HN-100k-Có mua đc Audi A6 hay BMW 5 không ạ, và mua em nào hơn.

nouveaunano

Xe máy
Ông già em trước h đi xe cq, giờ về muốn mua xe tầm 2 tỉ đổ xuống, thuê người lái. Ông khoái A6 với series 5 (cả nhà em ghét Merc). Cả ông muốn mua trả góp, đặt tầm 40% 50% thôi tại tiền để đấy buôn đất lãi hơn.
Ngoài ra tuần 1 2 ngày phải đi lên Hòa Lạc, đường cũng có chỗ xấu, thỉnh thoảng phải đi lên Bắc Kạn, cũng nhiều đoạn xấu. Gầm thấp quá chắc không đc.
Em nhờ các bác tư vấn với các yếu tố trên, xe dùng lướt (tại em nghĩ mới thì 100k không đủ) muốn có xe luôn trong khoảng thang 6 đến đầu tháng 8 là muộn nhất.
Cảm ơn các bác nhiều.

113_HaNoi

Xe tải
tầm tiền đó cụ thừa sức mua A6/Bim seri 5 cũ. A6 thì có vẻ mới hơn đấy, Bim 5 thì form cũ rồi

toanvinh_forever

Xe điện
mua được xe chạy lướt hoặc cũ hơn tí, tuỳ từng xe, nhưng 100k thì thiếu gì xe mới cho cụ chọn

HI_CLASS

Xe điện
Chắc bác ko phải là mem mới , nhưng lập ra nik mới ( biển số xe bác mới thế, đoạn đường và công suất chi tuogn ứng là 1 và 00, hic! muốn tư vấn thì đâu cần phải lập ra nik mới làm gì!
Thôi em cứ tư vấn vậy! Bác làm con KINGLONG mà chạy. tầm 2 tỷ thui. =))

camry19

Xe buýt
Website
unikwatch.com
Bim5 có thế hệ mới rồi nên cụ đung mua.Audi bjo đg hot ở HN đấy ạ.Mà mua Audi nhìn cho nó đỡ nhàm đi ạ

nouveaunano

Xe máy
Em cũng tư vấn ông già em như vậy, nhưng ông bảo nhìn ngang con BMW đẹp hơn. Em bảo con BMW 5 tự lái thì mới sướng, còn thuê người lái thì ngồi A6 cho lành. Trước bác nào thử hai con này rồi tư vấn hộ em phát, tại em chỉ có đọc review trên mạng. Nhất là trong điều kiện thỉnh thoảng đi đồi núi như ông già em. Cả mua ngoài thì HN ra đâu mua mah thuận tiện cho việc vay ngân hàng?

@hi_class: em là mem siêu mới chứ không phải mem mới, em không hiểu bác có í gì?

titoet.moc

Xe hơi
Theo em, bác đã xác định là trả góp thì lăn tăn làm gì, cố thêm tẹo có sao đâu. Đằng nào như bác nói, "để tiền buôn đất" lãi hơn thì chắc ko có gì phải ngại rồi :D

A6 với Series 5 thì chọn cái nào tùy thuộc sở thích thôi chứ nhìn chung là cái sự khác biệt của 2 thằng, người phàm như bác với em e là cảm nhận ko được là mấy ^^

Bác có thể tham khảo link dưới đây để quên đi cái thành kiến của thiên hạ về kiểu BMW thì tự lái sướng đi. Đúng là cảm giác lái nó có "thanh niên" hơn nhưng ko phải như mọi người vẫn nói đâu!

http://www.caranddriver.com/reviews/comparisons/09q3/2009_audi_a6_3.0t_vs._2009_bmw_535i_2009_infiniti_m45_2009_jaguar_xf_2010_m-b_e350-comparison_tests

Cuối cùng, nhà e đang chạy A6 và ko có gì để phàn nàn. Cũng nói luôn với bác là nó không phải thuộc loại xuất sắc, và xét về độ "sĩ diện" bóng bẩy thì E 300 hay Series 5 hơn hẳn nhưng nhìn chung là ổn, vẫn có cái hay riêng!

Ferrari94

Xe hơi
bác xem thế nào cố em Q7 hay X5,X6 lướt là ngon.Đi đường đồi núi là nhất rồi

search

Xe điện
Bim 5 mới trình làng ở Sherraton đấy cụ, có bản giá 100k đấy ợ, cụ múc luôn đi còn chần chừ gì nữa

daotienhiep

Đi bộ
100k là gần đủ 1 em Bim 523 rồi mà cụ còn đâu 528 là 2,3 tỷ Cụ cố lên nhé đời 2010 đẹp lắm cụ à ! Việt Nam là thị trường thứ 2 tại khu vực châu Á - Thái Bình Dương cùng với Singapore được tập đoàn BMW lựa chọn ra mắt thế hệ mới nhất của dòng xe BMW 5 Series thế hệ thứ 6 hạng sang này. Thị trường được giới thiệu đầu tiên tại khu vực là Malaysia. Chiều 19/5, tại Hà Nội, nhà phân phối BMW Euro Auto đã chính thức giới thiệu dòng xe hoàn toàn mới này ra thị trường. BMW 5 Series mới có 2 phiên bản 523i và 528i.
Động cơ của 2 phiên bản này đều là loại I6 (6 xi-lanh thẳng hàng). Trong đó, dung tích động cơ của BMW 523i là 2.5 lít còn BMW 528i là 3.0 lít. Cả 2 phiên bản đều được trang bị loại hộp số tự động 8 cấp. Đây là loại hộp số tự động nhiều cấp nhất hiện nay được trang bị cho xe hơi. Hộp số tự động ở các thế hệ BMW 5 Series trước là loại 6 cấp.

BMW 528i
So với các thế hệ trước, BMW 5 Series thế hệ thứ 6 là kết tinh của một cuộc cách mạng từ các chi tiết thiết kế nội - ngoại thất đến hệ thống khung gầm, tính năng lái hay các hệ thống an toàn. Trong đó, đáng chú ý là hệ thống điều khiển trung tâm iDrive đời mới nhất, hệ thống tái sinh năng lượng thắng/phanh, công nghệ tiết kiệm nhiên liệu cải tiến BMW EfficientDynamics, hệ thống kiểm soát cự ly đỗ xe (PDC), chức năng cửa hít tự động (tại bản 528i), trục cơ sở được kéo dài hơn, lưới tản nhiệt rộng hơn, hệ thống lái chủ động DDC, chức năng hỗ trợ tầm nhìn ban đêm…
Ngoài ra, BMW 5 Series nhập khẩu từ Đức về Việt Nam có một số chi tiết được nhiệt đới hóa như: hệ thống điều hòa phù hợp với khí hậu nhiệt đới; hệ thống lọc nhiên liệu được tăng cường nhằm bảo vệ động cơ khi chất lượng xăng chưa đạt yêu cầu.

BMW 523i
Xe BMW 5 Series mới sẽ xuất hiện tại các phòng trưng bày của BMW Euro Auto từ 22-23/5 trên toàn quốc và có mức giá bán từ 1,948 tỷ đồng dành cho phiên bản BMW 523i và từ 2,358 tỷ đồng dành cho phiên bản BMW 528i (đã bao gồm VAT).
Đại diện BMW Euro Auto cho biết, ngay khi xe chưa ra mắt, đã có hơn 40 khách hàng khu vực phía Nam đặt mua xe và dự kiến một số lượng lớn hơn sẽ đặt mua khi xe được chính thức giới thiệu tại Hà Nội.
Cũng theo BMW Euro Auto, do được giới thiệu đồng loạt và nhu cầu BMW 5 series tăng cao nên nhà phân phối này sẽ cố gắng nhập về khoảng 50 chiếc/tháng.

Yoyo

Xe tải
Bác share cho anh em rất nhiều thông tin thú vị. Cơ mà em lấy dân buôn BDS lại thích mẹc chứ nhà bác lại ghét nhỉ. Với hoàn cảnh của nhà bác thì mua SUV là hợp lý nhất, Cứ MDX, Q7, X5, lesux GX, cayenne cũ mà phang.

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Nhà cháu đang chạy A6, cháu khuyên nếu đi đồi núi ko nên chọn A6 vì gầm rất thấp, series 5 mới cháu chưa nghía nhưng ngẫm chắc gầm cao hơn được tẹo. Theo cháu cụ nên lấy X5 hoặc Q7 lành hơn. À có Q5 mới cháu thấy cũng đẹp, giá mềm hơn Q7 tẹo, cụ có thể xem xét.

JEEP-WRANGLER

Xe đạp
Bác đã nghía dòng xe Chrysler 300C mới có ở VN chưa? E thấy có vẻ phù hợp với điều kiện bác đưa ra lắm. Kiểu dáng khá sang trọng, ít bị đụng hàng, nội thất cũng được, giá tầm 100K ra biển,gầm cao máy khỏe đi đồi núi chút ít thì được,thân xe đầm và chắc chắn đi đường trường ổn. Về trả góp thì càng dễ vì là hãng xe mới vào VN nên các thủ tục đơn giản,thuận tiện. Thông tin này em đã tìm hiểu qua vì cũng đang ngắm em nó bác ạ. Đôi lời tư vấn mong bác sớm có xe ưng ý.

HaiH2

Xe máy
Bác nhiều tiền nhể. 100k thì đâu có thiếu cho bác chọn. Chúc bác nhanh có vợ 2 như ý nhá

hoangyenF430

Xe tăng
đi địa hình như cụ nói thì phải SUV cơ ạ , chứ sedan mà đi thì bẹp gầm 8-}

_F4_

Xe tăng
Nhà cụ có xe nào chưa?Cụ thể có xe gầm cao nào chưa?Nếu chưa thì chuyển qua xe gầm cao đi,còn có rồi thi Bim ợ,ông già ko lái thì cụ thỉnh thoảng lái :))

Hiep CTM

Xe tải
có đây có đây, 100k thì có thể là Q5, 1 lựa chọn không tồi

lesoleil

Xe đạp
Em cũng đang không biết nên chọn audi a6, hay bmw 5 hay Mercedes E , các bác cho lời khuyên với. Thanks

MUcielago

Xe tải
Thế thì bác có đc se 5 mới rùi!

Michael Vu

Xe hơi
5-Series tuy là tuy là thế mới xuất hiện ở Việt Nam, nhưng để có được một chiếc xe tương đương với đối thủ cạnh tranh E-Class, khách hàng sẽ phải bỏ thêm khá nhiều tiền. VD ở đây em lấy xe 523i với giá 102k USD xe được trang bị như sau:
- Động cơ 6 xy lanh thẳng hàng,phun xăng trực tiếp, dung tích 2497 cc, Công suất tối đa 150 kW tại 6100 vòng/phút, Momen xoắn tối đa 270 Nm tại 1500-4250 vòng/phút. Còn Mer E250 CGI thì sao. Cũng dùng công nghệ phun xăng trực tiếp, nhưng Mer chỉ cần dung tích động cơ 1796 cc mà đã cho ra công suất tôi đa là 150 kW nhưng ở vòng tua thấp hơn là 5500 vòng/phút, momen xoắn tối đa cao hơn đạt 310 Nm tại 2000-4300 vòng/phút. Vậy các bác có thể thấy động cơ của E-Class dù chỉ cần dung tích xy lanh nhỏ hơn nhưng có sức mạnh hơn hẳn động cơ 5-Series.
- Khả năng tăng tốc từ 0-100 km/h: Bim 523i là 8,5 giây, Mer E250 là 7,8 giây. Tốc độ tối đa: Bim = 234 km/h, Mer = 238 km/h. Ai là người chiến thắng? Mer.
- Chỉ số cản gió: Bim = 0,28, Mer = 0,26. Mer có thiết kế khí động học tốt hơn, do đó có lợi thế rõ rệt khi vận hành ở tốc độ cao, mang lại hiệu quả sử dụng nhiên liệu.
- Nếu các bác là sếp thì có lẽ các bác hay đi đánh gôn, là dung tích của cốp xe như sau: Bim = 520 lít, Mer = 540 lít. Mer lại dẫn trước.
- Đã là sếp ngối sau thì phải điều chỉnh được nhiệt độ máy lạnh, nhưng Bim là điều hòa 2 vùng, còn ngồi sau Mer E mới chỉnh được do Mer là điều hòa 3 vùng. Thêm 1 điểm nữa Mer dẫn trước Bim (Còn muốn có 4 vùng trên BIM thì mời bác trả thêm tiền)
- Đi xa thì phải giải trí, Bim chỉ có duy nhất một ổ CD, còn trên Mer E sếp có thể nghe CD/MP3 6 đĩa, hay dùng iPod/iPhone, USB, AUX kết nối với xe được. Các cái này Bim muốn trang bị là thêm tiền. (Bắt đầu nhiều cái thêm tiền rồi đây).
- Đi xa thì phải về muộn. Buổi tối đi đêm, cần đèn chiếu sáng lắm. Bim thì đơn giản lắm ý, mỗi hệ thống đèn xenon cho pha và cốt. Hết. Còn Mer E thì sao: Đèn pha Bi-xenon với hệ thống chiếu sáng thông minh ILS (liếc, mở góc chiếu khi vào cua, 3 chế độ: đường ngoại ô, cao tốc và sương mù). Hơn nữa lại còn tự động điều chỉnh đèn pha để không làm chói mắt xe đi ngược chiều nhờ Highbeam Assist nữa chứ. Bim mà muốn chiếu sáng được như Mer thì xin mời MONEY tiếp tục.
- Bác nào tự lái xe thì đi Mer sẽ yên tâm vì khi bác mệt mỏi thì Mer sẽ phát hiện ra và nhắc nhở bác nghỉ ngơi nhờ hệ thống Attention Assist. Còn đi Bim thì chả có ma nào nhắc bác hết. Thêm tiền vào thì có thể sẽ có hic
- Ah cả hai em này đều có hỗ trợ đỗ xe, BIM thì là PDC (Parking Distance Control) còn Mer thì có PTS (Parktronic System). Nhưng mà em Mer E thì có sắn hướng dẫn đậu xe Parking Guidance, còn BIM muốn có đỗ xe tự động Park Assistant thì mời bác móc ví thêm ạ (móc ví nhiều lắm rồi đấy).

Công nhận là Bim 5-Series mới đẹp, nhưng với cái giá 102k USD thì bản tiêu chuẩn ở VN hầu như không có gì. Còn Mer E250 chỉ với giá 89,9k USD đã trang bị cho các bác rất nhiều tính năng cần thiết và tiện nghi.
Ah Bim còn nhiều tính năng hay đây, nhưng thêm vào 523i thì giá xe của bác có thể ngang ngửa một chiếc xe S300 2010 tại VN hehe
- Đèn pha liếc
- Hệ thống hiển thị thông tin lên kính lái
- Hỗ trợ nhìn ban đêm
- Đỗ xe tự động
- Cửa nóc (không có panorama như trên E300 đâu nhé)
- Cửa hít
- Cảnh báo làn đường
- Cảnh báo điểm mù
- Hỗ trợ đèn pha đối với xe ngược chiều

Có cái này trên xe tiêu chuẩn có em cho là hay nè: bánh xe sau của Bim sẽ tự động lái khi xe chuyển làn ở tốc độ cao, hoặc sẽ lái ngược chiều với bánh trước khi xe quay vòng. Nhưng ở VN thì cái thứ 2 thì hay hơn thì phải.

Đấy, Mer và Bim nó có thể, chọn xe nào tùy bác. Đừng suy nghĩ xe nhập ngon hơn xe sản xuất trong nước bác nhé.