Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Tien bach

Xe hơi
Em thử rồi, dưới 10% thì không sao cả, tuy nhiên nó không có tác dụng làm sạch kim phun đâu cụ ạ.
cám ơn cụ , có thể là ko có tác dụng làm sạch hay rửa kim nhưng có lẽ máy móc nó sẽ bốc hơn , vọt hơn và êm hơn là cái chắc , đúng không cụ ?

minh431

Xe tăng
Có thể do máy phát bị "treo" không nạp bình hoặc xe bị hao điện ở đâu đó, có thể do quên đèn, hoặc đầu DVD có vấn đề .....giờ nó chạy tốt rồi thì thôi cụ ạ, tuy nhiên cũng nên kiểm tra lại cực bình xem có lỏng không.
Cụ giải thích thêm "Có thể do máy phát bị "treo" không nạp bình" là như thế nào? Cực bình em kiểm tra hàng tuần đều OK (chặt, sạch sẽ...). Có lần chỉ dừng đổ xăng 5' là bị, nổ được, chạy 1,5km về đến nhà, bỏ đấy 4h, tối xuống đề ngon, sáng hôm sau vẫn đề tốt. Cụ tin là có MA không? Em fun tí.

linhtrang261

Xe tải
Nó chính là nước làm mát đưa lên họng hút đó cụ! Thứ này không có ý nghĩa làm mát họng hút mà là sấy nóng khi mùa đông.
Thế là em đoán ko sai :D.tức là có 1 ống vào.1 ống ra hả Cụ?.thế làm sao em tháo rời cái cổ ấy mà nước ko chảy hả Cụ Top.mà xe em,cách đây mấy tháng mới thay dầu láp.mấy hôm nay oánh hết lái sang phải thì nghe tiếng e e.là do bị gì hả Cụ Top

Cụ giải thích thêm "Có thể do máy phát bị "treo" không nạp bình" là như thế nào? Cực bình em kiểm tra hàng tuần đều OK (chặt, sạch sẽ...). Có lần chỉ dừng đổ xăng 5' là bị, nổ được, chạy 1,5km về đến nhà, bỏ đấy 4h, tối xuống đề ngon, sáng hôm sau vẫn đề tốt. Cụ tin là có MA không? Em fun tí.
Là cái tiết chế trong máy phát tự nhiên nó nghỉ không rõ lý do, xe Hàn nói chung hay bị bệnh này, không cần phải thay nếu tần xuất không cao, tuy nhiên cũng nên đi kiểm tra, có thể do mòn hoặc "treo" chổi than cũng gây nên tình trạng tương tự.

Thế là em đoán ko sai :D.tức là có 1 ống vào.1 ống ra hả Cụ?.thế làm sao em tháo rời cái cổ ấy mà nước ko chảy hả Cụ Top.mà xe em,cách đây mấy tháng mới thay dầu láp.mấy hôm nay oánh hết lái sang phải thì nghe tiếng e e.là do bị gì hả Cụ Top
Vâng, sẽ có hai đường, vào và ra, cụ tháo lúc nguội thì cùng lắm là mất vài chén nước thôi, không đáng kể, có thể bổ sung bằng nước sôi để nguội.

linhtrang261

Xe tải
Vâng, sẽ có hai đường, vào và ra, cụ tháo lúc nguội thì cùng lắm là mất vài chén nước thôi, không đáng kể, có thể bổ sung bằng nước sôi để nguội.
Vâng,em cảm ơn Cụ ạ.Cụ cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa là.xe em Kia Cerato,oánh hết lái sang bên phải,nghe tiếng e e.cách đây mấy tháng e mới thay phớt lap và châm thêm dầu rồi ạ.mà trước khi em thay phớt lap cũng có hiện tượng như bây giờ,có điều bây giờ lại ko chảy dầu lap.

minh431

Xe tăng
Là cái tiết chế trong máy phát tự nhiên nó nghỉ không rõ lý do, xe Hàn nói chung hay bị bệnh này, không cần phải thay nếu tần xuất không cao, tuy nhiên cũng nên đi kiểm tra, có thể do mòn hoặc "treo" chổi than cũng gây nên tình trạng tương tự.
Vâng cảm ơn cụ. Hôm nào rỗi rãi em thử bổ nó ra xem sao. Xưa nay em vẫn hay bổ xe máy, TV, đài đóm... tự sửa mà. Chỉ mỗi cái ô tô nặng quá em không nâng nó lên được.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ Top cho em hỏi phát. Gezt 1.1 nhà em cái gạt mưa dạo này thinh thoảng gạt bị chậm, có phải là sắp chết mô tơ ko cụ

trung_hieu23

Xe hơi
Xe em huyndai galoper, giờ điều hòa ko mát 2 ngày nay,toàn thấy gió,kiểm tra thì ga vẫn còn,thợ bảo chết lốc,giờ thay mất 4.2 triệu,cụ giúp em bắt bệnh và giá cả ổn chưa ạ,xe cỏ mà thay lốc 4.2 tr thì e cũng xót

Cụ Top cho em hỏi phát. Gezt 1.1 nhà em cái gạt mưa dạo này thinh thoảng gạt bị chậm, có phải là sắp chết mô tơ ko cụ
Có thể bj hỏng motor thật cụ ạ, tuy nhiên cần kiểm tra thực tế, cũng có khi nó chỉ bj lỏng dân (-) thôi.

Xe em huyndai galoper, giờ điều hòa ko mát 2 ngày nay,toàn thấy gió,kiểm tra thì ga vẫn còn,thợ bảo chết lốc,giờ thay mất 4.2 triệu,cụ giúp em bắt bệnh và giá cả ổn chưa ạ,xe cỏ mà thay lốc 4.2 tr thì e cũng xót
Nhiều nguyên nhân dẫn đến việc điều hòa không mát, neus thợ đã phán vậy thì có thể đúng, và lốc giá 4,2tr em cho rằng là hợp lý, cỏ thì cũng phải mọc trên đất cụ ạ.

Tungld

Xe tăng
Cụ Hardtop cho em hỏi xe STF 2009 SLX eVGT có độ đc cruise control ko ạ?

tdang1

Xe tăng
Cụ Hardtop tư vấn giúp em với. Sáng nay xe em Santafe 2014 còn 2 vạch xăng. Em đổ đầy bình hết 1tr nhưng đồng hồ xăng chỉ lên 4 vạch. Em quay lại cây xăng (ở nhã 4 Trần Hưng Đạo-Hàn Thuyên) đổ thêm 50n cũng thấy đầy phè nhưng đồng hồ xăng vẫn ko lên. Giờ phải sao ạ?

thichxeoto

Xe điện
Cụ Hardtop giúp em cách tháo miếng nhựa đen ốp lưng ghế lái (như hình dưới) xe em tucson, em cậy thử mà cái lẫy nhựa bắt quá chặt chỉ sợ gẫy hay em chưa tháo đúng cách, không hiểu sao dạo này hai cái chân của tựa đầu không biết lỏng cái gì bên trong, khi đi lưng tựa vào, hai cái chân đấy lỏng ra kêu lọc cọc khó chịu quá, bình thường khi lưng không tựa vào thì lắc tựa đầu rất chặt, em muốn tháo ra kiểm tra xem bên trong có lỏng cái gì không, thanks cụ.

linh9990

Xe máy
Lời đầu tiên cho em xin chào cụ chủ thớt. e có vấn đề này nhờ cụ tư vấn giúp với ạ.
Chả là sau 1 thời gian cày cuốc, e sắm dc con santafe gold đời 203 về xài, nhưng khổ nỗi chả biết gì về xe cộ ạ. Giờ e định thay dầu máy với dầu số nhưng ko biết dùng loại nào. Hôm trước mang ra gara, chả biết nó thay cho loại gì mà đi được hơn tháng nay, máy nó gào quá. Nhờ bác tư vẫn giúp e xíu. E cảm ơn Bác

Audioto

Xe tăng
Năm ngoái em thay lôc bãi cho Galloper có 2.5tr , của cụ chắc mới tinh ?

Audioto

Xe tăng
Cụ Hardtop tư vấn giúp em với. Sáng nay xe em Santafe 2014 còn 2 vạch xăng. Em đổ đầy bình hết 1tr nhưng đồng hồ xăng chỉ lên 4 vạch. Em quay lại cây xăng (ở nhã 4 Trần Hưng Đạo-Hàn Thuyên) đổ thêm 50n cũng thấy đầy phè nhưng đồng hồ xăng vẫn ko lên. Giờ phải sao ạ?
Khéo đồng hồ xăng ra đi rồi.