Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

isengineer

Xe buýt
Cụ Cứng cho em hỏi nhờ tí với ạ. Tucson 2011 của bị như sau ạ:

- Đạp chân ga nghe thấy tiếng long cong long cong. 2 hôm thì lại hết. Chả hiểu thế nào ạ.
- Khóa xe từ smart key, lúc trước nó mất tín hiệu nháy đèn (1 phát), giờ tự nhiên được.:-o. Cứ như tivi cũ ngày xưa ấy, bật mãi chả lên hình, 1 hôm bực mình đạp cho 1 cái thì lại lên. Chả nhẽ xe Hàn xẻng cũng như xe Tàu khựa hả cụ? Hix.

Cụ giúp em với nhé.
Cụ bị mất nháy đèn lâu chưa? Thỉnh thoảng em bị giống y cụ, lúc em bị em ngó lại vào taplo, thì ra lúc đó nó khóa nhưng do 1 số ly do sau khiến đèn ko nháy:
- 1 cánh cửa chưa đóng chặt
- Nắp capo chưa đóng
- Cửa sau chưa đóng chặt
Cụ kiểm tra nhé, chứ không có chuyện tự nhiên hỏng lại được đâu.

buivanthuan

Xe tải
Cụ bị mất nháy đèn lâu chưa? Thỉnh thoảng em bị giống y cụ, lúc em bị em ngó lại vào taplo, thì ra lúc đó nó khóa nhưng do 1 số ly do sau khiến đèn ko nháy:
- 1 cánh cửa chưa đóng chặt
- Nắp capo chưa đóng
- Cửa sau chưa đóng chặt
Cụ kiểm tra nhé, chứ không có chuyện tự nhiên hỏng lại được đâu.
Xe em mất nháy đèn lâu rồi cụ ạ. Ít nhất là 3 tháng rồi. Nên không thể có tình trạng như cụ nêu trên được ợ. Tự dưng hôm qua nó lại được. Chả hiểu thế nào. Em đem cả ra gara hỏi rồi mà. Sau 1 hồi kiểm tra bằng máy các cụ ấy bảo lỗi hệ thống điện j đó, thay thì cũng phải vài chục củ. Em hoảng quá nên chạy mất cả dép vì cơ bản cũng chả ảnh hưởng j vì xe em vẫn đóng cửa bình thường chỉ là không có nháy đèn thôi.
Nhưng cái em quan tâm hiện tại là vụ chân ga kia ạ. Nó lớn hơn. Cụ Cứng hay cụ HDNK hay cụ nào biết chỉ cho em với ạ. Cám ơn các cụ nhiều.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Hardtop cho em hỏi 1 tí nhé, xe của em SFe Gold 2004 mới sửa ở thái nguyên xong thì bị các triệu chứng sau: đèn vàng RBS và PCS lúc nào cũng sáng. Lúc mới khỏi động hay nghe tiếng khục khục và khi đánh hết lái thì ga to mà xe không chạy ạ. Cụ cho em xin ý Kiến với nhé. Cám ơn cụ!
Như hôm trước cụ bảo xe của cụ phải làm lại hơi thì phải? Cụ fải yêu cầu garage phải làm dứt điểm chứ. Hai cái đèn cụ nói trên hình như chưa đúng, cụ kiểm tra lại nhé. Như cụ mưu tả thì có thể máy làm lại hơi nhưng quá yếu hoặc hộp số có vấn đề.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ cho em hỏi thêm câu nữa nhé. Xe em có đủ 2 đk từ xa Nhung khi bấm khóa nó toàn không xưống hết. Pin đk em mới thay.bấm đóng cửa OK được Nhung bấm mở cửa lại được ạ
Câu này thì e kô hiểu cụ đang hỏi gì.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Cứng cho em hỏi nhờ tí với ạ. Tucson 2011 của bị như sau ạ:

- Đạp chân ga nghe thấy tiếng long cong long cong. 2 hôm thì lại hết. Chả hiểu thế nào ạ.
- Khóa xe từ smart key, lúc trước nó mất tín hiệu nháy đèn (1 phát), giờ tự nhiên được.:-o. Cứ như tivi cũ ngày xưa ấy, bật mãi chả lên hình, 1 hôm bực mình đạp cho 1 cái thì lại lên. Chả nhẽ xe Hàn xẻng cũng như xe Tàu khựa hả cụ? Hix.

Cụ giúp em với nhé.
Cái vụ đạp ga nghe long cong thì fải kt thực tế cụ ợ. Còn cái vụ đèn không nháy thì em sợ là cái công tắc khóa ca pô bị kẹt vì khi không có tín hiệu từ công tắc này nó cũng không nháy. Có thể một lần cụ sập nắp ca pô mạnh một cái công tắc hết kẹt nó lại trở về bình thường.

chuongbeo

Xe tải
Cụ Top ơi: xe em Sorento xăng 2.4, 2 cầu. Sáng em đi thấy đèn check engine bật. Đỗ trong bãi xe tiếng sau đi thì ko thấy đèn. Chiều đi lại lấy đèn check engine. Vậy em phải làm gì bây giờ ah? Tks Cụ trước!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Dạ, cụ ơi cái này e đang nói về khóa điện điều khiển từ xa ạ
Theo em hiểu thì khi cụ bấm điều khiển từ xa theo nguyên tắc thì bốn khóa ở 4 cánh cửa đều phải khóa hoặc mở khóa, trường hợp xe của cụ có thể chỉ một hoặc một vài khóa mở/đóng chứ không phải cả 4 cái đều mở/đóng hoặc chỉ mở được mà không đóng được và ngược lại. Nếu đúng như vậy thì các cơ cấu khóa cửa đang có vấn đề cần kiểm tra sửa chữa hoặc thay thế.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Dạ, em nhầm thật, 2 đèn báo đó là của phanh, ABS và PCS cụ ơi. Có khi nào vào góc cua thì phanh có vấn đề tự bó lại nên Ko đi được Ko hả cụ?
Xe của cụ dẫn động là là 2WD hay 4WD?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top ơi: xe em Sorento xăng 2.4, 2 cầu. Sáng em đi thấy đèn check engine bật. Đỗ trong bãi xe tiếng sau đi thì ko thấy đèn. Chiều đi lại lấy đèn check engine. Vậy em phải làm gì bây giờ ah? Tks Cụ trước!
Cái này phải đem đến garage cắm máy vào kiểm tra thực tế cụ ợ. Chỉ có chắc chắn là xe của cụ đang có lỗi thôi.

thanhgamo

Xe container
Cảm ơn cụ Ngọc Khánh đã support con vợ 2 của em thời gian vừa qua nhé :D
Sau chạy thử 1 tuần ngon lành, không rung, không ù, không ì nên em đã yên tâm gả bán cho người khác với thiệt hại cho 12 tháng chung sống là khoảng 12 tháng lương cỏ của em (sau khi đã tắm táp, cho ăn uống no say).
Nay em cũng đã có vợ hai mới (quê hương Geisha) teen hơn và chân dài hơn tí (hi vọng em này hiền lành không hành em như đợt vừa rồi không thì em thăng sớm).
Có việc em lại phiền cụ tiếp nhé... :D:D
Chúc cụ và anh em H-K vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

Carens_SX

Xe buýt
Sáng nay mưa phùn em bật sấy kính nhưng chỉ có sấy kính sau hoạt động, sấy gương 2 bên không hoạt động. Nhờ cụ bắt bệnh giúp em, có thể tự xử tại nhà hay phải mang vào viện làm hả cụ?

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
lại phải nhờ cụ Top & cụ Vỹ HDNK bắt bệnh. Hôm qua Cerato AT 2010 tự dưng bật đèn gầm (cả 02 đèn) không sáng & không có biểu tượng đèn gầm ở tablo, còn các đèn khác vẫn bt, chẳng hiểu bị gì nhỉ vì khả năng chuột cắn cháu nghĩ là loại bỏ. xe chuẩn bị bảo dưỡng 26k km, các cụ phán hộ để sửa cho nhanh
nhờ cụ top & cụ Vỹ bắt bệnh cháu mới

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cảm ơn cụ Ngọc Khánh đã support con vợ 2 của em thời gian vừa qua nhé :D
Sau chạy thử 1 tuần ngon lành, không rung, không ù, không ì nên em đã yên tâm gả bán cho người khác với thiệt hại cho 12 tháng chung sống là khoảng 12 tháng lương cỏ của em (sau khi đã tắm táp, cho ăn uống no say).
Nay em cũng đã có vợ hai mới (quê hương Geisha) teen hơn và chân dài hơn tí (hi vọng em này hiền lành không hành em như đợt vừa rồi không thì em thăng sớm).
Có việc em lại phiền cụ tiếp nhé... :D:D
Chúc cụ và anh em H-K vui vẻ
Vâng! Chúc mừng cụ. Hi vọng có lúc được mời cafe để tạ lỗi cụ.

ThanhTrung

Xe điện
Bác Top cho em hỏi? Xe em chạy được 9 vạn rồi, thì phải bảo dưỡng những gì cho xe ạ? Em định mang xe qua 219 PVĐ hoặc mang qua bên Đông Anh chỗ bác làm.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Có cụ trả lời rồi mà! Nó bị hỏng công tắc đèn gầm cụ ợ.
cám ơn cụ, cụ thì thầm cho cháu cái giá của công tắc mới, vì xe cháu là công tắc đèn auto, mặt khác cụ về 217/219 PVĐ chứ không ở chỗ 139 nữa à, lại tốn thêm tý xăng :D

Cuabien

Xe điện
cám ơn cụ, cụ thì thầm cho cháu cái giá của công tắc mới, vì xe cháu là công tắc đèn auto, mặt khác cụ về 217/219 PVĐ chứ không ở chỗ 139 nữa à, lại tốn thêm tý xăng :D
Ông em hoang thế, công tắc đèn gầm cái nào chả hỏng và sửa chữa thì lại quá đơn giản.