Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

tichop

Xe buýt
cụ top ơi, xưởng cụ chỗ nào thía ạ?

DrHuy81

Xe tăng
Em kiểm tra lốp thấy bị rách 2 vệt như trong hình, cụ Tốp và các cụ có k/n khác cho em hỏi lốp của em còn khắc phục được không ạ? Hay em phải mua lốp khác ạ :( Vết rách khá sâu, chắc do chém vào vỉa hè. (hiện em đang chạy lốp dự phòng)

Em vote một phiếu Cụ thay lốp ngay đi ạ.

tomo

Xe tải
Cái này em được cụ Top sửa miễn phí cho rồi, thấy cụ Top bảo lỗi chung của giảm sóc Morning. E thấy cụ Top lót thêm vào "bát bèo" phía trên cùng, 2 miếng sắt, e cũng ko biết tên gọi nó là gì có phải bát bèo ko, phải tháo cần gạt mưa và tấm ốp nhựa dưới cần gạt mưa mới thấy. Xong là hết lục khục ngay.
Em cũng đang quan tâm đến cái này, Không biết cụ Tóp sửa ở đâu để em mang đến sửa nhỉ???

mrpro

Đi bộ
Vâng, cảm ơn cụ nhiều về lời khuyên chí tình !

bizicafe

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cái gạt mưa của xe em mỗi khi em xịt nước để gạt thì lúc nó chạy 2 lần, lúc nó chạy 3 lần? Có lúc nó chạy 2 lần và nhích lên một tí thì dừng lại (thành ra nó bị lơ lửng) là sao nhỉ? Xe em Kia Forte SX mới đi được 600Km thôi ạ.

Thêm tí nữa là lúc em dừng đèn đỏ và bắt đầu đi khi đèn xanh thì hay chết máy mặc dù chân côn chân ga của em rất đều, còn không thì cũng hay bị rung xe, có phải do galangti để nhỏ như kiểu xe máy không các cụ? :)

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Em kiểm tra lốp thấy bị rách 2 vệt như trong hình, cụ Tốp và các cụ có k/n khác cho em hỏi lốp của em còn khắc phục được không ạ? Hay em phải mua lốp khác ạ :( Vết rách khá sâu, chắc do chém vào vỉa hè. (hiện em đang chạy lốp dự phòng)

Ạ cụ! Thế mà vẫn còn lên đây mà hỏi được...

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các cụ cho em hỏi cái gạt mưa của xe em mỗi khi em xịt nước để gạt thì lúc nó chạy 2 lần, lúc nó chạy 3 lần? Có lúc nó chạy 2 lần và nhích lên một tí thì dừng lại (thành ra nó bị lơ lửng) là sao nhỉ? Xe em Kia Forte SX mới đi được 600Km thôi ạ.

Thêm tí nữa là lúc em dừng đèn đỏ và bắt đầu đi khi đèn xanh thì hay chết máy mặc dù chân côn chân ga của em rất đều, còn không thì cũng hay bị rung xe, có phải do galangti để nhỏ như kiểu xe máy không các cụ? :)
Bẩn quá nó ...chạy thêm lần nữa đới ợ :D
Vụ hay chết máy chắc do cụ chưa quen chân côn của Fọtte thôi :), em này côn hơi sâu đi một t/g sẽ quen, nếu ko quen cụ đệm thêm 1 miếng cao su vào chân côn nữa là đẹp. Hơn nữa khi máy nóng cũng đuối hơn nên cụ dừng đèn đỏ hay chết máy hơn so với lúc mới lăn bánh, đặc biệt khi đủ tải - cụ bù ga vào nhé :D

bizicafe

Xe tăng
Bẩn quá nó ...chạy thêm lần nữa đới ợ :D
Vụ hay chết máy chắc do cụ chưa quen chân côn của Fọtte thôi :), em này côn hơi sâu đi một t/g sẽ quen, nếu ko quen cụ đệm thêm 1 miếng cao su vào chân côn nữa là đẹp. Hơn nữa khi máy nóng cũng đuối hơn nên cụ dừng đèn đỏ hay chết máy hơn so với lúc mới lăn bánh, đặc biệt khi đủ tải - cụ bù ga vào nhé :D
Đúng roài, lúc mới lăn bánh thì không sao chứ mỗi khi dừng đèn đỏ hoặc chen lấn trong Hà Lội là em thấy máy cũng hơi bị rung rinh...

sonkh250

Xe buýt
Các cụ ơi!
Tình hình xe e được rửa khoang động cơ lúc 17.000km. Đến nay đã 21.000km, khoang động cơ e thấy bẩn quá. E xin các cụ chỉ giáo cho cách tự rửa khoang động cơ mà không ảnh hưởng gì tới động cơ và hệ thống điện với ạ!

typn2003

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi số khung của xe Kia forte nằm ở chỗ nào. Em cần biết số khung nằm ở chỗ nào để có thể cà được số khung

thickxesup

Xe tải
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi 1 chút ạ ! thay dầu máy xe getz hết bao nhiêu lít dầu ạ, hôm nay em qua chỗ cụ thay dầu kg gặp cụ ở đó nhân viên của cụ bán cho em cả can dầu Seo 4l giá 400k+ 30k tiền công thay. Mọi khi em hay thay dầu ở huynhdai GP họ cũng kiểm tra gầm máy như bên cụ nhưng lấy mỗi lần 285k tất cả . Em hỏi vậy là để biết số dầu còn thừa bên cụ để lại để lần sau em mua 1 can 4l nữa thì lần thứ 3 em kg phải mua dầu nữa mà chỉ mất tiền công thay giống mọi người hay thay dầu ở ngoài phải không cụ ? Em không hiểu nên hỏi vậy mong cụ thông cảm vì cùng là seviser của hãng mà giá thay dầu khác nhau nên em thắc mắc 1 chút thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em định lập thớt hỏi về cái bệnh ấn nút Start Stop của Cerato. Xe em dạo này thi thoảng lại bị cái bệnh là ấn nút ko nổ máy, mà nó báo là ấn chân phanh để khởi động, em ấn mãi mà nó ko nổ, thế là e tắt máy để 1 lúc lại nổ, vậy xe em bị bệnh gì ạ, cảm ơn các bác.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em định lập thớt hỏi về cái bệnh ấn nút Start Stop của Cerato. Xe em dạo này thi thoảng lại bị cái bệnh là ấn nút ko nổ máy, mà nó báo là ấn chân phanh để khởi động, em ấn mãi mà nó ko nổ, thế là e tắt máy để 1 lúc lại nổ, vậy xe em bị bệnh gì ạ, cảm ơn các bác.
Hỏng hoặc bẩn công tắc đèn phanh cụ ợ - bệnh kinh niên của Forte mà ;)

sonkh250

Xe buýt
cụ vào đây xem nhá! gà cùng 1 mẹ cả thôi. đây là hướng dẫn khắc phục thôi, còn hướng dẫn chữa bệnh thì chờ cụ Top nhé
http://www.otofun.net/threads/379310-cac-loi-nho-cua-hyundai-tucson/page23

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net

LiemBlue

Xe lăn
Cụ chạy ra xưởng của Huyndai thay cái công tắc chân phanh khoảng 300k là ngon ngay cụ ơi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi 1 chút ạ ! thay dầu máy xe getz hết bao nhiêu lít dầu ạ, hôm nay em qua chỗ cụ thay dầu kg gặp cụ ở đó nhân viên của cụ bán cho em cả can dầu Seo 4l giá 400k+ 30k tiền công thay. Mọi khi em hay thay dầu ở huynhdai GP họ cũng kiểm tra gầm máy như bên cụ nhưng lấy mỗi lần 285k tất cả . Em hỏi vậy là để biết số dầu còn thừa bên cụ để lại để lần sau em mua 1 can 4l nữa thì lần thứ 3 em kg phải mua dầu nữa mà chỉ mất tiền công thay giống mọi người hay thay dầu ở ngoài phải không cụ ? Em không hiểu nên hỏi vậy mong cụ thông cảm vì cùng là seviser của hãng mà giá thay dầu khác nhau nên em thắc mắc 1 chút thôi ạ
Đối với xe Getz mối lần thay dầu hết khoảng 3 lít nhên bên em thường tính 0.8 can (Can 4 lít), nếu khách hàng mua cả can 4 lít thì nhân viên sẽ để lại dầu thừa trong can và để trên xe cho khách hàng. Dầu máy hiện nay bên em vẫn bán 100k/lít cho cả máy xăng và máy dầu cụ ợ. Còn tiền công thì bọn em vẫn tính từ 30 đến 50K cho mỗi lần thay dầu, lọc bao gồm cả kiểm tra gầm, vệ sinh lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ...

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ ơi!
Tình hình xe e được rửa khoang động cơ lúc 17.000km. Đến nay đã 21.000km, khoang động cơ e thấy bẩn quá. E xin các cụ chỉ giáo cho cách tự rửa khoang động cơ mà không ảnh hưởng gì tới động cơ và hệ thống điện với ạ!
Khoang máy không cần thiết phải rửa đâu cụ ợ vì hãng sản xuất thiết kế để nó có thể chịu được bẩn mà! Tuy nhiên một số cụ cẩn thận hoặc để xe trong nhà thì vẫn cần phải rửa khoang máy. Khi rửa thì nên đưa ra những nơi rửa chuyên nghiệp để làm, nên dùng rẻ ướt để lau chứ không nên xì thằng vòi phun nước vào trong khoang máy. Xe máy dầu rửa máy thì không sao nhưng xe máy xăng nếu rửa không khéo dễ bị hỏng bugi và mô bin lắm.