lúc không ). Liệu có phải khi mình độ nút ấn có ảnh hưởng đến hệ thống điện báo lỗi đèn ABS hay cảm biến đó của em nó cũng đã đến tuổi phải thay? cám ơn cụ nhiều.

repsol

Xe container
Mời cụ! A Việt: 0914455966.
Cụ Việt đã qua giúp em rồi cụ ạ. Nhờ phước 2 cụ mà Ngọc Trinh nhà em lại ngon rồi. Em cám ơn 2 cụ nhiều nhé!

Nhân đây em cũng thông báo cho các cụ được biết là các cụ đang được giám đốc kỹ thuật lamborghini VN tư vấn đấy ạ.kaka

cụ Top cho em hỏi nhờ, xe em SF 2009, em mới độ nút Starstop cho V2, sau khi độ thấy đèn báo ABS lúc báo lúc không, đã vào check trong hãng Huyndai Hà đông thấy bảo hỏng 02 cảm biến ABS và theo dõi thêm ( vì lúc đèn báo, lúc không ). Liệu có phải khi mình độ nút ấn có ảnh hưởng đến hệ thống điện báo lỗi đèn ABS hay cảm biến đó của em nó cũng đã đến tuổi phải thay? cám ơn cụ nhiều.
Nếu là SF 2WD thì có thể do hỏng cảm biến ở hai bánh sau rồi, còn có do độ hay không thì ngồi đây em không phán được, nhưng đã qua xưởng và họ báo thế rồi thì nhiều khả năng không phải do độ.

Cụ Việt đã qua giúp em rồi cụ ạ. Nhờ phước 2 cụ mà Ngọc Trinh nhà em lại ngon rồi. Em cám ơn 2 cụ nhiều nhé!

Nhân đây em cũng thông báo cho các cụ được biết là các cụ đang được giám đốc kỹ thuật lamborghini VN tư vấn đấy ạ.kaka
Khà khà! Em đã bảo rồi, cái lão Việt ấy có cái búa to lắm mà!

Nam_pham

Xe hơi
Nếu là SF 2WD thì có thể do hỏng cảm biến ở hai bánh sau rồi, còn có do độ hay không thì ngồi đây em không phán được, nhưng đã qua xưởng và họ báo thế rồi thì nhiều khả năng không phải do độ.
Cám ơn cụ nhiều, Nhưng cảm biến ABS lúc báo sang. lúc không cụ ạ, em tưởng nếu chết cảm biến thì lúc nào đền cũng báo sang chứ. Liệu cảm biến có bị bẩn và vệ sinh được không cụ, Xe em máy dầu, dẫn động bánh sau.

nguyenkhacson

Xe đạp
Cháo cụ Top.mong cụ giúp em chút.xe em santafe mlx 2006 số AT. chạy dc 11 vạn.khi chuyển số từ R sang D thi xe có hiện tượng giật một cái.còn từ P sang D thì ko có hiện tượng đó.ko hiểu la bi làm sao nữa.mong cụ chỉ giáo?
Cụ top giup em voi a

kamezoko

Xe hơi
Em định lắp Camera 360. Tuy nhiên gọi cửa hàng, cửa hàng bảo cái màn hình DVD theo xe của San CKD tích hợp luôn cái thang đo khoảng cách của Camera lùi theo xe (cái thang xanh vàng đỏ hiện lên mỗi khi vào số lùi, trên màn hình camera lùi). Nên giờ nếu tín hiệu của Camera 360 mà đấu với cổng vào hiện có của Camera lùi (bỏ Camera lùi đi), thì lúc nào dùng cái 360 cái Thang đo cũng sẽ hiện lên, giống như hiện lên khi mình vào số lùi.

Giờ 1 là chấp nhận lắp 360 và có cái Thang luôn luôn hiện lên trên màn hình 360, hai là vào hãng xóa cái thang đấy trong phần mềm DVD đi.

Phương án 1 thì vừa xấu vừa khó chịu, vừa khó dùng.

Phương án 2, em đến Hyundai nhưng Huyndai bảo không xóa được.

Bác hardtop có kinh nghiệm gì về vụ này không ạ?

Em định lắp Camera 360. Tuy nhiên gọi cửa hàng, cửa hàng bảo cái màn hình DVD theo xe của San CKD tích hợp luôn cái thang đo khoảng cách của Camera lùi theo xe (cái thang xanh vàng đỏ hiện lên mỗi khi vào số lùi, trên màn hình camera lùi). Nên giờ nếu tín hiệu của Camera 360 mà đấu với cổng vào hiện có của Camera lùi (bỏ Camera lùi đi), thì lúc nào dùng cái 360 cái Thang đo cũng sẽ hiện lên, giống như hiện lên khi mình vào số lùi.

Giờ 1 là chấp nhận lắp 360 và có cái Thang luôn luôn hiện lên trên màn hình 360, hai là vào hãng xóa cái thang đấy trong phần mềm DVD đi.

Phương án 1 thì vừa xấu vừa khó chịu, vừa khó dùng.

Phương án 2, em đến Hyundai nhưng Huyndai bảo không xóa được.

Bác hardtop có kinh nghiệm gì về vụ này không ạ?
Ông nội nhà Hyundai cũng không xóa được đâu cụ ạ, phải cái thằng SX ra cái phần mềm trong cái đầu ấy nó mới làm được, mà đơn chiếc thì em e rằng chi phí xóa mất một phần mấy con xe của cụ rồi.

longnm

Đi bộ
Ông nội nhà Hyundai cũng không xóa được đâu cụ ạ, phải cái thằng SX ra cái phần mềm trong cái đầu ấy nó mới làm được, mà đơn chiếc thì em e rằng chi phí xóa mất một phần mấy con xe của cụ rồi.
Cụ Hard ơi. Cụ biết chỗ nào sửa cảm biến gạt mưa cho Santafe nhanh không ạ. Xe nhà cháu qua bên VietVoiz rồi nhưng tiến độ có vẻ chậm nên nhà cháu định xử lý multi-threading mỗi nơi 1 cái cho nhanh :D

Cụ Hard ơi. Cụ biết chỗ nào sửa cảm biến gạt mưa cho Santafe nhanh không ạ. Xe nhà cháu qua bên VietVoiz rồi nhưng tiến độ có vẻ chậm nên nhà cháu định xử lý multi-threading mỗi nơi 1 cái cho nhanh :D
Thứ này muốn nó chạy thì đầu tiên là kính phải chính hãng. Trục trặc phần này thì hãng cũng ít người làm đc nên em không biết tư vấn cụ thế nào nữa. Nếu chịu lục tốn tí mà kính đảm bảo zin rồi thì cụ thay cảm biến, hoặc BCM hoặc cả hai, nếu cần thì thay nốt công tắc, nhưng em thì thiên về nguyên nhân kính rởm.

longnm

Đi bộ
Thứ này muốn nó chạy thì đầu tiên là kính phải chính hãng. Trục trặc phần này thì hãng cũng ít người làm đc nên em không biết tư vấn cụ thế nào nữa. Nếu chịu lục tốn tí mà kính đảm bảo zin rồi thì cụ thay cảm biến, hoặc BCM hoặc cả hai, nếu cần thì thay nốt công tắc, nhưng em thì thiên về nguyên nhân kính rởm.
Vậy vào hãng check là được phải không cụ?