[Funland] Hợp tác đầu tư kinh doanh

sunshine_789

Xe máy

sunshine_789

Xe máy
Lúc đó còn có @};-@};-@};-@};- cho người đẹp nữa cơ.
Nhưng chắc còn lâu đấy.
Mợ cứ trading thoải mái đi.
Mời cụ ~o)~o)~o) trước, lúc đó nhớ nhón tay giúp em, em nghe cụ nói sập sàn vài phiên mà bủn rủn hết tay chân :-ss
Đúng là sau brexit thì 10% có dư rồi cụ ;;)

traderdoclap

Xe tăng
Có nghĩa là đội nhỏ là gà để BBs, đội lái và chủ sòng... chăn rồi thịt phải không bác?
Việc này là tất nhiên thôi cụ.
Nó diễn ra ở tất cả mọi nơi, khắp cả thế giới, trong đủ loại ngành nghề chứ chả riêng CK.
Vấn đề là chúng ta có đủ trí tuệ để nhận biết không thôi.
Trong trading CK thì các nhà đầu cơ thông minh họ không chống lại BBs và đội lái mà bám vào thắt lưng họ để ăn theo.
Bên box chứng có cụ Hunterelite rất thành công theo PP này, tiếc là hiếm có người theo được cụ ấy vì nó cần những tố chất đặc biệt.
Giờ cụ ấy cũng giải nghệ rồi thì phải?

Civic to Merc.

Xe container
invest is harding job!
Đầu tư thì phải định lượng được doanh nghiệp, phân tích được điểm mạnh, yếu của DN, dự báo được xu hướng ngành, xu hướng thị trường và nhiều nhiều yếu tố khác.
Đầu cơ thì timing phải chuẩn, quan trọng nhất là phải kỷ luật tốt mới nằm trong 5% chiến thắng TT.
Trừ những nhà đầu tư thực sự đồng hành cùng doanh nghiệp mua CP để hượng lợi tức từ DN họ không quan tâm đến biến động giá trên TT thì CK đơn giản là trò chơi mà tiền từ túi người này chảy sang túi người khác.
Ở VN thì tiền thường từ túi nhỏ lẻ chạy sang túi BBs, đội lái và chủ sòng.
Ở xứ giãy chết tỷ lệ thắng/thua thường là 30/70 do bên họ chuyên nghiệp hơn, nhiều công cụ cho nhà đầu tư nhỏ lẻ hơn và quan trọng nhất nhiều nhà đầu tư giá trị hơn.
Còn ở VN đa số đánh T+, nên mua đỉnh bán đáy là chuyện thường. Thậm chí có cụ rất giỏi 10 deal thắng 9 deal mà 1 deal chủ quan thì cũng có thể mất sạch.
Nói chung CK không dành cho dân a ma tơ.
Một là anh phải trang bị thật nhiều kiến thức, kinh nghiệm.
Nếu không làm được điều đó thì tìm 1 tư vấn thật nhiều KN và quan trọng nhất là có tâm.
Nhà cháu bỏ lướt vì biết được kết cục không có hậu của việc lướt sóng, thiên tài như Nicolas Darvas rồi cũng ra đi.
Tặng cụ bức tranh này để có thêm tinh thần lạc quan nhé.
Cơ hội luôn dành cho tất cả mọi người, mình không biết nắm bắt thì tự trách bản thân thôi.

Tks cụ, rất hay, rất bổ ích!

Cụ thinhoi vào đây, giá dầu đang rất xấu...mợ chuyển p/án như e ib nhé! Cơ hội sẽ lớn hơn cho cụ đấy!

Civic to Merc.

Xe container
2 cụ trên này một là dân bank có kinh nghiệm ck từ trc những năm 2007 và 1 cụ thậm chí đang làm cho cty ck khác sau khi tiếp xúc, xem tk e show và làm rõ các vấn đề nguyên tắc, kĩ thuật đã mở tk, chuyển tiền về tk và chỉ ngày mai sẽ bắt đầu các lệnh mua bán đầu tiên. Tks các cụ, những ng tiên phong. Hy vọng win-win cho tất cả.

E sẵn sàng để đón các cụ mợ khác lên tàu làm bạn đồng hành đi tìm đỉnh TT ợ =))

soido

Xe hơi
Em thì cực kỳ a ma tơ luôn nhưng cũng muốn hỏi cụ chủ nếu mở tk thì tối thiểu là bao nhiêu vì e cũng ko có nhiều nhưng vẫn muốn liều.

Civic to Merc.

Xe container
Em thì cực kỳ a ma tơ luôn nhưng cũng muốn hỏi cụ chủ nếu mở tk thì tối thiểu là bao nhiêu vì e cũng ko có nhiều nhưng vẫn muốn liều.
CK khác nhà đất là phải có cọc tiền to....ck cụ bắt đầu bằng vài trăm k là ok.

Cụ cho cái Email e gửi cho cụ cái thư lừa khách vào gd =))

TNT37

Đi bộ
Đọc thớt lại nhớ lại thời sv ngủ ngày cày đêm chơi forex, cũng có lúc tk lên 1k obama mừng vcđ nhưng cuối cùng cũng mất hết :D
Ck Việt Nam thì sớm muộn e cũng chơi thôi nhưng cứ thấy ko minh bạch kiểu gì ấy.
Em cũng ko có nhiều nhưng muốn vừa học vừa chơi, tối thiểu bn thì tham gia theo pa3 đc hả cụ?

Civic to Merc.

Xe container
Đọc thớt lại nhớ lại thời sv ngủ ngày cày đêm chơi forex, cũng có lúc tk lên 1k obama mừng vcđ nhưng cuối cùng cũng mất hết :D
Ck Việt Nam thì sớm muộn e cũng chơi thôi nhưng cứ thấy ko minh bạch kiểu gì ấy.
Em cũng ko có nhiều nhưng muốn vừa học vừa chơi, tối thiểu bn thì tham gia theo pa3 đc hả cụ?
Cụ mới ra trường thì kiếm tiền đi, cụ ko đủ tiền theo p/a3 đâu vì nếu e nhận tk nhỏ e sẽ quá tải mất!

599GTB

Xe tải
Trước em cũng có tí tập tành cả OTC cả sản, nhưng sau vì làm ăn thua lỗ năm 2008 đi bằng vành nên rút hết về. Đến nay ti toe có tí tiền em cũng muốn mở lại tài khoản nhưng em muốn đầu tư lâu dài chứ ko kiểu lướt sóng, cụ chủ tư vấn em phát xem có mã ông lớn nào còn dư địa phát triển để ăn theo được không ạ? Cách của cụ em thấy cũng ok nhưng quan trọng là lòng tin bây giờ còn đắt hơn cả tiền nữa cơ ạ :( gặp được người ngay ko sao, gặp mấy thành phần nhom nhem thì uất mà chết :))

TNT37

Đi bộ
E ra trg lâu rồi cụ ạ. Cái này em chưa thạo nên mới ko dám đầu tư nhiều, vs lại e cũng rải nhiều trứng nhiều rổ lắm :D

Civic to Merc.

Xe container
Trước em cũng có tí tập tành cả OTC cả sản, nhưng sau vì làm ăn thua lỗ năm 2008 đi bằng vành nên rút hết về. Đến nay ti toe có tí tiền em cũng muốn mở lại tài khoản nhưng em muốn đầu tư lâu dài chứ ko kiểu lướt sóng, cụ chủ tư vấn em phát xem có mã ông lớn nào còn dư địa phát triển để ăn theo được không ạ? Cách của cụ em thấy cũng ok nhưng quan trọng là lòng tin bây giờ còn đắt hơn cả tiền nữa cơ ạ :( gặp được người ngay ko sao, gặp mấy thành phần nhom nhem thì uất mà chết :))
Sr cụ chứ e mà cũng như cụ thì hợp tác đc với ai?

Cụ tưởng các cụ tư cách hơn e sao hả?
Hay chỉ có các cụ mới có quyền lên mặt tao đứng đắn còn e thì ko?

Cụ bảo sợ e ko bù lỗ hay lừa cụ? Vậy e trade có lãi cụ có share ko hay rút tiền ra chuồn? E nói thật nhé, đầy trường hợp xù của e rồi. E đíu chấp vì tiền trên sàn đầy, có đủ tài sức mà bắt ko thôi. Và e cũng chả có hơi đâu lăn tăn cả vì e tập trung kiếm hơn số vặt ấy nhìu cụ nhé!

Các cụ lăn tăn thì khỏi luôn cụ ợ. E ko muốn mất thời gian đâu, mệt lắm....e có quá nhìu việc để triển khai rùi.

Tks cụ đã quan tâm!