Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

milimet

Xe buýt
Cụ tốp hay cụ Ngọc Khánh cho e hỏi. Xe e chạy được 5 vạn roài. Gần đây có hiện tượng ro ro... tiếng kêu như của dây cu roa hơi to.
Hiện tượng này là sao ạ. Thay dây có hết ko? hay bị hiện tượng nào khác.
Xe em chạy được 5 vạn rồi thì cần bảo dưỡng, thay thế những phụ kiện gì ạ?
Em nghe thằng bạn bẩu cứ chạy đến 8 vạn mới cần thay thế có đúng ko cụ?
À. có hiện tượng nữa là bóng phanh hậu rất hay bị cháy. Em thay bóng chỗ cụ Ngọc Khánh 2 lần rồi mà vẫn bị cháy. Do bóng đểu hay do đấu nối thêm đồ chơi ( Xe em chỉ lắp thêm cảm biến, chìa khóa báo động)
Các cụ tư vấn cho e nhé
E hỏi cụ tóp và cụ khánh ko trả lời e ạ?

kalaca

Xe hơi
CỤ top với cụ khánh cho em hỏi là xe em I30 CW model 2009 nghe nói có sấy gương chiếu hậu, các cụ cho em hỏi là nút ấy nằm ở đâu ạ. Còn nữa là chế độ tiết kiệm nhiên liệu ECO em thấy luôn sáng tức là đang hoạt động, em bấm vào nút Trip thì thấy để ON, em nghĩ là luôn để tốt hơn nhưng nếu muốn tắt thì có được không ạ?

billnantes

Xe container
CỤ top với cụ khánh cho em hỏi là xe em I30 CW model 2009 nghe nói có sấy gương chiếu hậu, các cụ cho em hỏi là nút ấy nằm ở đâu ạ. Còn nữa là chế độ tiết kiệm nhiên liệu ECO em thấy luôn sáng tức là đang hoạt động, em bấm vào nút Trip thì thấy để ON, em nghĩ là luôn để tốt hơn nhưng nếu muốn tắt thì có được không ạ?
nó nằm ở phía bên phải gần chỗ điều chỉnh điều hòa đấy ,với bên trái volang chỗ gấn tăng giảm ánh sáng taplo ,cai chế độ Eco thì tắt đi cũng được ,thỉnh thoảng em chạy đường trường là em tắt cho mát chân ga .

kalaca

Xe hơi
nó nằm ở phía bên phải gần chỗ điều chỉnh điều hòa đấy ,với bên trái volang chỗ gấn tăng giảm ánh sáng taplo ,cai chế độ Eco thì tắt đi cũng được ,thỉnh thoảng em chạy đường trường là em tắt cho mát chân ga .
Vâng cám ơn cụ, em vodka cho cụ rồi

hicuti

Xe hơi
E đi getz 2008. Mấy hôm nay trời lạnh buổi sáng nghe như có tiếng xích cam gõ. Các cụ có kinh nghiệm gì không ạ?

FujiS5200

Xe điện
Cụ Top ơi, giúp em với. Xe em là Santafe Gold, số AT. Ngày trước đi xe em thường thấy hộp số nhảy từ số 1 lên 2 ở tầm 20km/h; từ 2 lên 3 ở tầm 40km/h. Nhưng gần đây em thấy thường xuyên số nhảy lên chậm hơn, có khi hơn 20km/h mới lên 2 và phải gần 50km/h mới lên số 3. Và cũng có nhiều nhiều lúc xe không bị chuyển số chậm như thế. Mà từ trước giờ em đi cùng phong cách như nhau nhé, không có rú rít chân ga gì cả.
Ngoài ra, xe em còn 1 cái tật nữa nhưng cũng ít khi xảy ra, đó là xe bị khựng 1 cái khá rõ khi giảm số từ 3 xuống 2 lúc tốc độ giảm từ trên 40km/h xuống.
Em nhờ cụ xem dùm xem xe em có có tật gì không, và nếu có thì xử lý thế nào.

Ngoc Khanh

Xe tăng
E đi getz 2008. Mấy hôm nay trời lạnh buổi sáng nghe như có tiếng xích cam gõ. Các cụ có kinh nghiệm gì không ạ?
Nếu xe cụ là Getz 1.1L thì cần chỉnh lại khe hở xu páp xem có hết bệnh không cụ ợ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top ơi, giúp em với. Xe em là Santafe Gold, số AT. Ngày trước đi xe em thường thấy hộp số nhảy từ số 1 lên 2 ở tầm 20km/h; từ 2 lên 3 ở tầm 40km/h. Nhưng gần đây em thấy thường xuyên số nhảy lên chậm hơn, có khi hơn 20km/h mới lên 2 và phải gần 50km/h mới lên số 3. Và cũng có nhiều nhiều lúc xe không bị chuyển số chậm như thế. Mà từ trước giờ em đi cùng phong cách như nhau nhé, không có rú rít chân ga gì cả.
Ngoài ra, xe em còn 1 cái tật nữa nhưng cũng ít khi xảy ra, đó là xe bị khựng 1 cái khá rõ khi giảm số từ 3 xuống 2 lúc tốc độ giảm từ trên 40km/h xuống.
Em nhờ cụ xem dùm xem xe em có có tật gì không, và nếu có thì xử lý thế nào.
Bệnh xe của cụ em nghĩ đầu tiên cứ thay dầu số và lọc dầu hộp số trước xem thế nào đã.

hicuti

Xe hơi
Nếu xe cụ là Getz 1.1L thì cần chỉnh lại khe hở xu páp xem có hết bệnh không cụ ợ!
Xe em Getz 1.4 AT ạ. Cụ cho em hỏi làm ở đâu yên tâm ạ. Chỗ xưởng Ngọc Khánh của cụ có làm thứ 7 chủ nhật không. Hơi xa nhà em (Trung Yên) nên đi ngày thường hơi khó.

isengineer

Xe buýt
Bệnh xe của cụ em nghĩ đầu tiên cứ thay dầu số và lọc dầu hộp số trước xem thế nào đã.
Cụ NK ơi thay dầu hộp số rồi có nhất thiết cần thay cả lọc dầu hộp số ko ạ? Nếu cần thay thì bao nhiêu vạn thì thay ạ?

hungnq66

Xe tải
Nhờ cụ Hardtop bắt bệnh xe em với: GETZ 1.4AT, khi tăng ga 1 chút thôi cũng nghe tiếng máy ầm hơn bình thường, đến chỗ cụ Ngọc Khánh thì kỹ thuật nói là mòn bi moay-ơ trước, em đã thay cả đôi mà tiếng ồn vẫn ko mất đi. Có khi nào cụ về Hyundai Mỹ Đình ko để em mang vợ 2 ra nhờ cụ khám giúp. Cám ơn cụ.

Getz7125

Xe tăng
Nhờ cụ Hardtop bắt bệnh xe em với: GETZ 1.4AT, khi tăng ga 1 chút thôi cũng nghe tiếng máy ầm hơn bình thường, đến chỗ cụ Ngọc Khánh thì kỹ thuật nói là mòn bi moay-ơ trước, em đã thay cả đôi mà tiếng ồn vẫn ko mất đi. Có khi nào cụ về Hyundai Mỹ Đình ko để em mang vợ 2 ra nhờ cụ khám giúp. Cám ơn cụ.
Con này thiết kế kiểu sport nên thế hay sao ý, xe em cũng vậy, cách của em là bật nhạc cụ ạ, đảm bảo hết luôn :D

Đùa chứ cụ chỉnh đc thì pm với nhé, tks cụ !

Mơ ước nhỏ nhoi của em là đc cụ Hardtop ngồi lên xe em 1 lần rồi phán xe mài bị abc, mài phải xyz :(

Chỉnh sửa cuối:

TungNguyenMD

Xe container
Em hỏi cụ Top tý:
Xe của em mấy hôm nay đạp ga lúc đầu (khi bỏ chân phanh sang đạp) em có cảm giác hơi bị kẹt một chút, nó ko được ngọt lắn.
Như vậy là bị sao hả cụ? Xử lý thế nào cụ ơi?
Thank cụ!

thanglacceti

Xe buýt
Nhờ cụ Hardtop bắt bệnh xe em với: xe e là kia morng bản SLX 2008, 1 cánh cửa đằng sau khi khóa điện rồi vẫn mở ra được,e toàn phải mở ra dập mạnh 1 hoặc 2 lần nữa thì lúc đó mới khóa hẳn được cửa. Cụ cho e hỏi xe e lỗi như vậy khắc phục có đơn giản ko ạ? Tks cụ trước rất nhiều.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
bẩm cụ Top, mấy hôm nay cháu đang bị sốc vì lý do vợ 2 (cerato AT 2010 Trung Đông) uống xăng quá định mức rất nhiều (chạy trong phố toàn 16-17,5l/100km, ngày trước chỉ 10.8-11.8l/100km), xe cháu chạy đc 2,2 vạn, bảo dưỡng định kỳ ở HD Giải Phóng & HD Ngọc KHánh. cụ dự cho cháu cái bệnh để cháu cho đi viện gấp không thì nhà cháu sắp phá sản đến nơi rồi. Cám ơn cụ.

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cụ NK à.Xe em getz 1.1MT,Từ hôm thay côn và cam chỗ cụ về xe em đi bình thường mỗi tội nge tiếng máy bị gõ tạch tạch đều.Em mở lắp capo thì nghe tiếng phát ra ở đoạn mà thợ bên cụ thao tác trước khi thay côn.Em cũng không biết là có lỏng cái gì đó không.cũng lâu rồi không có time qua chỗ cụ để kiểm tra lại. Cụ thử phán xem liệu nó kêu là do nguyên nhân gì hộ em với ạ. TÌnh hình này chắc hôm nào lại phải lên chỗ cụ thôi.

tuvit77

Xe tăng
hôm nay dt cho bác đã khắc phục tạm thời ổn rồi , cảm ơn bác sang tuần em mới ở quê về và mang xe xuống đó làm máy được...!

i'm.kiaforte

Đi bộ
chào cả nhà ạ ! bác chủ cho em hỏi tí sao xe forte mới TH khi không off ESP đề pa xe bị giật.chỉ tắt đi xe mới đề pa đc