[Funland] Họ đã sống như thế (tình yêu đôi lứa Việt - Triều)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn nhầm sang cô cháu gái rồi, bà ấy ngồi giữa đó, già ơi là già, hixx.

• Vodka
Reactions: Kuu

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ nhìn nhầm sang cô cháu gái rồi, bà ấy ngồi giữa đó, già ơi là già, hixx.
Đến tuổi 50 thì phụ nữ già hơn đàn ông là thường mà cụ. Hơn nữa bà ấy sống ở Triều Tiên cũng vất vả hơn (coi như tương đương phụ nữ VN ở nông thôn, vùng hơi sâu xa tí cho dễ hình dung).
Ông Chính thì lúc cưới vẫn đẹp trai, phong độ. Gia đình tri thức, có điều kiện, lại ở thủ đô.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đến tuổi 50 thì phụ nữ già hơn đàn ông là thường mà cụ. Hơn nữa bà ấy sống ở Triều Tiên cũng vất vả hơn (coi như tương đương phụ nữ VN ở nông thôn, vùng hơi sâu xa tí cho dễ hình dung).
Ông Chính thì lúc cưới vẫn đẹp trai, phong độ. Gia đình tri thức, có điều kiện, lại ở thủ đô.
Đúng, là ông ấy trông cũng khá ok, nhưng bà vợ TT thì thực sự già quá, nghĩ thấy thương thật...

blackhole1

Xe tăng
Bà ấy hồi trẻ cũng rất đẹp ,cụ Cảnh cũng phong độ
Nhưng đúng là tổ sư nhà thằng Ủn vì nó mà dân TT khổ .

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Đọc câu chuyện này thấy khủng khiếp.
Công nhận bên Triều Tiên cai trị man dợ thật.
Có man rợ bằng Úc, Mỹ hay Canada ngày xưa bắt trẻ em khỏi bố mẹ khi vừa mới sinh ra để đưa đi nhồi nhét văn minh da trắng ở những trường học (gọi là trại tập trung trẻ em thì đúng hơn), buộc họ mãi mãi không gặp cha mẹ suốt cả đời, còn trong trường học thì trẻ em bị hãm hiếp, chà đạp, đánh đập thoải mái không ai bênh vực.

Tưởng chừng như việc đó chỉ có ở phương Tây đầu thế kỷ 20, nhưng mới đây, kênh TRT của Thổ Nhĩ Kỳ lại đưa một loạt thông tin về việc bắt cóc trẻ em (do một số tổ chức được nhà nước bảo trợ) ngay trong năm 2021 hoặc 2022 ở các nước Bắc Âu và Đức khỏi cha mẹ khi vừa được sinh ra, khi người mẹ còn đang bất tỉnh trên giường sinh, nhất là từ các gia đình nghèo, yếu thế hoặc gia đình thuộc dân tộc thiểu số, để đưa vào một dạng trại tập trung mới. Tất nhiên, số phận các trẻ em trong các trường học (hay trại tập trung) đó sẽ thế nào thì nhìn vào xương cốt trẻ em được chôn ở các trường học cũ ở Canada thì biết thôi (phóng sự năm 2021).

Cách đây tầm một năm, em có đưa thông tin về việc bắt cóc trẻ em này xảy ra ở Đức (thông tin đưa trên một tờ báo Đức nhưng không phải báo chính thông) nhưng bị các cụ người Việt ở Đức cực lực phản đối, nói đây là thông tin bịa. Nhưng với các đoạn clip (cụ nào quan tâm và hiểu tiếng Anh thì vào TRT mà xem), thì có thể đây đúng là sự thật.

Chỉnh sửa cuối:

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết cô gái Triều tiên có bị xử bắn bằng Súng máy phòng không ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ceconam

Xe điện
"
Gặp gỡ và yêu đương ở tuổi đôi mươi, nhưng tình yêu dữ dội mà âm ỉ ấy chỉ được tác thành khi ông Phạm Ngọc Cảnh và bà Ri Yong Hui đã ở tuổi xế chiều, sau 31 năm chia cách."

Công nhận đọc bài và xét các dữ liệu phải nói thế hệ các cụ sống khác bọn sinh năm 199x thật :)
Đây đúng là câu chuyện cổ tích có thật mà e được chứng kiến, ngày trước e cũng làm cùng công ty với chú Cảnh trong bài, sau chú chuyển sang đoàn thể thao Hà Nội

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Demchinhhang.net

Xe container
Bác Cảnh trước TTK Liên Đoàn Xe Đạp Motor thể thao.

a_cheng

Xe điện
câu chuyện vạch trần chế độ bựa của Triều Tiên. Vụ này thì không thể đổ cho diễn biến hoà bình, phá hoại lật đổ hay đế quốc Mỹ sài lang được 8->

Kurumasuki

Xe container
Khác ngôn ngữ, khác văn hóa mà sao tri kỷ đc các cụ nhỉ?
Chính nó là sức hút kinh khủng đấy.
Mợ vào SG là đã thấy trai gái 2 miền quấn nhau hơn hẳn rồi.
Tất nhiên về độ bền thì khó nói. Em cho rằng chính trắc trở khiến hai cụ càng yêu nhau hơn, chứ nếu cứ cho thoải mái thì có khi tan trường sớm.
Người VN lấy vợ/chồng Đông Âu nhiều và đa số chia tay nhanh lắm.

kienvinh

Xe lăn
Trong bài báo có viết câu: "Chuyện tình xuyên thế kỷ, xuyên biên giới đã nở hoa" nhưng tôi không thấy đúng như thế.

a_cheng

Xe điện
Trong bài báo có viết câu: "Chuyện tình xuyên thế kỷ, xuyên biên giới đã nở hoa" nhưng tôi không thấy đúng như thế.
hoa để lâu thui mất rồi còn đâu, cụ nhỉ #-o

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
[/QUOTE]
Khác ngôn ngữ, khác văn hóa mà sao tri kỷ đc các cụ nhỉ?

Văn hóa gần như nhau cụ à, cũng ăn tết âm lịch, ngôn ngữ thì cũng bị ảnh hưởng tiếng Hán, nhiều từ phát âm giống nhau khủng khiếp (ví dụ hàng không, hải quan), cũng là công dân nước XHCN anh em. Quan trọng hơn cả là tình yêu và sự chung thủy.

cỏ và mây

Xe điện
"
Gặp gỡ và yêu đương ở tuổi đôi mươi, nhưng tình yêu dữ dội mà âm ỉ ấy chỉ được tác thành khi ông Phạm Ngọc Cảnh và bà Ri Yong Hui đã ở tuổi xế chiều, sau 31 năm chia cách."

Công nhận đọc bài và xét các dữ liệu phải nói thế hệ các cụ sống khác bọn sinh năm 199x thật :)
Câu chuyện cực kì cảm động ạ. Nhưng cái này là do từ 2 phía chứ k phải do lứa 9x họ k sống đc như thế ạ. E nghĩ đúng người đúng thời điểm thì 8-9-10x cũng sẽ có tình yêu đẹp thôi ạ. Túm lại là e vẫn tin tình yêu luôn có thật dù có ở tuổi nào ạ.