Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

maovu

Xe hơi
Cụ đúng là yêu xe như con, ở thớt bên kia có người nhận xử cho cụ rồi đấy! Mà có lẽ xe cụ chưa bị thế này thì cụ cũng chưa lập nick đâu nhỉ!!!
Cụ thông cảm, có bệnh thì em phải vái tứ phương, được 1 phương là em hạnh phúc lắm rồi ạ. Lên đây đọc nhiều bài viết kinh nghiệm hay do các cụ chia sẻ nên em cũng học hỏi được nhiều lắm ạ, cơ mà ko có đk tham gia vì em ở Tỉnh cụ ạ. Em xin cảm ơn cụ đã reply.
em vodka cho cụ rồi ạ.

ptthanh

Xe hơi
rất hữu ích, em oánh dấu cái.. hii

tuantu68

Xe buýt
Chào cụ TOP , cụ vừa ở bển về đã lại lao ngay vào diễn đàn , cái sự nhiệt tình của cụ thật đáng trân trọng . xin báo cáo với cụ xe của em hiện nay tương đối ngon lành chỉ còn một tật nhỏ mong cụ chỉ giáo cho đó là;
khi nổ máy nhất là lúc động cơ còn nguội để xe ở số p hoặc mo thì có tiếng kêu e e nhỏ như tiếng dế kêu ấy ạ, nhưng vào số là hết ngay em xin chờ ý kiến chỉ đạo của cụ ạ

attilagogo

Xe hơi
cảm ơn cụ ,hi vọng có ngày dược tiếp kiến cụ

vi cuong

Xe máy
cụ chủ và các cụ cho e hỏi một chút. hiện tại e đang dùng một e STAREX 2005 số tự động, khi vận hành thì hộp số nhảy lên số rất nhanh nhưng nhẩy xuống số rất chậm, khi lên đến số 4 thi khi ga thêm nó không tăng tốc mà vòng tua máy vẫn giữ nguyên hoặc chi lên đến 1600 -1700 vòng/ phút. muốn tăng tốc được phải đạp ga thật sâu để nhẩy về số 2 mới tăng tốc được. E đã thay cảm biến khí nạp. máy của e là CRDI. nhờ các cụ tư vấn và hướng giải quyết vấn đề.

trungtngt

Xe buýt
Cụ Ngoc Khanh cho e hỏi getz còi nhà e chân ga có hiện tượng bị kẹt đạp mạnh 1 chút chân ga mới xuống,m có thể bảo dưỡng dây ga được ko hay phải thay dây ga ạ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngoc Khanh cho e hỏi getz còi nhà e chân ga có hiện tượng bị kẹt đạp mạnh 1 chút chân ga mới xuống,m có thể bảo dưỡng dây ga được ko hay phải thay dây ga ạ?
Có điều kiện thì thay đi cụ ơi! có 250k đấy mà.

Oris

Xe tải
Có điều kiện thì thay đi cụ ơi! có 250k đấy mà.
Cụ cho em hỏi chút ạ.
em đi santafe mlx 208. em không thấy chỗ tắt hẳn quạt gió.khởi động xe là quạt gió luôn ở mức 2.cụ biết chỉ em với.em cảm ơn cụ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút ạ.
em đi santafe mlx 208. em không thấy chỗ tắt hẳn quạt gió.khởi động xe là quạt gió luôn ở mức 2.cụ biết chỉ em với.em cảm ơn cụ
Santa Fe MLX chắc là điều hòa tự động cụ ạ! Cụ cứ bấm vào nút OFF thì quạt điều hòa tắt luôn.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Ngọc Khánh ơi!
Đợt vừa rồi em bận quá, không có thời gian lên HN để thay cái bạc thước lái chỗ cụ. Dự kiến đợt nghỉ tết dương này em được nghỉ 1 tuần sẽ lên làm phiền cụ, cụ cho em hỏi lịch nghỉ tết chỗ cụ như thế nào để em tránh thời gian đó ạ?
Cảm ơn cụ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh ơi!
Đợt vừa rồi em bận quá, không có thời gian lên HN để thay cái bạc thước lái chỗ cụ. Dự kiến đợt nghỉ tết dương này em được nghỉ 1 tuần sẽ lên làm phiền cụ, cụ cho em hỏi lịch nghỉ tết chỗ cụ như thế nào để em tránh thời gian đó ạ?
Cảm ơn cụ!
Năm nay Sếp chỉ cho nghỉ mỗi hôm Tết thôi cụ ạ! Cụ cứ trừ ngày tết và CN ra là OK cụ nhé.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh ơi!
Cảm ơn cụ!
Bên em nghỉ mỗi hôm Tết thôi cụ ạ!

namvanlong

Xe tải
Cụ Ngoc Khanh cho cháu hỏi chìa khóa điều kiển từ xa của Getz hết pin, cháu có tự mở ra thay pin được không ạ. Vì có mỗi 1 con vít, cháu vặn ra không mở được, làm mạnh thì sợ nó gãy. Nếu vào hãng thay thì hết khoảng bao nhiêu tiền ạ. Cháu cám ơn cụ

FujiS5200

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nhờ với.
Tình hình là hôm trước em phi cao tốc Thăng Long, chạy 80km/h, đang dướn thêm ga thì xe bị tắt máy. Vòng tua máy theo đà của xe giảm dần dần, đạp ga không lên, đề không được. Em táp lề, thử khởi động lại lần nữa cũng không được. Mọi đèn tablo và các đèn khác hoàn toàn bình thường. Vặn chìa khoá đề thì đề êm ru, không động tĩnh gì cả. Em đã kiểm tra thì nước làm mát còn, kim nhiệt không lên, dầu máy đầy đủ, diezen còn nửa bình (xe em là Santafe Gold chạy dầu ạ). Đứng tẹo tẹo 1 lúc chừng 5-10 phút, lên xe đề thử phát thì lại đi ngon lành như không có chuyện gì xảy ra.
Tiện đường, em đã qua Hyundai Đ.Anh kiểm tra nhưng không phát hiện ra nguyên nhân.
Nhờ các cụ trên này chỉ bệnh dùm em với.

Các cụ cho em hỏi nhờ với.
Tình hình là hôm trước em phi cao tốc Thăng Long, chạy 80km/h, đang dướn thêm ga thì xe bị tắt máy. Vòng tua máy theo đà của xe giảm dần dần, đạp ga không lên, đề không được. Em táp lề, thử khởi động lại lần nữa cũng không được. Mọi đèn tablo và các đèn khác hoàn toàn bình thường. Vặn chìa khoá đề thì đề êm ru, không động tĩnh gì cả. Em đã kiểm tra thì nước làm mát còn, kim nhiệt không lên, dầu máy đầy đủ, diezen còn nửa bình (xe em là Santafe Gold chạy dầu ạ). Đứng tẹo tẹo 1 lúc chừng 5-10 phút, lên xe đề thử phát thì lại đi ngon lành như không có chuyện gì xảy ra.
Tiện đường, em đã qua Hyundai Đ.Anh kiểm tra nhưng không phát hiện ra nguyên nhân.
Nhờ các cụ trên này chỉ bệnh dùm em với.
Tình trạng xe của cụ chỉ có hai vấn đề mới làm chết máy khi đang chạy, một là hệ thống nhiên liệu bị mất áp hoặc áp qua cao so với quy định, hai là mất điện cung cấp cho động cơ. Như cụ mô tả thì nhà cháu dự là khả năng thứ 2 cao hơn, bị mất cực (-) của động cơ, có thể do lỏng lẻo.

trungtngt

Xe buýt
Cụ Ngoc Khanh cho cháu hỏi chìa khóa điều kiển từ xa của Getz hết pin, cháu có tự mở ra thay pin được không ạ. Vì có mỗi 1 con vít, cháu vặn ra không mở được, làm mạnh thì sợ nó gãy. Nếu vào hãng thay thì hết khoảng bao nhiêu tiền ạ. Cháu cám ơn cụ
cụ ra tiệm đồng hồ họ thay cho 40k,e ở tỉnh

khoaicuc

Xe hơi
Cụ Hardtop sao không tham gia hội dancing để em gặp mời rượu một cái.

Tiện đây nhờ cụ Hardtop chỉ cho em cách khắc phục mùi khét như mùi dầu máy mỗi khi bật điều hòa nóng của xe getz. Vâng mùi khó chịu lắm ạ, cho nên mỗi khi bật điều hòa nóng đồng thời e cũng phải mở hé cửa kính để đỡ bớt đi.

Xe em chạy 3 vạn, bảo dưỡng đầy đủ, vệ sinh luôn sạch sẽ.

Cảm ơn cụ trước nhé.

FujiS5200

Xe điện
Tình trạng xe của cụ chỉ có hai vấn đề mới làm chết máy khi đang chạy, một là hệ thống nhiên liệu bị mất áp hoặc áp qua cao so với quy định, hai là mất điện cung cấp cho động cơ. Như cụ mô tả thì nhà cháu dự là khả năng thứ 2 cao hơn, bị mất cực (-) của động cơ, có thể do lỏng lẻo.
Cám ơn bác Top đã ngó qua dùm em.
Em cũng dự là do phần điện vì hôm trước Hyundai Đ.A có kiểm tra bơm nhiên liệu thì áp suất ổn định ạ. Còn phần cực (-) của động cơ thì hôm tới em sẽ nhờ các thợ check lại dùm em. Cám ơn bác lần nữa.

Chỉnh sửa cuối: