[Funland] Hn đi ăn chỗ nào đường rộng 1 tí là 1 đám loăng quăng là xin tiền đỗ xe

NguyenChum1219

Xe tăng
Cụ ức chế làm gì, trả cho họ nhiều hay ít thôi chứ ko là có khi chỉ vì tiếc vài chục lại dính vài vết xước sâu đấy, chả bõ mà tranh cãi thêm bực ko đáng, trông giữ có phép thì cũng là tiền vào túi tư chứ công đc nhiêu đâu, em lần nào cũng trả tiền hội này mà ko có vé, HN cứ có chỗ đỗ xe là mừng rồi, ko bị lỡ việc, đừng để bị chặt chém quá là đc.

lx125_black

Xe container
Các cụ mợ nhà mình coi đó là chuyện đương nhiên rồi. Có lần em kể em chửi thằng trông xe các cụ ko tin, em còn bị chửi hội đồng: nào là nói phét, nào là tinh tướng...
Em một năm chỉ vài lần gừi tiền là những lúc đi cùng khách Vip thôi. Còn lại có xăm trổ hổ báo cũng lượn hết.
Có lần em đỗ trên vỉa hè cổng trường THPT Việt Đức có con mẹ mặc đồng phục đến thu tiền. Em nói nhẹ lại cứ càm ràm, em bảo "bố mày cứ đỗ dell trả tiền đấy, mày đốt mẹ xe đi tao xem nào" (lượn mất)

Húp sụp sụp

Xe điện
mỗi lần ăn mất thêm 50k tiền gửi xe, 1 ko đáng bao nhiêu nhưng mà nhiều lần thì cũng tốn kém phết, mà toàn lũ vớ vẩn chạy ra, ra vẻ dẫn dẫn chỉ xe rồi thu tiền, đi chơi chục lần thì 2 3 lần sửng cồ lên thì nó ko ra thu nữa, còn lại phải xì tiền cho chúng nó, từ sau thì chửi chết ** chúng nó luôn các cụ ạ.
Thà có chỗ nào cắm biển bãi trông xe nhà nước thu phí rồi tiền vào công quỹ còn hơn cho lũ này, như con muỗi thỉnh thoảng chích 1 phát ngứa ngáy.
Chả vào cái công quỹ dc mấy đâu, đổi màu thôi, vẫn là mực tàu thu

Dân Tổ

Xe container
Đi ăn giờ em toàn gọi grab :D vì em ăn + uống bia, rượu.

huyenpt.108

Xe tải
Thế nên nhà cháu toàn đi xe máy ra ngoài đường :) gửi xe với phí đường kia thì chịu chết. Lương 6tr/ tháng mà mỗi lần gửi xe hơn 100k 🤣🤣🤣

meodenminh

Xe điện
Văn minh lúa nước nên cũng khó, cán bộ còn nhiều việc khác phải lo hơn

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tùy cách xử lý của mình thôi cụ.
Cụ ngồi trong xe để ko xiên người.
Còn nếu xiên xe thì cứ gọi công an.
Lốp hơn 2 củ là đủ rồi.
Hây da, chắc chắn bác ở Việt Nam rồi.
Chỗ nớ các anh cảnh sát rất là vì dân do dân, nên "nếu ....thì cứ gọi công an.", là các ảnh phi đến ngay lập tức, phục vụ bác. Phỏng ạ?
Hết sức kính phục.

Chỗ tôi định cư ấy à, gọi hót lai mà có người nghe là tôi mừng lắm dồi.

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ mợ nhà mình coi đó là chuyện đương nhiên rồi. Có lần em kể em chửi thằng trông xe các cụ ko tin, em còn bị chửi hội đồng: nào là nói phét, nào là tinh tướng...
Em một năm chỉ vài lần gừi tiền là những lúc đi cùng khách Vip thôi. Còn lại có xăm trổ hổ báo cũng lượn hết.
Có lần em đỗ trên vỉa hè cổng trường THPT Việt Đức có con mẹ mặc đồng phục đến thu tiền. Em nói nhẹ lại cứ càm ràm, em bảo "bố mày cứ đỗ dell trả tiền đấy, mày đốt mẹ xe đi tao xem nào" (lượn mất)
Có lần cụ bảo code gì có 3-4 từ thôi bao free dừng đỗ mà lần này code dài thế :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giờ nhiều phố nó cứ kẻ vạch liền đỗ trong làn đấy là có cháu phi xe máy đâu ra nhanh lắm để thu tiền, nhiều quán còn ko can thiệp được dù nộp phí đầy đủ. Nghĩ cũng bực nhưng thôi em cũng kệ, chả muốn dính vào những thứ phiền phức nhỏ nhặt này cho mất thời gian ~o)

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Dần dần phải văn mình chứ cụ, nó mà rạch em gọi ca rồi xin camera nhà gần đấy ra xem sao.
Văn minh là đi bộ, đi xe đạp, đi phương tiện công cộng chứ ko phải văn minh là đi ô tô cá nhân rồi đậu đầy đường hết cả lối đi đâu cụ.

funfunfun

Xe buýt
Cụ đếm xem mấy đời chủ tạch đi tù rồi
HN này nó còn có cái gì nát hơn nữa đâu
Than thở việc này giống như chơi ái mà cứ kêu mệt vậy

shareallwehave

[Tịch thu bằng lái]
Văn minh là đi bộ, đi xe đạp, đi phương tiện công cộng chứ ko phải văn minh là đi ô tô cá nhân rồi đậu đầy đường hết cả lối đi đâu cụ.
cụ khôn thế, pháp luật ko cấm thì dc quyền đậu oto, đường rộng mới đỗ chứ đường hẹp thì ai đỗ?
Bọn rác rưởi ra ăn cướp từng đồng 1 là văn minh chắc? lắc não trước khi cmt
Đừng cmt cảm tính

• Vodka
Reactions: lix

huyhung123

Xe điện
mỗi lần ăn mất thêm 50k tiền gửi xe, 1 ko đáng bao nhiêu nhưng mà nhiều lần thì cũng tốn kém phết, mà toàn lũ vớ vẩn chạy ra, ra vẻ dẫn dẫn chỉ xe rồi thu tiền, đi chơi chục lần thì 2 3 lần sửng cồ lên thì nó ko ra thu nữa, còn lại phải xì tiền cho chúng nó, từ sau thì chửi chết ** chúng nó luôn các cụ ạ.
Thà có chỗ nào cắm biển bãi trông xe nhà nước thu phí rồi tiền vào công quỹ còn hơn cho lũ này, như con muỗi thỉnh thoảng chích 1 phát ngứa ngáy.
Iem mà bọn bạn rủ vào quán nào k có chỗ đỗ xe là e bảo chúng nó té. Ở HN chạy ra ven ven đầy quán đỗ thoải mái, SG cũng vậy.
Có đợt mấy đứa gọi lên quận 1, em chạy 1 vòng k thấy chỗ đỗ xe em vào trả tiền rồi chở chúng nó sang quận 2.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
cụ khôn thế, pháp luật ko cấm thì dc quyền đậu oto, đường rộng mới đỗ chứ đường hẹp thì ai đỗ?
Bọn rác rưởi ra ăn cướp từng đồng 1 là văn minh chắc? lắc não trước khi cmt
Đừng cmt cảm tính
Rác rưởi thực sự là bọn đi ô tô nhưng lại muốn đậu xe miễn phí ngoài đường. Đường làm ra để đậu xe miễn phí ??? Bọn ăn cướp thì Luật sẽ xử lý, nhưng đậu xe mất phí là rất đúng, vì đường làm ra mục đích chính ko phải để đậu xe. Thu phí để người có ô tô cân nhắc có nên đậu ko, đậu trong bao lâu, và đó mới là văn minh. Ko có não để mà lắc nên ko hiểu à =))
Muốn văn minh thì nên có thói quen nộp thuế và phí nhé. Và đừng nghĩ chỉ mình có ô tô.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Sáng đưa vợ đi làm, thấy còn sớm 2 vc vào làm ly cf, xe để xế cửa quán, đến giờ vợ vào cty, mình ra xe nổ máy định vút thì có cậu đến gõ cửa thu 20k tiền gửi xe, với lý do xe anh đỗ vào vạch kẻ của em. Nhìn xuốn thì đúng nửa bánh sau đỗ vào cái vạch kẻ của nó thật.
Thôi ko cãi nhau với chí phèo nữa, trả tiền rồi đi. Coi như nay uống cf giá cao
Sao cụ ko bảo sao mày lại kẻ vạch ở đây? Giấy phép kinh doanh bãi xe đâu :D

tunglam2806

Xe tăng
Bên cổng trường VĐ ko có kẻ. Đối diện mới có. Nhưng bọn nó cứ nhập nhèm thế đó. Phố THĐ cũng vậy. Bên có bên ko. Ai ko cứng thì nó thu xèng. Ai cứng thì lại thôi. 2 phố này ko có trò gọi cẩu đến như khu thi sách, ngô thì nhậm. Cụ đỗ ko trả tiền mà bỏ đi thì phút sau có 2 3 a đến dán niêm phong cẩu xe đi ngay

Policier

Xe hơi
Nói chung tuỳ chỗ, nhiều chỗ cũng có bọn vớ vẩn ra xin.
Hôm em ăn ở Gogi Steak chỗ Ngô Thì Nhậm.
Chỗ đó ban ngày có vạch để xe của GTCC nhưng sau 18h là free.
Em đỗ ngay trước cửa nhà hàng, ăn uống xong lên xe thì có 1 con ở đâu đeo cái băng đỏ Bảo vệ ra xin 50k.
Em bảo nãy tao vào có thấy mày đâu, mà tao đỗ cửa quán cơ mà. Xong nó bảo nãy anh vào nhanh quá e ko nhìn thấy, đương nhiên e ko cho e bảo tao có nhờ mày trông đâu, mà xe tao xe cỏ đến cả về nhà tao còn vứt ngoài đường thì trông cái gì. Thế là nó thôi ko xin nữa :))