[Funland] Hn đi ăn chỗ nào đường rộng 1 tí là 1 đám loăng quăng là xin tiền đỗ xe

cerato87

Xe tải
Rặt 1 lũ cướp ngày, e nhà quê thi thoảng ra thôi thì mất tiền cho đỡ rách việc vậy.

cerato87

Xe tải
Văn minh là đi bộ, đi xe đạp, đi phương tiện công cộng chứ ko phải văn minh là đi ô tô cá nhân rồi đậu đầy đường hết cả lối đi đâu cụ.
Cụ nói hay ghê, văn minh là tuân thủ pháp luật, làm những gì pháp luật không cấm. Còn bảo kê đường này là bọn ăn cướp trắng trợn. Quá vô thiên vô pháp ở giữa thủ đô hoa lệ này.

• Vodka
Reactions: lix

bomong

Xe điện
Dần dần phải văn mình chứ cụ, nó mà rạch em gọi ca rồi xin camera nhà gần đấy ra xem sao.
Sẽ có đứa trẻ con 13t đi chơi ngang qua xe nghịch rạch xem sơn xe tốt hay không, chả bỏ tù hay phạt được nó.

RAVA

Xe ba gác
Nói chung tuỳ chỗ, nhiều chỗ cũng có bọn vớ vẩn ra xin.
Hôm em ăn ở Gogi Steak chỗ Ngô Thì Nhậm.
Chỗ đó ban ngày có vạch để xe của GTCC nhưng sau 18h là free.
Em đỗ ngay trước cửa nhà hàng, ăn uống xong lên xe thì có 1 con ở đâu đeo cái băng đỏ Bảo vệ ra xin 50k.
Em bảo nãy tao vào có thấy mày đâu, mà tao đỗ cửa quán cơ mà. Xong nó bảo nãy anh vào nhanh quá e ko nhìn thấy, đương nhiên e ko cho e bảo tao có nhờ mày trông đâu, mà xe tao xe cỏ đến cả về nhà tao còn vứt ngoài đường thì trông cái gì. Thế là nó thôi ko xin nữa :))
-Chỗ này gần nhà các cụ nhà e nên e biết. Trc 8h và sau 18h, khi nv trông giữ xe của Cty Khai thác điểm đỗ (mặc đồng phục như Gtcc nhưng chắc là đấu thầu bên ngoài thôi) chưa đến hoặc đã về rồi thì sẽ có hội xe ôm và bán nc ngồi quanh đấy tranh thủ kiếm thêm, chủ yếu là của khách đến ăn sáng và tối.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Khà, trên fb toàn người giàu nhé. Cụ mà kêu là sẽ có 1 mớ bổ vào là mang tiếng đi ô tô mà tiếc tiền gửi xe, abc này nọ.
Thủ đô thật đáng tự hào, tặc lưỡi mà sống đi cụ.

dpl

Xe lăn
mỗi lần ăn mất thêm 50k tiền gửi xe, 1 ko đáng bao nhiêu nhưng mà nhiều lần thì cũng tốn kém phết, mà toàn lũ vớ vẩn chạy ra, ra vẻ dẫn dẫn chỉ xe rồi thu tiền, đi chơi chục lần thì 2 3 lần sửng cồ lên thì nó ko ra thu nữa, còn lại phải xì tiền cho chúng nó, từ sau thì chửi chết ** chúng nó luôn các cụ ạ.
Thà có chỗ nào cắm biển bãi trông xe nhà nước thu phí rồi tiền vào công quỹ còn hơn cho lũ này, như con muỗi thỉnh thoảng chích 1 phát ngứa ngáy.
Trc e có 1 list các chỗ ăn, cafe ko mất tiền gửi xe
Nhg chắc giờ ko áp dụng đc :(

xukthal

Xe lăn
Em đi ăn trong phố là cứ tx hoặc xm cho lành ;))

MotoG

Xe tăng
Rác rưởi thực sự là bọn đi ô tô nhưng lại muốn đậu xe miễn phí ngoài đường. Đường làm ra để đậu xe miễn phí ??? Bọn ăn cướp thì Luật sẽ xử lý, nhưng đậu xe mất phí là rất đúng, vì đường làm ra mục đích chính ko phải để đậu xe. Thu phí để người có ô tô cân nhắc có nên đậu ko, đậu trong bao lâu, và đó mới là văn minh. Ko có não để mà lắc nên ko hiểu à =))
Muốn văn minh thì nên có thói quen nộp thuế và phí nhé. Và đừng nghĩ chỉ mình có ô tô.
Em mong nhà nước sớm ra các điều khoản thu phí đánh vào oto tư mạnh hơn, để ai có đk và nhu cầu thực sự mới sở hữu. Không như giờ bát nháo oto quá.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chửi chết cụ chúng nó cũng được cơ mà lúc ra thấy xe có mấy vạch xước chạy dọc xe, hoặc có thằng nó cứ ngồi trước mũi/sau đít xe làm mình không di chuyển được, đuổi thì nó kệ hoặc chửi lại mình, thậm chí doạ nạt mình...
Nói chung ở thủ đô nó thế, nên 100 lần thì đến 99 lần em tặc lưỡi cho xong, còn lại 1 lần thì lượn tìm được chỗ đỗ đàng hoàng.
e thì ngược lại

cos thanwgf nó trông xe cho càng mừng

ko có ngừoi trông dễ vặt gương lắm

kt3x

Xe buýt
e thì ngược lại

cos thanwgf nó trông xe cho càng mừng

ko có ngừoi trông dễ vặt gương lắm
Nó trông cho thì nói làm j hả cụ, vấn đề là nó cứ nhảy ra hỏi tiền thế thôi, thử có vấn đề gì xem có thằng nào cho cụ ăn vạ không?

sskkb

Xe tăng
HN thiếu gì chỗ ăn ko mất tiền gửi xe đâu. Các cụ ăn chỗ nào bị đòi tiền trông xe bố láo thì lần sau tránh nguyên cái khu đó ra - trừ phi vợ nhất định đòi ăn.

Shadow381

Xe điện
Dần dần phải văn mình chứ cụ, nó mà rạch em gọi ca rồi xin camera nhà gần đấy ra xem sao.
Chuẩn cụ, ko đáng bao nhiêu nhưng quán phở sáng người ta phải chi phí bao nhiêu thứ mà bán cho mình bát phở bằng tiền mấy đứa súc vật này ra thu, thực tế nó chả trông xe mình đâu. Em lần gần nhất ra thẳng công an phường Nguyễn Trung Trực yêu cầu xử lý thằng cụt chân bán trà đá cổng chùa dốc Hoè Nhai. Nó đã bán trà đá vỉa hè thì ko sao, lại còn thu tiền các xe đỗ gần quanh đó! Nó xin thì đỡ còn đe dọa chửi tục. Đã làm thì làm đến cùng, xin các anh ấy cái biên bản xử lý vụ việc, mình đề nghị xử lý theo quy định pháp luật, các anh ấy định theo hướng nào thì cho vào biên bản; mình ko thỏa đáng có thể gửi lên quận hoặc cơ quan báo chí, truyền thông. Em cứ theo hướng đấy mà triển.

OTheAh

Xe tăng
Em thấy có thằng thu tiền mà trông xe cho mình là tốt rồi cụ ạ, đã thu tiền là có phế rồi nên XXX không cẩu xe đâu. Đi đâu mà chật chội, không có chỗ đỗ phải ké cửa nhà ai mới bách nhục :-s
Hihi

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Nó trông cho thì nói làm j hả cụ, vấn đề là nó cứ nhảy ra hỏi tiền thế thôi, thử có vấn đề gì xem có thằng nào cho cụ ăn vạ không?
nó là thằng ăn cắp

troing xe cho mình thì nó cũng là đỡ cơn thôi

nhờ những người như cụ mà nó mới lộng hành đấy

e thi hèn nên thế thôi
cawpj gương con camry 18tr, mỗi lần trông có 50k, rẻ bèo. e đi dừng đỗ ở đâu toàn chủ động xem có ai trông xe ko thì gửi, nếu ko ai thì gửi tiền cho bà hangf nước trong giúp

nhowf vayja mà 16 năm nay e chưa bao h bị vặt gương

lamhoangvan87

Xe container
E ngưỡng mộ cụ quá. Xã hội ta đang cần có nhiều người như cụ 👍
Hây da, chắc chắn bác ở Việt Nam rồi.
Chỗ nớ các anh cảnh sát rất là vì dân do dân, nên "nếu ....thì cứ gọi công an.", là các ảnh phi đến ngay lập tức, phục vụ bác. Phỏng ạ?
Hết sức kính phục.

Chỗ tôi định cư ấy à, gọi hót lai mà có người nghe là tôi mừng lắm dồi.
Nó gạch cho vài phát, bẻ cái gương thì quá tội cụ a
Em xin phép quất còm cụ Shadow381 để trả lời các cụ.
tặc lưỡi cho qua cũng được, mà muốn thì cũng có thể làm được. Tuỳ các cụ thôi
Chuẩn cụ, ko đáng bao nhiêu nhưng quán phở sáng người ta phải chi phí bao nhiêu thứ mà bán cho mình bát phở bằng tiền mấy đứa súc vật này ra thu, thực tế nó chả trông xe mình đâu. Em lần gần nhất ra thẳng công an phường Nguyễn Trung Trực yêu cầu xử lý thằng cụt chân bán trà đá cổng chùa dốc Hoè Nhai. Nó đã bán trà đá vỉa hè thì ko sao, lại còn thu tiền các xe đỗ gần quanh đó! Nó xin thì đỡ còn đe dọa chửi tục. Đã làm thì làm đến cùng, xin các anh ấy cái biên bản xử lý vụ việc, mình đề nghị xử lý theo quy định pháp luật, các anh ấy định theo hướng nào thì cho vào biên bản; mình ko thỏa đáng có thể gửi lên quận hoặc cơ quan báo chí, truyền thông. Em cứ theo hướng đấy mà triển.