[Funland] HN: Đầu tư chung cư mini có ngon không ?

MrPerter

Xe tải
Được xây cao bao nhiêu là tùy lộ giới của tuyến đường và khu vực do Quyết định của UBND thành phố. Căn cứ vào đây mà các Quận cấp giấy phép xây dựng. Nếu mình xây sai phép thì hoàn công khó cụ ah, sau này chuyển nhượng sợ ko sang tên được do sai khác hiện trạng thì người mua lãnh đủ.
Em nêu ra tình trạng này vì đã chứng kiến có người mua đất mà trên đất đã có nhà nhưng trên sổ không thể hiện, để sang tên được đành phải đập bỏ căn nhà quá lãng phí cụ ah.
K rõ tình huống chỗ cụ thêd nào. Trên sổ k thể hiện nhà thì như ở HN em thấy trên quận người ta vẫn yêu cầu mình thuê bên cty thứ 3 vào đo đạc nhà. Sau đó Tính thuế và chuyển nhượng bt mà cụ

anphudong

Xe tăng
K rõ tình huống chỗ cụ thêd nào. Trên sổ k thể hiện nhà thì như ở HN em thấy trên quận người ta vẫn yêu cầu mình thuê bên cty thứ 3 vào đo đạc nhà. Sau đó Tính thuế và chuyển nhượng bt mà cụ
Chỗ em trong SG cụ à, hiện nó làm căng lắm. Được như cụ nói thì sau mua bán sẽ có tài sản trên đất nữa thì quá tuyệt. Ko hiểu sao luật lệ là quy định thống nhất mà mỗi nơi hành xử một kiểu, lạ quá!

bjboyn00b

Xe điện
Em có 3 căn đều dòng tiền 8% 1 năm, cụ nào quan tâm inbox nhá, giá từ 7,2 -> 15 :D