[Funland] Hồ Gươm bị trấn yểm đã cụ nào đã từng nghe ?

cunglatruong

Xe container
cụ nghe thầy nào? hihi. Cũng lâu rồi mới có thớt về món này. Thôi em hóng, còn thớt đến tối mà min, mod không bem thì em chém. :D
tối roài , thớt vẫn ổn MIN .MÓD không trảm cháu lót dép hóng nẹ cụ 3c chém đê cháu rửa tai nghe.

yeuxangnhumau

Xe tải
Hê hê...

Chắc nhóm lợi ích muốn lấp hồ làm dự án nên tung tin đồn đây mà.

Hà hà...

pain

Xe ba gác
Đợt này em có làm việc với một số thầy phong thủy cao tay cả trong Nam lẫn ngoài Bắc, các bác ý nhắc nhiều về cái Hồ Gươm nhà mình quá. Các thầy đều nói một vấn đề gần chung đó là : Hồ Gươm nhà chúng ta đã bị thằng Cao Biên nó yểm, nếu để ý sẽ thấy cái tháp rùa nó tượng trưng như một thanh kiếm đâm vào xuyên xuống hồ nước, hình Hồ Gươm nhìn từ trên cao xuống như một cái hồ lô kiểu như chúng ta hiểu là ao tù nước đọng không luân chuyển dòng nước được. Vì ngày xưa tên Cao Biên ko cho nước Việt ta xưng Đế xưng Vương nên nó đã yểm như thế. Thực tình chuyện này em đã nghe từ lâu lắm rồi giờ thấy các thấy nhắc lại làm em lại nhớ đến kỳ án đền Quán Đôi nơi có dòng sông Tô Lịch bị tên Cao Biên trấn yểm. Có cụ nào được nghe như em ? quan điểm của các cụ là gì ? nếu đúng sự thật thì mình có thể mời pháp sư cao tay thay đổi được đại cục vấn đề này chăng ?

Tháp Rùa năm 1896, các cụ nhìn kỹ sẽ thấy trên đỉnh tháp có một bức tượng Nũ thần Tự do phiên bản thu nhỏ. Hóa ra Thần Tự do có từ thời Cao Biền, vụ này thì Tàu Khựa nó kiện Phú Lãng Sa và Huê kỳ bục mặt vì tội vi phạm bản quyền=))

Hoathanhtao

Xe điện
Bờ hồ những năm 7x không như giờ,nó không khác mấy bờ ao ở quê.Những lần em trốn học hay ra đó chơi:) em toàn đứng để trấn yểm xuống đó,có lần đau bụng quá còn ngồi để trấn yểm nữa cơ:(

Vova

Xe container
Thời Cao Biền thì Bờ Hồ chỉ là một khúc của sông Hồng, anh Biền anh ý yểm vào cái roi cát à? Hay là anh ý khai thác cát lậu?

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Bờ hồ những năm 7x không như giờ,nó không khác mấy bờ ao ở quê.Những lần em trốn học hay ra đó chơi:) em toàn đứng để trấn yểm xuống đó,có lần đau bụng quá còn ngồi để trấn yểm nữa cơ:(
Khiếp cụ mất vệ sinh thế thảo nào cụ rùa dạo này hay nổi. Cụ trấn thế nào mà bao nhiêu năm mới phát huy tác dụng thế

theo em biết hồ gương cũng là 1 đoạn cảu sông hồng bẻ dòng mà tạo lên, cái tháp rùa mới có từ thời pháp,do 1 địa chủ vn xây để trôn cốt của ông bà nhà hắn.sau dân hn ngứa mắt quá đêm lén bới ra đào xuơng cốt vứt đi. Chứ hồi Cao Biền cưỡi diều đi chơi làm gì có hồ gươm huống chi nói đến cái tháp rùa.

nxuhn

Xe buýt
E nghĩ chẳng phải đâu ợ,từ hồi Cao Biền thì hồ Gươm là 1 phần của sông Hồng chứ đâu có hình như bây h,mà có trấn yểm thì e nghi thằng Pháp cơ ạ,nó có cái tượng bà đầm xòe ở trên đỉnh như ảnh của cụ ở trên đấy ạ!

bmw 740li

Xe tải
Theo e biết thì là Cao Biền chứ k phải là Cao Biên, vó lẽ cụ chủ nhầm chút.. Vì đây là 1 vị cao nhân tài ba của Tung Cẩu thời bấy giờ, hắn vừa là quan văn vừ là quan võ và tinh thông kinh dịch, phong thủy ở mức độ thượng thừa..
Năm Tân Tỵ xưa cũng đã xảy ra sự việc Trấn yểm sông Tô lịch đình đám đấy thôi? Bây giờ lại đến cái này nữa hả? Nhưng mà hình như cái tháp này có sau thời ấy chứ ợ... Cụ chủ có nhầm lân nữa k...

Hoathanhtao

Xe điện
Nhảm nhí!
Mời chủ thớt một ly vodka gọi là động viên tinh thần vẽ chuyện.Đáng ra là phải cho ly vang,nhưng em vốn không thích thế.
Riêng mấy cái vụ Cao Biền Thấp Biến là chủ đề độc quyền của bác cúc cù cu chủ yếu để phát huy tinh thần funny câu viu.Bây giờ là lúc nào mà còn trấn mí chả yểm,sỉ nhục quốc dân nó vừa thôi.Nước Nam mình nào phải cái bờ tường mà thằng éo nào thích cũng dán quảng cáo lên được.
Thằng phong thủy nào bảo thế?Bác cho cái tên lên đây xem!Chắc nó chán ăn cơm rồi.
Chưa bao giờ em thấy Cụ XPQ nổi nóng! Cụ hạ hỏa nhá:) (b)
Em nghĩ mấy cái thằng phong thủy mà chủ thớt nói đến nó được định hướng hết roài:))
-lúc chiến thắng hai đế quốc to chả thấy phong thủy?
-lúc chứng lên,đất lên chả thấy trấn yểm?
Đúng là:đau bụng thì đổ tại m.ứt!

TuDo2808

Xe điện
Đợt này em có làm việc với một số thầy phong thủy cao tay cả trong Nam lẫn ngoài Bắc, các bác ý nhắc nhiều về cái Hồ Gươm nhà mình quá. Các thầy đều nói một vấn đề gần chung đó là : Hồ Gươm nhà chúng ta đã bị thằng Cao Biên nó yểm, nếu để ý sẽ thấy cái tháp rùa nó tượng trưng như một thanh kiếm đâm vào xuyên xuống hồ nước, hình Hồ Gươm nhìn từ trên cao xuống như một cái hồ lô kiểu như chúng ta hiểu là ao tù nước đọng không luân chuyển dòng nước được. Vì ngày xưa tên Cao Biên ko cho nước Việt ta xưng Đế xưng Vương nên nó đã yểm như thế. Thực tình chuyện này em đã nghe từ lâu lắm rồi giờ thấy các thấy nhắc lại làm em lại nhớ đến kỳ án đền Quán Đôi nơi có dòng sông Tô Lịch bị tên Cao Biên trấn yểm. Có cụ nào được nghe như em ? quan điểm của các cụ là gì ? nếu đúng sự thật thì mình có thể mời pháp sư cao tay thay đổi được đại cục vấn đề này chăng ?
Lần đầu tiên em nghe thấy, em hóng xem thế nào.
Lần đầu tiên em nghe thấy chuyện Tháp Rùa có từ thời Cao Biền :-o
Tháp rùa chính là mả của người Tàu
Hồ Gươm chính là hồ mà cụ Lê Lợi trả lại kiếm báu ngày xưa, còn tháp Rùa là do một đại gia xây thời thuộc Pháp. Nếu viên toàn quyền Paul Dumer là người Tàu thì đích thị hắn là Cao Biền.=))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Nhà cháu kết nhất Cụ cái này ạ !: Bây giờ là lúc nào mà còn trấn mí chả yểm,sỉ nhục quốc dân nó vừa thôi.Nước Nam mình nào phải cái bờ tường mà thằng éo nào thích cũng dán quảng cáo lên được.
Vodka Cụ .!
@Cụ DUCANH_1901 : Cao Biền nó cưỡi diều và tay bấm Ip (dùng sim 3G - Cao quá không bắt được Wifi ) để vào trang WIKIMAPIA sử dụng hình ảnh từ vệ tinh để " Soi " địa hình rồi trấn yểm ạ !

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Từ đời củ tỉ nào rồi. Trải qua hàng mấy trăm năm, làm sao CB biết được sẽ có thằng X thằng Y nào phá nát Vn như ngày hôm nay. Nói Cao Biền giỏi khi yểm gì đấy để thằng X ra đời sau hàng trăm năm thì em tin.

lyhuong

Xe điện
Nhảm nhí!
Mời chủ thớt một ly vodka gọi là động viên tinh thần vẽ chuyện.Đáng ra là phải cho ly vang,nhưng em vốn không thích thế.
Riêng mấy cái vụ Cao Biền Thấp Biến là chủ đề độc quyền của bác cúc cù cu chủ yếu để phát huy tinh thần funny câu viu.Bây giờ là lúc nào mà còn trấn mí chả yểm,sỉ nhục quốc dân nó vừa thôi.Nước Nam mình nào phải cái bờ tường mà thằng éo nào thích cũng dán quảng cáo lên được.
Thằng phong thủy nào bảo thế?Bác cho cái tên lên đây xem!Chắc nó chán ăn cơm rồi.
Em vừa đọc lại chuyện cái anh Biền này, số là dạo ấy Biền hay nằm mơ số đẹp,xui vua ăn lô liên tục, vua khoái quá thưởng cho cu Biền cái bút thần (mà vua không biết là bút xịn )... :D Cái bút này có tính lăng ! vẽ hình cái diều xong tô thêm mắt thế là diều bay được... Tài thật ! Hĩ hí.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
-lúc chiến thắng hai đế quốc to chả thấy phong thủy?
-lúc chứng lên,đất lên chả thấy trấn yểm?
Đúng là:đau bụng thì đổ tại m.ứt!
Ổn đấy, tôi đồng ý với cụ này.
Bác chủ cũng lưu ý: Người ta trấn - yểm (nếu có) là phải trấn ở gần vườn hoa Lý Tự Trọng ấy, trấn Hồ Gươm làm cái gì??

Gheda

Xe tải
Thớt mả Tàu này hót quá ợ, gần 3 tiếng mờ đã 7 trang òy.

goldmonkey

Xe container
Tám rưỡi rồi mà chưa thấy cụ Cu vào chém nhỉ?