[Funland] HN hay mưa to và ngập. E có nên lên chung cư ở k các cụ?

Binhcoi8x

Xe tăng
Đây chính là vấn đề này. Sống ở chung cư mỗi người chỉ cần thay đổi thói quen 1 chút, văn minh lên 1 chút là cuộc sống tốt lên mấy lần ngay. Ở trung tâm thành phố lớn thì sống ở chung cư là bình thường. Các triệu phú, tỷ phú người ta cũng sống ở các chung cư cao cấp ở trung tâm New York, London, Paris, Tokyo, Singapore, Hongkong, Shanghai, chứ ko phải cứ giàu là phải xuống đất ở :D.
Đúng rồi Cụ ạ, thực ra thì em thấy nhiều cái mình thay đổi cũng tốt lên mà. Chẳng qua có những thói quen cố hữu đã theo ta từ rất nhiều năm nên phải thay đổi từ từ thôi.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Nhà ông già cụ 40m2 x 2 tầng bán đi mua được 1 nhà khác dịch ra ngoài ngõ, lại còn tiền mua được căn chung cư 100m2 nữa- Khu vực nào mà được giá nhỉ???
Cụ ko đọc kỹ à, nhà em mặt phố nhỏ trong 4 quận trung tâm ô tô đi ngang qua cửa được, phố thì sầm uất rất nhiều nhà cho thuê cửa hàng kinh doanh, giờ đổi vào trong ngõ sâu hơn, dịch ra ngoài là ra mấy quận ngoài kiểu Thanh Xuân, Cầu Giấy. Giá đất 2 vị trí đấy chênh nhau khoảng 80-100tr/m2 thì có mua được thêm căn chung cư không?
Còn nhà ở chính xác khu nào thì không việc gì phải trả lời cụ

htung2112

Đi bộ
Đây chính là vấn đề này. Sống ở chung cư mỗi người chỉ cần thay đổi thói quen 1 chút, văn minh lên 1 chút là cuộc sống tốt lên mấy lần ngay. Ở trung tâm thành phố lớn thì sống ở chung cư là bình thường. Các triệu phú, tỷ phú người ta cũng sống ở các chung cư cao cấp ở trung tâm New York, London, Paris, Tokyo, Singapore, Hongkong, Shanghai, chứ ko phải cứ giàu là phải xuống đất ở :D.
E ở chung cư bao năm nay lại muốn đổi nhà đất ở mà chưa có điều kiện. :))

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
E ở chung cư bao năm nay lại muốn đổi nhà đất ở mà chưa có điều kiện. :))
Vâng, cụ đổi xuống nhà đất đơn lập ở khu đô thị mới có quy hoạch và có chốt chặn để người ngoài ko vào được thì rất tốt. Nên phấn đấu.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hay cụ chủ làm căn CC ở mạn Mỹ đình í.
Mưa to mấy cũng chả ngập tới nhà mình còn lúc muốn thì có thể xuống sảnh bơi hoặc đi nơm cá.
:D

Thành Thị 1

Xe điện
Vâng, cụ đổi xuống nhà đất đơn lập ở khu đô thị mới có quy hoạch và có chốt chặn để người ngoài ko vào được thì rất tốt. Nên phấn đấu.
e cũng đang cố gắng vào compound ở cho nó trong lành, cơ mà phải đợi thời cơ, chứ tầm này chưa ai cắt lỗ cả!

raisomoon

Xe tăng
Lúc sửa nhà em có mượn đc cái chung cư còn khá mới để ở tạm. Nói cụ không tin, chỉ còn thiếu côn trùng thôi, còn lại đủ.
Rác ư, hãy đi trước bữa ăn vì dễ phun sau khi mở cửa phòng, nhấc nắp thùng rác.
Mùa hè mát? Quên đi, nóng kinh hoàng. Căn em ở là căn góc, 2 bức tường bên ngoài hướng tây và nam. Đi làm về đến nhà là phải bật điều hòa cả 2 phòng ngủ ngay lập tức, nóng không thua gì xe ô tô để ngoài trời. 11h đêm mới chui vào ngủ mà chạm người vào tường là giật mình luôn vì nóng quá.
Chó ị bậy, dưới mặt đất sẽ dễ dàng dọn bằng nước, gặp cơn mưa rào sẽ trôi tuột xuống cống luôn. Chứ chó ị, ái trong thang máy, trong hành lang thì thôi, tháng sau mới hết mùi, xong nó lại ị, ái tiếp.
Chung cư yên tĩnh? Toàn lừa đảo. Tầng em ở toàn nhà có trẻ nhỏ, tầm 8-9h tối chúng nó tập trung đua xe thú, xe lắc rầm rầm, cái tiếng bánh xe rào rào ám ảnh em mãi. Nhưng vẫn chưa kinh khủng bằng tiếng nẹt pô, tiếng xe tải nhảy trên lằn giảm tốc lúc nửa đêm. Mặc dầu ở cao phết, gần tầng 40 mà vẫn ong sủ.
Vậy nên nhà còn bừa bộn chưa xong hẳn mà nhà em vẫn kéo nhau xuống. Thôi, ở đâu quen đấy nhưng chung cư là em chịu.
Cụ có trải nghiệm tệ quá, chắc thuê đúng khu cao tầng >30 tầng và hơn 20 hộ/1 tầng.
Cụ thử trải nghiệm thử CC tầm 6-8 hộ/1 tầng và <25 tầng + 2 tầng hầm xem sao :D - Phân khúc này giờ khá hiếm đấy, giá tăng vãi mà còn khó tìm

Quê bầm

Xe điện
Cụ có trải nghiệm tệ quá, chắc thuê đúng khu cao tầng >30 tầng và hơn 20 hộ/1 tầng.
Cụ thử trải nghiệm thử CC tầm 6-8 hộ/1 tầng và <25 tầng + 2 tầng hầm xem sao :D - Phân khúc này giờ khá hiếm đấy, giá tăng vãi mà còn khó tìm
Cụ có thể đề xuất em xin vài cái tên mà đáp ứng đa số tiêu chí khu Cầu Giấy đc ko ạ

raisomoon

Xe tăng
Cụ có thể đề xuất em xin vài cái tên mà đáp ứng đa số tiêu chí khu Cầu Giấy đc ko ạ
Em chịu, e ko phải dân sales BDS. Thấy cụ kia có trải nghiệm tệ về CC của rồi đánh đồng. Cụ có nhu cầu thì tự tìm hiểu thêm khúc khác của CC thôi. Khúc này nó cũng nhỏ mà giá cũng có khi còn đắt hơn đất nhỏ trong ngõ nhiều

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em ở green, chọn căn đông nam, mát mẻ.
Trẻ con chạy nhảy, thôi trước 10h kệ chúng nó.
Thang máy: ít thấy bẩn.
Bảo vệ: Hoà nhã dễ gần.
Khuôn viên: có sân chơi ổn ổn.
Tiện ích: hầm có Vin, rạp phim, .... nói chung đủ cả.
Để xe: như mọi chung cư, hầm chỉ đc ít, còn lại đỗ quanh.
Nói chung em thấy oke.

Asura

Xe tăng
Chỗ em cũng thấy lo lắng chuyện ngập Hà Lội khi mưa lắm. Cho nên năm nào chủ đầu tư cũng gửi giấy yêu cầu các hộ đăng ký học bơi cho thiếu niên, nhi đồng và miễn phí.

duongctt

Xe tăng
Ơn giời là em chỉ phải ở tạm trong lúc chờ sửa nhà. Em chưa bao giờ có ý định lên CC ở hẳn nên cũng k bỏ xèng, thời gian ra trải nghiệm CCCC làm gì. Em đang rất hài lòng với căn nhà của em, hơi xa trung tâm nhưng: diện tích rộng hơn bất kì căn chung cư nào (không tính penhouse), không lụt, đầy chỗ đậu xe miễn phí (em để xe đối diện nhà luôn, khách đến chơi cũng thoải mái chỗ gần đó), không gian riêng tư, thoáng, khá yên tĩnh, đầy chỗ trồng cây trên sân thượng....

Quê bầm

Xe điện
Em ở green, chọn căn đông nam, mát mẻ.
Trẻ con chạy nhảy, thôi trước 10h kệ chúng nó.
Thang máy: ít thấy bẩn.
Bảo vệ: Hoà nhã dễ gần.
Khuôn viên: có sân chơi ổn ổn.
Tiện ích: hầm có Vin, rạp phim, .... nói chung đủ cả.
Để xe: như mọi chung cư, hầm chỉ đc ít, còn lại đỗ quanh.
Nói chung em thấy oke.
Green Park à cụ, xe có chỗ để thoải mái trên mặt đất chứ ạ? Thang máy có nhanh ko cụ, có chút cây cối hay cảnh quan. có bể bơi hay vui chơi cho trẻ con, thể dục cho người lớn ko ạ cụ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Green Park à cụ, xe có chỗ để thoải mái trên mặt đất chứ ạ? Thang máy có nhanh ko cụ, có chút cây cối hay cảnh quan. có bể bơi hay vui chơi cho trẻ con, thể dục cho người lớn ko ạ cụ?
Green Star cụ nhé.
An Bình thì có bể bơi, nhưng hầm không có tiện ích của Vin như bên Green.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ơn giời là em chỉ phải ở tạm trong lúc chờ sửa nhà. Em chưa bao giờ có ý định lên CC ở hẳn nên cũng k bỏ xèng, thời gian ra trải nghiệm CCCC làm gì. Em đang rất hài lòng với căn nhà của em, hơi xa trung tâm nhưng: diện tích rộng hơn bất kì căn chung cư nào (không tính penhouse), không lụt, đầy chỗ đậu xe miễn phí (em để xe đối diện nhà luôn, khách đến chơi cũng thoải mái chỗ gần đó), không gian riêng tư, thoáng, khá yên tĩnh, đầy chỗ trồng cây trên sân thượng....
Cụ mới biết 1 cc thấp cấp thôi.
Tuy nhiên thì cc hay nđ là do nhu cầu, sở thích của mỗi ng.
Còn cc hóa là xu thế tất yếu của đô thị hiện đại, nhất là các tp trung tâm như HN SG.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Green Star cụ nhé.
An Bình thì có bể bơi, nhưng hầm không có tiện ích của Vin như bên Green.
=))

Nhắc tên tòa này làm e nhớ vụ 1 đêm mưa gió tối trời, e đưa thẳng xe e từ sảnh xuống đường theo lỗi ng đi bộ. T.kế chuẩn vãi, vừa lọt con 7 chỗ. Còn 3 bậc thang thì xe e nghe kịch, ko thông. Phải mở xe xuống xem mới nhận ra mình đi vào lối ng đi bộ, ko lùi đc, 1 cư dân ngó qua bảo nhấn ga vọt đi. Làm theo thì thoát...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
=))

Nhắc tên tòa này làm e nhớ vụ 1 đêm mưa gió tối trời, e đưa thẳng xe e từ sảnh xuống đường theo lỗi ng đi bộ. T.kế chuẩn vãi, vừa lọt con 7 chỗ. Còn 3 bậc thang thì xe e nghe kịch, ko thông. Phải mở xe xuống xem mới nhận ra mình đi vào lối ng đi bộ, ko lùi đc, 1 cư dân ngó qua bảo nhấn ga vọt đi. Làm theo thì thoát...
Em ở em thấy ổn, cư dân cũng hiền hoà, ít xung đột lớn.
Ban quản trị cũng nhiệt tình.
Ưng là đội bảo vệ, rất tốt tính.
Việc đội ô lúc mưa ra lấy xe tầm 50m không đáng ngại lắm với em :D
Bên Green thì thiếu mỗi cái bể bơi thôi, còn lại em thấy ổn :))

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Mình công nhận chung cư Green star là một trong vài khu đáng mua nhất HN, rất ổn trong tầm giá, vị trí ko xa.

KeanuR

Xe tăng
Lúc sửa nhà em có mượn đc cái chung cư còn khá mới để ở tạm. Nói cụ không tin, chỉ còn thiếu côn trùng thôi, còn lại đủ.
Rác ư, hãy đi trước bữa ăn vì dễ phun sau khi mở cửa phòng, nhấc nắp thùng rác.
Mùa hè mát? Quên đi, nóng kinh hoàng. Căn em ở là căn góc, 2 bức tường bên ngoài hướng tây và nam. Đi làm về đến nhà là phải bật điều hòa cả 2 phòng ngủ ngay lập tức, nóng không thua gì xe ô tô để ngoài trời. 11h đêm mới chui vào ngủ mà chạm người vào tường là giật mình luôn vì nóng quá.
Chó ị bậy, dưới mặt đất sẽ dễ dàng dọn bằng nước, gặp cơn mưa rào sẽ trôi tuột xuống cống luôn. Chứ chó ị, ái trong thang máy, trong hành lang thì thôi, tháng sau mới hết mùi, xong nó lại ị, ái tiếp.
Chung cư yên tĩnh? Toàn lừa đảo. Tầng em ở toàn nhà có trẻ nhỏ, tầm 8-9h tối chúng nó tập trung đua xe thú, xe lắc rầm rầm, cái tiếng bánh xe rào rào ám ảnh em mãi. Nhưng vẫn chưa kinh khủng bằng tiếng nẹt pô, tiếng xe tải nhảy trên lằn giảm tốc lúc nửa đêm. Mặc dầu ở cao phết, gần tầng 40 mà vẫn ong sủ.
Vậy nên nhà còn bừa bộn chưa xong hẳn mà nhà em vẫn kéo nhau xuống. Thôi, ở đâu quen đấy nhưng chung cư là em chịu.
Cụ cho a e trên này cái tên cc cụ tả dc k?
Thường là noxh hay tdc thì nó mới tệ đến vậy
Xin chia buồn cho trải nghiệm của cụ, gặp phải ca ntn thì cạch đến già