[Funland] Hồ Gươm bị trấn yểm đã cụ nào đã từng nghe ?

Cúc cù cu

Xe điện
Đợt này em có làm việc với một số thầy phong thủy cao tay cả trong Nam lẫn ngoài Bắc, các bác ý nhắc nhiều về cái Hồ Gươm nhà mình quá. Các thầy đều nói một vấn đề gần chung đó là : Hồ Gươm nhà chúng ta đã bị thằng Cao Biên nó yểm, nếu để ý sẽ thấy cái tháp rùa nó tượng trưng như một thanh kiếm đâm vào xuyên xuống hồ nước, hình Hồ Gươm nhìn từ trên cao xuống như một cái hồ lô kiểu như chúng ta hiểu là ao tù nước đọng không luân chuyển dòng nước được. Vì ngày xưa tên Cao Biên ko cho nước Việt ta xưng Đế xưng Vương nên nó đã yểm như thế. Thực tình chuyện này em đã nghe từ lâu lắm rồi giờ thấy các thấy nhắc lại làm em lại nhớ đến kỳ án đền Quán Đôi nơi có dòng sông Tô Lịch bị tên Cao Biên trấn yểm. Có cụ nào được nghe như em ? quan điểm của các cụ là gì ? nếu đúng sự thật thì mình có thể mời pháp sư cao tay thay đổi được đại cục vấn đề này chăng ?
cụ nghe thầy nào? hihi. Cũng lâu rồi mới có thớt về món này. Thôi em hóng, còn thớt đến tối mà min, mod không bem thì em chém. :D

dauroi

Xe tăng
Lịch sử việt nam với 4000 năm mà không ghép cả huyền thoại, chuyện cổ tích, dã sử vào thì sao mà có được sự thật cùng độ sâu và bi, hùng, oai, tráng được ợ.
Giờ đang khó khăn có cái lý do nào hay hơn bị yểm bùa ạ. Kekeke

kung fu

Xe máy
cụ nghe thầy nào? hihi. Cũng lâu rồi mới có thớt về món này. Thôi em hóng, còn thớt đến tối mà min, mod không bem thì em chém. :D

Thầy phong thủy 3C đây rồi, mời thầy vén đám mây đen ra cho cả lò tỏ tường.

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Em nghĩ chính xác nhất, thực tế nhất vẫn là thằng xăng, gas, điện nó yểm chết mệ đến nơi rồi

xe mo cau

Xe buýt
Các Cụ có ai biết chuyện những năm 196x bọn trung cẩu cho người sang trấn yểm hồ tây nhưng bị vật chết hết ko nhỉ? Cụ nào biết kể cho mọi người nghe với ạ?

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này em có làm việc với một số thầy phong thủy cao tay cả trong Nam lẫn ngoài Bắc, các bác ý nhắc nhiều về cái Hồ Gươm nhà mình quá. Các thầy đều nói một vấn đề gần chung đó là : Hồ Gươm nhà chúng ta đã bị thằng Cao Biên nó yểm, nếu để ý sẽ thấy cái tháp rùa nó tượng trưng như một thanh kiếm đâm vào xuyên xuống hồ nước, hình Hồ Gươm nhìn từ trên cao xuống như một cái hồ lô kiểu như chúng ta hiểu là ao tù nước đọng không luân chuyển dòng nước được. Vì ngày xưa tên Cao Biên ko cho nước Việt ta xưng Đế xưng Vương nên nó đã yểm như thế. Thực tình chuyện này em đã nghe từ lâu lắm rồi giờ thấy các thấy nhắc lại làm em lại nhớ đến kỳ án đền Quán Đôi nơi có dòng sông Tô Lịch bị tên Cao Biên trấn yểm. Có cụ nào được nghe như em ? quan điểm của các cụ là gì ? nếu đúng sự thật thì mình có thể mời pháp sư cao tay thay đổi được đại cục vấn đề này chăng ?
Thưa cụ e nghe qua đã thấy vớ vỉn rồi. cái hình thù hồ Gươm từ thời Cao Bẹn đến giờ nó thay đổi như trẻ con nặn đất nặn. Mà ngày xưa hồ Gươm thông ra gần Sông Hồng, phát tích của nó là lòng sông dc bồi chặn thành hồ.

Thời Lê có 2 hồ chứ k phải 1 như giờ, và sông Tô Nịch của Hà Lội chúng ta nó chảy qua đâu đó đoạn phố cổ để thoát ra sông Hồng. Chính vì cái dòng chảy ngược từ Nam lên Bắc đó nên Cao Bẹn nó mới trấn.

Có cái phố Cầu Gỗ bi giờ là tên gọi cũ của 1 cây cầu bằng gỗ bắc qua hồ. Đến thời Pháp vô bọn thực rân nó cho lấp dần những hồ, ao kể cả sông Tô Nịch đi biến thành đường.

Cụ có nghe mà k có phân tích ợ. Toàn các thầy phong thủy nói dựa hơi với cả vuốt đuôi. Còn cái tháp rùa e thấy bt, nếu muốn nói là yểm hay j phải xem bên trong nó nữa. Cái hình thì bố nào chả phán được, nghe mà đã thấy lởm òi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Các Cụ có ai biết chuyện những năm 196x bọn trung cẩu cho người sang trấn yểm hồ tây nhưng bị vật chết hết ko nhỉ? Cụ nào biết kể cho mọi người nghe với ạ?
Em có nhìn thấy khu mộ của những văn công chết đuối ở hồ tây trên Bát Bạt.
Nhưng em đếch tin trấn mới chả yểm.Nếu làm được thì nó đã chả phải nghĩ trăm mưu nghìn kế để nuốt đất,nuốt biển của láng giềng.Cứ cử một vài thằng thầy sang đào bới,trấn yểm là xong.:78:
P/s: sang cả Hoa Kỳ nữa,trấn yểm cho nó chết đi chứ việc gì phải chành chọe mãi thế:))

Chỉnh sửa cuối:

swing

Xe tải
em cũng thấy như cổ tích ấy nhỉ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chuyện này nghiêm trọng đây. Thằng Cao Biên chắc là cháu đời thứ tấm mấy của thằng Cao Biền cụ nhể?

Món này để lão 3c chém mới chuận
Em nghe phong phanh thế nhưng chưa tin lắm
Em cũng hóng chờ lúc tối trời ạ.

baochau3

Xe buýt
cháu hóng xem thế nào ạ.các cụ cao nhân cho ý kiến

sparkvan

Xe điện
Ý cụ chủ muốn lấp hồ hay cắt gọt tháp ạ cụ liều thật đấy

nguyenx

Xe điện
Trong sách phong thủy thường nói vận mệnh vẫn đứng đầu, thứ 3 mới là phong thủy. Nếu chỉ trấn yểm mà ảnh hưởng được nhiều đến vận mệnh đất nước, con người, dòng tộc thì nhà Thanh xưa cũng chôn kho báu với trấn yểm long mạch ở núi Lộc Đỉnh xong rồi thì cuối cùng nhà Thanh cũng tàn.

Hòa Thân xưa cũng yểm 1 con tỳ hưu trong hòn non bộ giữa nhà sau cũng chết, tịch thu gia sản.

Nếu quả thực trấn yểm có ảnh hưởng lớn như vậy thì phương tây, âu mỹ ko có trấn yểm như p. Đông tại sao vẫn thành công.

Theo em chủ yếu sao cho hòa với thiên nhiên, thuận với lòng người vậy là tốt.
Cụ dạy chí phải . Nếu yểm dc e cũng cố để F1 nó thoát khỏi kiếp dân tắm mãi kg sạch .

biahoihanoi

Xe lăn
Kỳ quặc, cái tháp rùa mới được xây hơn trăm năm nay thôi. Cao Biền mục xương từ lâu rồi.

minhmo

Xe cút kít
Ý cụ chủ muốn lấp hồ hay cắt gọt tháp ạ cụ liều thật đấy
Thằng Pháp nó yểm thì đúng hơn. Vì ngày trước nó đặt một bức tượng Nữ thần tự do trên nóc Tháp Rùa, nhưng vì bà ấy mặc váy bởi vậy ... lộ nội y, các thần linh ở phía dưới nhìn thấy chướng quá bèn vật lại, cho Pháp ...thua trận ở Việt Nam ợ.=))=))

kung fu

Xe máy
Kỳ quặc, cái tháp rùa mới được xây hơn trăm năm nay thôi. Cao Biền mục xương từ lâu rồi.

Em cũng thắc mắc giống cụ nhưng các thầy nói tháp trấn cái hồ Gươm này có từ ngàn xưa cơ, cái tháp thằng Pháp có tượng thần vệ nữ xây là mới nhé. Còn các cụ khác cứ gạch đá thoải mái đi, em đang lắng nghe thêm nhiều chiều của các thầy phong thủy OF.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenx

Xe điện
Em có nhìn thấy khu mộ của những văn công chết đuối ở hồ tây trên Bát Bạt.
Nhưng em đếch tin trấn mới chả yểm.Nếu làm được thì nó đã chả phải nghĩ trăm mưu nghìn kế để nuốt đất,nuốt biển của láng giềng.Cứ cử một vài thằng thầy sang đào bới,trấn yểm là xong.:78:
P/s: sang cả Hoa Kỳ nữa,trấn yểm cho nó chết đi chứ việc gì phải chành chọe mãi thế:))
Cụ ơi ta đã phái một cao thủ sang Mỹ trấn yểm cái gì gọi là thị trấn bằng trá hình quán cafe để nếu bên này bị yểm hết thì dân mềnh chuyển qua bển nhằm tránh cu hàng xóm bửn vãi rồi ạ . Lờ đờ nhà ta xáng xuốt nắm ạ . Các cụ cứ yên tâm về xách , triến nược của x x x và H2O .